Kutopata hedhi kwa muda mrefu baada ya kujifungua

Kutopata hedhi kwa muda mrefu baada ya kujifungua

stable woman

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2013
Posts
3,883
Reaction score
4,484
Habarini,

Wadau hebu tujadili hili suala mara nyingi mwanamke baada ya kujifungua wengine huchelewa kuanza kupata ada ya mwezi kwa mwingine huchukua miezi kadhaa hata miaka miwili bila kupata kabisa na mwingine baada ya siku arobaini tu huingia mwezini

Napenda kufahamu hili, je kuna madhara yeyote ya kiafya yanayoweza kuletwa na kutopata hedhi kwa mda mrefu?

Pia, je! Kwa kipindi chote hicho ambacho haingii mwezini je kuna uwezekano wa yeye kupata ujauzito tena akikutana na mme bila kinga yoyote?

Asanteni, nawasilisha
 
kwa uelewa wangu tunatofautiana kama usemavyo kuna wengine upata hedhi baada ya siku arobaini,miezi sita mpaka miaka miwili.

Na pindi unapokuwa huoni hedhi huwezi kupata ujauzito maana hii inakuwa natural birth control na huwa effective zaidi unaponyonyesha sana mtoto.

Na hii inakuwa ni hormonal based.Nadhani utakuwa umeelewa japo kwa sehemu.
 
kwa uelewa wangu tunatofautiana kama usemavyo kuna wengine upata hedhi baada ya siku arobaini,miezi sita mpaka miaka miwili.Na pindi unapokuwa huoni hedhi huwezi kupata ujauzito maana hii inakuwa natural birth control na huwa effective zaidi unaponyonyesha sana mtoto.Na hii inakuwa ni hormonal based.Nadhani utakuwa umeelewa japo kwa sehemu.

Umemjibu vema ndugu.
 
Ukiwa unanyonyesha kuna hormone inatolewa kutoka kwenye pituitary gland, hii hormone( prolactine hormone) inasaidia kutengeneza maziwa lakini pia inazuia kutolewa kwa hormones nyingine zinazosaidia kutengenezwa kwa mayai.

Kadri unavyonyonyesha mara nyingi na kumuweka mtoto kwenye ziwa kwa muda mrefu ndivyo hormone ( prolactin) inanyotolewa kwa wingi, kutokutengenezwa kwa mayai kunasabisha kukosa hedhi.

Kutofautiana kwa muda wa kunyonyesha, idadi ya kumnyonyesha mtoto kwa siku na mambo mengine hupelekea wamama kutofautiana muda wa kurudi hedhi zao.
 
Asanteni kwa michango yenu mmejibu vyema nimependa!!
 
Kuna dada ilitokea akapiga miaka miwili kavu, siku zilipofumuka ikawa ni ugonjwa, bleed mfululizo . Kama sikosei ali bleed miez tisa, bila kukoma, hospital alikomaa na madawa bila bila , wanamwambia ni mabadiliko ya mwili.

Dawa za kienyeji atimae zilafanikisha ila napo baada ya miez iyo kama tisa.

NOTE: these are rare cases
 
Back
Top Bottom