LHRC kuchunguza theluthi mbili ya Z’bar

LHRC kuchunguza theluthi mbili ya Z’bar

Magazetini

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2014
Posts
593
Reaction score
1,713

Helen-Kijo-Bisimba.jpg


​
MKURUGENZI wa Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu (LHRC), Dk. Helen Kijo-Bisimba, amesema watafanya uchunguzi kubaini mazingira yaliyowezesha kupatikana kwa theluthi mbili ya wajumbe wa Bunge Maalumu la Katiba kutoka Zanzibar.

Alisema ingawa Rasimu ya Katiba inayopendekezwa imepitishwa, theluthi mbili kwa upande wa Zanzibar haijulikani inatokana na kura gani, kwani toka awali hesabu zilionyesha kura za wajumbe kutoka visiwani zisingefikisha idadi inayotakiwa.

"Pamoja na kupitishwa hiyo rasimu, bado kuna utata wamepataje theluthi mbili kwa upande wa Zanzibar, tutafuatilia tujue imetokea wapi, kwa hesabu tulizokuwa tunapiga kulikuwa hakuna uwezekano," alisema Dk. Bisimba.

Aidha alisema hata hivyo bado wananchi wana nafasi ya kuchuja katika kura ya maoni kuangalia ni mambo yapi waliyatolea maoni waliyotoa yapo katika Rasimu ya Katiba hiyo inayopendekezwa na yapi yametolewa, na ndipo wafanye uamuzi.

"Wananchi waelewe kuwa kupitishwa kwa rasimu ya tatu si mwisho wa mchakato, bali tunawasubiri katika kura ya maoni," alisema.

CHANZO: Mtanzania
 
Huru atakuwa Naibu Katibu Mkuu wa CHADEMA Rwanda ,siyo bure. Hata Salimu Mwalimu alikuwa hivi hivi.
 
Halafu hizi chunguzi ambazo hazina strategies na meno baada ya matokeo nimeshazichoka
 
Halafu hizi chunguzi ambazo hazina strategies na meno baada ya matokeo nimeshazichoka

Lazima washirika wa UKAWA wapamabane hata bila kujua wanachokifanya, Jukwaa la Katiba wao leo nimewaona kupitia Channel Ten.
 
Lazima wachunguzwe, kwa nini wanaCCM mnaogopa mkisikia kuna chunguzwaaaaa, uliona wapi uchaguzi kura za siri zote ni ndiyo??? idadi ya wajumbe inaongezeka kutokea wapi?? yaani kina sitta walikuwa wawili wawili badala ya mmoja??? kama kura zinazidi idadi ya wajumbe, kuna watu wamepiga zaidi ya mara moja, na huu ndo mchezo wa siku nyingi wa CCM
 
Lazima wachunguzwe, kwa nini wanaCCM mnaogopa mkisikia kuna chunguzwaaaaa, uliona wapi uchaguzi kura za siri zote ni ndiyo??? idadi ya wajumbe inaongezeka kutokea wapi?? yaani kina sitta walikuwa wawili wawili badala ya mmoja??? kama kura zinazidi idadi ya wajumbe, kuna watu wamepiga zaidi ya mara moja, na huu ndo mchezo wa siku nyingi wa CCM

wewe umechanganyikiwa nini, nani kasema kasema kura za siri lazima ziwe na ndiyo na hapana? hoja mfu sana hiyo.
 
Uko sahihi taratibu na mazoea nenda mahakama yoyote anayokaa jaji utakuta katiba, sheria, taratibu na mazoea.

Mazoea yakiwa sio hivyo, wenye akili wanafanya utafiti, cybercrime mama yako hakupeleka shule nini?
 
Huyu nae akaangaliehesabu yake benki inawezekana atakatiwa donge nono ili aingie kizani na uchunguzi wakw ,ila anafaa aungwe mkono ili bunda kitita la dau kubwa.
 
