Kwanini Tunaliita Z.Nyasa badala ya Z.Malawi?

Kwanini Tunaliita Z.Nyasa badala ya Z.Malawi?

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Posts
22,584
Reaction score
27,838
Ni kwanini lile Ziwa lenye mgogoro lijukanalo Dunia nzima kama Ziwa Malawi sisi hatuliiti hivyo bali tunaliita Ziwa Nyasa? Logic ya sisi kukataa kuliita Z.Malawi iko wapi? kwa maana majina yote mawili (Ziwa Nyasa na Malawi) siyo ya kwetu!

Ikumbukwe ya kwamba nchi ya Malawi ilikuwa inaitwa Nyasa land (Ukoloni) na baada ya Uhuru ndio wakabadilisha nchi yao na kuiita Malawi hivyo kama wasingebadilisha jina ina maana mpaka leo hii Dunia ingeliita lile Ziwa Nyasa jina ambalo halina uhusiano wowote ule na sisi (TZ) kwa kifupi ni kwamba Ziwa tunalolidai hatuna hata Jina lake kwa maana Ziwa Nyasa bado inawakilisha Malawi hivyo ni sawa pia kama nchi tukiliita Ziwa Malawi badala ya Nyasa!
 
Jina sio kitu mkuu...
Watanzania hatuwezi kudai kuwa Lake Tanganyika ni letu eti kwasababu tu hilo ziwa linabeba jina letu...
 
Kwakuwa ziwa victoria lilikua named na waingereza,hivyo ni la waingereza.??
 
Kumbe jibu unalo. Kama Malawi Mwanzoni iliitwa Nyasaland, kwa nini basi hilo ziwa lisiitwe ziwa nyasa? Kumbuka nchi inaweza kubadili jina ila mto, bahari, ziwa na bahari haviwezi kubadilika.
 
Kumbe jibu unalo. Kama Malawi Mwanzoni iliitwa Nyasaland, kwa nini basi hilo ziwa lisiitwe ziwa nyasa? Kumbuka nchi inaweza kubadili jina ila mto, bahari, ziwa na bahari haviwezi kubadilika.


Lakini Dunia nzima imebadilisha na kuliita Ziwa Malawi mpaka UN linaitwa Ziwa Malawi isipokuwa sisi sasa ni kwa nini? Yaani hakuna nchi nyingine inayoliita Ziwa Nyasa isipokuwa sisi!
 
Ni kwanini lile Ziwa lenye mgogoro lijukanalo Dunia nzima kama Ziwa Malawi sisi hatuliiti hivyo bali tunaliita Ziwa Nyasa? Logic ya sisi kukataa kuliita Z.Malawi iko wapi? kwa maana majina yote mawili (Ziwa Nyasa na Malawi) siyo ya kwetu!

Ikumbukwe ya kwamba nchi ya Malawi ilikuwa inaitwa Nyasa land (Ukoloni) na baada ya Uhuru ndio wakabadilisha nchi yao na kuiita Malawi hivyo kama wasingebadilisha jina ina maana mpaka leo hii Dunia ingeliita lile Ziwa Nyasa jina ambalo halina uhusiano wowote ule na sisi (TZ) kwa kifupi ni kwamba Ziwa tunalolidai hatuna hata Jina lake kwa maana Ziwa Nyasa bado inawakilisha Malawi hivyo ni sawa pia kama nchi tukiliita Ziwa Malawi badala ya Nyasa!


Wapi uliona Tanzania wanadai Ziwa !
 
Mbona ziwa tanganyika haliitwi ziwa Tanzania? ??
 
Back
Top Bottom