Kwanini Zanzibar inabembelezwa sana tokea Uhuru?

Kwanini Zanzibar inabembelezwa sana tokea Uhuru?

LICHADI

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2015
Posts
4,724
Reaction score
13,463
×Mzanzibari Ruksa kumiliki Ardhi ya Bara ila Mtu wa bara anakuwa na kibali tu kumiliki Ardhi kule zenji yaani ukiwa zenji huna mamlaka ya 100% kumiliki ardhi ukiwa umetoka bara

×Makamu hadi Raisi wa Tanzania tunagawama Either makamu atakuwa Kutoka Zenji au Raisi atatoka zenji kabisa , mfano ni mzee Mwinyi,Mama Samia na wengine , ila Zanzibar Raisi hadi makamu mpaka Teuzi zao ni za kwao peke yao Bara nafasi hatupati kule

×Sasa nachojiuliza Zanzibar kuna nini ambacho kinatufanya tunawabembeleza kiasi hiki, kuna kipindi nilizani labda wana utajiri wa madini na mafuta kama Congo na Saudi arabia labda ndo kitu kilichotufanya tuwakumbatie ili na sisi tunufaike na huo utajiri wao tutajirike wote ila naona wenzetu hawana utajiri wala maliasili za maana kama mafuta,gesi na madini ila chao ni chao chetu ni cha wote

Ajira hadi Uongozi wa juu ni za kwao ila Bara kila kitu tunagawana hili swala liangaliwe upya, ukija kwenye Taasisi zote bara wenzetu wapo hadi uongozi wa juu ila kwao nafasi ni zao
 
Kila siku linazungumzwa hili,Tanganyika haipo,Kuna Zanzibar yenye serikali yake na Tanzania ambayo bila Zanzibar haipo,mzanzibar ana haki zote Tanzania lakini si kila mtanzania ana haki ya teuzi za smz(serikali ya mapinduzi Zanzibar),Kama unadhani Kuna Tanganyika basi Tanganyika ilishauawa na watanganyika wenyewe siku nyingi
 
Umemsikia babu Duni alivyojibu kule nungwi kwenye mkutanao wao wa hadhara wa act? Anasema watanganyika wanalalamika kuwa zanzibar inapendelewa. Anasema ni wao act huko zanzibar ndio waliojenga hoja za kupata zile fedha za covid 19 ikakubaliwa na kupitishwa kisha bara nayo ikapata mgao huo. Anaona tanganyika ndiyo inayofaidika zaidi
 
Kwasababu hawautaki huo muungano, Watanganyika ndio wanaoutaka na ndio mana hawachoki kubembeleza.
 
Siku Rais wa JMT akiwa wa upande wa Bara kelele za kutaka Zanzibar huru zitakuwa nyingi hadi itakuwa kero. Kwa sasa wameshika wao kote kwa hiyo hawaoni shida
 
Ile mijitu haina faida natamani kile kipondo cha usiku wa mapinduzi kirejelee
 
Kuna za ndani na conspiracy theory zake zinadai kuwa muungano ulikuwa wa kimkakati na Marekani anahusika.
 
Faida ya muungano ni kubwa sana sema haijawahi kutajwa hadharani siku nikiwa nimelewa nitawajuza nilichoking'amua kwamba kwanini zanzibar haipewi kuwa nchi huru. Lakini kwa faida yako tu kunamaswali mawili nitakupa ukijijibu tu utakuwa umepata walau ufaham.
1. Nini kilichomtoa sultan Muscat Oman kuja kuweka kambi zanzibar? Achana na historia za alflera ulera[emoji23]. Jamshidi mpka leo yupo wapi na anafanya nn??
2. "Tunataka zanzibar huru ili tufanye maamuzi yetu tukiwa huru" maamuzi gani? Uhuru gani? Kwanini mpaka mjitenge ndo mfanye maamuzi? Kwanini maamuzi hayo yasifanyike kwenye SMZ??

NB. Majibu yako ni yako hayahusiani moja kwa moja na maswali yangu.
 
Back
Top Bottom