Kwa alama hizi za form 4 anaweza kusoma advance?

Kwa alama hizi za form 4 anaweza kusoma advance?

Kaplizer

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2014
Posts
726
Reaction score
597
Nina mdogo wangu aliefanya mtihani wa form four mwaka jana na kupata alama zifuatazo B, C, D, D, D.

Yaani B-Kiswahili, C-English, D za history, civics na Geography.

Swali ni je! itawezekana kusoma advance? Na kama haiwezekani ni kozi zipi zitamfaa kusoma?
 
Math's na bios,mboni ujataja au alipata mnyau yani "F" ila advance lazima uwe na credid yani "C" tatu,aombe ualimu au cozi za arts au commercial,ngazi ya cheti then diploma ktk vyuo hapa nchini atapata.
 
Kuna watu wanasema inawezekana sasa sijui ni kweli
 
Inawezekana coz b_swahil, c_nglish, d_history. kwa hiyo b ya swahil hubalance history ila serkal ya kisasa ni vyuon 2
 
Kwa private wanahitaji credit tatu(yaani c tatu) kuingia kidato cha tano,kwa huyo atapata hana shida kubwa...mimi nasoma na wenzangu kibao wa namna hiyo..
 
Kwa private wanahitaji credit tatu(yaani c tatu) kuingia kidato cha tano,kwa huyo atapata hana shida kubwa...mimi nasoma na wenzangu kibao wa namna hiyo..

shukrani kaka ngoja tukamchukulie fomu...
 
Maoni zaid wakuu ili niwe na uhakika wa tufanyacho...
 
shukrani kaka ngoja tukamchukulie fomu...

kumchukulia fomu sio hoja, kwanza jiridhishe kama anaelewa masomo maana elimu yetu hii imeishavurugwa na serikali ya CCM. unaweza ukamkuta mwanafunzi ana alama nzuri, za kubebwa na serikali kisiasa, lakini kichwani ni mweupe kama theluji! so watch out!
 
.... Nalo neno kaka... Mwanafunzi ama moyo wa kusoma..
 
Haiwezekani wanaosoma PC (private candidate ) huwa wanasoma huku wanatafuta credit moja then akipata anaingia six
 
yeye ana credit 2 sio tatu mkuu..itakuwaje?

Credit 2 hatakua na vigezo vya kujiandikisha ili kufanya mtihani wa form 6.,Kigezo kimojawapo cha msingi ktk kukubaliwa kujiandikisha na kupata namba ya kufanya mtihani wa kidato cha sita ni lazima uwe na CREDIT TATU na kuendelea za O level,
 
Credit 2 hatakua na vigezo vya kujiandikisha ili kufanya mtihani wa form 6.,Kigezo kimojawapo cha msingi ktk kukubaliwa kujiandikisha na kupata namba ya kufanya mtihani wa kidato cha sita ni lazima uwe na CREDIT TATU na kuendelea za O level,

So afanyeje hapo ili aweze soma a_level?
 
So afanyeje hapo ili aweze soma a_level?

Kupata shule ya kuanza kusoma form 5 ni suala dogo,Shule nyingi atakazoomba ajiunge na form 5 atapata,ila watamuuliza ana plani gani ya kuziba hilo pengo la credit moja ili aweze kukubaliwa kufanya mtihani wa kidato cha sita.

Kwa kuokoa mda watu wengi huwa WANAJITOA SADAKA,yaani anaanza kidato cha tano huku amejiandikisha kujiandaa kurudia mtihani wa kidato cha nne,Akifaulu na kupata hiyo "credit" ktk huo mtihani wa kidato cha nne aliourudia basi ni SALAMA yake,maana kikifika kipindi cha kujaza fomu za kuomba kufanya mtihani wa kidato cha sita atakubaliwa na atazijaza na zitapitishwa na BARAZA LA MITIHANI (NECTA).Ila kama akifeli na kutopata hiyo credit moja ktk huo mtihani wa kidato cha nne aliourudia,hapo HATOKUBALIWA KUJAZA FOMU ZA KUOMBA KUJIANDIKISHA KUFANYA MTIHANI WA KIDATO CHA SITA,.na ikitokea wamejaza ki MAGUMASHI hapo shuleni kwake,basi kule Baraza la mtihani watagundua na hawatamkubalia ombi lake,HAWATAMPATIA NAMBA YA KUFANYA MTIHANI WA KIDATO CHA SITA.Pia uwezekano wa kupata kesi ya ulaghai yaweza kumwandama.

Ila mara nyingi wanaojiandaa kurudia mtihani wa kidato cha nne ili kuzisaka credit zilizopungua huku wakisoma kidato cha tano huwa wanafaulu na kuzipata hizo credit kuliko kujiandaa wakati uko nyumbani.
 
Kupata shule ya kuanza kusoma form 5 ni suala dogo,Shule nyingi atakazoomba ajiunge na form 5 atapata,ila watamuuliza ana plani gani ya kuziba hilo pengo la credit moja ili aweze kukubaliwa kufanya mtihani wa kidato cha sita.

Kwa kuokoa mda watu wengi huwa WANAJITOA SADAKA,yaani anaanza kidato cha tano huku amejiandikisha kujiangaa kurudia mtihani wa kidato cha nne,Akifaulu na kupata hiyo "credit" ktk huo mtihani wa kidato cha nne aliourudia basi ni SALAMA yake,maana kikifika kipindi cha kujaza fomu za kuomba kufanya mtihani wa kidato cha sita atakubaliwa na atazijaza na zitapitishwa na BARAZA LA MITIHANI (NECTA).Ila kama akifeli na kutopata hiyo credit moja ktk huo mtihani wa kidato cha nne aliourudia,hapo HATOKUBALIWA KUJAZA FOMU ZA KUOMBA KUJIANDIKISHA KUFANYA MTIHANI WA KIDATO CHA SITA,.na ikitokea wamejaza ki MAGUMASHI hapo shuleni kwake,basi kule Baraza la mtihani watagundua na hawatamkubalia ombi lake,HAWATAMPATIA NAMBA YA KUFANYA MTIHANI WA KIDATO CHA SITA.Pia uwezekano wa kupata kesi ya ulaghai yaweza kumwandama.

Ila mara nyingi wanaojiandaa kurudia mtihani wa kidato cha nne ili kuzisaka credit zilizopungua huku wakisoma kidato cha tano huwa wanafaulu na kuzipata hizo credit kuliko kujiandaa wakati uko nyumbani.

mbona mnanikanganya
 
Back
Top Bottom