Kumekucha Bajeti: EU yaongeza masharti ya misaada kwa Tanzania


Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
137
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 137 160
william_mgimwa.jpg


EU yaongeza masharti ya misaada kwa Tanzania

JUMUIYA ya Ulaya (EU), imeongeza masharti kwa Serikali ya Tanzania ili iweze kupatiwa msaada wa Bajeti kwa mwaka ujao wa fedha 2013/14.

Kwa mujibu wa taarifa ambazo gazeti hili imezipata, masharti mapya yaliyotolewa na jumuiya hiyo ni pamoja na kuitaka Serikali ya Tanzania kusimamia kikamilifu masuala ya haki za binadamu, utawala wa sheria, kuwapo mfumo madhubuti wa uwajibikaji katika usimamizi wa Bajeti na ushirikishwaji wa taasisi huru.

Balozi wa Jumuiya ya Umoja wa Ulaya nchini, Filiberto Ceriani Sebregondi alibainisha hayo jana katika mawasiliano na gazeti hili kwa njia ya mtandao kutokana na kuwapo kwa taarifa kwamba Wahisani Wakuu wa Bajeti ya Serikali (GBS), wamechelewa kuwasilisha fedha hizo katika robo ya kwanza ya mwaka wa fedha nchini. Balozi Sebregondi alitaja maeneo mengine yaliyosisitizwa na EU kuwa ni pamoja usimamizi sahihi wa rasilimali za taifa na kuongeza uwajibikaji kwa viongozi wa Serikali.

Alisema kuwa kikao cha mwaka cha mapitio ya uchangiaji wa Bajeti ya Serikali kilichofanyika wiki iliyopita kilichowahusisha wachangiaji wakubwa wa GBS, ikiwamo EU na Serikali ya Tanzania kiliweka wazi juu ya kuwapo kwa uboreshaji wa mfumo wa utoaji msaada na kuridhiwa na pande zote.

Balozi huyo alisema, “EU kupitia chombo cha kutoa msaada wa kibajeti, mara kadhaa imekuwa ikifanya majadiliano na Serikali ya Tanzania juu ya kuongeza juhudi katika kuleta mabadiliko yakinifu kwenye maeneo ya uwajibikaji na vita dhidi ya rushwa.

“Wiki iliyopita wachangiaji wa GBS ikiwamo EU, walikutana na Serikali ya Tanzania kufanya tathmini ya mwaka wa fedha uliopita na kufikia makubaliano juu ya mabadiliko ya mfumo wa utoaji misaada kwa nchi zote zinazofadhiliwa.

Alipoulizwa kuhusiana na masharti hayo jana, Waziri wa Fedha, Dk William Mgimwa alikiri kufanyika kwa mazungumzo baina ya Serikali na wahisani na kwamba waliyapokea na wapo tayari kuyatekeleza.

Waziri Mgimwa alisema, “Masharti hayo hayana athari yoyote kwa Bajeti ya Serikali ya mwaka wa fedha ujao wa 2013/14.”

Alisema kuwa hadi sasa Serikali inaendelea vyema na utekelezaji wa masharti hayo akiongeza kwamba walishawasilisha taarifa zote kuhusu maendeleo hayo.

Hivi karibuni Kamisheni ya Umoja wa Ulaya (EUC) na Kamati ya Kudumu ya Wawakilishi wa Umoja huo walikutana jijini Brussels, Ubelgiji kujadili Bajeti ya mwaka 2013 ya umoja huo, ambapo walitangaza masharti mapya ya utoaji misaada kwa nchi zinazoendelea.

Pamoja na mambo mengine, masharti hayo yanahitaji uboreshwaji wa haki za binadamu, utawala wa sheria, uwajibikaji katika matumizi na kudhibiti rushwa.

