Kushindwa kutembea kwa wanaanga baada ya kurudi duniani

Kushindwa kutembea kwa wanaanga baada ya kurudi duniani

Naelewa vizuri sana na nimfuatiliaji mzuuuri wa mambo hayo! Ndani ya station lazima kuwe na mazingira rafiki kama ya huku duniani labda kama kuna itilafu ndio kuna kua zero gravity, au station walio kua nayo haikua na specification hizo!!?
Mkuu wewe sio mfuatiliaji wa hayo mambo huko mda wote gravity huwa 0 na hakuna mbadala wa hiyo kituhuwa ni mwendo wa kuelewa tu ukimwaga hata maji hayamwagiki bali yanabaki kuelea angani
 
Mkuu wewe sio mfuatiliaji wa hayo mambo huko mda wote gravity huwa 0 na hakuna mbadala wa hiyo kituhuwa ni mwendo wa kuelewa tu ukimwaga hata maji hayamwagiki bali yanabaki kuelea angani
[emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]! Nikikuambia hapa duniani kuna room ambayo ni zero gravity unakubali au unakataa! [emoji1787][emoji1787][emoji1787]
 
[emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]! Nikikuambia hapa duniani kuna room ambayo ni zero gravity unakubali au unakataa! [emoji1787][emoji1787][emoji1787]
Kwahyo kaka unataka kusema nn ??
 
Kukosekana kwa mvutano wa ardhi (Gravity) nje ya dunia kunamaanisha mwili unapoteza nishati ya kujenga misuli inayohitajika kubeba uzito wa mtu, pia ubongo na masikio hupoteza balansi ya kumuweka sawa.

Nje ya dunia hakuna kuhisi uzito, juu, au chini. Mikao yote mwili unahisi sawa hata kulala mithili ya popo kwenye chombo, huwezi kuhisi umelala tofauti.

Safari ya wiki moja au mbili nje ya dunia inatosha kukusahulisha kumbukumbu ya mfumo wa balansi ya wapi chini na wapi juu na kuhisi kizunguzungu kila ukijaribu kusimama unaporudi duniani.

Hii ndiyo sababu wanaanga wakirudi duniani wanakuwa hawawezi kutembea husaidiwa kubebwa kufikishwa kwenye hema za matibabu.

"Hii inakuwa kama mlevi aliyekunywa kupindukia na kushindwa kutembea, isipokuwa kwa mwanaanga anabaki na akili timamu"

Anapojaribu kusimama anahisi kama kitu kizito kinamkandamiza kurudi chini kwa nguvu au kumbebesha nusu tani ya mizigo.

Kwahiyo usistaajabu mwanaanga kutambaa kama nyoka ingawa huwezi kuwaona sana katika hali hii.
Mwanaanga mmoja alisema baada ya kutua duniani.

"Unaposimama kwa mara ya kwanza, unahisi mzito mara tano kuliko unavyotarajia si ajabu kuhisi kichefuchefu, tena kama umekaa anga hizo miezi sita au zaidi, dalili ni kali zaidi"

Hivyo hutumia muda kadhaa kulala ili mwili kurudisha hali ya mazoea ya dunia kisha kulazimisha kutembea kama mtoto anayejifunza kutembea.

Aidha kuna mambo mengi ya kufurahisha pale mwanaanga anaporudi kutoka kwenye anga za mbali.
Kwasababu ya mvutano dhaifu nje ya dunia, unapoacha kitu hewani huwa kinaelea, basi warudipo duniani, kuvunja vikombe, simu, laptop huwa ni kawaida kwa wiki za mwanzo.

Wengi hujisahau na kuachia vikombe vya udongo au simu hewani na kusituka vikipiga chini.

Mara mtu hujiachia kukaa kwenye kiti akijua ataenda taratibu "slow motion' kama ilivyo nje ya dunia kisha kujikuta anapigiza makalio chini.

Hali hii hudumu kwa siku /wiki kadhaa kisha kurudi kawaida.

Chanzo: NASA/Astronauts tales
 
Back
Top Bottom