Leo ngoja niwazungumzie hawa watu

Leo ngoja niwazungumzie hawa watu

OMKEIT 93

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2026
Posts
277
Reaction score
418
Wanaookota Hadithi kwa Matamanio Yao Hawaujadili Uislamu kwa Uadilifu
Wapo watu wanaodai wanauchambua Uislamu, lakini ukiangalia namna wanavyotumia hadithi utaona wazi kuwa hawatafuti ukweli bali wanatafuta kutetea chuki zao. Hii si njia ya kielimu wala si uadilifu.

1. Kukata Hadithi Vipande Vipande ni Udanganyifu
Baadhi yao huchukua kipande kidogo cha hadithi na kuacha mwanzo au mwisho wake makusudi ili ibadilishe maana.
Huu sio utafiti wa haki bali ni kupotosha.

Mfano: Mwanachuoni wa Kiislamu akiifafanua hadithi kwa kuangalia:
sababu ya kusemwa kwake,
mazingira yake,
riwaya nyingine zinazoiunga mkono,
na maelezo ya wanazuoni,
mtu mwenye chuki huacha yote hayo na kubeba sentensi moja tu kisha anasema: “Angalia Uislamu unasema hivi!”
Hii ni sawa na kukata maneno ya mtu katikati ili ionekane amesema kitu tofauti.

2. Hadithi Haziwezi Kueleweka kwa Hisia Pekee
Katika Uislamu, hadithi zina elimu yake kamili:
elimu ya wapokezi,
usahihi wa sanad,
maana ya matini,
sababu ya kutamkwa,
na namna wanazuoni walivyoielewa.
Si kila anayesoma tafsiri ya hadithi ana uwezo wa kuitolea hukumu.
Ndiyo maana wanazuoni wakasema:
“Hadithi hufafanuliwa kwa Qur’an, Sunnah nyingine, na uelewa wa Maswahaba.”

3. Si Kila Kitabu Kinachodaiwa kuwa cha Kiislamu ni Hoja kwa Ahlus Sunnah
Wengine huleta riwaya kutoka vitabu vya Shia kisha wanasingizia Uislamu wa Ahlus Sunnah.
Hii ni upotoshaji mkubwa.
Ahlus Sunnah wana misingi yao ya hadithi na wanakataa riwaya nyingi zilizopo katika vitabu vya Kishia, hasa zile zinazowatukana Maswahaba wa Mtume ﷺ.
Maswahaba ndio walioifikisha Qur’an na Sunnah kwa Ummah. Mtu anayowakufurisha au kuwatukana Maswahaba kisha adai anatetea Uislamu, huyo amepingana na msingi mkubwa wa dini.

4. Uislamu Unataka Uadilifu Hata kwa Wasiokuwa Waislamu
Allah amesema katika Qur’an:
“Wala chuki ya watu fulani isikupeleke msifanye uadilifu. Fanyeni uadilifu, huo ndio ukaribu zaidi na uchamungu.”
📖 Surat Al-Ma’idah 5:8

Hivyo Muislamu anatakiwa awe mkweli hata kwa anayempinga. Lakini leo tunaona baadhi ya wapinzani wa Uislamu:
wanakata hadithi,
wanazitoa nje ya muktadha,
wanatumia riwaya dhaifu,
au wanaleta vitabu visivyoaminika kwa Ahlus Sunnah.
Hii si elimu, ni propaganda.

5. Uislamu Hausimami kwa Hisia bali kwa Elimu
Dini hii imehifadhiwa kwa isnad na elimu ya uhakiki ambayo haijawahi kutokea kwa dini nyingine.
Wanazuoni wa hadithi waliwachunguza wapokezi mmoja mmoja:
tabia zao,
uaminifu wao,
kumbukumbu zao,
hata miaka waliyoishi.
Ndiyo maana si rahisi mtu kuokota simulizi lolote kisha aseme: “Huu ndio Uislamu.”

Hitimisho
Mwenye kutafuta ukweli:
husoma kwa uadilifu,
huangalia maelezo ya wanazuoni,
na hachukui dalili kwa matamanio.
Lakini mwenye chuki:
hukata hadithi,
huficha muktadha,
hutumia riwaya dhaifu,
na wakati mwingine hutegemea vitabu visivyoaminika kwa Ahlus Sunnah ili kuuchafua Uislamu.
Na ukweli unabaki kuwa:
Uislamu haupimwi kwa propaganda za watu, bali hupimwa kwa Qur’an, Sunnah sahihi, na uelewa wa Maswahaba wa Mtume ﷺ.
 
