Kwanini chaguzi hizi zina muelekeo mmoja?

Kwanini chaguzi hizi zina muelekeo mmoja?

TODAYS

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2014
Posts
15,266
Reaction score
25,555
Wiki chache zimepita Tanzania imemaliza kufanya uchaguzi wake mkuu ambao umegubikwa na changamoto mbalimbali zikiwemo za wananchi kuumizwa na wengine kuuwawa kutokana na madhira ya kampeni zilizolindima kwa miezi kadhaa hapo nyuma.

Tulishuhudia vikosi vya ulinzi wa mipaka ya nchi vikipita mitaani kwenye mikoa kadhaa ili kama si kuwatisha wananchi basi ilikuwa kuweka ulinzi na usalama kwa wananchi, kuelekea siku ya kupiga kura.

Inajulikana wazi vikosi vya ulinzi kama jeshi, polisi nk kila kimoja kina jukumu lake kwenye ardhi ya nchi iliyopo kwa wakati huo, kama hapa Tanzania jeshi la wananchi ni kulinda mipaka ya nchi nk, jeshi la polisi wananchi na mali zao nk, sasa ukija kukuta jeshi linaingia sehemu isiyo na madhara kwa nchi na kikosi kingine hakijaomba msaada au kuzidiwa basi lazima ujiulize kulikoni?

Uganda ni nchi jirani na Tanzania, ni wiki inaisha sasa nchi hiyo imeingia kwenye kampeni za uchaguzi wa kumtafuta kiongozi mwingine wa taifa hilo, ambapo mpaka sasa Rais Museveni bado anataka kuendelea kuongoza kwa kipindi kingine huku akiruhusu katiba kumpa kipaumbele.

Mpinzani mkubwa wa museveni ni Robert Kyagulanyi a.k.a Bobi Wine mwanamuziki kijana anayeonyesha kuwa na nia thabiti kupambana na Museveni mwenye mamlaka makubwa kiutawala nchini humo.

Takribani wiki imeisha baada ya Tume ya uchaguzi nchini Uganda kumpitisha Bobi Wine ambaye amekuwa mbunge wa Kyadondo na amewakikisha vyema, mgombea huyo wa kiti cha urais amekuwa anapata vitisho na kuandamwa na majeshi ya polisi na usalama nchini humo kwa kasi sana.

Nimekuwa nafuatilia kampeni za nchi hiyo mpaka unajiuliza hivi hii ni vita au ni nini?
👇
IMG_20201111_125151.jpg

Wanajeshi wamevaa kivita wakiwa na magari ya kivita ya delaya wakizunguka mitaani, hii maana yake ni nini?

Kuna sehemu wanamzuia asifanye kampeni enei fulani kwa kisingizio kuna mgombea mwenzake anaendelea na kampeni wakati ratiba inamruhusu kuwepo eneo hilo.

Siasa hii ya kutumia vyombo vya usalama kama jeshi kwa wananchi wake hasa kwa nchi za ukanda wa maziwa makuu imetoka wapi na inaelekea wapi?

IMG_20201111_125200.jpg
​

IMG_20201114_033509.jpg


Hapa chini 👇 raia akiadhibiwa barabara na kikosi cha jeshi.

 
"Ni Muda mfupi baada ya mtungi ya gesi kutupwa moja kwa moja kwenye gari langu, huko Mbale. Wingi wa watu ulikuwa ukinipungia mkono, na kuandamana nami kwa amani kuelekea eneo letu lililopangwa kwa mkutano."
Anasema Bobi wine.


IMG_20201116_073820.jpg
IMG_20201116_073816.jpg
 
Unajua maana ya gari la deraya? Gari la deraya ni lile lililobeba mzinga au kifaru.
 
Hizo ni ishara tosha za kuanguka kwa tawala zilizokaa muda mrefu.
 
Demokrasia ya vyama vingi Africa bado sana, sisi mfumo unaotufaa ni ule wa kijima.... mfumo wa kumsikiliza mtu mmoja tu ambaye ni Rais wa nchi....

Mfumo wa vyama vingi vya siasa huu unawaadhibu wananchi innocent.... tunaomba mfumo huu ubadilishwa kote Africa turudi chama kimoja - sauti moja ya Rais ambaye ndiye mtendaji Mkuu wa nchi.

Sisi TZ tumeweza ila kilichobakia ni kidogo tu, kubadilisha Katiba na Sheria kufuta kabisa vyama mbadala - maana ni mateso kwa wananchi wenye mawazo tofauti na ya watawala... wameumizwa mno na hakuna sababu za wao kuzidi kuumia.
 
Demokrasia ya vyama vingi Africa bado sana, sisi mfumo unaotufaa ni ule wa kijima.... mfumo wa kumsikiliza mtu mmoja tu ambaye ni Rais wa nchi....

Mfumo wa vyama vingi vya siasa huu unawaadhibu wananchi innocent.... tunaomba mfumo huu ubadilishwa kote Africa turudi chama kimoja - sauti moja ya Rais ambaye ndiye mtendaji Mkuu wa nchi.

Sisi TZ tumeweza ila kilichobakia ni kidogo tu, kubadilisha Katiba na Sheria kufuta kabisa vyama mbadala - maana ni mateso kwa wananchi wenye mawazo tofauti na ya watawala... wameumizwa mno na hakuna sababu za wao kuzidi kuumia.
Nakazia
 
Hawa Askari wawezacho kwa bidii ni kuuwa raia wasio na hata rungu na sio kupambana na magaidi
 
Tawala dhalimu Askari ushindana kuuwa raia kumfurahisha dikteta ambae nae akishapata madaraka awakumbuki kuboresha maslai ya Askari.
 
Nimekapenda hako katoto kamewapuuza wanajeshi na silaha zao na kuamua kupita katikati yao! Huyu naye atakuja kuwa Bobi Wine.

Yalikuwepo tangu zamani "

Mathayo 19:14 BHN​

Yesu akasema, “Waacheni hao watoto waje kwangu, wala msiwazuie; maana ufalme wa mbinguni ni wa watu walio kama watoto hawa.”
"
 
Back
Top Bottom