Kutojiuluzulu kwa Chenge na kutoomba radhi kwa Karamagi kunawaletea aibu kubwa

Azarel

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2016
Messages
15,390
Points
2,000

Azarel

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2016
15,390 2,000
Habarini Wadau,

Hapo jana kulikuwa na uwasilishwaji wa ripoti ya pili ya WIZI wa mali ya Umma. Hili limeumiza wengi sana hususan watanzania masikini na wenye shida mbalimbali wakati nchi yao imejaa rasilimali. Wengi waliisikiliza ripoti ile.

Lakini, binafsi nikikumbuka yale maneno makali yaliyojaa hasira yaliyotolewa na Mh. Rais Magufuli, inanifanya nijiulize je Andrew Chenge (aliyekuwa mwanasheria mkuu wa muda mrefu zaidi kutoka Harvad University) ana ujasiri gani wa kuendelea kukaa katika madaraka?

Nazir Karamagi hata akihojiwa atajitetea nini mbele ya watanzania kwa wizi na utumiaji wa mali zao?

Ni kwanini Mkuu wa nchi alitoa fursa ya wao kuhojiwa badala ya kushitakiwa moja kwa moja?

Hawa wahujumu uchumi na Mafisadi wa mali za watanzania masikini ni kwanini wanapata viburi na ujasiri wa kuendelea kuenjoy uongozi na maisha hapa nchini?

Je Mh. Rais atawachukulia hatua kali kweli hawa?

Nawasilisha.
 

tweenty4seven

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2013
Messages
9,558
Points
2,000

tweenty4seven

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2013
9,558 2,000
Huyu hana kosa alikua anatekeleza ilani ya chama mana hakuna msafi ndani ya chama...anaetakiwa kuomba radhi watz ni chama chakavu kwa kutuibia miaka yote hku wao na familia zao wakielea kwenye utajiri wa ajabu....jana boss wao alitakiwa kuomba radhi watz ndio wangemuelewa sio kuja na mikwara watu washulikiwe bungeni n nje ya bunge.

Hakuna msafi lumumba hata kingunge aliwahi kusema wote ni ukoo wa panya
 

emanuelkinombo

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2013
Messages
452
Points
250

emanuelkinombo

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2013
452 250
Huyu hana kosa alikua anatekeleza ilani ya chama mana hakuna msafi ndani ya chama...anaetakiwa kuomba radhi watz ni chama chakavu kwa kutuibia miaka yote hku wao na familia zao wakielea kwenye utajiri wa ajabu....jana boss wao alitakiwa kuomba radhi watz ndio wangemuelewa sio kuja na mikwara watu washulikiwe bungeni n nje ya bunge.
Hakuna msafi lumumba hata kingunge aliwahi kusema wote ni ukoo wa panya
Acha kumficha chenge kwenye kivuli CHA chama huyo ni fisadi na si mzalendo alitumia uelewa wake kisheria kuihadaa Serikali kwa anacho kifanya hakuna ilani ya chama chochote duniani inayotaka rushwa .
 

tweenty4seven

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2013
Messages
9,558
Points
2,000

tweenty4seven

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2013
9,558 2,000
Acha kumficha chenge kwenye kivuli CHA chama huyo ni fisadi na si mzalendo alitumia uelewa wake kisheria kuihadaa Serikali kwa anacho kifanya hakuna ilani ya chama chochote duniani inayotaka rushwa .
Chenge aliwalazmishwa kupitisha hiyo mikataba,hakuna aliesafi na hakula mwenywe hiyo pesa lazma kuna msururu wa mawaziri na makada wa ccm
 

esitena tetena

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2015
Messages
1,751
Points
2,000

esitena tetena

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2015
1,751 2,000
mkuu, ukimzungumzia Andrew Chenge huwezi kuwaacha marais wastaafu wa awamu za tatu na nne.

aliyoyafanya wakati ule yalikuwa na baraka zote za baraza la mawaziri na wakuu wa nchi wa awamu hizo na ndio maana ameendelea kupeta.

na ukizingatia rais JPM alisema hatafukua makaburi unatarajia nini hapo?
 

emanuelkinombo

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2013
Messages
452
Points
250

emanuelkinombo

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2013
452 250
Kumbuka aliaminiwa na Serikali pia alikaa muda mrefu sana kama mwanasheria mkuu na kama mshauli wa maswala yote ya kisheria serikalini. Yeye ndo anabeba mzigo wote sisi wa tz hatutaki kujua alikula na nani labda awataje yeye sisi tunambana tuliempa dhamana.
 

