Kwanini watanzania wengi hawapigi kura?


RedDevil

RedDevil

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2009
Messages
2,373
Likes
1,087
Points
280
RedDevil

RedDevil

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2009
2,373 1,087 280
Ndugu wanaJF, nimeona niweke hii link ili tuweze kuona namna gani tunaweza kuwasaidia watanzania wengi ambayo ni wapiga kura, wajitokeze kwa wingi safari hii kupiga kura.

Unaweza ukaona hali halisi ilivyokuwa kila sehemu kwenye uchaguzi uliopita, 2005


The National Electrol Commission of Tanzania - Homepage
 
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2007
Messages
2,951
Likes
455
Points
180
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2007
2,951 455 180
RedDevil,
Heading yako ilitakiwa isomeke hivi: Wananchi wengi hawapigi kura, na si kama ilivyo sasa,..., ni paradox!
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,385
Likes
2,449
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,385 2,449 280
Tatizo ni kadi ya kupigia kura imefanywa kitambulisho. Wanajiandikisha wengi lakini si kwa lengo la kupiga kura; na yawezekana ni mbinu chafu ya CCM ili waweze kucheza na matokeo!! Ila mimi mwaka huu lazima nitapiga kwani miaka ya nyuma nilikuwa sipigi kura!!!!!!!!
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,230
Likes
7,043
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,230 7,043 280
Mimi nilikuwa sijapiga toka 1985...mwaka huu nitakuwa wa kwanza kupiga....SLAA4LIFE
 
ELNIN0

ELNIN0

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
3,871
Likes
310
Points
180
ELNIN0

ELNIN0

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
3,871 310 180
Mimi nilikuwa sijapiga toka 1985...mwaka huu nitakuwa wa kwanza kupiga....SLAA4LIFE
Mimi sijawahi kupiga kura kaka aibu kubwa - na sijawahi kuwa mwanachama wa chama chochote tangu nizaliwe - nakumbuka nilipigwa viboko vinne, 0'level kwa kukataa kujiunga na UVCCM. ila mwaka huu mzee kituo kinafunguliwa tu mimi na ndugu zangu wote wa karibu tupo mstarini hadi kumchagua rais wetu, mpiganaji wetu.
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,230
Likes
7,043
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,230 7,043 280
Mimi sijawahi kupiga kura kaka aibu kubwa - na sijawahi kuwa mwanachama wa chama chochote tangu nizaliwe - nakumbuka nilipigwa viboko vinne, 0'level kwa kukataa kujiunga na UVCCM. ila mwaka huu mzee kituo kinafunguliwa tu mimi na ndugu zangu wote wa karibu tupo mstarini hadi kumchagua rais wetu, mpiganaji wetu.
Aloo tafadhali...mimi nimesema ntakuwa wa kwanza usichukue nafasi yangu....
 
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2007
Messages
3,584
Likes
41
Points
0
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2007
3,584 41 0
Hivi mnaamini hizi takwimu?. Hizo ni overstated figure za waliojiandikisha ambazo zinawekwa strategically kama top up options sehemu CCM inapokuwa imeshindwa ili kubinulia meza ya kuhesabia kura na kuanza kuziokota wakati chini tayari kuna uchafu wa kuza za tick kwa CCM.

Nyie tujadiliane hapa mambo yote lakini wenyewe wanaangalia wanacheeka na kusema kweli strategy yetu inafanya kazi. Hayo matokeo waliyoweka tume ni uwongo ni mwendawazimu tu ndiye ataamini ni ya kweli. Hebu jiulize maswali haya yafuatayo

1. Iweje JK aongoze kila jimbo?, wakati kuna yaliyoenda kwa wapinzani katika ubunge?

2. CUF ilishika nafasi ya pili ya kura za urais iweje ilikosa mbunge hata mmoja Tanzania bara?

3. Kwa nini wakuu wa mikoa, wilaya na wakurugenzi wa maendeleo wawe wafanyakazi wa Tume inayomcheza bosi wao aliyewapa ulaji na timu "alien"

My prediction this October: CUF kilikuwa chama tishio kwa CCM kutokana na kukua kwa kasi na kupata wafuasi wengi hasa Zanzibar na maeneo mengi ya Tanzanua bara. Walichofanyiwa 2005 ilikuwa ni mkakati wa kukiondoa kwenye uso wa watu wa bara kwa miaka mitano, hivi sasa CHADEMA ni tishio kwa upande wa bara usishangae mwaka huu CHADEMA ikapoteza 99% ya wabunge wake wa sasa au kukosa hata kiti kimoja na CUF kupewa baada ya kupiga goti kule Zanzibar. Wasipoungana wapinzani ni sawa na dumuzi katika ghala la CCM wakizidi kubungua unapiga dawa ya DDT au unajenga ghala jipya ili dumuzi wa ghala la zamani wateketee kwa njaa. CCM haina ubavu wa kushinda kihalali pasi na kutumia mabavu na dola.

