Kuzuia mtu ku hack au track simu yako

Kuzuia mtu ku hack au track simu yako

Targaryen

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2017
Posts
675
Reaction score
643
Habari zenu wadau?

Ni jinsi gani unaweza kuzuia mtu asiweze kudukua simu yako au aka ku track mienendo yako katika mitandao, yaani kama mtu anataka kuwa Ghost katika mitandao na katika simu yake au computer yake.
 
kiufupi mkuu mtu anaeweza kukudukua au kutrack mienendo yako ni mtaalamu wa hali ya juu, na duniani wanahesabika, si kitu rahisi.

kibongo bongo haya mambo yanafanyika kwa style hii
-kutumia wafanyakazi wasio waaminifu wa mitandao ya simu
-mtu kushika simu yako na kukuekea apps ambazo zitaku spy
-kutengeneza phishing websites, hizi ni website fake ambazo zipo kama original, na ukieka username na password wanaziiba na kukufuatilia.

mfano unakuta website halisi inaitwa jamiiforums.com mjanja anaweza tengeneza website inaitwa jamiforums.com (ameeka i moja), wewe bila kujua unaingiza username na password ya jamiiforums hapo ujue umeliwa na huyo mtu atapata details zako.

-apps mbali mbali ambazo umeziingiza mwenyewe kwenye simu zinaweza kuku spy

jinsi ya kujikinga,

-mitandao ya simu ifanye homework zao, kuhakikisha watumiaji wao wapo salama.

-hakikisha mtu hashiki simu yako ovyo ovyo na kukuekea vitu

-nenda setting kisha security kisha device adminisrator hapa by default kunatakiwa kuwe na device manager tu ukikuta kitu chengine usichokijua itoe

-kuna app inaitwa packet capture playstore idownload itakuonesha app zote za simu zinazotumia internet muda huo, angalia app gani usioijua inatumia internet kutoa na kupokea data

-tumia vpn mahala ambapo unataka wasikujue

-tumia adblocker, matangazo mengi yanakuwa ni virusi na spyware hasa website za ngono.

-usiingize username na password kwenye app zisizo official au website usiyoielewa,

na mengine wadau wataongezea
 
Mimi hapa namba nayoitumia kubrowse internet,nashangaa ukitizama usajiri,linakuja jina la mtu nisiyemjua,sasa sijui makilikili wameshadukua laini yangu ama ni tatizo la kiufundi,
uzuri hii laini ni kwa ajili ya kuingia online tu na siitumii kwa shughuli tofauti na hiyo
 
Mimi hapa namba nayoitumia kubrowse internet,nashangaa ukitizama usajiri,linakuja jina la mtu nisiyemjua,sasa sijui makilikili wameshadukua laini yangu ama ni tatizo la kiufundi,
uzuri hii laini ni kwa ajili ya kuingia online tu na siitumii kwa shughuli tofauti na hiyo
 
Mimi hapa namba nayoitumia kubrowse internet,nashangaa ukitizama usajiri,linakuja jina la mtu nisiyemjua,sasa sijui makilikili wameshadukua laini yangu ama ni tatizo la kiufundi,
uzuri hii laini ni kwa ajili ya kuingia online tu na siitumii kwa shughuli tofauti na hiyo
Uliisajili kwahilo jina ??au limekuja badae .

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mimi hapa namba nayoitumia kubrowse internet,nashangaa ukitizama usajiri,linakuja jina la mtu nisiyemjua,sasa sijui makilikili wameshadukua laini yangu ama ni tatizo la kiufundi,
uzuri hii laini ni kwa ajili ya kuingia online tu na siitumii kwa shughuli tofauti na hiyo
Nenda kwa wakala husika na nakala/ au kitambulisho chako kama taarifa za usajili sio sahihi na zile ulizosajilia.
 
kiufupi mkuu mtu anaeweza kukudukua au kutrack mienendo yako ni mtaalamu wa hali ya juu, na duniani wanahesabika, si kitu rahisi.

kibongo bongo haya mambo yanafanyika kwa style hii
-kutumia wafanyakazi wasio waaminifu wa mitandao ya simu
-mtu kushika simu yako na kukuekea apps ambazo zitaku spy
-kutengeneza phishing websites, hizi ni website fake ambazo zipo kama original, na ukieka username na password wanaziiba na kukufuatilia.

mfano unakuta website halisi inaitwa jamiiforums.com mjanja anaweza tengeneza website inaitwa jamiforums.com (ameeka i moja), wewe bila kujua unaingiza username na password ya jamiiforums hapo ujue umeliwa na huyo mtu atapata details zako.

-apps mbali mbali ambazo umeziingiza mwenyewe kwenye simu zinaweza kuku spy

jinsi ya kujikinga,

-mitandao ya simu ifanye homework zao, kuhakikisha watumiaji wao wapo salama.

-hakikisha mtu hashiki simu yako ovyo ovyo na kukuekea vitu

-nenda setting kisha security kisha device adminisrator hapa by default kunatakiwa kuwe na device manager tu ukikuta kitu chengine usichokijua itoe

-kuna app inaitwa packet capture playstore idownload itakuonesha app zote za simu zinazotumia internet muda huo, angalia app gani usioijua inatumia internet kutoa na kupokea data

-tumia vpn mahala ambapo unataka wasikujue

-tumia adblocker, matangazo mengi yanakuwa ni virusi na spyware hasa website za ngono.

-usiingize username na password kwenye app zisizo official au website usiyoielewa,

na mengine wadau wataongezea
Uko vizuri mkuu
 
Back
Top Bottom