Kwanini Mbwa hubweka sana usiku ( saa 5:30am - 4:40 am)

Kwanini Mbwa hubweka sana usiku ( saa 5:30am - 4:40 am)

haszu

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2017
Posts
1,567
Reaction score
3,839
Ni jambo lililozoeleka hasa uswahilini tunakoishi. Je hii hua inaashiria kunachochote ? Au wana bweka kwa nini ?
 
wazee wa kazi wanatoka mzigoni mida hiyo PLUS IZRAEL MTOA ROHO HUA ANAKUA KAZIN TIME HIZO (watu wengi hufariki mda huo)
 
Ni jambo lililozoeleka hasa uswahilini tunakoishi. Je hii hua i a ashiria kunachochote ? Au wana bweka kwa nini ?
 
Mida hiyo ndio njaa inakua imechanganya
 
Ni muda ambao wachawi, mizimu, majini na mapepo huwa wanafunga kazi zao na kurudi kwenye maeneo yao.

Nakumbuka kipindi fulani niliishi karibu na mti ambao ulikuwa na mizimu, kila ikifika saa kumi na moja alfajiri utasikia vishindo vya mizimu inayoruka toka kwenye miti na kutua ardhini kukimbia kuelekea msituni. Mbwa walikuwa wanabweka sana baada ya mizimu kuondoka.

Mbwa huwa anaogopa sana mizimu, majini na wachawi, anaweza ingia chini ya miguu akiona hivyo vitu.
 
Mbwa kama simba, chui na wengine huwa wanakuwa na maeneo ambao wanamiliki. Ndio maana utaona mbwa anatembea anakojolea eneo lake kama kuweka alama.Kitu chochote kitakachotishia kuvamia eneo hilo, au akisikia sauti yoyote anahisi ni uvamizi wa mamlaka yake, na hapo hubweka kumfukuza au kumtisha mvamizi.

Kwa kawaida mbwa wana masikio yenye uwezo wa kusikia hata sauti ndogo sana, pia wanauwezo mkubwa wa kunusa harufu.
Mida ya kuanzia saa tisa usiku mpaka saa kumi, kumi namoja asubuhi ndio mida mbayo kwa wakazi wa mjini huanza pilika pilika za kupambana na maisha.
Ndio maana mbwa hubweka sana mida hiyo kwani huona wanavamiwa maeneo yao wanayomiliki.

Ki uhalisia mbwa huwa halindi nyumba ya mtu, bali analinda himaya yake, na ndio hapo huonekana analinda nyumba.
 
Usiku una mambo mengi sana ambayo mengine ni ya macho ya kawaida lakini mengine huwezi kuyaona kwa macho ya kawaida. Mbwa ni kati ya viumbe vinavyokuwa active sana usiku kuliko mchana na ndio mana mchana mbwa hulala lakini huwezi kumkuta amelala usiku.
Mbwa anaweza kuona vitu ambavyo binadamu wa kawaida hawezi kuviona. Na hata kama vinaoneka kawaida mbwa anaweza kutambua kama ni kibaya au kizuri, kwahyo kwa muda huu mbwa wengi wanapata fursa ya kushuhudia mengi sana ndio mana huwa wanabweka kwa muda mrefu
 
Huu uzi Ni muafaka kabisa kwangu, wandugu mbwa wangu habweki Ni mkali haswa, mbabe Ila suala la kubweka Hana Nina miezi 9 nae nilimsikia Mara 3 tu kuchungulia nje niliona anambwekea mbwa Koko mmoja aliyeingia himaya yake Sasa Ina maana hapa kwangu hakuna vibaka wanaokatiza usiku?
 
Back
Top Bottom