Kura za maoni zilizoisha zimetoa picha halisi ya nini huwa kinafanyika kwa wagombea wa CCM ama kwa kusaidiwa na chama chao, tume, TISS, au mtu binafsi akiachwa kwa kuwa mbele ya jina lake kuna CCM
 
F

Fanfa

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2009
Messages
538
Likes
1
Points
35
F

Fanfa

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2009
538 1 35
RedDevil,
Unajua sisi watanzania hatujapata mwamko wa kisiasa na kujua umuhimu wa kupiga kura. ukiangalia takwimu hizi zinatupa picha halisi. Idadi ya waliojiandikisha (wapiga kura) na waliopiga kura ni wazi tunahitaji kuhamasishana mwaka huu.

Takwimu zinaonyesha wazi kuwa kama vyama vya upinzani angalau viwili vikiweka mgombea mmoja mfano CUF & CHADEMA tunaweza kuiangusha CCM. Hebu angalia takwimu za CUF & CHADEMA kama zingeenda kwa mtu 1 tu na kwamba kuanzia muda wa kampeni wananchi wangeshawishiwa kupigia upinzani ni wazi JK asingepata huo ushindi wa kimbunga.

Prof Lipumba angemuunga mkono Dr. Slaa na Pengine kuwa mgombea mwenza mbona ushindi ungekuwa wazi. Ubinafsi wa vyama vya upinzani unatuponza.

Mwamko wa watu kupiga kura utakuwepo pale wananchi wataona upinzani uko serious, hawapigi kura kwa sababu wamekata tamaa, ukweli CCM hawaipendi. CCM wao wanamtaji wa wana-CCM walio na mwamko wa kupiga kura maana wanahamasishana nyumba hadi nyumba kama ilivyo kwa CUF pemba.

Mfano halisi ni wana-CCM waliojitokeza kupiga kura za maoni 2010 ni ushahidi tosha.

Nionavyo mimi Maalimu (CUF) tuwaunge mkono zenji na Dr. Slaa (CHADEMA) tumuunge Tanganyika tunaweza kung'oa utawala dharimu wenye lengo la kupora mali na utajiri wa watanzania.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,647
Likes
117,877
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,647 117,877 280
Wote ambao hamjapiga kura miaka ya karibuni ni vizuri mkafanya hivyo mwaka huu na kuelekeza kura zenu kwa Shujaa wa Watanzania Dr Slaa. Matatizo ya wengi kutopiga kura yanasababishwa na mengi ikiwemo labda foleni ndefu kupita kiasi, vituo vichache vya kupigia kura, umbali wa vituo vya kupigia kura na pia labda wengi wa wa piga kura hawakujiandikisha katika kupiga kura katika uchaguzi ujao.

Ni vizuri katika kampeni ya kuwahamasisha ndugu, jamaa na marafiki kumpigia kura Dr Slaa na wagombea ubunge wa CHADEMA pia wakafahamishwa umuhimu wao wa kushiriki kupiga kura. Itakuwa ni hatua kubwa sana kama ikiwezekana 60% au zaidi ya wapiga kura wote kushiriki mwaka huu.
 
RedDevil

RedDevil

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2009
Messages
2,373
Likes
1,087
Points
280
RedDevil

RedDevil

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2009
2,373 1,087 280
Ndugu zangu wanaJF, waTanzania wezangu! muda ni huu najua idadi kamili ya wananchi watakao piga kura october NEC wanayo, ijulikane mapema ili baadhi yetu tuanze kujiridhishan na kumlika zaidi kila kona.

Boss kasema, "wananchi mjitokeze katika kutekeleza haki ya msingi ya kupiga kura, mkisha piga kura basi msizengee zengee maeneo ya kupigia kura mrudi nyumbani" Hapo ndo wasiwasiwangu. Ndo maana nikataka kujua sasa hivi hiyo idadi ya wapiga kura mwaka huu. Ili nguvu tuanze kuzierekeza maeneo yenye population kubwa na macho yetu yaanze kumlika kwa makini yanayojiri.
 
