Kwanini mabasi yatokee stendi kuu ya Magufuli?

Kwanini mabasi yatokee stendi kuu ya Magufuli?

singojr

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2014
Posts
5,315
Reaction score
6,896
Kama kawaida tuko kwenye huu mjadala kwasababu watanzania wengi hawapendi utaratibu.

Stendi imejengwa kwa gharama kubwa, na inatumika kama chanzo cha mapato mabasi yakipakia abiria kila wanapotaka stendi itaingiza vipi mapato?

Miaka ya nyuma askari walikuwa wanakagua magari yote getini kabla ya kuanza safari za mkoa. Dereva anapimwa kama amelewa au vipi? Abiria kama wote wamekaa vizuri na kufunga mikanda. Je wakiondokea huko huo ukaguzi wa kina utafanyika wapi?

Pia palikuwa na control ya spidi unajulikana umetoka Dar saa 12:00 asubuhi ukifika Moro mapema lazima upigwe faini kwa kutembea spidi maana muda wa mabasi umekadiriwa. Hii inapelekea madereva kuendesha kwa mwendo mzuri.

Nikijaribu kutazama faida na hasara za mabasi kupakia stendi kuu naona faida ni nyingi sasa sielewi wanaopinga wanataka faida zipi?
 
hua nadaka Tilisho nikienda A-Town
mda wa 'Esther' kuingia/kutoka iyo Mbezi terminal, Tilisho anaitafuta Msata
 
Ni kweli kuna mambo yanahitaji utaratibu lakini sio yote...na haswa ukiwa kwenye nchi ambayo hata hao wasimamizi wa taratibu hawafuati utaratibu..tunaishia kutesana na kupotezeana muda tu.

Ni jukumu la Askari wa usalama kubuni njia bora ya kudhibiti hilo unaloliita usalama na si kusingizia kuwa mabasi yanapaswa kukusanyika mahali pamoja.

Nenda pale stendi kajiridhishe kama hata kwa idadi ya Mabasi yanayotumia hiyo stendi kwa sasa huduma wanazozipata Abiria zinaridhisha?

Vituo vingi vinavyomilikiwa na haya Mabasi wamejenga miundo mbinu bora kwa ajili ya Wateja wao...Vituo vingi vina Maliwato safi bila gharama ya ziada kwa Abiria, kuna sehemu salama ya kupumzikia Abiria hata pale ambapo Mtu anahitaji kusubiri usafiri wa alfajiri au kama anahitaji kupambazuke ndio akapande daladala aende anakoishi.Pia inapunguza risk ya Abiria kutangatanga kutafuta Basi husika wakati wa safari kwani tayari anakuwa kwenye himaya yao na Wahusika.

Kama Mamlaka wanadhani wanakosa mapato basi wakae na hao wenye Mabasi kuangalia namna ya kuwatoza kile ambacho walipaswa kutoza kule stendi.

Wanachopaswa kufanya Mamlaka ni kuweka Vigezo ambavyo Wamiliki watapaswa kukidhi ili Vituo vyao viruhusiwe kuhudumia, maana kweli sikubaliani na wale wanapakia Abiria kwenye Vituo vya kujazia mafuta n.k.

Kama ni suala la riziki sio wao serikali pekee wanahitaji, hata wanaokuwepo maeneo vilipo vituo wapo wahitaji wa ajira na mapato...hizo ofisi zina Watumishi, nje kuna Bodaboda, Bajaji, Wabeba mizigo, Mama Lishe n.k...sasa kwani hao wa Mbezi wao wana nini cha ziada mpaka kutafutiwa Wateja kwa lazima?.
 
