Kushitakiwa Wakuu wa Wilaya/Mikoa?

Kushitakiwa Wakuu wa Wilaya/Mikoa?

Sijabisha kuhusu uwezo wa Rais kutangaza au kufuta holiday
nauliza suala la watu kwenda fanya usafi?ni amri?ipo kisheria?au hiari?

Inasema rais ataelekeza namna maadhimisho yanavoweza kufanyika,wala sio amri,ni sheria,LA kufuta likizo ndo sijawahi kulisikia!!!
 
Kumbuka rais kafanya uamuzi huo kisheria. Na likizo ipo kwa mujibu wa sheria siyo kwa mujibu wa mkuu wa wilaya au mkuu wa mkoa. Na kumbuka likizo huwa zinakuwa carried forward.

Sheria ya kazi na mahusiano ya mwaka 2004 na kanuni za utumishi wa umma haziruhusu ku-carry au kuuza likizo baba.
Nenda kadese upya utaelewa.
 
Sheria ya kazi na mahusiano ya mwaka 2004 na kanuni za utumishi wa umma haziruhusu ku-carry au kuuza likizo baba.
Nenda kadese upya utaelewa.
Mi si mwanasheria yakhe. Ina maana anayefuta likizo anatumia sheria gani?? Nadhani huyu Makalla ana matatizo, au ni kujipendekeza
 
Mwenye kutoa likizo ni mwajiri, hawa wanasiasa ambao upatikanaji wao ni uteuzi wa wanachama wa ccm wanapewa ukuu wa wilaya na mikoa mara nyingi wanadhani wapo juu ya sheria. Kimsingi wao ni wanaccm, utumishi wa umma unasemaje kanuni zake, sheria zake.
Pili mtumishi akizuiliwa likizo yake anapswa alipwe mwezi huo mshahara wake wote hapa namaanisha mishahara miwili kwa mwezi huo mmoja.
sasa mimi sijajua wanatoa sababu gani kwa wakurugenzi ili waweze kuzuia hizo likizo.
Hoja nzuri sana, tunasubiri wanasheria waje watuwekee vifungu hapa
 
Back
Top Bottom