Oxlade-Chamberlain

Oxlade-Chamberlain

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
7,958
Likes
178
Points
160
Oxlade-Chamberlain

Oxlade-Chamberlain

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
7,958 178 160
Tatizo kubwa liko kwenye ulinzi vituo vya kupigia kura.watu inabidi waache njaa na kuokoa nchi yao.
 
K

Kanyafu Nkanwa

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2010
Messages
812
Likes
15
Points
35
K

Kanyafu Nkanwa

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2010
812 15 35
Mod, kuna haja kubwa sana ya kuwaelewesha wananachi wa JF maana ya break news, news alerts na mengineyo. Ona sasa kama hii thread, inavuruga kabisa mihihili yetu ya kufikiria mambo ya maana na kupoteza morale wa kuisoma.
 
Zak Malang

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2008
Messages
5,410
Likes
22
Points
0
Zak Malang

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2008
5,410 22 0
Hivi mnajua kwamba nguvu za CCM ziko kwa wap[iga kura wanawake? Kwa mfano kama kuna uwezekano, siku ya kupiga kura mtu aweze kuwazuia nusu ya wanawake wote nchini waliojiandikisha kupiga kura wasiende vituoni kupiga kura. CCM itakuwa matatani sana!

Hii ni kwa sababu wanawake wengi hupiga kura kwa kusukumwa na maamuzi ya myoyo yao, na siyo vichwa vyao! (they vote from their hearts, and not from their heads). Ingefaa Chadema wakalitambua hili -- suala ambalo liko karibu kila nchi hasa zile zenye demokrasia dhaifu kama Tanzania.
 
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2007
Messages
3,584
Likes
41
Points
0
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2007
3,584 41 0
Tatizo kubwa liko kwenye ulinzi vituo vya kupigia kura.watu inabidi waache njaa na kuokoa nchi yao.
Mkuu ulinzi gani wa vituo vya kura?, huwezi linda vituo vya kura wakati mwizi wa kura analindwa kwa bunduki ili aibe vizuri. Wanaposema watu wakimaliza kupiga kura watawanyike maana yake ni kutoa fursa ya kufanya wayawezayo. As long as vyama vya upinzani vipo kimya tu hakuna wa kukulindia kura kama wewe mwenyewe unakubali kuibiwa. Chama tawala wameshika mpini sasa usidhania hata siku moja utamnyang'anya mpini kwa kumbembeleza wakati yeye akijua fika akiachia tu makali yanageukia kwake. Ninakubaliana kabisa na JK kuwa CCM itaendelea kutawala for unseable future kwani anajua kuuachia mpini ni makosa makubwa kwa mpiganaji. Ndiyo maana anakuambia uchaguzi ni vita mpinzani "akileta kombania wewe unapeleka bataliani akileta bataliani wewe unapeleka brigade akileta brigade wewe unapeleka division"


 
Last edited by a moderator:
C

chibhitoke

Member
Joined
Jun 1, 2010
Messages
61
Likes
1
Points
0
C

chibhitoke

Member
Joined Jun 1, 2010
61 1 0
Mhh, hii ni mbaya sana kumbe mambo ya Kisovo, Albania yapo hapa Bongo pia
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,029
Likes
17,959
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,029 17,959 280
Samahani kutoka katika mada ya kura na kuingiza mjadala mdogo wa Kiswahili.

Kusema "Wapiga kura wengi hawapigi kura" ni mkinganyo usioafikika. Ni sawa na kusema "Wakristo wengi si Wakristo" au "Wanadamu wengi si Wanadamu"

Ukishasema "Wapiga kura" maana ninayoipata mimi ni watu waliopiga/ wanaopiga kura. Hizi njia za mkato zinatuharibia lugha na kufanya tuongee bila busara kasi cha kutoeleweka.

Kama unamaanisha "Wenye stahili kupiga kura wengi hawapigi kura" sema hivyo. Kama unamaanisha "Wanaojiandikisha kupiga kura wengi hawapigi kura" sema hivyo. Ukisema "Wapiga kura wengi hawapigi kura" nashindwa kuelewa unamaanisha wenye stahili ya kupiga kura hawapigi kura, wenye kujiandikisha kupiga kura hawapigi kura, wenye kwenda kupiga kura hawapigi kura haswa kwa sababu kura zao hazihesabiwi au madudu gani mengine?

