Kuoana agemates(umri mmoja) hii imekaaje!?


C

candymarry

Member
Joined
Aug 4, 2012
Messages
32
Likes
0
Points
13
C

candymarry

Member
Joined Aug 4, 2012
32 0 13
[HR][/HR]Habari wana MMU, leo nimekuja kwenu tena kuna jambo linanitatiza kidogo kwani nimejiuliza sana, mara nyingi katika jamii yetu tuliyolelewa tumekuwa tukiona kuwa watu wanapochumbiana na hatimae kuoana, mara nyingi mwanaume ndio anakuwa mkubwa na endapo itatokea mwanamke ni mkubwa basi kutakuwa na either pingamizi au changamoto kwa wazazi wa pande zote mbili pamoja na jamii kwa ujumla. Swali langu kwenu ni je jamii inachukuliaje swala la watu kuoana wakiwa na umri mmoja, na pia humo ndani wataishi kwa kuthaminiana, kuheshimiana na kuvumuliana kama vile ambavyo wangeishi ikiwa mwanaume ni mkubwa kwa mwanamke?
 
Ndukidi

Ndukidi

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2012
Messages
904
Likes
369
Points
80
Age
29
Ndukidi

Ndukidi

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2012
904 369 80
Ni kawaida tu as long as mnapendana. Nina rafiki yangu na mkewe wamepishana 3 days, mke mkubwa, na wako kwenye ndoa huu mwaka wa kumi na moja swaafi kwa heshima zote. Sio tatizo kabisa.
 
Ennie

Ennie

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2011
Messages
7,142
Likes
57
Points
145
Ennie

Ennie

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2011
7,142 57 145
Kumbe umri nao una determine maisha mtakayoishi katika ndoa!!!!
 
lara 1

lara 1

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2012
Messages
15,475
Likes
10,569
Points
280
lara 1

lara 1

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2012
15,475 10,569 280
AGE IS JUST A NUMBER!!!!!!!! A person is as old as he feels!

Ila wanaume wanachelewa kukua! Mwanamke wa 20 mpe mume, watoto, nyumba, atocope hadi ushangae ila mtoto wa kiume 20yrs akili zake zote ziko kwenye suruali bado na kurizisha dudu!
 
jamiif

jamiif

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2012
Messages
2,415
Likes
27
Points
135
jamiif

jamiif

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2012
2,415 27 135
mi naona hakuna shida kwa kuwa ninaamini kuwa ndoa ni MAELEWANO TU na sio suala la UMRI!
 
Double K

Double K

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2012
Messages
909
Likes
47
Points
45
Double K

Double K

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2012
909 47 45
hii sio tatizo kabisa kikubwa ni dhamira na jinsi mtakavyochukulia ninyi wenyewe. ndoa ni kati ya watu wawili sasa sijui wewe huyo wa kukupa stress anatoka wapi kama nyie mnapendana na kila mmoja anajua na kutimiza wajibu wake. dont let him/her go kwasababu hiyo u might regret my dear age sio ndoa ila mtu mwenyewe. we jaribu kuchukua std seven unaweza ukapiga ukunga ukakimbia nyumba.
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,220
Likes
2,594
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,220 2,594 280
.Ila wanaume wanachelewa kukua! Mwanamke wa 20 mpe mume, watoto, nyumba, atocope hadi ushangae ila mtoto wa kiume 20yrs akili zake zote ziko kwenye suruali bado na kurizisha dudu!
lara 1 , kwa hiyo "Age is NOT just a number"?
 
Last edited by a moderator:
Mvaa Tai

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2009
Messages
6,174
Likes
2,206
Points
280
Mvaa Tai

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2009
6,174 2,206 280
[HR][/HR]Habari wana MMU, leo nimekuja kwenu tena kuna jambo linanitatiza kidogo kwani nimejiuliza sana, mara nyingi katika jamii yetu tuliyolelewa tumekuwa tukiona kuwa watu wanapochumbiana na hatimae kuoana, mara nyingi mwanaume ndio anakuwa mkubwa na endapo itatokea mwanamke ni mkubwa basi kutakuwa na either pingamizi au changamoto kwa wazazi wa pande zote mbili pamoja na jamii kwa ujumla. Swali langu kwenu ni je jamii inachukuliaje swala la watu kuoana wakiwa na umri mmoja, na pia humo ndani wataishi kwa kuthaminiana, kuheshimiana na kuvumuliana kama vile ambavyo wangeishi ikiwa mwanaume ni mkubwa kwa mwanamke?
Ishukuriwe kwamba baada ya mapinduzi ya Elimu, na watu kufunguka macho kwa kuona dunia inavyokwenda Jamii yetu imeanza kubadirika.......Umri wa wanandoa hauna cha kufanya katika ndoa
 