UISLAMU NI ITIKADI MOJA YA KITAPELI SANA.

KWANZA ILIANZISHWA ILI KUSAIDIA KUFANIKISHA VITA BINAFSI, YAANI ILI KUFANIKISHA VITA HIZO WALIHITAJI WATU NA ILI KUPATA WATU WALIWAAMBIA HAWA WATU VITA WANAYOPIGANA INARATIBIWA NA MUNGU NA HATA WAKIFA WATAENDA KUPATA THAWABU MBIGUNI.

HII SIO DINI BALI ITIKADI AMBAYO NI CULT YA KIFO, UMINYAJI NA UTAPELI WA KIIMANI.

MAANDIKO YENU YAMEJAA VURUGU DHIDI WASIOAMINI KAMA NYIE, DHIDI YA WALIOACHA DINI YENU. MAANDIKO YENU YAMEHASISHA UTUMWA, UBAKAJI NA UPEDOFAILI.

ITIKADI ILIOJAA HADITHI ZA UONGO NA KUHAMASISHA VURUGU NA UMINYAJI WA HAKI ZA BINADAMU
🚮
 
UISLAMU NI ITIKADI MOJA YA KITAPELI SANA.

KWANZA ILIANZISHWA ILI KUSAIDIA KUFANIKISHA VITA BINAFSI, YAANI ILI KUFANIKISHA VITA HIZO WALIHITAJI WATU NA ILI KUPATA WATU WALIOWAAMBIA HAWA WATU VITA WANAYOPIGANA INARATIBIWA NA MUNGU NA HATA WAKIFA WATAENDA KUPANDA THAWABU.

HII SIO DINI BALI ITIKADI AMBAYO NI CULT YA KIFO, UMINYAJI NA UTAPELI WA KIIMANI.

ITIKADI ILIOJAA HADITHI ZA UONGO NA KUHAMASISHA VURUGU NA UMINYAJI WA HAKI ZA BINADAMU
🚮
Lete hoja acha propaganda
 
Baki na uislam msikitini, hatuamini hizo hadithi ni ujinga fulani kupumbaza watu. Wenye akili ndogo ndio huamini hadithi hizo
 
Wanaookota Hadithi kwa Matamanio Yao Hawaujadili Uislamu kwa Uadilifu
Wapo watu wanaodai wanauchambua Uislamu, lakini ukiangalia namna wanavyotumia hadithi utaona wazi kuwa hawatafuti ukweli bali wanatafuta kutetea chuki zao. Hii si njia ya kielimu wala si uadilifu.

1. Kukata Hadithi Vipande Vipande ni Udanganyifu
Baadhi yao huchukua kipande kidogo cha hadithi na kuacha mwanzo au mwisho wake makusudi ili ibadilishe maana.
Huu sio utafiti wa haki bali ni kupotosha.

Mfano: Mwanachuoni wa Kiislamu akiifafanua hadithi kwa kuangalia:
sababu ya kusemwa kwake,
mazingira yake,
riwaya nyingine zinazoiunga mkono,
na maelezo ya wanazuoni,
mtu mwenye chuki huacha yote hayo na kubeba sentensi moja tu kisha anasema: “Angalia Uislamu unasema hivi!”
Hii ni sawa na kukata maneno ya mtu katikati ili ionekane amesema kitu tofauti.

2. Hadithi Haziwezi Kueleweka kwa Hisia Pekee
Katika Uislamu, hadithi zina elimu yake kamili:
elimu ya wapokezi,
usahihi wa sanad,
maana ya matini,
sababu ya kutamkwa,
na namna wanazuoni walivyoielewa.
Si kila anayesoma tafsiri ya hadithi ana uwezo wa kuitolea hukumu.
Ndiyo maana wanazuoni wakasema:
“Hadithi hufafanuliwa kwa Qur’an, Sunnah nyingine, na uelewa wa Maswahaba.”

3. Si Kila Kitabu Kinachodaiwa kuwa cha Kiislamu ni Hoja kwa Ahlus Sunnah
Wengine huleta riwaya kutoka vitabu vya Shia kisha wanasingizia Uislamu wa Ahlus Sunnah.
Hii ni upotoshaji mkubwa.
Ahlus Sunnah wana misingi yao ya hadithi na wanakataa riwaya nyingi zilizopo katika vitabu vya Kishia, hasa zile zinazowatukana Maswahaba wa Mtume ﷺ.
Maswahaba ndio walioifikisha Qur’an na Sunnah kwa Ummah. Mtu anayowakufurisha au kuwatukana Maswahaba kisha adai anatetea Uislamu, huyo amepingana na msingi mkubwa wa dini.