Akiwasilisha Bajeti ya Serikali kwa Mwaka wa Fedha 2012/2013 bungeni mjini Dodoma Juni mwaka huu, Dk Mgimwa alisema kuwa katika mwaka huo wa fedha jumla ya Sh15 trilioni zinatarajiwa kutumika.
 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
137
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 137 160
Malalamiko na manung'uniko dhidi ya uvunjwaji wa haki za binadamu nchini umefanikiwa kupenya hadi kufikiwa kiwango cha kutambulika kimataifa. Hatua hiyo inajionyesha wahisani wa nchi za Ulaya ambao ni wachangiaji wakubwa wa bajeti ya serikali kuongeza masharti zaidi ya utoaji misaada ikiwa ni pamoja na
  • uboreshwaji wa haki za binadamu,
  • utawala wa sheria,
  • uwajibikaji katika matumizi na kudhibiti rushwa.

Mambo haya ni kimhutasari tu lakini kwa wenye uelewa wa watu hawa (wazungu) imejidhihirisha hawakubaliani na mambo yanavyokwenda nchini na hivyo wameongeza masharti kwa nia ya kuibana zaidi serikali kutekeleza matakwa hayo kwa ajuli ya ukuzaji demokrasia ambayo ndio kisingizio cha serikali ya Tanzania ukiukwaji wa haki za binadamu, utawala bora na rus
hwa.
 
KING COBRA

KING COBRA

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2011
Messages
2,783
Likes
61
Points
145
Age
28
KING COBRA

KING COBRA

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2011
2,783 61 145
Malalamiko na manung'uniko dhidi ya uvunjwaji wa haki za binadamu nchini umefanikiwa kupenya hadi kufikiwa kiwango cha kutambulika kimataifa. Hatua hiyo inajionyesha wahisani wa nchi za Ulaya ambao ni wachangiaji wakubwa wa bajeti ya serikali kuongeza masharti zaidi ya utoaji misaada ikiwa ni pamoja na
  • uboreshwaji wa haki za binadamu,
  • utawala wa sheria,
  • uwajibikaji katika matumizi na kudhibiti rushwa.

Mambo haya ni kimhutasari tu lakini kwa wenye uelewa wa watu hawa (wazungu) imejidhihirisha hawakubaliani na mambo yanavyokwenda nchini na hivyo wameongeza masharti kwa nia ya kuibana zaidi serikali kutekeleza matakwa hayo kwa ajuli ya ukuzaji demokrasia ambayo ndio kisingizio cha serikali ya Tanzania ukiukwaji wa haki za binadamu, utawala bora na rus
hwa.
Mgogoro wa ziwa
 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
137
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 137 160

Mgogoro wa Ziwa Nyasa sioni kama ni hoja nzito ya hawa jamaa kuishindilia serikali yetu na msumari wenye ncha ndefu, mauaji ya polisi ni moja ya kitu kisichokubalika na haki za binadamu kimataifa.
 
Chimbuvu

Chimbuvu

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2012
Messages
4,401
Likes
68
Points
145
Chimbuvu

Chimbuvu

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2012
4,401 68 145
Hili swali nilimuuliza zitto kabwe alipokuwa anahojiwa jf ,nilimuuliza hv,nyie kama viongozi mna mpango gani wa kuongeza mapato na kupunguza utegemezi kutoka nchi za ulaya ambazo sasa hivi tunaona zipo katika mdororo wa uchumi na inawezekana wakapunguza msaada wao ama kuongeza masharti kutokana na hali ya kiuchumi waliyonayo,je nyie viongozi mmejiandaaje?,,akalipotezea hilo swali na leo ndio ninaona hii makala.big up zitto
 
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,434
Likes
507
Points
280
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,434 507 280
Hili swali nilimuuliza zitto kabwe alipokuwa anahojiwa jf ,nilimuuliza hv,nyie kama viongozi mna mpango gani wa kuongeza mapato na kupunguza utegemezi kutoka nchi za ulaya ambazo sasa hivi tunaona zipo katika mdororo wa uchumi na inawezekana wakapunguza msaada wao ama kuongeza masharti kutokana na hali ya kiuchumi waliyonayo,je nyie viongozi mmejiandaaje?,,akalipotezea hilo swali na leo ndio ninaona hii makala.big up zitto
Unampa big up kwa kupotezea swali lako? Au sijaelewa?
 
