Kwanini hatumuonei

Kwanini hatumuonei

Uhovyoni

Member
Joined
Jul 8, 2026
Posts
46
Reaction score
85
JOS MTAMBO: Shujaa Aliyesahaulika wa Bongo Flava - Kwanini Jina Lake Halikuwepo Miaka 30 ya Bongo Flava?

Miaka 30 ya Bongo Flava inatajwa kuanzia 1996 pale jina "Bongo Flava" lilipoanzishwa rasmi na Taji Liundi na Mike Mhagama kupitia Radio One. Lakini kama muziki wenyewe, safari ilianza mapema zaidi. Na katika safari hiyo, kuna majina ambayo ndio yalikuwa misingi ya kweli. Moja ya majina hayo ni Jos Mtambo.

Kwa kizazi cha leo kinachomjua Diamond na Harmonize, jina la Jos Mtambo linaweza lisionekane. Lakini kwa yeyote aliyefatilia Hip Hop ya Bongo kuanzia 2000, Jos Mtambo ni kitabu kizima.

Alifanya Nini Kubwa?

1. Tongwe Records: Jos Mtambo ndiye alikuwa nguzo ya Tongwe Records, moja ya studio za mwanzo kabisa zilizokuwa zikitoa sauti halisi ya mtaani. Kabla ya Wasafi na Kings Music, kulikuwa na Tongwe.

2. Mlezi wa Roma Mkatoliki: Ngoma ya "Nayajua Maisha yangu mpaka Tongwe kama muvi..." - "Kaa Tayari" aliyoifanya na Roma na Darasa, ndio ilimrudisha Roma kwenye ramani baada ya kimya. Jos alikuwa rafiki na mwalimu wake wa karibu. Watu wengi hawasemi, lakini Roma aliwahi kusema Jos ndiye aliyemfundisha kuandika mashairi yenye maana. 229f

3. Miongoni mwa Marapa Bora Kuliko Wote: Katika orodha ya wapiga rap wenye mashairi magumu, flow ya kipekee, Jos Mtambo alitajwa pamoja na Magwiji kama Solo Thang na Profesa Jay. Orodha ya JamiiForums ya waanzilishi wa Bongo Fleva inamtaja moja kwa moja "Jose Mtambo" kama miongoni mwa waliouanzisha. 8d66

Staili yake haikuwa ya kuimba mapenzi tu, ilikuwa ya kusimulia maisha ya ghetto, msongo wa mawazo, na uhalisia wa mtaa.

Kwanini Hakuwepo Kwenye Matamasha ya Miaka 30?

Tamasha la Miaka 30 lililoandaliwa na Madee, Fid Q na Mwana FA, na kufanyika Mlimani City Hall na baadaye General Tyre Arusha, liliwakusanya majina makubwa kama Fid Q, Banana Zoro, Mr Blue, Gangwe Mobb, Juma Nature, AY, Dudu Baya na wengine kibao. Lakini Jos Mtambo hakuwepo, wala hakutajwa. c220

Kuna sababu tatu zinazozungumzwa mtandaoni:

1. Afya na Changamoto ya Ulevi: Kwa miaka ya hivi karibuni, video na taarifa za Jos Mtambo zimekuwa za kusikitisha. Watu wa karibu wameripoti kuwa amekuwa akisumbuliwa na uraibu wa pombe kali (gongo) na hali yake inatia huruma. Waandaaji wa matamasha makubwa yenye udhamini wa kampuni huogopa kumweka jukwaani msanii ambaye afya yake ni ya kutetereka. 229f

2. Kukosa Management na Kujitangaza: Bongo Flava ya leo ni biashara. Wasanii wengi wa zamani wamebaki nyuma kwa sababu hawana menejimenti inayowasukuma. Jos amekuwa akipanda daladala "nashikaga bomba hakuna anayenijua" kama alivyowahi kunukuliwa. Hana timu ya kumtetea kwenye vikao vya waandaaji.

3. Siasa ya Maslahi ya Matamasha: JamiiForums imekuwa na mjadala mkali kuwa waandaaji wa Miaka 30 wamechagua zaidi majina ya kibiashara yatakayouza tiketi, kuliko kuangalia mchango halisi kihistoria. Ndio maana majina kama Mike Tee, Bizman na Jos Mtambo yametajwa na mashabiki kuwa wamesahaulika.

Hii inafanana na kesi ya Dudu Baya aliyelipiwa faini na BASATA ya milioni 3 kwa kosa la lugha jukwaani kwenye tamasha hilo hilo la Arusha. Inaonyesha kuwa tamasha lilikuwa na presha kubwa ya kibiashara na kisiasa, na waandaaji walijikita kwenye wasanii "salama". 27a6

Hitimisho

Kumsahau Jos Mtambo kwenye Miaka 30 ya Bongo Flava ni kama kuandika historia ya Simba bila kumtaja Mohammed Hussein Mmachinga. Haijakamilika.

Kama tunataka kusherehekea miaka 30 kwa heshima, njia bora si kumpa tu nafasi ya kuimba, bali kumsaidia kwanza kiafya. Mashabiki wengi wamekuwa wakiomba awekwe Sober House akatibiwe. f143

Jos Mtambo sio tu msanii aliyepitwa na wakati. Yeye ni daraja lililounganisha Hip Hop ya kueleza maisha na Bongo Flava ya leo. Na daraja kama hilo halipaswi
kubomolewa, linapaswa kutengenezwa.
 

Attachments

  • Screenshot_20260929-102928.png
    Screenshot_20260929-102928.png
    1,016.1 KB · Views: 2

Similar Discussions

Back
Top Bottom