Kama kawaida tuko kwenye huu mjadala kwasababu watanzania wengi hawapendi utaratibu.
Stendi imejengwa kwa gharama kubwa, na inatumika kama chanzo cha mapato mabasi yakipakia abiria kila wanapotaka stendi itaingiza vipi mapato?
Miaka ya nyuma askari walikuwa wanakagua magari yote getini kabla ya kuanza safari za mkoa. Dereva anapimwa kama amelewa au vipi? Abiria kama wote wamekaa vizuri na kufunga mikanda. Je wakiondokea huko huo ukaguzi wa kina utafanyika wapi?
Pia palikuwa na control ya spidi unajulikana umetoka Dar saa 12:00 asubuhi ukifika Moro mapema lazima upigwe faini kwa kutembea spidi maana muda wa mabasi umekadiriwa. Hii inapelekea madereva kuendesha kwa mwendo mzuri.
Nikijaribu kutazama faida na hasara za mabasi kupakia stendi kuu naona faida ni nyingi sasa sielewi wanaopinga wanataka faida zipi?
Aliekwambia ubovu wa gari ni mpaka kuwe na leakage nani? Maan mule chini huwa wanaangalia sana sana leakage labda na tairi .. hopeless
 
Kuingia stendi ni ushamba tu kwani aliyesema ni lazima waingie huko magufuli ni nani? watu wana stendi zao binafsi na wanapiga hela kama kawaida tatizo watanzania hatujui tunataka nini hasa.
 
Hizi sheria ni za Kikomunisti, kila Kampuni ijenge sehemu ya kupakilia, hizo Stendi ziko mbali sana mfano Sumbawanga inabidi watu waamke saa nane za usiku ilikuwahi Mabasi Stendi, Stendi imejengwa kilometa salasini.

Tunateswa na IQ zetu ndogo.
 
Mabasi ya Mikoani yanaanzia Safari Chanika, Kariakoo, Shekilango, Mbagala na Kigamboni ili kuwasaidia Wasafiri na Mizigo yao. Wewe unaona raha abiria wabebane na Vitanda mabegi hadi Stendi ya Magufuli? Huoni yakianzia nje ya Mji wanasaidia abiria?

Tanzania ni bashara hulia. Kama Ushuru wanalipa Kila sehemu, sio Magufuli tu. Kila standi ya Wilaya Wanapita kulipa Ushuru. Huko Wanakopaki kuna Polisi pia. Watu wa Chato mnafurahi kuona Watu wa Dar wanaishi kwa tabu. Sijui kwanini.
 
hua nadaka Tilisho nikienda A-Town
mda wa 'Esther' kuingia/kutoka iyo Mbezi terminal, Tilisho anaitafuta Msata
Wakati mwingine huwa una akili sana, sijui kwanini hujapata uteuzi aisee!
 
Nashauri mabasi yote yabaki pale mbezi yasionekane mjini.

Kama Wana mizigo basi watafute vigari kubebwa hio mizigo.

Pale shekllango ni stendi bubu ya haya mabasi yaondoke
 
Kama kawaida tuko kwenye huu mjadala kwasababu watanzania wengi hawapendi utaratibu.
Stendi imejengwa kwa gharama kubwa, na inatumika kama chanzo cha mapato mabasi yakipakia abiria kila wanapotaka stendi itaingiza vipi mapato?

Miaka ya nyuma askari walikuwa wanakagua magari yote getini kabla ya kuanza safari za mkoa. Dereva anapimwa kama amelewa au vipi? Abiria kama wote wamekaa vizuri na kufunga mikanda. Je wakiondokea huko huo ukaguzi wa kina utafanyika wapi?

Pia palikuwa na control ya spidi unajulikana umetoka Dar saa 12:00 asubuhi ukifika Moro mapema lazima upigwe faini kwa kutembea spidi maana muda wa mabasi umekadiriwa. Hii inapelekea madereva kuendesha kwa mwendo mzuri.

Nikijaribu kutazama faida na hasara za mabasi kupakia stendi kuu naona faida ni nyingi sasa sielewi wanaopinga wanataka faida zipi?
Malengo ya stendi ni wafabiashara wauze mchicha wao kwa abiria! Wewe ungekuwa unaishi Kigamboni au Mkuranga ungejua kuwa hiyo stendi imeleta mateso kwa wasafiri, kutoka maeneo hayo kwenda stendi ni sawa na kutoka Mbeya kwenda kupanda basi Igurusi au kutoka Moshi kwenda njiapanda ya Himo, kwenda kupanda basi nayo imekuwa ni safari kamili. Kulikuwa hakuna sababu kuiondoa Ubungo ambako nako pia ni mbali na maeneo niliyoyataja.
Hebu tueleze basi linalotoka gereji Kigamboni ambako ndiyo makazi ya mmiliki likibeba abiria kuanzia huko na kwenda nao huko kwa Magufuli ni hasara gani inapatikana.
 