4. Uislamu Unataka Uadilifu Hata kwa Wasiokuwa Waislamu
Allah amesema katika Qur’an:
“Wala chuki ya watu fulani isikupeleke msifanye uadilifu. Fanyeni uadilifu, huo ndio ukaribu zaidi na uchamungu.”
📖 Surat Al-Ma’idah 5:8

Hivyo Muislamu anatakiwa awe mkweli hata kwa anayempinga. Lakini leo tunaona baadhi ya wapinzani wa Uislamu:
wanakata hadithi,
wanazitoa nje ya muktadha,
wanatumia riwaya dhaifu,
au wanaleta vitabu visivyoaminika kwa Ahlus Sunnah.
Hii si elimu, ni propaganda.

5. Uislamu Hausimami kwa Hisia bali kwa Elimu
Dini hii imehifadhiwa kwa isnad na elimu ya uhakiki ambayo haijawahi kutokea kwa dini nyingine.
Wanazuoni wa hadithi waliwachunguza wapokezi mmoja mmoja:
tabia zao,
uaminifu wao,
kumbukumbu zao,
hata miaka waliyoishi.
Ndiyo maana si rahisi mtu kuokota simulizi lolote kisha aseme: “Huu ndio Uislamu.”

Hitimisho
Mwenye kutafuta ukweli:
husoma kwa uadilifu,
huangalia maelezo ya wanazuoni,
na hachukui dalili kwa matamanio.
Lakini mwenye chuki:
hukata hadithi,
huficha muktadha,
hutumia riwaya dhaifu,
na wakati mwingine hutegemea vitabu visivyoaminika kwa Ahlus Sunnah ili kuuchafua Uislamu.
Na ukweli unabaki kuwa:
Uislamu haupimwi kwa propaganda za watu, bali hupimwa kwa Qur’an, Sunnah sahihi, na uelewa wa Maswahaba wa Mtume ﷺ.
Kwa nijuavyo mimi dini ya yoyote duniani ukiwemo Uislamu lazima iwe na sifa zifuatazo:
1. Imani katika Mungu mmoja (Allah) – Hakuna Mungu ila Allah, na Muhammad ni mtume wake.
2. Maandiko Matakatifu – Qur’an ni kitabu kinachoaminiwa kuwa neno la Mungu halisi, pamoja na Hadith kama chanzo cha pili.
3. Ibada na Mila – Nguzo tano za Uislamu: Shahada (kushuhudia imani), Sala (kukesha), Zaka (kutoa sadaka), Saum (kufunga Ramadhani), na Hijja (kuhiji Makka kwa wanaoweza).
4. Maadili na Sheria – Sheria za Sharia zinazoongoza maisha ya kila siku katika ndoa, biashara, haki, na maadili.
5. Jamii ya Waumini (Ummah) – Waislamu duniani kote wanajiona kama jamii moja ya kidini.
6. Maisha baada ya kifo – Imani ya kiyama: wema kwenda Peponi (Jannah), wabaya Motoni (Jahannam).
7. Lengo la Kiroho – Kufikia radhi za Mwenyezi Mungu na kuishi milele
 
UISLAMU NI ITIKADI MOJA YA KITAPELI SANA.

KWANZA ILIANZISHWA ILI KUSAIDIA KUFANIKISHA VITA BINAFSI, YAANI ILI KUFANIKISHA VITA HIZO WALIHITAJI WATU NA ILI KUPATA WATU WALIWAAMBIA HAWA WATU VITA WANAYOPIGANA INARATIBIWA NA MUNGU NA HATA WAKIFA WATAENDA KUPATA THAWABU MBIGUNI.

HII SIO DINI BALI ITIKADI AMBAYO NI CULT YA KIFO, UMINYAJI NA UTAPELI WA KIIMANI.

MAANDIKO YENU YAMEJAA VURUGU DHIDI WASIOAMINI KAMA NYIE, DHIDI YA WALIOACHA DINI YENU. MAANDIKO YENU YAMEHASISHA UTUMWA, UBAKAJI NA UPEDOFAILI.

