Kunyauka kwa miti ya Korosho Mkuranga

Kunyauka kwa miti ya Korosho Mkuranga

dmatemu

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2008
Posts
956
Reaction score
553
Wadau, wataalamu na wakulima wa korosho, bila shaka mmesikia ugonjwa wa kunyauka kwa miti ya mikorosho ulioikumba Mkuranga. Naomba kuuliza, je ugonjwa huu unaweza kuenea mpaka Kilwa, Lindi na Mtwara.

Kama inawezekana je, Wizara ya Kilimo, bodi ya korosho pamoja na maafisa kilimo waliopo maeneo yenye miti ya mikorosho, wamejipangaje kuhusu ugonjwa huu? Kwa sababu korosho ni zao la biashara linaloliingizia taifa na wakulima kipato chenye tija.
 
Wameambiwa wakate na kuichoma hiyo miti sababu ugonjwa unaenea...va vifaa vyao vya shamba wavipiyishe kwny moto
 
Wadau, wataalamu na wakulima wa korosho, bila shaka mmesikia ugonjwa wa kunyauka kwa miti ya mikorosho ulioikumba Mkuranga. Naomba kuuliza, je ugonjwa huu unaweza kuenea mpaka Kilwa, Lindi na Mtwara.
Kama inawezekana je, Wizara ya Kilimo, bodi ya korosho pamoja na maafisa kilimo waliopo maeneo yenye miti ya mikorosho, wamejipangaje kuhusu ugonjwa huu? Kwa sababu korosho ni zao la biashara linaloliingizia taifa na wakulima kipato chenye tija

MUNGU apishie mbali ila hili ni balaa jingine katika sector ya Korosho! Naamini watafiti na wataalam wetu wa chuo cha Naliendele wanafanya kitu kuokoa hili janga kabla halijaenea maeneo mengine
 
Panga likikata mti wenye ugonjwa likitumika kwenye mti mwingine huo mti unaugua
 
Back
Top Bottom