Mabasi ya Mikoani yanaanzia Safari Chanika, Kariakoo, Shekilango, Mbagala na Kigamboni ili kuwasaidia Wasafiri na Mizigo yao. Wewe unaona raha abiria wabebane na Vitanda mabegi hadi Stendi ya Magufuli? Huoni yakianzia nje ya Mji wanasaidia abiria? Tanzania ni bashara hulia. Kama Ushuru wanalipa Kila sehemu, sio Magufuli tu. Kila standi ya Wilaya Wanapita kulipa Ushuru. Huko Wanakopaki kuna Polisi pia. Watu wa Chato mnafurahi kuona Watu wa Dar wanaishi kwa tabu. Sijui kwanini.
Hawana maono mkuu wakishaona neno magufuli wanachanganyikiwa wanakua kama mazuzu yaani kuna shida sana mahala fulani watu wanataka wakajipange kule kama makondoo tuuuu bila sababu, imagine utoke chanika ukapandie gari mbezi luis ama utoke kigamboni ama pugu.
 
Ni kweli kuna mambo yanahitaji utaratibu lakini sio yote...na haswa ukiwa kwenye nchi ambayo hata hao wasimamizi wa taratibu hawafuati utaratibu..tunaishia kutesana na kupotezeana muda tu.

Ni jukumu la Askari wa usalama kubuni njia bora ya kudhibiti hilo unaloliita usalama na si kusingizia kuwa mabasi yanapaswa kukusanyika mahali pamoja.

Nenda pale stendi kajiridhishe kama hata kwa idadi ya Mabasi yanayotumia hiyo stendi kwa sasa huduma wanazozipata Abiria zinaridhisha?

Vituo vingi vinavyomilikiwa na haya Mabasi wamejenga miundo mbinu bora kwa ajili ya Wateja wao...Vituo vingi vina Maliwato safi bila gharama ya ziada kwa Abiria, kuna sehemu salama ya kupumzikia Abiria hata pale ambapo Mtu anahitaji kusubiri usafiri wa alfajiri au kama anahitaji kupambazuke ndio akapande daladala aende anakoishi.Pia inapunguza risk ya Abiria kutangatanga kutafuta Basi husika wakati wa safari kwani tayari anakuwa kwenye himaya yao na Wahusika.

Kama Mamlaka wanadhani wanakosa mapato basi wakae na hao wenye Mabasi kuangalia namna ya kuwatoza kile ambacho walipaswa kutoza kule stendi.

Wanachopaswa kufanya Mamlaka ni kuweka Vigezo ambavyo Wamiliki watapaswa kukidhi ili Vituo vyao viruhusiwe kuhudumia, maana kweli sikubaliani na wale wanapakia Abiria kwenye Vituo vya kujazia mafuta n.k.

Kama ni suala la riziki sio wao serikali pekee wanahitaji, hata wanaokuwepo maeneo vilipo vituo wapo wahitaji wa ajira na mapato...hizo ofisi zina Watumishi, nje kuna Bodaboda, Bajaji, Wabeba mizigo, Mama Lishe n.k...sasa kwani hao wa Mbezi wao wana nini cha ziada mpaka kutafutiwa Wateja kwa lazima?.

Nimekuelewa kwa point ya kuboresha vituo. Hasa kwenye upande wa kuwaondoa wapiga debe maana wale ndio kero kuu.
Lakini tuache kuwa na utaratibu wa vituo sababu tumeshindwa kuviboresha?
 
Aliekwambia ubovu wa gari ni mpaka kuwe na leakage nani? Maan mule chini huwa wanaangalia sana sana leakage labda na tairi .. hopeless

Kuna ubovu unaooneka, kama tairi limeisha hilo unapima kwa mashine au macho?
 
Kuingia stendi ni ushamba tu kwani aliyesema ni lazima waingie huko magufuli ni nani? watu wana stendi zao binafsi na wanapiga hela kama kawaida tatizo watanzania hatujui tunataka nini hasa.