TheChoji

TheChoji

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2009
Messages
700
Likes
207
Points
60
TheChoji

TheChoji

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2009
700 207 60
Hoja zilizopo nyuma ya ishu hiyo ni kuwa mwanamke huwa anawahi kuzeeka kabla ya mwanaume. Kwahiyo mwanamke inabidi awe mdogo kiumri ili asije akazeeka wakati mumewe bado atakua kijana kwani wanaume wanaendelea kuwa vijana kwa muda mrefu.. na hivyo kuleta hatari ya dogodogo. Pia kuna madai kwamba mkioana watu mnaolingana heshima itapungua ndani ya nyumba.

MY TAKE: Zamani, enzi za baba zetu, ni kweli akinamama walikuwa wanawahi kuzeeka sababu ya nature ya kazi walizokuwa wanafanya, staili za maisha na IDADI ya watoto walioikuwa wakizaa (8 - 12). Sidhani kama kigezo hiki bado kina mashiko ukizingatia wamama wengi siku hizi wako kisasa, sop sop, wanakula fresh,kazi laini laini, full viyoyozi kila mahali, hakuna tena kupuliza moto.. n.k mambo yote gesi, umeme. Siku hizi mtu kazaa saana ni watoto wawili watatu tena wanapishana miaka mi5. Heshima kama ipo ipo tuu kama haipo ndio hivyo tena.
 
speechless

speechless

Senior Member
Joined
Oct 1, 2013
Messages
101
Likes
0
Points
33
speechless

speechless

Senior Member
Joined Oct 1, 2013
101 0 33
[HR][/HR]Habari wana MMU, leo nimekuja kwenu tena kuna jambo linanitatiza kidogo kwani nimejiuliza sana, mara nyingi katika jamii yetu tuliyolelewa tumekuwa tukiona kuwa watu wanapochumbiana na hatimae kuoana, mara nyingi mwanaume ndio anakuwa mkubwa na endapo itatokea mwanamke ni mkubwa basi kutakuwa na either pingamizi au changamoto kwa wazazi wa pande zote mbili pamoja na jamii kwa ujumla. Swali langu kwenu ni je jamii inachukuliaje swala la watu kuoana wakiwa na umri mmoja, na pia humo ndani wataishi kwa kuthaminiana, kuheshimiana na kuvumuliana kama vile ambavyo wangeishi ikiwa mwanaume ni mkubwa kwa mwanamke?[/QUOTE hii kitu nahic kama inakuhusu hivi moja kw moja! Mie pia n muhanga w hii ki2but kama mnaelewana n mmwkubaliana mwaweza oana coz nyie ndio mtakaokuwa ktk game hao wengine n masha biki. b
 
N

NnyaMbwate

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
1,550
Likes
716
Points
280
N

NnyaMbwate

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
1,550 716 280
AGE IS JUST A NUMBER!!!!!!!! A person is as old as he feels!

Ila wanaume wanachelewa kukua! Mwanamke wa 20 mpe mume, watoto, nyumba, atocope hadi ushangae ila mtoto wa kiume 20yrs akili zake zote ziko kwenye suruali bado na kurizisha dudu!
Wee lara 1 wewe!!! Umenichekesha sana leo! Haya bana! Mimi mke wangu kanizidi 2 yrs, tuko ndoani 21 yrs now na tunaishi kama tumeoana Jana! Ombeni sana kwa Mungu mpate wake/waume bora!
 
Last edited by a moderator:
Excel

Excel

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2011
Messages
18,877
Likes
577
Points
280
Excel

Excel

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2011
18,877 577 280
Mmmh! Bora kidume kikue kwanza aisee! Mtoto wa kike katika malezi ya kiafrika, amelelewa toka mdogo katika mfumo wa kulea familia!
Hivyo, wakati wowote ule, anaweza kuwa mama. Lakini kwa upande wa boys, malezi ni tofauti kabisa!
Maisha wanajifunzia ukubwani!

Boy akiwa 26 to 20 kwa girl, wataendana!
 
