Kwa wale waliosoma Seminari za Katoliki


N

NAAMINI

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2013
Messages
665
Likes
94
Points
45
Age
33
N

NAAMINI

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2013
665 94 45
Tumsifu Yesu Kristu........

Jamani mpo na maisha yanaendaje hebu tukumbushane yale maisha wakati ule tupo kitaluni kule seminarini, mambo ya masifu ya asubuhi, misa takatifu, joint masses n.k. Hakika nimeyamisi sana yale maisha visiga seminary, st.peters seminary, st.james sem, uru seminary, maua seminary, likonde sem, stella matutina(ligano), kasita sem, don bosco sem, bihawana sem, lubya sem, itaga sem...n.k...na enzi zetu nakumbuka tokeo la form four na form six yani seminary zilikuwa ziking'aa...nimekumbuka sana seminar´..
 
Njunwa Wamavoko

Njunwa Wamavoko

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2012
Messages
5,663
Likes
584
Points
280
Njunwa Wamavoko

Njunwa Wamavoko

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2012
5,663 584 280
daaah!Maisha fulani ya ajabu kwa sisi tuliosoma Rubya seminary
Waalimu sio professional yaani ni full mapriest wenye philosophy na Theology....classs full porojo na student based learning....yaani mwalimu ka hana uhakika fulani anasubiri mwanafunzi aliyepiga zake tuition aje kutufundisha....

Anywayz nilipenda life hilo maana nimeadapt kuishi hata envt iwe harsh kivipi

Adhabu za kutoa visiki yaani ni shida tupu
 
K

kiluvya

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
1,297
Likes
346
Points
180
K

kiluvya

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
1,297 346 180
St joseph or kaengesa seminary...dah enzi za mzee matipa na sangu mkubwa kama lector...issue za kuchoma mahindi msituni....issue za kukata mkia form one...tarehe tisa mwizi wa tisa saa tisa usiku....
 
N

NAAMINI

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2013
Messages
665
Likes
94
Points
45
Age
33
N

NAAMINI

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2013
665 94 45
binafsi ni tunda la st.james seminary,kilema moshi....najivunia kuwa nilipita pale na nikaenda kibosho kwa philosophy badae nikaachana na hayo maisha na nimekuwa mwanaharakati....
 
Ndebile

Ndebile

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
4,042
Likes
2,567
Points
280
Ndebile

Ndebile

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2011
4,042 2,567 280
daaah!Maisha fulani ya kisenge kwa sisi tuliosoma kule BUKOBA rubya seminary
Waalimu sio professional yaani ni full mapriest wenye philosophy na Theology....classs full porojo na student based learning....yaani mwalimu ka hana uhakika fulani anasubiri mwanafunzi aliyepiga zake tuition aje kutufundisha....

Anywayz nilipenda life hilo maana nimeadapt kuishi hata envt iwe harsh kivipi
Ndio maana ulifukuzwa! Hata hivyo Rubya ya enzi hizo za Fr. RWOMA, siyo ya wakati wako!
 
isconee

isconee

Member
Joined
Jul 22, 2013
Messages
17
Likes
0
Points
3
isconee

isconee

Member
Joined Jul 22, 2013
17 0 3
dah pand flan hv za bihawana seminary nmemiss sana mvinyo cz kuna kiwanda cha kutengeza mvinyo na maisha mengne kwe ujumla St.Augustine seminary,father mwaja,father ndaona na father kilolelo oyeeee
 
MeinKempf

MeinKempf

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2013
Messages
11,135
Likes
4,362
Points
280
MeinKempf

MeinKempf

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2013
11,135 4,362 280
Asalam aleykum warmatulah wabarkatu.. ex-seminarians wa Consolata seminary ...umenikumbusha sana wakati wa kuwa sakastia na kuvizia "dompo" , kula mdudu , chai ya maziwa,na siku za sikukuu kupenda kushika cheteso wakati misa inaendelea....inshalah yalikuwa maisha ya kitambo fulani.
 
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2007
Messages
8,230
Likes
855
Points
280
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2007
8,230 855 280
Wapi wale wa NAMUPA SEMINARY-Wazee wa NAKADI na LITENG'ENDE-anywayla msingi ni kwamba mbona miaka hii hizi shule hazifanyi vizuri y?
 
Mushobozi

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2007
Messages
543
Likes
21
Points
35
Mushobozi

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2007
543 21 35
Nimekumbuka maisha ya Rubya Seminary tukiws na misemo ya silensium magnum; INCAUDA VENENUM; tridum sacrum; niliyafurahia sana. Pia namkumbuka kashera; kajoki; majaba; chaba; chako n.k
 
N

NAAMINI

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2013
Messages
665
Likes
94
Points
45
Age
33
N

NAAMINI

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2013
665 94 45
Nimekumbuka maisha ya Rubya Seminary tukiws na misemo ya silensium magnum; INCAUDA VENENUM; tridum sacrum; niliyafurahia sana. Pia namkumbuka kashera; kajoki; majaba; chaba; chako n.k
na hiyo jina yako mkuu...kweli ulipita rubya...hivi kwanini ulikimbia.
 
K

kiparah

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
1,176
Likes
43
Points
0
K

kiparah

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2010
1,176 43 0
Kwa wale wa Lighano, bado namchukia sana Father Chilewa, ila Nchimbi (pope) alikuwa poa sana. Da! Ila sitakaa nisahau Father Deo Mapunda (RIP) alivyotuchimbisha miti wakati wa kutengeneza mashamba mampya. Ila tuliiba sana kuku na kuwachinja na kuwabanika usiku wa manane. Maisha ya seminari yalikuwa na raha na karaha nyingi sana. But thanks GOD ndio yamenifanya nijue maisha na kuwa na elimu isiyo na mgogoro
 
Kertel

Kertel

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2012
Messages
2,996
Likes
1,095
Points
280
Kertel

Kertel

JF-Expert Member
Joined May 11, 2012
2,996 1,095 280
Wapi wale wa NAMUPA SEMINARY-Wazee wa NAKADI na LITENG'ENDE-anywayla msingi ni kwamba mbona miaka hii hizi shule hazifanyi vizuri y?
nilikua pale,full machungwa,mapera,maembe chitumba.,RIP Fr J Mlaponi (madale) and the Rector Fr Nnunduma.
 

Forum statistics

Threads 1,251,973
Members 481,948
Posts 29,791,976