Lengo lilikuwa ni Mbunge si kura

Lengo lilikuwa ni Mbunge si kura

Nadhani sisi watanzania tunaishi katika Tanzani tofauti sana na nadhani kuna tanzania mbili-ya wanaokula kwa ccm (3%) na wanaokula kwa jasho lao (97%). Hivi kwa hali ilivyo leo, unaweza kushabikia uwezo wa CCM kututoa katika hali hii tuliyonayo? Naomba wana JF tuwe wakweli na si ushabiki tuu.

Ngoja nikaangalie kama mshahara wangu wa mwezi uliopita kama umeingia benki.

Mwalimu.

Njoo mie nikuajiri ntakupa mshahara uutakao
 
Nilikuwa napitia maoni ya wana JF kuhusiana na matokeo ya igunga ambayo yamekipa ushindi chama cha ccm. Wengi wa wana chadema wanajipa moyo kuwa chama kilikuwa na hakina kitu na hivi sasa kimepata kura. Huu uchaguzi haukuwa wakutafuta idadi ya kura za vyama bali ni mbunge. Na kama ingekuwa kujua idadi ya kura mgetafuta njia zingine za kujua hilo.
Kwa maana hiyo basi, mambo yakusema tumepata kura halikuwa lengo lake, lengo nikumpata mbunge. Kama hukumpata mbunge ina maana hukutimiza lengo lako na huna sababu yakujisifu.
Hizo ni kauli za kuliwazana tu humu ndani na kutiana moyo (kujifariji). Kubalini mmeshindwa kwenye uchaguzi huru na wa haki, jipangeni upya.

Nenda shule labda utajua nini maana ya tathmini. Kama unaishi bila kufanya tathmini hata ya maisha yako kujua tofauti kati ya jana na leo ili kupanga mipango mizuri zaidi ya kesho na kesho kutwa, basi wewe ni GeniusBrain for ubwabwa ama una mtindio wa ubongo.
 
Nenda shule labda utajua nini maana ya tathmini. Kama unaishi bila kufanya tathmini hata ya maisha yako kujua tofauti kati ya jana na leo ili kupanga mipango mizuri zaidi ya kesho na kesho kutwa, basi wewe ni GeniusBrain for ubwabwa ama una mtindio wa ubongo.

Ukweli ndio huo hamkuingia kwenye kampeni ili mjue mtapata kura ngapi . Na kama lengo lenu lilikuwa hilo basi mmetumia wrong approach na uchaguzi haukuwa njia sahihi. Soma neno lenyewe 'uchaguzi' halina maana yakujua idadi ya kura ngapi umepata , bali nikumpata mtu nae ni mbunge. Sasa km hukupata mbunge ww umeshindwa na huna lolote la kujipongeza km vichwa maji wa cdm mliomo humu mnavyosema. Tatizo lenu mmekuwa na wazimu kwa kushindwa igunga, km hamna uwezo sasa mfanyeje !
 
Nilikuwa napitia maoni ya wana JF kuhusiana na matokeo ya igunga ambayo yamekipa ushindi chama cha ccm. Wengi wa wana chadema wanajipa moyo kuwa chama kilikuwa na hakina kitu na hivi sasa kimepata kura. Huu uchaguzi haukuwa wakutafuta idadi ya kura za vyama bali ni mbunge. Na kama ingekuwa kujua idadi ya kura mgetafuta njia zingine za kujua hilo.
Kwa maana hiyo basi, mambo yakusema tumepata kura halikuwa lengo lake, lengo nikumpata mbunge. Kama hukumpata mbunge ina maana hukutimiza lengo lako na huna sababu yakujisifu.
Hizo ni kauli za kuliwazana tu humu ndani na kutiana moyo (kujifariji). Kubalini mmeshindwa kwenye uchaguzi huru na wa haki, jipangeni upya.
Partly you may be right, kwamba lengo lilikuwa ni mbunge, lakin partly you are not right. Kumbuka hizi chaguzi haziishii leo. Kwa kesi ya igunga tunaona kuna sharp downward trend kwa CCM despite the fact kwamba walitumia resources nying sana. Kwa upande wa chadema kuna sharp upward trend. Hii ni signal nzuri kisiasa kwa maana tunajua kuwa siku za CCM kutawala Igunga zinahesabika kwa kuwa tunajua in 4 years hakuna jipya litalofanyika kwani hata katika miaka 50 hakuna kilichofanyika cha maana. Hivyo, kama CCM wanadhani huu ni muda wa kupongezana badala ya kutafakari kilichototea na kuibeza CDM, itakuwa wanajidanganya sana. Kwa yeyote mwenye akili timamu, kilichotokea Igunga ni ishara ya mafanikio makubwa kwa CDM kwa kuwa uchaguzi huu ulikuwa ni uchaguzi kati ya CDM dhidi ya Serikali yote na si CCM peke yake.
 
Back
Top Bottom