Kwanini binadamu tunapenda kureact katika mambo hasi kuliko mambo chanya?


CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
7,693
Likes
28
Points
145
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
7,693 28 145
Ukifutalia kwa karibu utagundua wafanyakazi wa ndani kama housegirl wanajitahidi sana katika kuwajibika kwa mujibu wa majukumu wanayopangiwa na mabosi wao kama kuangalia watoto,kuwapikia na kuwapeleka shule n.k.


Chakusikitisha wanapokosea kwa bahati mbaya kama kucheleesha chakula au kuwaandibu watoto wa mabosi wao hukumbana na wakati mgumu sana kutoka kwa waajiri wao, ni kwanini huwa mabosi wanasahau wema wote wa wafanyakazi wao na kuwakalipia ima kuwapiga vibaya kwa kosa moja tu?

Mtoto anafanya mazuri mengi lakini akikosea mara moja tu wazazi husahau mazuri yote na kuambulia kipigo kutoka kwa wazazi au walimu wake?
KWANINI REACTION HIZI HAZIJITOKEZI WAKATI MTU AKITENDA MAZURI ILA HIJITOKEZA AKISHAFANYA MABAYA TU?
 
maifu

maifu

Member
Joined
Nov 6, 2013
Messages
36
Likes
0
Points
0
maifu

maifu

Member
Joined Nov 6, 2013
36 0 0
Ni kweli takribani muda mrefu waajiri huwa hawatendei haki wafanyakazi wa ndani sababu kubwa ni kutofata misingi ya dini inavyosema mhudumie mtumwa wako kam unavyojihudumia ww mwenyewe
 
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined
Mar 14, 2012
Messages
14,148
Likes
5,611
Points
280
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined Mar 14, 2012
14,148 5,611 280
Roho mbovu tu...
 
manumbu1

manumbu1

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2012
Messages
605
Likes
77
Points
45
manumbu1

manumbu1

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2012
605 77 45
Ukifutalia kwa karibu utagundua wafanyakazi wa ndani kama housegirl wanajitahidi sana katika kuwajibika kwa mujibu wa majukumu wanayopangiwa na mabosi wao kama kuangalia watoto,kuwapikia na kuwapeleka shule n.k.


Chakusikitisha wanapokosea kwa bahati mbaya kama kucheleesha chakula au kuwaandibu watoto wa mabosi wao hukumbana na wakati mgumu sana kutoka kwa waajiri wao, ni kwanini huwa mabosi wanasahau wema wote wa wafanyakazi wao na kuwakalipia ima kuwapiga vibaya kwa kosa moja tu?

Mtoto anafanya mazuri mengi lakini akikosea mara moja tu wazazi husahau mazuri yote na kuambulia kipigo kutoka kwa wazazi au walimu wake?
KWANINI REACTION HIZI HAZIJITOKEZI WAKATI MTU AKITENDA MAZURI ILA HIJITOKEZA AKISHAFANYA MABAYA TU?
Ndio maana wengine wanatoa 2weeks wajieleze kwa nini wasifukzwe kazi ,ni kweli kabisa mkuu watu hawana subra
 
C

Cruel mpole

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2013
Messages
282
Likes
5
Points
0
C

Cruel mpole

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2013
282 5 0
aiseeee..,haya ni madhara ya ki2 kinachouzwa na watoto wa kapuya.daah!!!hv kumbe jamii forum imesheheni watu wakila namna enh?Sasa oneni huyu teja!!!eti "weka picha"Eti bandugu,kuna haja ya picha hapa?
 
Nambe

Nambe

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2011
Messages
1,459
Likes
8
Points
135
Nambe

Nambe

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2011
1,459 8 135
Jamii ndivyo ilivyo....
Fanya mazuri mengi ila ukikosea step kidogo tu..ni kama wanasahau mazuri yako yote.
Sehemu pekee ambayo mazuri yako yatAkumbukwa ni kwenye msiba wako wakati wakisoma wasifu wa marehemu.
Hata kwenye mpira goal keeper ataokoa mipira mingi kweli ila mmoja au miwili iliyompita ndio utakumbukwa na kumhukumu.
 
Ablessed

Ablessed

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Messages
4,621
Likes
118
Points
145
Ablessed

Ablessed

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2013
4,621 118 145
Hapa kwetu mahouse girl hawana haki na ndio maana wengine hufikia hata hatua ya kuchapwa na maboss wao kitu ambacho si sawa. Unajua ukitaka kuujua umuhimu wa house girl subiri aondoke kama mwezi hivi . Halafu kuna watu huwa hawana shukrani hata uwafanyie nini mahouse girl wanafanya kazi nyingi sana na mshahara wenyewe wanolipwa ni mdogo.

