Kutoka Mahakamani: John Pambalu amepewa kesi ya uhaini

Kutoka Mahakamani: John Pambalu amepewa kesi ya uhaini

Manyanza

Platinum Member
Joined
Nov 4, 2010
Posts
21,978
Reaction score
57,744
John Justine Pambalu anakabiliwa na tuhuma za uhaini katika Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, Dar es Salaam, kwa mujibu wa hati ya mashtaka ya mwaka 2026.

Hati hiyo inaeleza kuwa Pambalu anadaiwa kutenda kosa hilo katika tarehe mbalimbali kati ya Septemba 1 na Oktoba 29, 2025, katika maeneo tofauti ndani ya Mkoa wa Dar es Salaam.

Kwa mujibu wa hati hiyo, Pambalu anadaiwa kuwa na nia ya kuushawishi umma kusababisha vikwazo katika Uchaguzi Mkuu wa Oktoba 2025, huku akidaiwa kuonyesha nia hiyo kwa kufanya maandamano yasiyoisha katika maeneo mbalimbali nchini.

Hati ya mashtaka inaeleza kuwa vitendo hivyo vinadaiwa kuwa na lengo la kuitisha Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Tuhuma hizo zinatajwa chini ya Kifungu cha 39(2)(d) cha Sheria ya Kanuni ya Adhabu, Sura ya 16, Toleo la 2023.

Hati hiyo imeandaliwa na kusainiwa na Wakili wa Serikali jijini Dar es Salaam, Oktoba 21, 2026.

Hata hivyo, hati ya mashtaka inaeleza tuhuma dhidi ya Pambalu na si uthibitisho kwamba amepatikana na hatia.

JOHN JUSTINE PAMBALU, katika tarehe mbalimbali kati ya tarehe 1 Septemba 2025 na tarehe 29 Oktoba 2025 katika maeneo mbalimbali ndani ya Mkoa wa Dar es Salaam, katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, akiwa mtu aliye chini ya utii kwa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, alikula njama ya kushawishi umma kuzuia Uchaguzi Mkuu wa mwezi Oktoba 2025 na alidhihirisha nia hiyo kwa vitendo, yaani, kwa kuendesha maandamano yasiyokoma kote katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa lengo la kutishia Serikali (Mhimili wa Utendaji) ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Imetolewa Dar es Salaam tarehe 31 mwezi Oktoba 2026.

Soma Pia: Pambalu wa CHADEMA atuhumiwa kwa ugaidi
1792592271501.png
 
KATIKA MAHAKAMA YA HAKIMU MKAZI WA DAR ES SALAAM
KISUTU

KESI YA PI NA. ................. YA 2026

JAMHURI

DHIDI YA

JOHN JUSTINE PAMBALU

SHTAKA

MAELEZO YA KOSA

UHAINI;
Kinyume na Kifungu cha 39 (2) (d) cha Sheria ya Kanuni ya Adhabu, [SURA YA 16, MAREJEO YA 2023]

MAELEZO YA KOSA

JOHN JUSTINE PAMBALU
, katika tarehe mbalimbali kati ya tarehe 1 Septemba 2025 na tarehe 29 Oktoba 2025 katika maeneo mbalimbali ndani ya Mkoa wa Dar es Salaam, katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, akiwa mtu aliye chini ya utii kwa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, alikula njama ya kushawishi umma kuzuia Uchaguzi Mkuu wa mwezi Oktoba 2025 na alidhihirisha nia hiyo kwa vitendo, yaani, kwa kuendesha maandamano yasiyokoma kote katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa lengo la kutishia Serikali (Mhimili wa Utendaji) ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Imetolewa Dar es Salaam tarehe 31 mwezi Oktoba 2026.

Soma Pia: Pambalu wa CHADEMA atuhumiwa kwa ugaidi
View attachment 3695467
Mahakama inatumika kuadhibu wapinzani.
 
Pambalu b
KATIKA MAHAKAMA YA HAKIMU MKAZI WA DAR ES SALAAM
KISUTU

KESI YA PI NA. ................. YA 2026

JAMHURI

DHIDI YA

JOHN JUSTINE PAMBALU

SHTAKA

MAELEZO YA KOSA

UHAINI;
Kinyume na Kifungu cha 39 (2) (d) cha Sheria ya Kanuni ya Adhabu, [SURA YA 16, MAREJEO YA 2023]

MAELEZO YA KOSA

JOHN JUSTINE PAMBALU
, katika tarehe mbalimbali kati ya tarehe 1 Septemba 2025 na tarehe 29 Oktoba 2025 katika maeneo mbalimbali ndani ya Mkoa wa Dar es Salaam, katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, akiwa mtu aliye chini ya utii kwa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, alikula njama ya kushawishi umma kuzuia Uchaguzi Mkuu wa mwezi Oktoba 2025 na alidhihirisha nia hiyo kwa vitendo, yaani, kwa kuendesha maandamano yasiyokoma kote katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa lengo la kutishia Serikali (Mhimili wa Utendaji) ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Imetolewa Dar es Salaam tarehe 31 mwezi Oktoba 2026.

Soma Pia: Pambalu wa CHADEMA atuhumiwa kwa ugaidi
View attachment 3695467
Pambalu ni mpinzani?
 
Wenzetu wanawaza kuboresha Technology kuweza kuifikia sayari ya Mars na kuweza kuishi huko sisi huku viongozi anawaza amfunge mpinzani et kisa anamkosoa. Sasa unajiuliza kama mtu hutaki kukosolewa si ujifanyie kazi zako huko, uliomba kazi ya uongozi wa watu ili iweje? Ujinga ni mwingi sana Tz
 
Back
Top Bottom