emanuelkinombo

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2013
Messages
452
Points
250

emanuelkinombo

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2013
452 250
mkuu, ukimzungumzia Andrew Chenge huwezi kuwaacha marais wastaafu wa awamu za tatu na nne.
aliyoyafanya wakati ule yalikuwa na baraka zote za baraza la mawaziri na wakuu wa nchi wa awamu hizo na ndio maana ameendelea kupeta.
na ukizingatia rais JPM alisema hatafukua makaburi unatarajia nini hapo?
Yeye ndo wakulaumiwa mkapa mwinyi na kikwete hawajui sheria ndo mana wanakua na washauri wakisheria.
 

emanuelkinombo

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2013
Messages
452
Points
250

emanuelkinombo

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2013
452 250
Chenge aliwalazmishwa kupitisha hiyo mikataba,hakuna aliesafi na hakula mwenywe hiyo pesa lazma kuna msururu wa mawaziri na makada wa ccm
Hivi nakupa mfano :ktk familia yako unawatoto wengi umewapeleka shule mmjoja akapata mimba je tukulaumu wewe mzazi kwa kumfundisha ngono mwanao? Jibu ni hapana mzazi una pray part yako na mtoto pia
 

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
21,084
Points
2,000

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
21,084 2,000
Acha kumficha chenge kwenye kivuli CHA chama huyo ni fisadi na si mzalendo alitumia uelewa wake kisheria kuihadaa Serikali kwa anacho kifanya hakuna ilani ya chama chochote duniani inayotaka rushwa .
Hebu nitajie mtu kwenye hicho chama ambae hajawahi kupiga pesa za umma/ubadhirifu wa aina yoyote ile?
 

Tetty

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2012
Messages
26,390
Points
2,000

Tetty

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2012
26,390 2,000
Habarini Wadau,

Hapo jana kulikuwa na uwasilishwaji wa ripoti ya pili ya WIZI wa mali ya Umma. Hili limeumiza wengi sana hususan watanzania masikini na wenye shida mbalimbali wakati nchi yao imejaa rasilimali. Wengi waliisikiliza ripoti ile.

Lakini, binafsi nikikumbuka yale maneno makali yaliyojaa hasira yaliyotolewa na Mh. Rais Magufuli, inanifanya nijiulize je Andrew Chenge (aliyekuwa mwanasheria mkuu wa muda mrefu zaidi kutoka Harvad University) ana ujasiri gani wa kuendelea kukaa katika madaraka?

Nazir Karamagi hata akihojiwa atajitetea nini mbele ya watanzania kwa wizi na utumiaji wa mali zao?

Ni kwanini Mkuu wa nchi alitoa fursa ya wao kuhojiwa badala ya kushitakiwa moja kwa moja?

Hawa wahujumu uchumi na Mafisadi wa mali za watanzania masikini ni kwanini wanapata viburi na ujasiri wa kuendelea kuenjoy uongozi na maisha hapa nchini?

Je Mh. Rais atawachukulia hatua kali kweli hawa?

Nawasilisha.
Kama pesa zilitumika kwenye chaguzi ili Chama Kishinde unadhani Chenge ataguswa?
 

MZEE MSASAMBEGU

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2013
Messages
2,779
Points
2,000

MZEE MSASAMBEGU

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2013
2,779 2,000
Acha kumficha chenge kwenye kivuli CHA chama huyo ni fisadi na si mzalendo alitumia uelewa wake kisheria kuihadaa Serikali kwa anacho kifanya hakuna ilani ya chama chochote duniani inayotaka rushwa .
Mnataka kumuonea change bureee....kama kawaida yenu mnatafuta mbuzi wa kafara...wabunge wa CCM akiwemo JPM mwenyewe walioipigia kura za ndio hiyo mikataba bungeni mbona wenyewe hujawataka wajiuzuru
 

emanuelkinombo

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2013
Messages
452
Points
250

emanuelkinombo

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2013
452 250
Chenge na kalamagi walitekeleza maazimio ya baraza la mawaziri, hawakua wanajiamlia wao wenyewe.

Mbona Nyumba za serikali ziligawiwa kwa watu bure kabisa na tukaambiwa ilikua maamuzi ya serikali na sio ya waziri kujiamlia, sasa iweje kwa kina chenge na kalamagi??
Naomba elewa kitu KIMOJA masula yoote ya kisheria nchini yanaamuliwa na mwanasheria mkuu hata baraza LA mawazili linapitisha jambo kwa kuzingatia maoni ya mwanasheria mkuu ktk maswala ya kimikataba.
 

delako

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2012
Messages
2,542
Points
2,000

delako

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2012
2,542 2,000
Mie nashindwa kuelewa hivi ni nani alituloga???Miaka yote sisi ndio tupo madarakani na madudu yote hayo yamefanyika chini yetu na watu waliotajwa ni sehemu tu ya wale waliowahi tajwa ktk ufisadi mwingibe lakini bado haitoshi.!??WAOMBE RADHI ILI IWEJE??
 

Forum statistics

Threads 1,382,054
Members 526,258
Posts 33,818,472
Top