Kadri mchakato wa katiba unavyosonga mbele ndivyo sura halisi za wale waliokuwa wamejificha kwenye koti linaloitwa neutral zinaanza kujitokeza.

Wahenga walisema, mfa maji hakosi kutapatapa.

Ndugu zake wanaojiita UKAWA walishauriwa warudi bungeni, lakini yeye na timu yake wakawajaza upepo na kuwaambia wasirudi kwa sababu 2/3 haiwezi kupatikana.

Bunge Maalum lina haki na kinga kama zilivyoainishwa katika sehemu ya pili ya Kanuni, Ibara ya 4(1-7)
 
Kadri mchakato wa katiba unavyosonga mbele ndivyo sura halisi za wale waliokuwa wamejificha kwenye koti linaloitwa neutral zinaanza kujitokeza.

Wahenga walisema, mfa maji hakosi kutapatapa.

Ndugu zake wanaojiita UKAWA walishauriwa warudi bungeni, lakini yeye na timu yake wakawajsza upepo kuwa wasirudi kwa sababu 2/3 haiwezi kupatikana.

Bunge Maalum lina haki na kinga kama zilivyoainishwa katika sehemu ya pili ya Kanuni, Ibara ya 4(1-7)

Unajua CCM mnashangaza sana.

Kwenye ilani yenu ya 2010 na zilizopita hamjawahi kufikiri kuhusu katiba mpya.

Huku kujifanya kwamba mnapendaaaa saana kuwapatia wananchi katiba mpya kunatoka wapi?

Ni mawaziri wenu na mwanasheria mkuu aliyesema hakuna haja ya katiba mpya.

Hizi siasa za kibabe na kitapeli hazitawafikisha mbali....

Mzazidi kujenga chuki kwa wananchi.

Ilikua ni CUF na CHADEMA kwele ilani zao walifikiri kuhusu katiba mpya.

Na kwa sababu katiba mpya haina dalili ya kupatikana (Mlichofanya Dodoma ni vichekesho)...Mwaka 2015 ajenda kuu ya Coallition yetu itakuwa Katiba Mpya......Tutaidai had pale tutakapoiandika katiba iliyo centred kwa wananchi....hii yenu ni ya watawala
 
Daaa
Hapa ndio naona ile methali ya sita ikifanya kaz walah..

Dua la kuku kamwe halimpati mwewe
 
Hivi lile kubwa Jinga lilimaanisha limepiga kura kwa niaba ya wana JF wote au alitaka kumaanisha wana buku saba FC Lumumba team wa JF? PAULO MAKONDA..
 
Huyu Mama namheshimu sana lakini naona ameanza kugeuka kituko!
yaani yeye mwenyewe alalamike halafu yeye mwenyewe achunguze?
Na yeye mwenyewe atangaze matokeo?
hahahaha
Hichi ni kituo cha kutetea haki ya UKAWA na chadema!
Kinacho nishangaza ni kusema ana chunguza 2/3 ya Zanzibar ilipatikana vipi lakini hataki kuchunguza 2/3ya bara ilipatika vipi!

Hapa ni wazi walitumia nguvu nyingi kuhakikisha 2/3 ya Zanzibar haipatikani sasa wameona imepatikana hawaamini macho yao wanaona waanzishe uchunguzi uchwara!

Hivi huu uchunguzi hata wakiufanya wanafikiri utasaidia nini? Who cares? Yani hii taasisi ikasijasili kama chama cha siasa kabisa!

Hivi hile case ya kumpeleka JK mahakama ya kimataifa uholanzi iliishia wapi?
 
Huyu Mama namheshimu sana lakini naona ameanza kugeuka kituko!
yaani yeye mwenyewe alalamike halafu yeye mwenyewe achunguze?
Na yeye mwenyewe atangaze matokeo?
hahahaha
Hichi ni kituo cha kutetea haki ya UKAWA na chadema!
Kinacho nishangaza ni kusema ana chunguza 2/3 ya Zanzibar ilipatikana vipi lakini hataki kuchunguza 2/3ya bara ilipatika vipi!