Yaani kwa akili zako unaona utaratibu ni ushamba. Sasa kwanini tujenge vituo kama watu wanapakia holela?
 
Kama kawaida tuko kwenye huu mjadala kwasababu watanzania wengi hawapendi utaratibu.

Stendi imejengwa kwa gharama kubwa, na inatumika kama chanzo cha mapato mabasi yakipakia abiria kila wanapotaka stendi itaingiza vipi mapato?

Miaka ya nyuma askari walikuwa wanakagua magari yote getini kabla ya kuanza safari za mkoa. Dereva anapimwa kama amelewa au vipi? Abiria kama wote wamekaa vizuri na kufunga mikanda. Je wakiondokea huko huo ukaguzi wa kina utafanyika wapi?

Pia palikuwa na control ya spidi unajulikana umetoka Dar saa 12:00 asubuhi ukifika Moro mapema lazima upigwe faini kwa kutembea spidi maana muda wa mabasi umekadiriwa. Hii inapelekea madereva kuendesha kwa mwendo mzuri.

Nikijaribu kutazama faida na hasara za mabasi kupakia stendi kuu naona faida ni nyingi sasa sielewi wanaopinga wanataka faida zipi?
Senseless
 
Hawana maono mkuu wakishaona neno magufuli wanachanganyikiwa wanakua kama mazuzu yaani kuna shida sana mahala fulani watu wanataka wakajipange kule kama makondoo tuuuu bila sababu, imagine utoke chanika ukapandie gari mbezi luis ama utoke kigamboni ama pugu.

Akili ndogo ndio zinafanya tusifuate utaratibu, ukiwa mpakani hakuna fensi lakini unatakiwa uende mpaka sehemu maalum ya kuvukia hata kama unaiona nchi jirani kwa karibu.
Mbona hao wasafiri wanazifuata airports?
 
Kuna mijitu bado iko zama za mawe..wakati wenzetu wanakimbia sisi tunatambaa...kuna ulazima gani wa kila basi kwenda mbezi? Kama inshu ni ushuru waweke geti chalinze na bagamoyo..
 
Yaani kwa akili zako unaona utaratibu ni ushamba. Sasa kwanini tujenge vituo kama watu wanapakia holela?
Kwanini hospitali za binafsi zinajengwa wakati kuna hospitali za serikali
 
Kuna mijitu bado iko zama za mawe..wakati wenzetu wanakimbia sisi tunatambaa...kuna ulazima gani wa kila basi kwenda mbezi? Kama inshu ni ushuru waweke geti chalinze na bagamoyo..
Mkuu, maslahi binafsi ndiyo mzizi wa kelele hizi zote
Geographically, stand ya mkoa ingefaa kujengwa pale mawasiliano Ubungo/Sinza, wakubwa wakamegea wake zao ardhi pale, ikapendekezwa stand ipelekwe Mbezi bila kukumbuka kuwa kuna watu wanatoka Mtwara na Lindi, wala kukumbuka kuwa kuna zoezi la kupunguza foleni Morogoro road kwa kuboresho njia ya Kaskazini kupitia Bagamoyo, matookeo yake nature imekataa na hivyo unafuu wa abiria kusafiri kiurahisi inaoneka seheemu rahisi kufikika ni Ubungo ambako barabara kubwa ziendazo pande zote zinakutana, hilo viongozi hawakulitazama kwakuwa wengi walishanunua maeneo makubwa Mbezi mpaka Kibaha.

Kama mamlakka za usafirishaji na wajenzi wa miundombinu wangekuwa wanakaa mezani pamoja na kuweka mipango pamoja huku wakiweka pembeni maslahi binafsi, hizi laumiana laaumiana zisingekuwepo, lakini hapohapo kumbuka kuwa hawa wanaopiga kelekelle ni nani?
  • Wanene wenye vibiashara vya bajaji
  • Wanene wenye kampuni za kubeba mizigo kwa vitorori vya mizigo
  • Wenye daladala
  • Watoza kiingilio pale terminal na ndiyo maana hata kama una tiketi yako lazima grtini ulipe kiingiilio
 
Back
Top Bottom