Kuwekeza katika shamba la mifugo ruvu


J

jeoh

Member
Joined
Oct 19, 2012
Messages
69
Likes
14
Points
15
J

jeoh

Member
Joined Oct 19, 2012
69 14 15
Serikali kupitia kampuni yake ya mashamba ya miffugo, NARCO imealika wawekezaji toka nje na ndani ya nchi kuwekeza katika shamba la mifugo la Ruvu, mkoa wa Pwani. shamba hilo lina uwezo wa kufuga ng'ombe 17,000.

Tofauti na sekta za madini, nishati na mawasiliano , sekta ndogo ya mifugo haihitaji teknolojia na utaalamu tusio nao Wa-Tanzania. Hivyo, kwa nini sekta ndogo kama hizo zisiachiwe kipekee (reserved) kwa wananchi hata baada ya miaka 51 ya uhuru? Mbona nchi nyingine wanafanya hivyo. Hatujifunzi toka Zimbabwe?

Kama ni suala la mtaji hilo pia si hoja. NSSF wamewekeza katika mkonge na kufanikiwa kuongeza uzalishaji.Kwa nini mashirika kama hayo yasiwekeze katika Ruvu Ranch? Kwani wananchi hawawezi kwekeza kupitia soko la mitaji (DSE) ukiwekwa mpango maalumu?
Yawezekana lengo ni kunufaisha watu wachache, lakini Wa-Tanzania tumechoka kubebwa na wazungu, waarabu na waasia katika mambo ya fedha na uchumi wetu.Inaleta kudharauliwa, kuonekana kukubali sisi ni wato watoto tu. Tuamue sasa kwamba hata katika uwekezaji tunaweza, hata kuwekeza kwa wazungu, waarabu na waasia.
 
A

atupele_enos

New Member
Joined
Dec 5, 2012
Messages
3
Likes
0
Points
0
A

atupele_enos

New Member
Joined Dec 5, 2012
3 0 0
Serikali kupitia kampuni yake ya mashamba ya miffugo, NARCO imealika wawekezaji toka nje na ndani ya nchi kuwekeza katika shamba la mifugo la Ruvu, mkoa wa Pwani. shamba hilo lina uwezo wa kufuga ng'ombe 17,000.

Tofauti na sekta za madini, nishati na mawasiliano , sekta ndogo ya mifugo haihitaji teknolojia na utaalamu tusio nao Wa-Tanzania. Hivyo, kwa nini sekta ndogo kama hizo zisiachiwe kipekee (reserved) kwa wananchi hata baada ya miaka 51 ya uhuru? Mbona nchi nyingine wanafanya hivyo. Hatujifunzi toka Zimbabwe?

Kama ni suala la mtaji hilo pia si hoja. NSSF wamewekeza katika mkonge na kufanikiwa kuongeza uzalishaji.Kwa nini mashirika kama hayo yasiwekeze katika Ruvu Ranch? Kwani wananchi hawawezi kwekeza kupitia soko la mitaji (DSE) ukiwekwa mpango maalumu?
Yawezekana lengo ni kunufaisha watu wachache, lakini Wa-Tanzania tumechoka kubebwa na wazungu, waarabu na waasia katika mambo ya fedha na uchumi wetu.Inaleta kudharauliwa, kuonekana kukubali sisi ni wato watoto tu. Tuamue sasa kwamba hata katika uwekezaji tunaweza, hata kuwekeza kwa wazungu, waarabu na waasia.
Bro
tatizo sisi wa TZ kwanza hatujiamini yaai ni waoga, hatuna maono(vision)
 
C

Changamoto2015

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2012
Messages
759
Likes
43
Points
45
C

Changamoto2015

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2012
759 43 45
Hili shamba mmiliki kwa sasa ni nani?
 
A

africando

Member
Joined
Sep 29, 2013
Messages
31
Likes
0
Points
13
A

africando

Member
Joined Sep 29, 2013
31 0 13
Serikali kupitia kampuni yake ya mashamba ya miffugo, NARCO imealika wawekezaji toka nje na ndani ya nchi kuwekeza katika shamba la mifugo la Ruvu, mkoa wa Pwani. shamba hilo lina uwezo wa kufuga ng'ombe 17,000.

Tofauti na sekta za madini, nishati na mawasiliano , sekta ndogo ya mifugo haihitaji teknolojia na utaalamu tusio nao Wa-Tanzania. Hivyo, kwa nini sekta ndogo kama hizo zisiachiwe kipekee (reserved) kwa wananchi hata baada ya miaka 51 ya uhuru? Mbona nchi nyingine wanafanya hivyo. Hatujifunzi toka Zimbabwe?

Kama ni suala la mtaji hilo pia si hoja. NSSF wamewekeza katika mkonge na kufanikiwa kuongeza uzalishaji.Kwa nini mashirika kama hayo yasiwekeze katika Ruvu Ranch? Kwani wananchi hawawezi kwekeza kupitia soko la mitaji (DSE) ukiwekwa mpango maalumu?
Yawezekana lengo ni kunufaisha watu wachache, lakini Wa-Tanzania tumechoka kubebwa na wazungu, waarabu na waasia katika mambo ya fedha na uchumi wetu.Inaleta kudharauliwa, kuonekana kukubali sisi ni wato watoto tu. Tuamue sasa kwamba hata katika uwekezaji tunaweza, hata kuwekeza kwa wazungu, waarabu na waasia.
Bado liko?
 
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2010
Messages
3,105
Likes
21
Points
135
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2010
3,105 21 135
Serikali kupitia kampuni yake ya mashamba ya miffugo, NARCO imealika wawekezaji toka nje na ndani ya nchi kuwekeza katika shamba la mifugo la Ruvu, mkoa wa Pwani. shamba hilo lina uwezo wa kufuga ng'ombe 17,000.

Tofauti na sekta za madini, nishati na mawasiliano , sekta ndogo ya mifugo haihitaji teknolojia na utaalamu tusio nao Wa-Tanzania. Hivyo, kwa nini sekta ndogo kama hizo zisiachiwe kipekee (reserved) kwa wananchi hata baada ya miaka 51 ya uhuru? Mbona nchi nyingine wanafanya hivyo. Hatujifunzi toka Zimbabwe?

Kama ni suala la mtaji hilo pia si hoja. NSSF wamewekeza katika mkonge na kufanikiwa kuongeza uzalishaji.Kwa nini mashirika kama hayo yasiwekeze katika Ruvu Ranch? Kwani wananchi hawawezi kwekeza kupitia soko la mitaji (DSE) ukiwekwa mpango maalumu?
Yawezekana lengo ni kunufaisha watu wachache, lakini Wa-Tanzania tumechoka kubebwa na wazungu, waarabu na waasia katika mambo ya fedha na uchumi wetu.Inaleta kudharauliwa, kuonekana kukubali sisi ni wato watoto tu. Tuamue sasa kwamba hata katika uwekezaji tunaweza, hata kuwekeza kwa wazungu, waarabu na waasia.
Ku-invest katika biashara yoyote mwekezaji anahitaji kufahamu vitu vingi na uwazi na kufanya analysis kabla hajaamua kuingiza pesa zake.
Mfano mdogo tu labda nikuulize, je hao NARCO wana website ambayo ina current info about the company, balance sheet, financial reports etc?
 

Forum statistics

Threads 1,237,973
Members 475,809
Posts 29,308,441