Chimbuvu

Chimbuvu

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2012
Messages
4,401
Likes
68
Points
145
Chimbuvu

Chimbuvu

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2012
4,401 68 145
Ndio,kwa kuwa inamaanisha mimi niliona mbele kabla yake ilhali yeye kama kiongozi alitakiwa alione mapema.big up Zitto


Unampa big up kwa kupotezea swali lako? Au sijaelewa?
 
Last edited by a moderator:
B

Baikoko

Senior Member
Joined
Oct 11, 2010
Messages
108
Likes
1
Points
35
B

Baikoko

Senior Member
Joined Oct 11, 2010
108 1 35
Hao EU wajitoe jumla ili tupate akili. Kama hawafaidi wanachangia nini?
 
Kitulo

Kitulo

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
2,373
Likes
2,615
Points
280
Kitulo

Kitulo

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
2,373 2,615 280
wasitupe kabisa misaada yao ili tuwe na akili sisi tuna gesi.dhahabu,tanzanite,uranium,shaba,almasi,ardhi yenye rutuba,milima,mito,maziwa,mabwawa,bahari,bandari,misitu, vitu ambavyo nchi nyingi za ulaya hawana,wakitunyima misaada yao watatufanya tuwe wabunifu wa kutumia rasilimali zetu vizuri na tutapiga hatua.

aibu miaka 51 ya uhuru bado tunawategemea wao tu.
 
Jiwejeusi

Jiwejeusi

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2011
Messages
754
Likes
2
Points
0
Jiwejeusi

Jiwejeusi

JF-Expert Member
Joined May 3, 2011
754 2 0
ni lini mbolea ujinga itakwisha katika bongo za watz. Raslimali zote hizo na bado mnaomba misaada. Pumbafu kabisa, yaone masura yao. Hayooo, oooh. Majinga kabisa. Hasa wewe ccm
 
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,483
Likes
2,570
Points
280
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,483 2,570 280
Hoja Kama hizi wakina Ritz wanazikimbia Kama ukoma wanasubiri Le mutuz aje na za CDM wazivamie Kama viwavi
 
Last edited by a moderator:
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,483
Likes
2,570
Points
280
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,483 2,570 280
Hoja Kama hizi wakina Ritz wanazikimbia Kama ukoma wanasubiri Le mutuz aje na za CDM wazivamie Kama viwavi
 
Last edited by a moderator:
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
6,495
Likes
2,666
Points
280
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
6,495 2,666 280
Malalamiko na manung'uniko dhidi ya uvunjwaji wa haki za binadamu nchini umefanikiwa kupenya hadi kufikiwa kiwango cha kutambulika kimataifa. Hatua hiyo inajionyesha wahisani wa nchi za Ulaya ambao ni wachangiaji wakubwa wa bajeti ya serikali kuongeza masharti zaidi ya utoaji misaada ikiwa ni pamoja na
  • uboreshwaji wa haki za binadamu,
  • utawala wa sheria,
  • uwajibikaji katika matumizi na kudhibiti rushwa.