"Wapiga kura wengi hawapigi kura" yeah right, right back at you, "waandishi wengi hawaandiki"
 
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
7,614
Likes
226
Points
160
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
7,614 226 160
Kumbe CHADEMA kina wafuasi katika mikoa isiozidi minne na sehemu zingine zote kwa kila sehemu walioipigia Chadema hawazidi hata mia tano ,seemu zingine wanaambulia kura 20 , hii ni 2010 jambo kubwa gani mliolifanya ambalo litawezeha kujaza wanachama wapiga kura na kiasi mfikie labda kura 30000 pale arusha ambapo kura za Chadema ndipo zilipo ,msifanye mchezo hapa hamgombei ubunge unahitaji kukubalika sehemu kubwa na ndio vyama vingine vifikirie kukuunga mkono.Chadema haikubaliki au labda nisitumie neno hilo niseme haina wafuasi wengi waliochawanyika Tanzania nzima kama ilivyo CUF ambayo hadi vijijini ndani ndani imeshafikisha mtandao na inawanachama wa kuaminika kabisa.Tofauti na Chadema ambao wapo zaidi sehemu ndogo sana hapa Tanzania.

Nionavyo kama kuungwa mkono basi CUF ndio ya kuungwa mkono maana inakura nyingi sana ukichukulia Zanzibar sio kura kidogo na sehemu ya mikoa ya kusini na sehemu kubwa ya Tanzania ukilinganisha na Chadema
 
RedDevil

RedDevil

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2009
Messages
2,373
Likes
1,087
Points
280
RedDevil

RedDevil

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2009
2,373 1,087 280
Makanyaga na Kiranga! Uko sahihi! ila maada yangu inalenga kuelezea kuwa watu wenye uwezo wa kupiga kura(wapiga kura) wengi hawapigi kura( wamejiandikisha lakini hawaendi kupiga kura).

Ndo maana nikaweka hiyo hapo juu ili mtu aweze kubofya hapo na kujionea tofauti ilivyokubwa. Utakuta watu waliojiandikisha niwengi, wanaopiga kura ni chini ya nusu.
 
RedDevil

RedDevil

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2009
Messages
2,373
Likes
1,087
Points
280
RedDevil

RedDevil

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2009
2,373 1,087 280
Mwiba, Tanzania ya l2010 siyo sawa na tanzania ya mwaka 2005. You may say anything you want lakini ukweli upo pale pale kuwa watu wamechoka, nawanataka mabadiriko. Acha kura ziibiwe, lakini cha msingi mabadiriko yawepo.

Hizo kura unazosema, hapo zilipatikana kwa haalali? Subiri makombora 20 ya Dr yatakapoanza kulipuliwa. Mimi na wewe ni mashabiki tu wa siasa, na wapiganaji huru ambao hata hatuko tayari kuona Tanzania ikiendelea kuitwa masikani.

Tusubiri hapo tarehe ya kampeni ikianza.
 
E

Entare3

Member
Joined
Aug 4, 2011
Messages
30
Likes
0
Points
0
E

Entare3

Member
Joined Aug 4, 2011
30 0 0
Great thinkers,
Katika uchaguzi mkuu mwaka 2010 idadi kubwa ya wapiga kura waliojiandikisha na wale waliokwenda vituoni siku ya uchaguzi inafikirisha sana.Watu wengi hawakwenda kupiga kura.
Tujiulize ni kwanini.
1.Rafu za wasiotaka kushindwa ambao hununua kadi za wapiga kura na kuzitupa barabarani wakishatangazwa washindi?
2.Watu wamekata tamaa na hivyo hawaoni umuhimu wa kupiga kura?
3.Watu hawajajua umuhimu wa kupiga kura?

Maswali ni mengi na majibu yake sio mepesi.Sisi tunaojua umuhimu wa kupiga kura tuna jukumu la kutafuts sababu zinazowafanya watu wajiandikishe kwa wingi,mikutano ijae wakati wa kampeni lkn idadi iwe pungufu baada ya matokeo kusomwa/kutangazwa kama tulivyojionea leo hii matokeo ya kura za ubunge wa jimbo la Igunga.
Tutafakari kwa pamoja na tuiokoe nchi yeti iliyo katika hatari ya kuporomoka kwa demokrasia maana uchaguzi bila idadi tosha ya wapiga kura ni upuuzi mtupu unaoweza kuwaweka madarakani wapuuzi na hivyo kuwatia kitanzi watanzania maskini
 

Forum statistics

Threads 1,238,846
Members 476,196
Posts 29,333,843