Kushitakiwa Wakuu wa Wilaya/Mikoa?

Kushitakiwa Wakuu wa Wilaya/Mikoa?

Mudawote

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2013
Posts
11,597
Reaction score
16,130
Kameibuka ka mtindo ka hawa wakuu wa wilaya/mikoa kujifanya kuzuia likizo za wafanya kazi kama vile wao ndiyo waliziweka,
  1. je sheria za mahusiano kazini zinasemaje?
  2. Je sheria zinasemaje kuhusu likizo ya mfanyakazi?

Maana naona kama wanavunja sheria kwa kukurupuka. Hasa aliyenikera na kunishangaza ni mkuu wa mkoa Kilimanjaro Mr. Amos Makalla. Alipoulizwa kwa nini na kazuia ili wafanyakazi wafanyeje mdomo wake ulijaa zege hakuwa na hoja.

Je, kuna uwezekano wa kuwashitaki?
 
Labda ndo maagizo ya JPM?

Mbona tulipoambiwa wote tufanye usafi 9 december hukuuliza sheria?
kodi tunazolipa manispaa je? zinaenda wapi?
tukianza ulizana sheria humu tutamkwamisha 'Rais Mpendwa'
we kubali tu hakuna likizo mwaka huu
 
Baba kasema hakuna safari za nje? mbona hukuuliza kwa sheria ipi?
 
Labda ndo maagizo ya JPM?

Mbona tulipoambiwa wote tufanye usafi 9 december hukuuliza sheria?
kodi tunazolipa manispaa je? zinaenda wapi?
tukianza ulizana sheria humu tutamkwamisha 'Rais Mpendwa'
we kubali tu hakuna likizo mwaka huu
Kumbuka rais kafanya uamuzi huo kisheria. Na likizo ipo kwa mujibu wa sheria siyo kwa mujibu wa mkuu wa wilaya au mkuu wa mkoa. Na kumbuka likizo huwa zinakuwa carried forward.
 
waliowengi wakienda likizo watapoteza ushahidi, subiri mkaguliwe
 
imagine Makala ndo mkuu wa mkoa wa kilimanjaro..
kweli tulikua na raisi
Ni kweli, Makalla is a disgrace kwa serikali ya Magufuli. Yaani nilicheka sana alipohojiwa na hakuweza hata kujieleza.
 
Kumbuka rais kafanya uamuzi huo kisheria. Na likizo ipo kwa mujibu wa sheria siyo kwa mujibu wa mkuu wa wilaya au mkuu wa mkoa. Na kumbuka likizo huwa zinakuwa carried forward.

Kwa sheria ipi labda Rais aamue watu wote tufanye usafi?
hukuona uzi wa Pasco humu?
 
Last edited by a moderator:
Likizo kwa kazi gani ? Kama unaona umeonewa acha kazi..lazima mnyooke tu. HAPA KAZI TU..
 
Kumbuka rais kafanya uamuzi huo kisheria. Na likizo ipo kwa mujibu wa sheria siyo kwa mujibu wa mkuu wa wilaya au mkuu wa mkoa. Na kumbuka likizo huwa zinakuwa carried forward.

Kwenye sheria ya kazi likizo iko kwa mujibu wa sheria na wala si kwa matakwa ya mwajiri hivyo ni lazima kwa sheria za nchi yetu mfanyakazi kwenda likizo.

Wakuu wa mikoa waliozuia wafanyakazi kwenda likizo lazima ni kwa agizo maalum huenda kama wanavyosema wengine kuna ukaguzi na in fact likizo itakuwa haijafutwa ila kupangiwa siku nyingine ya kwenda. Maana pia hairuhusiwi kununua likizo ya wafanyakazi ni kinyume cha sheria.
 
Kweli jamaa wa klm hakujipanga vizuri hilo la sheria ngoja waje wenyewe
 
Kwa sheria ipi labda Rais aamue watu wote tufanye usafi?
hukuona uzi wa Pasco humu?

Kasome mamlaka ya rais kwenye public holidays act imeainishwa vzr jinsi rais anavoweza kutumia lkn likizo ni Haki ya mtumishi
 
Last edited by a moderator:
Mwenye kutoa likizo ni mwajiri, hawa wanasiasa ambao upatikanaji wao ni uteuzi wa wanachama wa ccm wanapewa ukuu wa wilaya na mikoa mara nyingi wanadhani wapo juu ya sheria. Kimsingi wao ni wanaccm, utumishi wa umma unasemaje kanuni zake, sheria zake.
Pili mtumishi akizuiliwa likizo yake anapswa alipwe mwezi huo mshahara wake wote hapa namaanisha mishahara miwili kwa mwezi huo mmoja.
sasa mimi sijajua wanatoa sababu gani kwa wakurugenzi ili waweze kuzuia hizo likizo.
 
Kumbuka rais kafanya uamuzi huo kisheria. Na likizo ipo kwa mujibu wa sheria siyo kwa mujibu wa mkuu wa wilaya au mkuu wa mkoa. Na kumbuka likizo huwa zinakuwa carried forward.
Wwe tulia upo nje ya system,
Hayo ni maagizo lutoka juu, tii sheria bila shuruti,
Hakuna kwenda likizo na RC Kilimanjaro amesema ni agizo la kudumu,
Muache JPM afanye kazi #Hapakazitu
 
Kasome mamlaka ya rais kwenye public holidays act imeainishwa vzr jinsi rais anavoweza kutumia lkn likizo ni Haki ya mtumishi
Ungeileta kama ilivyo tungefaidika wote. Ninachojua, katiba inampa raisi mamlaka kubwa, hata akitaka kuwa dictator anaweza!!
 
Labda ndo maagizo ya JPM?

Mbona tulipoambiwa wote tufanye usafi 9 december hukuuliza sheria?
kodi tunazolipa manispaa je? zinaenda wapi?
tukianza ulizana sheria humu tutamkwamisha 'Rais Mpendwa'
we kubali tu hakuna likizo mwaka huu

Mi naona kama vile sasa hivi tuko kwenye state of confusion!
 
Mi naona kama vile sasa hivi tuko kwenye state of confusion!

kabisa kabisa
jiulize watu wengi hawajui hiyo 9 december exactly itakuaje?
wanaenda ofisin? wanafagia?watakao goma je? ni amri?hiari?
bar zitafungwa asubuhi? ni kama a bit like Stalin na USSR..

kila siku unatoka muongozo.....wa hiki....
 
Kasome mamlaka ya rais kwenye public holidays act imeainishwa vzr jinsi rais anavoweza kutumia lkn likizo ni Haki ya mtumishi

Sijabisha kuhusu uwezo wa Rais kutangaza au kufuta holiday
nauliza suala la watu kwenda fanya usafi?ni amri?ipo kisheria?au hiari?
 
Back
Top Bottom