Najua inauma unapokuta hg amekosea lkn ukiweza kuvaa kiatu chake utaelewa amekosea kwa sababu ya uchovu na udhaifu wa kibinadmu. Hebu oneni hg asafishe nyuma, afue nguo , aaandae chakula cha familia na hapo hapo atake care mtoto mbona mambo haya ni mengi sana. Tatizo la hapa kwetu mnyonge hana haki sheria zipo lkn zinasimamiwa na wenye nazo na hao hao baadhi yao utakuta majumbani mwao wanafanya manyanyaso sasa utaenda wapi.
 
deepsea

deepsea

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2013
Messages
3,257
Likes
226
Points
160
deepsea

deepsea

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2013
3,257 226 160
Tatizo kubwa ni ukosefu wa upendo,kama una upendo utampenda na kumjali kama mtoto wako kwahiyo hutoweza kumfanyia mabaya yoyote kama ambavyo baadhi ya watu wanafanya kwenye jamii yetu kama kuwapiga,kuwanyima chakula,kuwaunguza moto,baba/watoto wa mwenye nyumba kuwapa ujauzito na kuwafukuza bila hata kuwasikiliza,kuwanyima mishahara yao na maovu ya kila aina lakini hayo yote ni sababu watu tumekosa upendo
 
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
7,693
Likes
28
Points
145
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
7,693 28 145
Tatizo kubwa ni ukosefu wa upendo,kama una upendo utampenda na kumjali kama mtoto wako kwahiyo hutoweza kumfanyia mabaya yoyote kama ambavyo baadhi ya watu wanafanya kwenye jamii yetu kama kuwapiga,kuwanyima chakula,kuwaunguza moto,baba/watoto wa mwenye nyumba kuwapa ujauzito na kuwafukuza bila hata kuwasikiliza,kuwanyima mishahara yao na maovu ya kila aina lakini hayo yote ni sababu watu tumekosa upendo
Kwenye upendo kuna amani kweli ndugu yangu.
 
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
7,693
Likes
28
Points
145
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
7,693 28 145
Hapa kwetu mahouse girl hawana haki na ndio maana wengine hufikia hata hatua ya kuchapwa na maboss wao kitu ambacho si sawa. Unajua ukitaka kuujua umuhimu wa house girl subiri aondoke kama mwezi hivi . Halafu kuna watu huwa hawana shukrani hata uwafanyie nini mahouse girl wanafanya kazi nyingi sana na mshahara wenyewe wanolipwa ni mdogo.

Najua inauma unapokuta hg amekosea lkn ukiweza kuvaa kiatu chake utaelewa amekosea kwa sababu ya uchovu na udhaifu wa kibinadmu. Hebu oneni hg asafishe nyuma, afue nguo , aaandae chakula cha familia na hapo hapo atake care mtoto mbona mambo haya ni mengi sana. Tatizo la hapa kwetu mnyonge hana haki sheria zipo lkn zinasimamiwa na wenye nazo na hao hao baadhi yao utakuta majumbani mwao wanafanya manyanyaso sasa utaenda wapi.
Ni kweli kabisa ndugu ila tatizo hili lipo worldwide sema tu huku pande za kwetu ndio limekuwa kubwa.
 
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
7,693
Likes
28
Points
145
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
7,693 28 145
Jamii ndivyo ilivyo....
Fanya mazuri mengi ila ukikosea step kidogo tu..ni kama wanasahau mazuri yako yote.
Sehemu pekee ambayo mazuri yako yatAkumbukwa ni kwenye msiba wako wakati wakisoma wasifu wa marehemu.
Hata kwenye mpira goal keeper ataokoa mipira mingi kweli ila mmoja au miwili iliyompita ndio utakumbukwa na kumhukumu.
Hata avatar yangu inalizungumza hili mkuu.
 
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
7,693
Likes
28
Points
145
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
7,693 28 145
Lakini naomba tupanue mawazo yetu zaidi katika kulipambanua jambo hili tusiishie kwa mahousegirl pekee japokuwa mimi nimewatumia kama casestudy yangu. Jambo la kureact katika matukio hasi ni pana sana na karibu linaingia katika kila tukio la kimaisha kuliko vile ambavyo mtu atareact katika jambo jema. Mfano mzuri tu ni huyu Kapuya na skendo yake ya binti hivi ni kwanini watanzania tumelivalia njuga sana kuliko hata mema ya Kapuya aliyoyafanya? Hapa ondoa sababu za kisiasa.
 
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
7,693
Likes
28
Points
145
CHAMVIGA

CHAMVIGA

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
7,693 28 145
aiseeee..,haya ni madhara ya ki2 kinachouzwa na watoto wa kapuya.daah!!!hv kumbe jamii forum imesheheni watu wakila namna enh?Sasa oneni huyu teja!!!eti "weka picha"Eti bandugu,kuna haja ya picha hapa?
Atakuwa amecoment huku kasinzia huyu au analeta jokes.
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,504
Likes
224
Points
160
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,504 224 160
Naona wachangiaji wengi wanachangia in a parochial manner confining to housegirls and boys only ilhali nadhani mada ni pana na mleta mada ametumia housegirl kama mfano tu.
Kifupi ni kwamba binadamu anapenda kuona mazuri na hutarajia mazuri most of the time na ndio maana linapoibuka baya anakuwa upset kwani ni kinyume na matarajio na matamanio yake. Ni busara tu inataka tujue kuwa mabaya huambatana na mazuri yanapokuja. "Wish for good but expect bad as well".
 
Ablessed

Ablessed

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Messages
4,621
Likes
118
Points
145
Ablessed

Ablessed

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2013
4,621 118 145
Ni kweli kabisa ndugu ila tatizo hili lipo worldwide sema tu huku pande za kwetu ndio limekuwa kubwa.
Inawezekana lkn bado nashindwa kuamini kama lipo worldwide kwani nchi zingine hakuna uonevu wa namna hii na ikigundulika unachukuliwa hatua kali. Zipo nchi sheria inafanya kazi mkuu
 

Forum statistics

Threads 1,251,864
Members 481,917
Posts 29,788,225