Leo nikufundishe jinsi ya kujiheshimu

Leo nikufundishe jinsi ya kujiheshimu

The redemeer

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2025
Posts
4,778
Reaction score
8,232
1. Acha kuwafuatilia wale wasiovutiwa nawe.

2. Epuka kuomba umakini au uthibitisho wa thamani yako.

3. Sema kidogo, lakini maneno yako yawe na uzito.

4. Kabiliana na dharau mara moja kwa uthabiti.

5. Usizidishe kutegemea ukarimu wa wengine ikiwa haujarejeshwa.

6. Punguza kutembelea watu wasioona thamani ya uwepo wako.

7. Wekeza ndani yako na uweke furaha yako kipaumbele.

8. Epuka kujihusisha na umbeya au negativity isiyo ya lazima.

9. Fikiri kabla ya kuzungumza—maneno yako yanaakisi thamani yako.

10. Jitunze na vaa kwa heshima inayoakisi thamani yako.

11. Lenga malengo yako na uwe na bidii.

12. Thamini na linda muda wako.

13. Ondoka katika uhusiano wowote usiokupa heshima au thamani.

14. Jitumie pesa zako—itawafundisha wengine kukuheshimu.

15. Kuwa mgumu kupatikana wakati mwingine; hiyo huongeza thamani yako.

16. Toa zaidi kuliko unavyopokea.

17. Usilazimishe kuwa mahali ambapo haujaalikwa, na ukialikwa, usikae sana.

18. Watendee watu kulingana na wanavyostahili.

19. Isipokuwa kwa deni, simu mbili zisizopokelewa zinatosha; wakikujali watajitokeza.

20. Tafuta ubora katika kila unachofanya.
 
1. Acha kuwafuatilia wale wasiovutiwa nawe.

2. Epuka kuomba umakini au uthibitisho wa thamani yako.

3. Sema kidogo, lakini maneno yako yawe na uzito.

4. Kabiliana na dharau mara moja kwa uthabiti.

5. Usizidishe kutegemea ukarimu wa wengine ikiwa haujarejeshwa.

6. Punguza kutembelea watu wasioona thamani ya uwepo wako.

7. Wekeza ndani yako na uweke furaha yako kipaumbele.

8. Epuka kujihusisha na umbeya au negativity isiyo ya lazima.

9. Fikiri kabla ya kuzungumza—maneno yako yanaakisi thamani yako.

10. Jitunze na vaa kwa heshima inayoakisi thamani yako.

11. Lenga malengo yako na uwe na bidii.

12. Thamini na linda muda wako.

13. Ondoka katika uhusiano wowote usiokupa heshima au thamani.

14. Jitumie pesa zako—itawafundisha wengine kukuheshimu.

15. Kuwa mgumu kupatikana wakati mwingine; hiyo huongeza thamani yako.

16. Toa zaidi kuliko unavyopokea.

17. Usilazimishe kuwa mahali ambapo haujaalikwa, na ukialikwa, usikae sana.

18. Watendee watu kulingana na wanavyostahili.

19. Isipokuwa kwa deni, simu mbili zisizopokelewa zinatosha; wakikujali watajitokeza.

20. Tafuta ubora katika kila unachofanya.
14 sijaelewa
 
Hiyo namba kumi na tisa (19) nimecheka sana nikamkumbuka rafiki yangu Zebedayo alikuwa akiwa ananidai anaweza kunipigia simu hata mara mia mbili ili nimlipe 😀😀

Sasa nilikuwa nikiona simu yake basi najua kumekucha naichukua simu naiweka chooni naendelea kujichezea huko sebleni sina habari nayo maana najua ana masaa mawili ya kupiga inakata anapiga tu
 
Hiyo namba kumi na tisa (19) nimecheka sana nikamkumbuka rafiki yangu Zebedayo alikuwa akiwa ananidai anaweza kunipigia simu hata mara mia mbili ili nimlipe 😀😀

Sasa nilikuwa nikiona simu yake basi najua kumekucha naichukua simu naiweka chooni naendelea kujichezea huko sebleni sina habari nayo maana najua ana masaa mawili ya kupiga inakata anapiga tu
Rafiki yangu Musa akiwa ananidai ananipiga hata mara 500halafu unakuta ananidai buku tu.

Sasa kutokana na kunipigia kwa namba tofauti tofauti ambazo ni mpaya basi Kila akipiga kwa namba geni basi mimi naenda pale kwenye sehemu ya kufanyia miamala naingiza hiyo namba mpya najifanya kama namtumia hela kumbe lengo langu ni kuangalia jina la usajili wa laini 😂.

Nikikumbuka ule upuuzi huwa najicheka mwenyewe 😂🤣.
 
No 8 inaniangusha, siwezi acha kabisa na sijari wala nn, yaan humu tyuuh, humu tyuuh.
😂😂😂😂😂
 
Back
Top Bottom