ITIKADI ILIOJAA HADITHI ZA UONGO NA KUHAMASISHA VURUGU NA UMINYAJI WA HAKI ZA BINADAMU
🚮
Kwa mantiki hiyo Uislamu pia ni dini
 
Baki na uislam msikitini, hatuamini hizo hadithi ni ujinga fulani kupumbaza watu. Wenye akili ndogo ndio huamini hadithi hizo

“Kama huamini Uislamu hiyo ni nafasi yako, lakini si sahihi kuita kila usichokielewa ni ujinga. Hadithi kwa Waislamu ni sehemu ya dini na zimehifadhiwa kwa mfumo wa elimu na uchunguzi mkubwa kuliko simulizi nyingi za historia mnazoziamini leo.
Cha kushangaza ni kwamba watu wanaamini maneno ya wanafalsafa, historians na scientists waliopita bila kuwaona, lakini wakisikia Hadithi tu wanaanza kusema ‘ni za watu wenye akili ndogo’. Hiyo si hoja ya kielimu bali ni kejeli.
Kama una pingamizi leta kwa hoja na ushahidi, si matusi.”

“Kutokuamini Hadithi hakufanyi uwe mwenye akili zaidi. Hoja hujibiwa kwa hoja, si kejeli. Kama huamini, basi pinga kwa elimu na ushahidi.”
 
Wanaookota Hadithi kwa Matamanio Yao Hawaujadili Uislamu kwa Uadilifu
Wapo watu wanaodai wanauchambua Uislamu, lakini ukiangalia namna wanavyotumia hadithi utaona wazi kuwa hawatafuti ukweli bali wanatafuta kutetea chuki zao. Hii si njia ya kielimu wala si uadilifu.

1. Kukata Hadithi Vipande Vipande ni Udanganyifu
Baadhi yao huchukua kipande kidogo cha hadithi na kuacha mwanzo au mwisho wake makusudi ili ibadilishe maana.
Huu sio utafiti wa haki bali ni kupotosha.

Mfano: Mwanachuoni wa Kiislamu akiifafanua hadithi kwa kuangalia:
sababu ya kusemwa kwake,
mazingira yake,
riwaya nyingine zinazoiunga mkono,
na maelezo ya wanazuoni,
mtu mwenye chuki huacha yote hayo na kubeba sentensi moja tu kisha anasema: “Angalia Uislamu unasema hivi!”
Hii ni sawa na kukata maneno ya mtu katikati ili ionekane amesema kitu tofauti.

2. Hadithi Haziwezi Kueleweka kwa Hisia Pekee
Katika Uislamu, hadithi zina elimu yake kamili:
elimu ya wapokezi,
usahihi wa sanad,
maana ya matini,
sababu ya kutamkwa,
na namna wanazuoni walivyoielewa.
Si kila anayesoma tafsiri ya hadithi ana uwezo wa kuitolea hukumu.
Ndiyo maana wanazuoni wakasema:
“Hadithi hufafanuliwa kwa Qur’an, Sunnah nyingine, na uelewa wa Maswahaba.”

3. Si Kila Kitabu Kinachodaiwa kuwa cha Kiislamu ni Hoja kwa Ahlus Sunnah
Wengine huleta riwaya kutoka vitabu vya Shia kisha wanasingizia Uislamu wa Ahlus Sunnah.
Hii ni upotoshaji mkubwa.
Ahlus Sunnah wana misingi yao ya hadithi na wanakataa riwaya nyingi zilizopo katika vitabu vya Kishia, hasa zile zinazowatukana Maswahaba wa Mtume ﷺ.
Maswahaba ndio walioifikisha Qur’an na Sunnah kwa Ummah. Mtu anayowakufurisha au kuwatukana Maswahaba kisha adai anatetea Uislamu, huyo amepingana na msingi mkubwa wa dini.

4. Uislamu Unataka Uadilifu Hata kwa Wasiokuwa Waislamu
Allah amesema katika Qur’an:
“Wala chuki ya watu fulani isikupeleke msifanye uadilifu. Fanyeni uadilifu, huo ndio ukaribu zaidi na uchamungu.”
📖 Surat Al-Ma’idah 5:8

Hivyo Muislamu anatakiwa awe mkweli hata kwa anayempinga. Lakini leo tunaona baadhi ya wapinzani wa Uislamu:
wanakata hadithi,
wanazitoa nje ya muktadha,
wanatumia riwaya dhaifu,
au wanaleta vitabu visivyoaminika kwa Ahlus Sunnah.
Hii si elimu, ni propaganda.

5. Uislamu Hausimami kwa Hisia bali kwa Elimu
Dini hii imehifadhiwa kwa isnad na elimu ya uhakiki ambayo haijawahi kutokea kwa dini nyingine.
Wanazuoni wa hadithi waliwachunguza wapokezi mmoja mmoja:
tabia zao,
uaminifu wao,
kumbukumbu zao,
hata miaka waliyoishi.
Ndiyo maana si rahisi mtu kuokota simulizi lolote kisha aseme: “Huu ndio Uislamu.”