Hapa ni wazi walitumia nguvu nyingi kuhakikisha 2/3 ya Zanzibar haipatikani sasa wameona imepatikana hawaamini macho yao wanaona waanzishe uchunguzi uchwara!

Hivi huu uchunguzi hata wakiufanya wanafikiri utasaidia nini? Who cares? Yani hii taasisi ikasijasili kama chama cha siasa kabisa!

Hivi hile case ya kumpeleka JK mahakama ya kimataifa uholanzi iliishia wapi?
mwanasheria mbumbumbuanapojitoa ufahamu utashangaa tumekwambia jenga nyumba manake Jakaya atakapo swagwa the Hague uwe na pakuishi, usijifanye komba munywa tui la Nazi kura idadi ya wajumbe wa katiba wameongezeka toka wapi wakati sita alitanganza namba nyingine,
 

Helen-Kijo-Bisimba.jpg


​
MKURUGENZI wa Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu (LHRC), Dk. Helen Kijo-Bisimba, amesema watafanya uchunguzi kubaini mazingira yaliyowezesha kupatikana kwa theluthi mbili ya wajumbe wa Bunge Maalumu la Katiba kutoka Zanzibar.

Alisema ingawa Rasimu ya Katiba inayopendekezwa imepitishwa, theluthi mbili kwa upande wa Zanzibar haijulikani inatokana na kura gani, kwani toka awali hesabu zilionyesha kura za wajumbe kutoka visiwani zisingefikisha idadi inayotakiwa.

“Pamoja na kupitishwa hiyo rasimu, bado kuna utata wamepataje theluthi mbili kwa upande wa Zanzibar, tutafuatilia tujue imetokea wapi, kwa hesabu tulizokuwa tunapiga kulikuwa hakuna uwezekano,” alisema Dk. Bisimba.

Aidha alisema hata hivyo bado wananchi wana nafasi ya kuchuja katika kura ya maoni kuangalia ni mambo yapi waliyatolea maoni waliyotoa yapo katika Rasimu ya Katiba hiyo inayopendekezwa na yapi yametolewa, na ndipo wafanye uamuzi.

“Wananchi waelewe kuwa kupitishwa kwa rasimu ya tatu si mwisho wa mchakato, bali tunawasubiri katika kura ya maoni,” alisema.

CHANZO: Mtanzania

Huyo mama anataka kuchanganyikiwa, siyo bure achunguze nini? Mwambieni arudishe fedha za wazungu zitamtokea puani ameshiriki kuwadanganya wajerumani kuwa wao na ukawa eti ndo wenye uwezo wa kusababisha kupata katiba! Na ITV daima wamepeana vipindi mpaka wamechoka hakuna mabadiliko, ndo mjue watanzania runawajua upapeta wenu kwa wazungu
 
Kadri mchakato wa katiba unavyosonga mbele ndivyo sura halisi za wale waliokuwa wamejificha kwenye koti linaloitwa neutral zinaanza kujitokeza.

Wahenga walisema, mfa maji hakosi kutapatapa.

Ndugu zake wanaojiita UKAWA walishauriwa warudi bungeni, lakini yeye na timu yake wakawajaza upepo na kuwaambia wasirudi kwa sababu 2/3 haiwezi kupatikana.

Bunge Maalum lina haki na kinga kama zilivyoainishwa katika sehemu ya pili ya Kanuni, Ibara ya 4(1-7)

Huyu mama siku si nyingi ataehuka! Ogopa sana kupokea fedha chafu kutoka kwa wazungu ili uuze taifa lako. Ndio kinachokwenda kuwatokea hawa ukawa na kituo cha haki za binadamu haramu
 
Back
Top Bottom