Mambo haya ni kimhutasari tu lakini kwa wenye uelewa wa watu hawa (wazungu) imejidhihirisha hawakubaliani na mambo yanavyokwenda nchini na hivyo wameongeza masharti kwa nia ya kuibana zaidi serikali kutekeleza matakwa hayo kwa ajuli ya ukuzaji demokrasia ambayo ndio kisingizio cha serikali ya Tanzania ukiukwaji wa haki za binadamu, utawala bora na rus
hwa.
Ni bora hao wahisani wangakazia kabisa msimamo wao,au hata waisishe kbs hiyo misaada.Serikali yetu haifikiri nje ya bakuli(kuomba misaada)ni jambo baya sana kwa nchi tajiri kama hii yenye raslimali za kutosha.Matokeo yake tunafikiri kuiba na kuomba tu.Raisi amehamishia ikulu ktk anga,ni ufujaji tu wa fedha pasi na sababu za msingi.HIVI HATUWEZI KUFIKIRI NJE YA KUTEMBEZA BAKULI KWA WAGENI?
 
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,483
Likes
2,570
Points
280
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,483 2,570 280
Magufuli alimwambia sultani kikwete asafiri ili nchi ipate misaada ya kujenga vichochoro wanavyoviita barabara sasa hayo masharti mropokaji magufuli alikuwa hayajui?
 
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
6,495
Likes
2,666
Points
280
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
6,495 2,666 280
Hapo kwenye uboreshwaji wa haki za binadamu, naanza kusikia harufu ya haki za ushoga.
Mkuu umeona mbali sana,wazungu sio wa kuwaamini kabisa
 
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
10,711
Likes
1,009
Points
280
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
10,711 1,009 280
Na kwanini lazima tupewe misaada ili kusukuma bajeti yetu.
Mi nadhani tujifunze kuishi kulingana na kilichopo, tufunge mkanda. Huku kupenda dezo ndio kunafanya hata wenye madaraka wasiwe na uchungu na taifa, maana wana uhakika fedha za misaada zitakuja tu.
Natamani tufute huu msamiati 'wahisani' kwenye kamusi yetu ya bajeti...
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,664
Likes
5,635
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,664 5,635 280
Ni bora hao wahisani wangakazia kabisa msimamo wao,au hata waisishe kbs hiyo misaada.Serikali yetu haifikiri nje ya bakuli(kuomba misaada)ni jambo baya sana kwa nchi tajiri kama hii yenye raslimali za kutosha.Matokeo yake tunafikiri kuiba na kuomba tu.Raisi amehamishia ikulu ktk anga,ni ufujaji tu wa fedha pasi na sababu za msingi.HIVI HATUWEZI KUFIKIRI NJE YA KUTEMBEZA BAKULI KWA WAGENI?
Kama walivyosema wakuu Kitulo na Baikoko hawa wanajiita wahisani cum marafiki wa maendeleo ni matapeli na wezi wakubwa.

Kwani masuala ya utawala wa sheria na uwazi na uwajibikaji katika matumizi ya rasilimali za taifa, wameanza kuyapigia kelele leo? Sasa kama wanaona kelele zao hazisikilizwi kwanini wanaendelea kutoa hivyo vijimisaada vyao?!?

Hapa ndiyo yale mambo ya kiranja mkuu, "ukitaka kula, sharti uliwe!!!"

Mimi kwa kweli ninatamani sana siku ifike misaada yote isitishwe. Siku hiyo wadanganyika tutapata akili.

Ee Mola niweke hai nione siku hiyo. Amina.
 
Last edited by a moderator:
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
10,711
Likes
1,009
Points
280
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
10,711 1,009 280
Ni bora hao wahisani wangakazia kabisa msimamo wao,au hata waisishe kbs hiyo misaada.Serikali yetu haifikiri nje ya bakuli(kuomba misaada)ni jambo baya sana kwa nchi tajiri kama hii yenye raslimali za kutosha.Matokeo yake tunafikiri kuiba na kuomba tu.Raisi amehamishia ikulu ktk anga,ni ufujaji tu wa fedha pasi na sababu za msingi.HIVI HATUWEZI KUFIKIRI NJE YA KUTEMBEZA BAKULI KWA WAGENI?
Unajua penye wanauza bastola used?
 

Forum statistics

Threads 1,235,809
Members 474,742
Posts 29,236,731