Christine1

Christine1

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
12,493
Likes
1,366
Points
280
Christine1

Christine1

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
12,493 1,366 280
Hoja zilizopo nyuma ya ishu hiyo ni kuwa mwanamke huwa anawahi kuzeeka kabla ya mwanaume. Kwahiyo mwanamke inabidi awe mdogo kiumri ili asije akazeeka wakati mumewe bado atakua kijana kwani wanaume wanaendelea kuwa vijana kwa muda mrefu.. na hivyo kuleta hatari ya dogodogo. Pia kuna madai kwamba mkioana watu mnaolingana heshima itapungua ndani ya nyumba.

MY TAKE: Zamani, enzi za baba zetu, ni kweli akinamama walikuwa wanawahi kuzeeka sababu ya nature ya kazi walizokuwa wanafanya, staili za maisha na IDADI ya watoto walioikuwa wakizaa (8 - 12). Sidhani kama kigezo hiki bado kina mashiko ukizingatia wamama wengi siku hizi wako kisasa, sop sop, wanakula fresh,kazi laini laini, full viyoyozi kila mahali, hakuna tena kupuliza moto.. n.k mambo yote gesi, umeme. Siku hizi mtu kazaa saana ni watoto wawili watatu tena wanapishana miaka mi5. Heshima kama ipo ipo tuu kama haipo ndio hivyo tena.
yes
umeeleza vzr sana

infact ni maelewano na km mnapendana kwa dhati mengine hatana nafasi
 
C

candymarry

Member
Joined
Aug 4, 2012
Messages
32
Likes
0
Points
13
C

candymarry

Member
Joined Aug 4, 2012
32 0 13
[HR][/HR]Habari wana MMU, leo nimekuja kwenu tena kuna jambo linanitatiza kidogo kwani nimejiuliza sana, mara nyingi katika jamii yetu tuliyolelewa tumekuwa tukiona kuwa watu wanapochumbiana na hatimae kuoana, mara nyingi mwanaume ndio anakuwa mkubwa na endapo itatokea mwanamke ni mkubwa basi kutakuwa na either pingamizi au changamoto kwa wazazi wa pande zote mbili pamoja na jamii kwa ujumla. Swali langu kwenu ni je jamii inachukuliaje swala la watu kuoana wakiwa na umri mmoja, na pia humo ndani wataishi kwa kuthaminiana, kuheshimiana na kuvumuliana kama vile ambavyo wangeishi ikiwa mwanaume ni mkubwa kwa mwanamke?[/QUOTE hii kitu nahic kama inakuhusu hivi moja kw moja! Mie pia n muhanga w hii ki2but kama mnaelewana n mmwkubaliana mwaweza oana coz nyie ndio mtakaokuwa ktk game hao wengine n masha biki. b
Hapana mkuu hainihusu mojakwamoja ila ni jambo ambalo nimelifikiria kutokana na kuona watu wangu wa karibu
 
Daud omar

Daud omar

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2011
Messages
2,465
Likes
34
Points
145
Daud omar

Daud omar

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2011
2,465 34 145
Ni kawaida tu as long as mnapendana. Nina rafiki yangu na mkewe wamepishana 3 days, mke mkubwa, na wako kwenye ndoa huu mwaka wa kumi na moja swaafi kwa heshima zote. Sio tatizo kabisa.
Wew 3 days tu?? Mbona bibi yetu mbunge aliolewa na kijana wetu yule na maisha yalienda tu?? sema baadae ndiovyo, Ahya angalia tafauti ya miaka yao 25-65, parefuu..
 
badiebey

badiebey

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2013
Messages
5,888
Likes
483
Points
180
badiebey

badiebey

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2013
5,888 483 180
I thnk it works km mwanaume kashajielewa,woman ht 18 anaweza kuhandle marriage,
ndo mana relationship wt a cougar works kama mwanaume walau kashafikisha 25 hv,ht km woman ni 40 ngap km kna mariah carey,madonna etc uhusiano unaendelea vzur tu
 
B

Bukyanagandi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2009
Messages
7,729
Likes
4,259
Points
280
B

Bukyanagandi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2009
7,729 4,259 280
AGE IS JUST A NUMBER!!!!!!!! A person is as old as he feels!

Ila wanaume wanachelewa kukua! Mwanamke wa 20 mpe mume, watoto, nyumba, atocope hadi ushangae ila mtoto wa kiume 20yrs akili zake zote ziko kwenye suruali bado na kurizisha dudu!
Mkuu, kibailojia wanawake wanakomaa kiakili mapema zaidi kabla ya wanaume.
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,089
Likes
357
Points
180
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,089 357 180
Kulewa na agemate ni sawa na 'simba akizidiwa hula hata majani'
 

Forum statistics

Threads 1,213,246
Members 462,040
Posts 28,471,054