Hitimisho
Mwenye kutafuta ukweli:
husoma kwa uadilifu,
huangalia maelezo ya wanazuoni,
na hachukui dalili kwa matamanio.
Lakini mwenye chuki:
hukata hadithi,
huficha muktadha,
hutumia riwaya dhaifu,
na wakati mwingine hutegemea vitabu visivyoaminika kwa Ahlus Sunnah ili kuuchafua Uislamu.
Na ukweli unabaki kuwa:
Uislamu haupimwi kwa propaganda za watu, bali hupimwa kwa Qur’an, Sunnah sahihi, na uelewa wa Maswahaba wa Mtume ﷺ.
We jamaa umekuja kunisema huku sio😂😂

Umeikimbia ile mada yako nyingine umeanzisha hii.

Nakupa tena na hii,
Sahihi Muslim 2167a
Kaangalie tena hiyo uone mafundisho ya Muhammad yalivyo ya kikatili.

Hapo eti hataki waislam mkikutana na wakristo muwasalimie, Kisha anasema lazimisha huyo mkristo apite pembeni kabisa ya njia(mtaro), mtume wa hovyo kabisa huyu.
 
UISLAMU +MUDY +ALAH =MAJANGA

“Kama Uislamu ni ‘majanga’, basi eleza ni dini gani iliyofundisha:
kumuabudu Mungu mmoja,
kuheshimu wazazi,
kusaidia masikini,
kuwapa wanawake haki za urithi,
kukataza ulevi, uzinzi na dhulma,
na kuhimiza amani na haki?
Muhammad ﷺ alibadilisha jamii iliyokuwa imejaa vita, ulevi na kuzikwa watoto wa kike hai kuwa jamii yenye nidhamu na ibada. Hiyo haiitwi majanga bali ni mageuzi.
Kukejeli dini si hoja. Kama una ukosoaji wa kweli, leta kwa ushahidi na mjadala wa heshima.”

“kejeli si dalili ya ushindi wa hoja. Uislamu umejengwa juu ya elimu, ibada na maadili; ukiona haukubaliani nao, pinga kwa akili na ushahidi, si kejeli.”
 
We jamaa umekuja kunisema huku sio😂😂

Umeikimbia ile mada yako nyingine umeanzisha hii.

Nakupa tena na hii,
Sahihi Muslim 2167a
Kaangalie tena hiyo uone mafundisho ya Muhammad yalivyo ya kikatili.

Hapo eti hataki waislam mkikutana na wakristo muwasalimie, Kisha anasema lazimisha huyo mkristo apite pembeni kabisa ya njia(mtaro), mtume wa hovyo kabisa huyu.
Ndi
We jamaa umekuja kunisema huku sio😂😂

Umeikimbia ile mada yako nyingine umeanzisha hii.

Nakupa tena na hii,
Sahihi Muslim 2167a
Kaangalie tena hiyo uone mafundisho ya Muhammad yalivyo ya kikatili.

Hapo eti hataki waislam mkikutana na wakristo muwasalimie, Kisha anasema lazimisha huyo mkristo apite pembeni kabisa ya njia(mtaro), mtume wa hovyo kabisa huyu.
😂 Mbona unajistukia!
 
Lete hoja acha propaganda
SIwez fanya hoja na mtu anaeamini kuwa atapata malaya 72 siku akifa
We jamaa umekuja kunisema huku sio😂😂

Umeikimbia ile mada yako nyingine umeanzisha hii.

Nakupa tena na hii,
Sahihi Muslim 2167a
Kaangalie tena hiyo uone mafundisho ya Muhammad yalivyo ya kikatili.

Hapo eti hataki waislam mkikutana na wakristo muwasalimie, Kisha anasema lazimisha huyo mkristo apite pembeni kabisa ya njia(mtaro), mtume wa hovyo kabisa huyu.
Upumbavu mkubwa huu 🤣🤣🤣
 
Ndi

😂 Mbona unajistukia!
Kwa sababu kule tuliishia hivo unasema nimeweka maneno yangu kwenye Hadith wakati mi sijatia hata neno hata moja langu. Ila wewe neno kuwafukuza wote na kuwaacha waislam pekee hujataka kutolea ufafanuzi.

Unaishia tu kusema hakuwafukuza wote,


"Hadi wabaki waislam tu" hapo ndo unaporuka
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom