Kumbe kweli Lowassa hafahamu matatizo ya Watanzania.

Kumbe kweli Lowassa hafahamu matatizo ya Watanzania.

Lowaasaaaaasziiiiiiiiiuiuuuuwiiiiiiii!!!!!!!!!UMETuANGuShaaaaa'sijui raisi akifungwa nepi ataongozaaaaa?????
 
Ndg yako unataka kunambia ck zote alikua hajui matatizovya watz pamoja na kua serikalin kwa zaid ya miaka 30? kwel mapenz upofu

Hata sasa hafahamu kama zaidi ya watanzania milioni 35 hawana internet access.

Eti wakasome kwenye tovuti ya CHADEMA. Hiki ni kichekesho kama siyo masikitiko.
 
Magufuri alisema atasafiri kwa barabara wakati wa kampeni ili ayajue matatizo yaliyopo.je kwa msingi hiyo magufuri anayajua matatizo ya watanzania?je magufuri alikurupuka kuusaka uraisi bila kujua anachoenda kufanya ikulu? Naona kwa sasa magufuli akajifunze matatizo yaliyopo agombee 2020 kwani wakati huo chama chake kama kitakuwa hai kitakuwa na chenyewe kimepata akili mpya.
 
Pia kuna kitu kimoja naomba jibu kwanini kashfa zote zinaibuliwa na wabunge wa upinzani wabunge wa ccm huwa wanatetea na kuzima hoja hizo je hawajui kuwa dili limepigwa au ndio mfumo wao? tafakari chukua hatua!
 
Ungekuwa unajitambua usingetoa hii kitu unaidhalilisha ccm kuwa chama cha wapiga dili na kubebana inapotokea mtu kuhama unataja uchafu wake hii ni sawa na kuachana na mkeo alafu unautangazia umma kuwa mke wangu alikuwa malaya na hata hawa watoto tuliozaa sio wangu ni wa michepuko' tafakari chukua hatua!
Hoja yako ni nini?

Nani amekuambia mimi ni CCM?

Hufahamu kama kuna zaidi ya watanzania milioni 40 siyo wanachama au wapenzi wa vyama vya siasa?
 
Watakukana kama polepole anavyotukana kwa kutamka ukweli kama huo.
 
Tumeona wenyewe hatudanganyiki tena Tumerudi Nyumbani Magufuri Jiandae Kuapishwa Baba .

Huyu Lowassa anashangaza kweli.

Mimi nilidhani ni usanii alipopanda daladala na kudai snataka kufahamuatatizo ya watanzania. Kumbe ni kweli!
 
Lowassa tunayeambiwa ana maono, anawaagiza eti watanzania wote wakasome hotuba yake kuhusu maona yake ya Tanzania aitakayo kwenye tovuti ya CHADEMA. Kweli?

Lowassa hafahamu kuwa, kwa mujibu wa data kutoka TCRA na NBS, Watanzania zaidi ya milioni 35 hawana internet access kutokana na umasikini na ukosefu wa umeme wa uhakika katika maeneno mengi hasa vijijini. Lowassa anayedai anafahamu matatizo ya Watanzania hafahamu ni watanzania wachache wanaweza kuisoma hiyo hotuba yake.

Lowassa hafahamu kuwa gharama ya kununua smart phone ni anasa isiyowezekana kwenye familia nyingi nchini.

Kumbe kupanda daladala na kuongea na Mama Lishe haukuwa usanii bali alikuwa kweli anataka kufahamu matatizo ya msingi ya Watanzania pamoja na kuwahi kuwa Waziri Mkuu.

Ukweli ni kwamba, Lowassa hana maono na hana hata msingi mmoja anaousimamia. Historia haimuonyeshi kuwa ni nabii ingawa baadhi ya watu wamempa ‘unabii’ na amekuwa ni kama ideology kwa sasa.

Lakini hawa Watanzania wanaomshabikia Lowassa wamekuwa sawa na wale watu wazima wanaohubiriwa na mchungaji mmoja huko Afrika Kusini na bila kufikiri kukubali kula majani, nyoka, na hata kuvua nguo! Hawana tofauti na wafuasi wa Kibwetere waliochomwa moto na kufia kanisani.

Kwa maono haya haishangazi kuzisoma data zinazoonyesha Monduli ni moja ya Jimbo masikini sana kiuchumi na kijamii nchini.

Hivi karibuni niliwauliza watu wanaomshabikia swali hili: Lowassa amefanya nini kwao Monduli akiwa Mbunge wa miaka zaidi ya 30, Waziri na Waziri Mkuu? Je, Monduli kajenga shule za kutosha, kawaletea maji ya kutosha, kajenga kiwanda cha nyama? Kajenga kiwanda cha maziwa au jibini? Jibu ni ‘hapana’.

Wamasai wa Monduli ni wafugaji; je amewabadilisha kiasi cha kuwafanya wafuate ufugaji wa kisasa? Jibu pia ni ‘hapana’. Isitoshe, Wamasai wanalalamika kila siku kuhusu matatizo ya ardhi yanayowakabili; Je, Lowassa amewasaidia vipi katika suala hilo? Hata hapa jibu ni ‘hajawasaidia’.

Lowassa anadai eti yeye ni mtu wa kuleta ‘mabadiliko’. Si angeanza kwanza ‘kuibadili’ Monduli yake kabla ‘hajaibadili’ Tanzania nzima? Lowassa amekuwa mbunge kwa miaka zaidi ya miaka 30 hakuna alichokifanya kuwainua wana Monduli kiuchumi na kijamii.

Dk. Slaa amekuwa Mbunge wa Jimbo la Karatu kwa miaka 15 lakini ameacha mabadiliko makubwa ya kiuchumi na kijamii kwa wananchi wa Karatu ukilinganisha na Lowassa ambaye pamoja na kuwa mbunge kwa zaidi ya miaka 30, amewahi pia kuwa Waziri na Waziri Mkuu wa Tanzania. Huduma za elimu na maji ziko kwa kiwango cha juu katika Jimbo la Karatu ukilinganisha na Jimbo la Monduli.

Ukweli ni kwamba hata alipokuwa waziri wa ardhi aligawa viwanja kwa rafiki zake akina Ladwa wakajenga hoteli ya Golden Tulip. Ni kipindi hicho cha uwaziri wake pia kipande cha Gymkhana kilimegwa na kujengwa Serena Hotel. Je, alishughulikia migogoro ya ardhi ya wananchi wa kawaida? La hasha.

Wanaomzunguka wanazungumzia sera zake zipi? Kwamba wakiingia ikulu watafanya nini? Nijuavyo, maswahiba wake tayari wameshajigawia madaraka na miradi kana kwamba tayari wameshinda uchaguzi!

Inasikitisha kwamba baadhi ya Watanzania (kwa wiki hizi nne) wameshindwa kuyaona yote hayo, na wanamshabikia tu kwa kufuata mkumbo kama vile hawana akili nzuri. Lakini nina hakika watanzania wengi wameanza kuyaona mapungufu mengi ya Lowassa.

Baadhi ya Viongozi wakuu wa CHADEMA waliyaona matatizo ya Lowassa na wakasema katika thread hii,


Kwa ulafi wa madaraka, leo baadhi ya viongozi wakuu wa CHADEMA ndiyo wamekuwa watetezi wa Lowassa.

attachment.php

HOTUBA YA MGOMBEA URAIS KUPITIA CHAMA CHA CHADEMA NA UKAWA MH. EDWARD NGOYAI LOWASSA

YA KUZINDUA ILANI NA KAMPENI YA UCHAGUZI MKUU

Jangwani-Dar-es-Salaam, 29 AGOSTI 2015
​

Ndugu Wana Dar es salaam na Watanzania wenzangu

1. Leo ni siku ya kihistoria. Baada ya miaka ishirini na tano tangu mfumo wa vyama vingi urejeshwe, vyama vya upinzani wa CHADEMA, CUF, NCCR na NLD umeungana chini ya Umoja wa Katiba ya Wananchi kupigania uchaguzi mkuu wa mwaka huu na kuwa na mgombea mmoja katika ngazi zote.

2. Miaka zaidi ya hamsini ya utawala wa serikali za CCM na waasisi wake, umekuwa utawala wa wachache walio hodhi madaraka na mali za nchi.

3. Leo tunaanza safari ya uhakika ya kuleta mabadiliko ya kweli nchini.

a. Mabadiliko yaletayo neema na kujenga upya mfumo wa uchumi, haki na sheria nchini.

b. Mabadiliko ya kuimarisha huduma za jamii kama elimu, afya, maji na makazi.

c. Mabadiliko ya kuondoa umaskini.

d. Mabadiliko tunayatoahidi ni mabadiliko ya kurejesha matumaini kwa Watanzania kwa kubadili hali zao za maisha.

4. Kila mwaka hali na ubora wa maisha ya Watanzania imeshuka wakati tunaambiwa kuwa pato laTaifa linakuwa.

5. Lakini Watanzania wanachotaka siyo takwimu bali kuona kipato chao kinakua, shule, hospitali na barabara bora zinajengwa.

6. Wanataka kupata maji safi na salama ya kunywa. Wanataka makazi bora.

7. CHADEMA na UKAWA, tuna dhamira ya kuleta mabadiliko ya kweli ili kuona azma ya Watanzania tangu uhuru ya kuondoa umaskini, maradhi,na ujinga inahitimishwa.

8. Ili tufanye hivyo tuahitaji tufanye mabadiliko ya fikra, uongozi, sera na utendaji.

9. Leo Tanzania inakabiliwa na changamoto nyingi za ki-uchumi, kisiasa na kijamii. Changamoto hizi ni matokeo ya sera za utawala wa Chama kimoja wa miaka hamsini. Sote ni wahanga wa siasa na sera hizi.

10. Miaka Hamsini ya CCM imetosha. Tunataka mabadiliko na siyo ahadi zile zile kila mwaka.

11. Tusidanganyike, CCM hawana jipya.

12. Chagueni UKAWA wenye dira ya kubadili maisha ya wananchi.

13. Mimi ninauchukia umaskini na mimesimamia maendeleo kwa vitendo. Nilipokuwa Waziri Mkuu nilijaribu kubadili hali hii. Nilisimamia ujenzi wa shule za kata, Chuo Kikuu cha Dodoma. Nilihakikisha mikataba mibovu ya maji inavunjwa na sasa wananchi wa kanda ya ziwa wanapata maji safi.

Ndugu watanzania
14. CCM wanauliza tuna mpango gani wa kumaliza umaskini. Sisi hatuahidi tu. Tutatenda.

15. Ilani yetu ni dira ya kuondoa umaskini kwa mikakati sahihi na siyo nadharia.

16. Mkakati wa kuondoa umaskini si wa sekta kwa sekta bali wa sekta zote kwa pamoja. Ni ujumla wa utendaji na utekelezaji wa sera za kila sekta utakao leta maendeleo.

17. Mkakati wangu na UKAWA wa kuondoa umaskini utakuwa na nguzo tano:-
a. Kupunguza matumizi ya serikali na mashirika yake na kuimarisha utendaji na uwajibikaji.
b. Kukuza pato la serikali kwa kudhibiti ukwepaji na misamaha ya kodi holela na kuhakikisha nchi inawekeza katika sekta muhimu na inapata gawio halisia kutoka wawekezaji
c. Kukuza uchumi kwa sera na sheria endelevu ikiwa ni pamoja na kukuza biashara na uwekezaji hasa katika sekta za madini, kilimo, viwanda, ufugaji na uvuvi na kuondoa kodi kwa wanyonge.
d. Kuimarisha huduma za umma kama elimu, afya, maji na makazi, na mazingira
e. Kuimarisha utawala bora na mfumo wa haki na sheria chini ya Katiba ya Wananchi.

18. Chini ya misingi hii na ili kufanikisha mkakati wa kuondoa umaskini, serikali yangu itafanya yafuatayo:-

ELIMU BORA KWA KILA MTANZANIA
Nimelisema hili huko nyuma. Nalisema tena leo. Elimu kwanza, Elimu kwanza, Elimu kwanza.

Kwa hiyo mkakati wetu wa msingi utakuwa kutoa Elimu itatayogharamiwa na serikali kwa kila Mtanzania kutoka elimu ya msingi hadi Chuo Kikuu na pia:-

1. Kuimarisha elimu ya teknolojia, ustadi na ufundi inayojenga uwezo wa kujiajiri na ushindani katika soko la ajira.
2. Ujenzi na uimarishaji wa miundombinu ya elimu ikiwa ni pamoja na shule za Kata.
3. Kusimamia ubora wa viwango vya elimu kote nchini.
4. Kuimarisha taaluma na mitaala katika mashule.
5. Kuondoa utoro darasani, na kuboresha afya za wanafunzi.
6. Kuboresha maslahi na vitendea kazi kwa walimu ikiwa ni pamoja na nyumba, posho ya kufundishia, usafiri na zana za teknolojia.
7. Kufuta michango ya maabara ya shule za kata

AFYA
1. Afya na tiba ya kila Mtanzania itagharamiwa kupitia bima za gharama nafuu na mifuko ya hifadhi ya jamii
2. Tutaimarisha afya ya msingi pamoja na kinga kupunguza gharama za tiba.
3. Serikali itahakikisha kuna uwiano na upatikanaji wa watumishi wa afya katika kada mbalimbali ili kuleta tija na huduma stahiki.
4. Itaimarisha miundombinu ya afya pamoja na kujenga hospitali za kisasa ili kusogeza huduma za afya karibu na jamii na pia kuepukana na tiba za nje ya nchi.
5. Tutarejea kwa lengo la kuboresha maslahi na vitendea kazi katika sekta ya Afya ikiwa ni pamoja na nyumba na usafiri.
6. Tutathibiti ongezeko la gharama za huduma za afya bila kuathiri uendeshaji wa watoaji huduma za afya kama vile serikali na hospitali za sekta binafsi.

ARDHI, MAJI NA KILIMO

1. Tutaimarisha mfumo wa umiliki wa ardhi kwa Watanzania na kudhibiti migogoro ya ardhi hasa kati ya wakulima na wafugaji.
2. Tutapima ardhi yote ya Tanzania na kumilikisha vijiji na wakulima kwa hati za serikali ili kuipa thamani.
3. Tutaleta mapinduzi ya kilimo kwa kuimarisha elimu, ufundi na teknolojia ya kisasa na kumkomboa mkulima kutoka jembe la mkono.
4. Tutasimamia kilimo, ufugaji na uvuvi wa kisasa na kuunganisha sekta hizo na ya viwanda.
5. Kuhakikisha kuwa wananchi wanatunza na kulinda vyanzo vya maji.
6. Tutakuza kilimo cha umwagiliaji kwa kuwapa wakulima elimu na mikopo ya riba nafuu ya kuvuna maji na kujenga miundombinu husika.
7. Tutaweka mazingira rafiki yatakayomhakikishia kwa kila Mtanzania kupata maji safi na salama. Kumaliza kero za maji nchini kutamkomboa mwanamke kutokana na adha ya kuchota maji kwa kichwa
8. Nitafuta kodi zote za mazao na mifugo kwa wakulima na wafugaji.
9. Tutasimamia kilimo cha biashara kinachozingatia maslahi ya nchi na ya Watanzania.
10. Tutaanzisha programu maalum ya kufufua mazao asilia ya Tanzania hususan mkonge.
11. Tutaanzisha Benki ya Maendelo ya Ufugaji na Uvuvi.

MIUNDOMBINU
1. Tutaboresha bandari zilizopo na kujenga mpya kama vitega uchumi vya Taifa ili kurejesha biashara tulizopoteza kwa bandari za nchi jirani.
2. Tutajenga barabara nchini kwa kuzingatia ubora hasa zile za vijijini.
3. Tutajenga reli ya kati kwa viwango vya kisasa
4. Tutajenga shirika la Ndege la Taifa linalojiendesha kwa misingi ya faida.
5. Tutajenga miundombinu ya kisasa na kuondosha misongamano ya magari hasa katika majiji ya Dar es salaam, Mwanza, Mbeya na Arusha
6. Tutaimarisha uzalishaji na usambazaji wa umeme vijijini ili kufikia zaidi ya asili mia sabini na tano ya Watanzania

VIWANDA

1. Tutaimarisha sekta ya viwanda kuwa mhimili wa uchumi kwa uzalishaji wa bidhaa na ajira endelevu
2. Tutajenga viwanda vipya vya kusindika mazao ya kilimo, uvuvi na ufugaji.
3. Tutahakikisha kuwa ndani ya miaka mitano mali ghafi zote za Tanzania zinasindikwa kabla ya kusafirishwa nje ili kuongeza mapato na ajira ya mamilioni ya vijana.
4. Tutaanzisha Benki ya Ukuzaji wa Viwanda

UCHUMI
1. Tutabadili mfumo wa Uchumi wa nchi ili kuhakikisha kuwa mfumo wa uchumi wa Tanzania unakuwa ni wa soko-kijamii ambapo nguvu za soko zitatumikia jamii kwa serikali kuweka uwiano wa mapato unaohakikisha huduma za kijamii zinapatikana kwa ufanisi.
2. Tutalinda sekta binafsi na bidhaa za ndani kwa kuwapa Watanzania upendeleo wa maksudi kwa kipindi cha mpito ili waimarike na waweze kuhimili ushindani. Tutawapa wafanyabiashara wetu upendeleo katika manunuzi ya serikali na kuwajengea mazingira mazuri ya biashara na kodi endelevu.
3. Tutawawezesha Watanzania kupata mitaji ya biashara kwa masharti nafuu kabisa.
4. Tutavutia uwekezaji na wawekezaji wenye tija. Kuweka udhibiti wa wahamiaji wasioleta tija wala maslahi kwa Taifa.
5. Tutaimarisha sera ya ubia baina ya Serikali na Sekta binafsi kwenye maeneo muhimu ya kiuchumi na kibiashara. Pia, kuwawezesha Watanzania kuwekeza kwa njia ya ubia na wawekezaji wenye mitaji mikubwa bila kujali wanapotoka.
6. Tutaimarisha usimamizi kwa kubadilisha mfumo wa Vyama vya Ushirika nchini ili utokane na uendeshwe na wakulima wenyewe ikiwa na pamoja na kuwawezesha kuboresha makazi kwa mpango wa kushirikiana kujenga nyumba bora
7. Tutaanzisha na kuwezesha uanzishaji wa viwanda vidogovidogo vinavyotoa ajira kwa wingi kwa kuvihusisha na vyuo vya ufundi na benki maalum kwa lengo hilo.

AJIRA
1. Tutasimamia swala la ajira hasa kwa vijana kwa kukuza elimu ya ufundi ili waweze kujiajiri
2. Tutazipa kipaumbele sekta zinazozalisha ajira kwa wingi hasa za viwanda, kilimo, ufugaji, uvuvi na utalii na kuzipa unafuu wa kodi ili zikue kwa haraka.
3. Tutawapa wawekezaji wakubwa katika sekta hizi upendeleo maalum na viwango vya kodi nafuu.

NISHATI NA MADINI
1. Serikali itashiriki kikamilifu katika uzalishaji wa nishati
2. Itatengeneza mazingara mazuri ya kisera yatakayovutia na kuwezesha ushiriki wa Watanzania na ubia kati yao na wageni.
3. Serikali yangu itaupa uzalishaji mkubwa wa umeme wa maji kipaumbele namba moja, umeme wa makaa ya mawe kipaumbele namba mbili, umeme wa gesi asilia kipaumbele namba tatu na umeme wa urana kipaumbele namba nne.
4. Serikali itatoa vipaumbele muhimu kwenye usambazaji wa huduma kubwa ya umeme sehemu za uzalishaji uliyolenga masoko ya ndani, ya nchi jirani na ya nchi za kigeni.
5. Itapitia upya mikataba yote mikubwa ya nishati na madini ili kubaini iliyo mibovu na kuifanyia maboresho.
6. Serikali yangu itatumia sehemu ya hisa zake kwenye raslimali kubwa ya gesi asilia iliyopatikana hapa nchini kama rehani kwenye kujichukulia mikopo kwa ajili ya ujenzi wa miundo mbinu ya mabomba ya gesi.
7. Serikali itatoza kodi na ada ndogo zaidi kwa wazawa wenye ubia kati yao na wageni kuliko zitakazotozwa kwa wageni wasiowekeza kwa kushirikisha wazawa.

8. Serikali itasitisha utoaji wa misamaha ya kodi isiyo lazima kwenye sekta ya madini, na badala yake itawekeza kwenye kuongeza thamani ya raslimali zake za madini.
9. Tutakuza nishati mbadala kutamkomboa mwanamke kutokana na adha ya kukata kuni

MALIASILI NA UTALII
1. Tutasimamia uvunaji na matumizi ya rasilimali za Taifa kwa manufaa ya kila Mtanzania wa kizazi hiki na kijacho
2. Tutapiga vita ujangiri na kuimarisha utunzanji wa hifadhi za taifa na mazingira
3. Tutachochea ujenzi wa miundombinu ya utalii nchini ikiwa ni pamoja na ujenzi wa mahoteli na kuimarisha mafunzo
4. Tutaongeza idadi ya watalii kufikia milion mbili ifikapo 2020.

UTAWALA BORA, ULINZI WA NCHI NA USALAMA WA RAIA
1. Tutasimamia Katiba mpya inayolinda haki za msingi za wananchi na kuweka bayana mipaka ya madaraka ya serikali na viongozi, Bunge na Mahakama.
2. Tutaboresha miundobinu ya sheria na kuimarisha utendaji wa Mahakama na maslahi ya wafanyakazi
3. Tutasimamia haki za raia na kuangalia upya sheria kandamizi ili wananchi kama Masheik wa Zanzibar hawasoti jela kwa sababu za kisiasa.
4. Tutaimarisha mafunzo ya vyombo ya Polisi hasa wapelelezi na waongoza mashtaka ili wapate uwezo wa kusimamia utoaji wa haki.
5. Tutavipa vyombo vyote vya ulinzi na usalama nyenzo na kuboresha mazingira yao ya kazi na maslahi


UZALENDO, UTENDAJI NA UWAJIBIKAJI
1. Tutajenga uzalendo ili kila Mtanzania aweze kutathmini mchango wake kwa taifa kila siku
2. Tutaimarisha nidhamu, utendaji na uwajibikaji katika Sekta ya Umma
3. Tutaimarisha mchango wa Wataalam wetu, wanawake na vijana katika kusimamia uchumi na kuwajengea mazingira stahiki ya kazi pamoja na mafao.
4. Tutapiga vita rushwa na ubadhirifu katika sekta ya Umma na binafsi
5. Tutadhibiti na kupunguza matumizi ya serikali ikiwa ni pamoja na kufuta safari za watumishi serikalini zisizokuwa muhimu pamoja na zile za Rais na kupiga marufuku matumizi ya mashangingi serikalini.
6. Tutadhibiti deni la Taifa kwa kuanza na ukaguzi wa madeni ya serikali ili kuhakiki jinsi yalivyotumika
7. Tutaimarisha uwazi na kuondoa usiri katika shughuli za serikali na kuweka bayana mikataba yote ya nchi ikiwa ni pamoja na ile ya mafuta, madini na gesi asilia


KUKUZA PATO LA SERIKALI

1. Tutadhibiti mapato kutokana na raslimali kwa kupitia upya viwango vya mirabaha kutokana na madini na gesi asilia ili kuhakikisha kuwa Tanzania inapata gawio stahiki.
2. Serikali itaanzisha Wizara maalum itakayosimamia nishati ya gesi na mafuta.
3. Tutaimarisha ofisi ya Msajili wa Hazina ili kusimamia vema uwekezaji wa Serikali katika mashirika na mapato yake.
4. Tutahakikisha kuwa mashirika ya umma yanaendeshwa kwa misingi ya faida na uadilifu.
5. Tutadhibiti ukwepaji kodi za ushuru wa forodha na kupiga marufuku misamaha ya kodi holela ili kuokoa mabilioni ya fedha yanayopotea kila wiki.
6. Sambamba na hilo tutarahisisha utaratibu wa kulipa kodi ili kuondoa kero na mazingira ya rushwa. Kwa kudhibiti makusanyo ya kodi tutakusanya fedha za kugharimia huduma za msingi kama afya na elimu kikamilifu.


KUIMARISHA MUUNGANO

1. Tutaimarisha umoja, usalama na udugu wa Watanzania na Muungano kwa misingi ya haki na usawa

WANAWAKE, WATOTO NA WAZEE

1. Wanawake watapewa fursa na haki sawa katika elimu na uchumi ili waweze bila kuwezeshwa.
2. Tutahakikisha wazazi wanapata fursa ya kuwa walezi na wafanyakazi kwa kuongeza urefu wa likizo ya uzazi
3. Tutaimarisha elimu ya watoto hasa wasichana na kukuza fursa zao na kukomesha ndoa za watoto wadogo.
4. Tutaongeza uwakilishi wa akina mama katika ngazi zote serikalini na mashirika yake kufikia asili mia hamsini ifikapo 2020.
5. Wazee na wasiojiweza watapewa posho ya kujikimu inayokidhi mahitaji ya msingi itakayowawezesha kuishi kwa heshima na kulinda utu wao ndani ya familia na jamii zao.

SANAA, UTAMADUNI NA MICHEZO


1. Tutaendeleza na kuwezesha vipaji vya sanaa na michezo
2. Tutarudisha viwanja vya michezo vilivyovamiwa
3. Tutafuta kodi zote za vifaa vya michezo.
4. Tutadhibiti viwango na maadili ya bidhaa za nje zinazoingizwa nchini na kuzitoza kodi halisia
5. Tutajenga taasisi na vyuo vya kukuza michezo ili kuhakikisha kuwa ndani ya miaka mitano Tanzania inashiriki kwa ushindi katika mashindano ya kimataifa ya soka na riadha
6. Tutalinda Hakimiliki za sanaa nchini
7. Tutafuta kodi za sanaa kwa wasanii chipukizi ili kuwapa muda kwa kujijenga.

SERA YA MAMBO YA NJE YENYE TIJA KWA TAIFA


1. Tutakuza ushirikiano wa Kimataifa wenye tija na Ujirani mwema.

2. Tutatetea haki za binadamu, usawa wa nchi na kuimarisha ushiriki wa Tanzania katika diplomasia ya kimataifa.

3. Tutakuza umoja na ushirikiano wa Umoja wa Afrika, Jumuia ya Afrika Mashariki, SADC na Umoja wa Mataifa.

4. Tutaimarisha Umoja wa Mataifa ikiwa ni pamoja na kudai mabadiliko ya mfumo ili kuleta usawa wa nchi shiriki.

Ndugu Watanzania

Naomba nimalizie kwa kusema yafuatayo

1. Natambua kuwa uongozi ni dhamana. Mkinichagua nitaienzi dhamana hiyo kwa utendaji uliotukuka.

2. Nawaahidi Watanzania kuwa kwa uwezo, akili, uzoefu na nguvu zangu zote nitawatumikia. Nawaomba nanyi mniahidi jasho lenu na uwezo wenu wote ili kwa pamoja tuvuke. Tutajikomboa toka utawala wa CCM unaodumaza uchumi na maendeleo. Tutaanza safari ya uhakika kuondoa umaskini.

3. Mabadiliko pia ni kuthamini utu na kukataa hadaa ya hongo ili kuuza haki yako ya kuchagua. Msikubali rubuni za uchaguzi kwa kupewa pesa au vitu. Rushwa ya uchaguzi ndiyo sera ya CCM. Ukikubali basi umeuza pia haki na sauti yako ya kuwalalamikia walio madarakani. Imetosha. Tukatae. Tulinde utu na haki zetu. Tuchague mabadiliko.

4. Mabadiliko ni fikra. Ni kufikiri na kutenda tofauti. Hatuwezi kuendelea kufikiri na kutenda kama kwamba hatuna dharura ya maendeleo. Kwanza tuanze kwa kufanya mabadiliko na tujiamini kuwa sisi kama Taifa tunaweza. Tunaweza kujitegemea na kuleta maendeleo yetu wenyewe bila kutegemea wafadhili. Hii si ndoto. Nchi nyingi zimefanikiwa kuondoa umaskini katika kizazi kimoja. Tujifunze kutoka kwao.

5. Tuwe taifa linalotumia raslimali zake kujiendeleza na siyo kuwanufaisha wageni na kuwafanya Watanzania watwana katika nchi yao. Inabidi tuache kuwa taifa ombaomba. Tuache kuukubali na kuvaa umaskini kama joho la fahari.

6. Mabadiliko ya kweli hayawezi kuletwa na CCM. Tusitegemee kuwa leo wana jipya. Ndiyo maana ahadi walizotoa miaka thelathini iliyopita ndizo wametoa juzi. Tukatae hadaa. Miaka hamsini ya CCM imetosha.

7. Tunaamani kwamba tutashinda kwa sababu Watanzania mpo nyuma yetu. Watanzania mmeamua kuleta mabadiliko. Kura yako ndiyo itakayokuwa mkombozi wako. Hakikisha unapiga na kuilinda kura yako. Wakati wa mabadiliko ni sasa.

Mungu ibariki Tanzania. Asanteni sana
Last edited by Tumaini Makene; Yesterday at 21:32.​
 
Sisi haijalishi anajua au hajui tunachotaka ni mabadiliko mbona hao waliokaa madarakani miaka 50 wameshindwa kutatua matatizo yetu all we need is changes.
 
Hivi wewe mtoa mada una akili timamu kweli? Au kwasababu ya kulipwa vielfu 7 vya Nape ndio unakuja kutunga uzushi hapa? UKAWA WANA SERA NZURI SANA ZA KUMKOMBOA MTANZANIA,sio kama yale matusi ya ccm. KURA ZETU NI KWA LOWASSA NA WAGOMBEA WA UKAWA.

Tuwekee hapa hizo sera...tuzione pamoja
 
Huyu Lowassa anashangaza kweli.

Mimi nilidhani ni usanii alipopanda daladala na kudai snataka kufahamuatatizo ya watanzania. Kumbe ni kweli!

Kweli kuna watu wanahitaji elimu kubwa sana...
Naomba usome na uelewe kila kitu! Mimi si wanasiasa na nimeenda shulee na sasa ni muajiriwa natambua vitu vingi tu na nimeishi monduli pia..
Kwa kawaida wamasai wanaitamaduni na utamaduni wao unawafanya wafuate sheria na mila zao bila kuvurugwa na kitu chochote, Lowasa anapendwa kwao monduli kuliko kawaida na kila mwanamonduli anatamani arudi kwao kwakuwa kuna maendeleo makubwa yaliyofanywa na Lowasa tena kwakupitia pesa yake na si ya serikali.
Na ndio maana alipostaafu uwaziri watu karibu wote wa mondoli na hata manyara kwa ujumla walimpokea kwa furaha ya ajabu! Hujiulizi?
Wewe mwenyewe unatambua hakuna njia nyingine ya kuokoa watanzania ila ni kutopigia kura CCM. Jamani, labda uwe umehongwa dunia, lakini kama hivyo sivyo hata aje malaika awe CCM.. Hakuna chochote kitakacho badilika: katiba ya chama hairuhusu mabadiliko.. Je, tutabadirika?
Ilani ya chama cha mapinduzi imezeeka, haikubali mabadiliko! Wewe sema tu oh! Magufuli atabadili nchi.. Utakuja kunyongwa kwakutokuwa na akili ya kufikilia.. Nini maana ya uongozi?
Kwanini kikwete alipendwa na kupendwa kuliko raisi yeyote aliyewahi kuongoza tanzania na akatoa ahadi mbovu na zisizo tekelezeka mapaka akatamani aziuzulu! Is that what u want again this time?
Tazama bunge la tanzania lililopita.. Hivi kuna tofauti gani kati ya wanafunzi wanaofanya debate standard 6 in local government na bunge hilo...? Niambie ni mara ngapi umejutia kuwepo kwa tume mbovu ya maadili?? Hebu soma bwana, soma!!!!! Wewe ni nani lakini huelewi!!!? Wamekupa nini hawa!? "Usijisikie vibaya kwa kutojua, jisikie vibaya kwa kutoelewa!!"

Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
 
Tuwekee hapa hizo sera...tuzione pamoja

Hata ukiitazama hautaona na hata ukizisikia hutozielewa kwasababu upo katika ushabiki zaidi wa CCM

Hata hivyo siwezi kuzipost zote hapa kwakuwa ni nyingi mno,
 
Kweli kuna watu wanahitaji elimu kubwa sana...
Naomba usome na uelewe kila kitu! Mimi si wanasiasa na nimeenda shulee na sasa ni muajiriwa natambua vitu vingi tu na nimeishi monduli pia..
Kwa kawaida wamasai wanaitamaduni na utamaduni wao unawafanya wafuate sheria na mila zao bila kuvurugwa na kitu chochote, Lowasa anapendwa kwao monduli kuliko kawaida na kila mwanamonduli anatamani arudi kwao kwakuwa kuna maendeleo makubwa yaliyofanywa na Lowasa tena kwakupitia pesa yake na si ya serikali.
Na ndio maana alipostaafu uwaziri watu karibu wote wa mondoli na hata manyara kwa ujumla walimpokea kwa furaha ya ajabu! Hujiulizi?
Wewe mwenyewe unatambua hakuna njia nyingine ya kuokoa watanzania ila ni kutopigia kura CCM. Jamani, labda uwe umehongwa dunia, lakini kama hivyo sivyo hata aje malaika awe CCM.. Hakuna chochote kitakacho badilika: katiba ya chama hairuhusu mabadiliko.. Je, tutabadirika?
Ilani ya chama cha mapinduzi imezeeka, haikubali mabadiliko! Wewe sema tu oh! Magufuli atabadili nchi.. Utakuja kunyongwa kwakutokuwa na akili ya kufikilia.. Nini maana ya uongozi?
Kwanini kikwete alipendwa na kupendwa kuliko raisi yeyote aliyewahi kuongoza tanzania na akatoa ahadi mbovu na zisizo tekelezeka mapaka akatamani aziuzulu! Is that what u want again this time?
Tazama bunge la tanzania lililopita.. Hivi kuna tofauti gani kati ya wanafunzi wanaofanya debate standard 6 in local government na bunge hilo...? Niambie ni mara ngapi umejutia kuwepo kwa tume mbovu ya maadili?? Hebu soma bwana, soma!!!!! Wewe ni nani lakini huelewi!!!? Wamekupa nini hawa!? "Usijisikie vibaya kwa kutojua, jisikie vibaya kwa kutoelewa!!"

Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums

Kwahiyo tufanye mabadiliko kwa kumchagua mtu tusiyemuelewa?? Kama kiongozi tunayemtegemea kuwa kiongozi wetu wa mabadiliko anapewa dk10 atoe neno na anaanza kutuambia muda hautoshi baadala yake katika hizo dk10 anatuambia atamtoa babu seya na masheikh wa uamsho, mtu tuliaminishwa na wapenda mabadiriko wenzetu ambao ni viongozi tukimchagua basi tukapimwe akili... Mtu ambaye anakashfa nzito ya kututia umasikini lakini mpaka sasa hajatupa strong evidence kuwa hahusiki zaidi ya kutuambia mamlaka za juu wakati waliomtuhumu walikuja na strong evidence,,
dola sio kitu cha kujaribu kwani dola inahitaji utayari kwa maana ya kiutawala na kiutendaji..
sio kweli kwamba ndani ya miaka 50 CCM hakuna walichokifanya,,, binafsi nimesoma shule za serikali kuanzia msingi mpaka chuo kikuu tena kuanzia 1990-2008. Baada ya uhuru barabara zilikuwa km ngapi, tulikuwa na vyuo vikuu vingapi,, huduma za maji zilikuwaje, huduma za afya zilikuwaje, usafiri,jeshi,umeme vilikuwaje??? na sasa tumefikia wapi??? Pipeline ya gas ipo dar tayari,plant ya kuchakata gas ipo mtwara,, lng plant inajengwa lindi mwakani,, kinyerezi one iko tayari kuanza sijui ni MW ngapi?? mradi wa kuua virusi vya malaria uko kibaha na ni wakwanza east and central africa, bandari kubwa inajengwa bagamoyo,, tayari juzi tumeweza kuingiza meli kubwa dar port container 5500,, DAR INTERNATIONAL airport inatanuliwa KUWEZA kuingiza ndege nyingi na kubwa,, tuna KIA na uwanja wa ndege wa songwe,, pale Mwanza tayari uwanja wa ndege unafanyiwa upanuzi, jeshi letu tumeona limeboreshwa,, na vingine vingi ambavyo hapa havitoshi,,, sasa unataka kuniambia ukawa wakiingia hivi vyote watabomoa na kuanza upya kwa kuwa CCM for 50yrs hakuna walichofanya?? tuwe na shukrani kwa hicho walichofanya na sio kusema 50yrs for nothing wakati umesoma mpaka chuo kikuu kwenye taasisi za serikali mpaka ukawa na degree au diploma,,,
Ukubwa wa Kenya+uganda+burundi+rwanda+malawi+djibout ni sawa na tanzania moja..
india pamoja na kuendelea kote watu wanoishi below poverty line ni mill400, wakati mwingine kuwa masikini sababu inaweza kuwa wewe mwenyeww.
 
Lowassa tunayeambiwa ana maono, anawaagiza eti watanzania wote wakasome hotuba yake kuhusu maona yake ya Tanzania aitakayo kwenye tovuti ya CHADEMA. Kweli?

Lowassa hafahamu kuwa, kwa mujibu wa data kutoka TCRA na NBS, Watanzania zaidi ya milioni 35 hawana internet access kutokana na umasikini na ukosefu wa umeme wa uhakika katika maeneno mengi hasa vijijini. Lowassa anayedai anafahamu matatizo ya Watanzania hafahamu ni watanzania wachache wanaweza kuisoma hiyo hotuba yake.

Lowassa hafahamu kuwa gharama ya kununua smart phone ni anasa isiyowezekana kwenye familia nyingi nchini.

Kumbe kupanda daladala na kuongea na Mama Lishe haukuwa usanii bali alikuwa kweli anataka kufahamu matatizo ya msingi ya Watanzania pamoja na kuwahi kuwa Waziri Mkuu.

Ukweli ni kwamba, Lowassa hana maono na hana hata msingi mmoja anaousimamia. Historia haimuonyeshi kuwa ni nabii ingawa baadhi ya watu wamempa ‘unabii’ na amekuwa ni kama ideology kwa sasa.

Lakini hawa Watanzania wanaomshabikia Lowassa wamekuwa sawa na wale watu wazima wanaohubiriwa na mchungaji mmoja huko Afrika Kusini na bila kufikiri kukubali kula majani, nyoka, na hata kuvua nguo! Hawana tofauti na wafuasi wa Kibwetere waliochomwa moto na kufia kanisani.

Kwa maono haya haishangazi kuzisoma data zinazoonyesha Monduli ni moja ya Jimbo masikini sana kiuchumi na kijamii nchini.

Hivi karibuni niliwauliza watu wanaomshabikia swali hili: Lowassa amefanya nini kwao Monduli akiwa Mbunge wa miaka zaidi ya 30, Waziri na Waziri Mkuu? Je, Monduli kajenga shule za kutosha, kawaletea maji ya kutosha, kajenga kiwanda cha nyama? Kajenga kiwanda cha maziwa au jibini? Jibu ni ‘hapana’.

Wamasai wa Monduli ni wafugaji; je amewabadilisha kiasi cha kuwafanya wafuate ufugaji wa kisasa? Jibu pia ni ‘hapana’. Isitoshe, Wamasai wanalalamika kila siku kuhusu matatizo ya ardhi yanayowakabili; Je, Lowassa amewasaidia vipi katika suala hilo? Hata hapa jibu ni ‘hajawasaidia’.

Lowassa anadai eti yeye ni mtu wa kuleta ‘mabadiliko’. Si angeanza kwanza ‘kuibadili’ Monduli yake kabla ‘hajaibadili’ Tanzania nzima? Lowassa amekuwa mbunge kwa miaka zaidi ya miaka 30 hakuna alichokifanya kuwainua wana Monduli kiuchumi na kijamii.

Dk. Slaa amekuwa Mbunge wa Jimbo la Karatu kwa miaka 15 lakini ameacha mabadiliko makubwa ya kiuchumi na kijamii kwa wananchi wa Karatu ukilinganisha na Lowassa ambaye pamoja na kuwa mbunge kwa zaidi ya miaka 30, amewahi pia kuwa Waziri na Waziri Mkuu wa Tanzania. Huduma za elimu na maji ziko kwa kiwango cha juu katika Jimbo la Karatu ukilinganisha na Jimbo la Monduli.

Ukweli ni kwamba hata alipokuwa waziri wa ardhi aligawa viwanja kwa rafiki zake akina Ladwa wakajenga hoteli ya Golden Tulip. Ni kipindi hicho cha uwaziri wake pia kipande cha Gymkhana kilimegwa na kujengwa Serena Hotel. Je, alishughulikia migogoro ya ardhi ya wananchi wa kawaida? La hasha.

Wanaomzunguka wanazungumzia sera zake zipi? Kwamba wakiingia ikulu watafanya nini? Nijuavyo, maswahiba wake tayari wameshajigawia madaraka na miradi kana kwamba tayari wameshinda uchaguzi!

Inasikitisha kwamba baadhi ya Watanzania (kwa wiki hizi nne) wameshindwa kuyaona yote hayo, na wanamshabikia tu kwa kufuata mkumbo kama vile hawana akili nzuri. Lakini nina hakika watanzania wengi wameanza kuyaona mapungufu mengi ya Lowassa.

Baadhi ya Viongozi wakuu wa CHADEMA waliyaona matatizo ya Lowassa na wakasema katika thread hii,


Kwa ulafi wa madaraka, leo baadhi ya viongozi wakuu wa CHADEMA ndiyo wamekuwa watetezi wa Lowassa.

attachment.php



Ukweli unauma sana ila jiandae kupokea matusi kutoka BAVICHA
 
mm ni shabiki wa lowasa lakin jana kaniangusha sana anashindwa kuhutubia watu anawaambia hotuba wataikuta kwnye mtandao...? amesahau kuwa kuna watu hawana ata nokia tochi..?
 
Ww uliendika ndio imekugusa si unayo smart phone na umeme mlivyokata wangeisikia wap hiyo hotuba?
 
Kweli kuna watu wanahitaji elimu kubwa sana...
Naomba usome na uelewe kila kitu! Mimi si wanasiasa na nimeenda shulee na sasa ni muajiriwa natambua vitu vingi tu na nimeishi monduli pia..
Kwa kawaida wamasai wanaitamaduni na utamaduni wao unawafanya wafuate sheria na mila zao bila kuvurugwa na kitu chochote, Lowasa anapendwa kwao monduli kuliko kawaida na kila mwanamonduli anatamani arudi kwao kwakuwa kuna maendeleo makubwa yaliyofanywa na Lowasa tena kwakupitia pesa yake na si ya serikali.
Na ndio maana alipostaafu uwaziri watu karibu wote wa mondoli na hata manyara kwa ujumla walimpokea kwa furaha ya ajabu! Hujiulizi?
Wewe mwenyewe unatambua hakuna njia nyingine ya kuokoa watanzania ila ni kutopigia kura CCM. Jamani, labda uwe umehongwa dunia, lakini kama hivyo sivyo hata aje malaika awe CCM.. Hakuna chochote kitakacho badilika: katiba ya chama hairuhusu mabadiliko.. Je, tutabadirika?
Ilani ya chama cha mapinduzi imezeeka, haikubali mabadiliko! Wewe sema tu oh! Magufuli atabadili nchi.. Utakuja kunyongwa kwakutokuwa na akili ya kufikilia.. Nini maana ya uongozi?
Kwanini kikwete alipendwa na kupendwa kuliko raisi yeyote aliyewahi kuongoza tanzania na akatoa ahadi mbovu na zisizo tekelezeka mapaka akatamani aziuzulu! Is that what u want again this time?
Tazama bunge la tanzania lililopita.. Hivi kuna tofauti gani kati ya wanafunzi wanaofanya debate standard 6 in local government na bunge hilo...? Niambie ni mara ngapi umejutia kuwepo kwa tume mbovu ya maadili?? Hebu soma bwana, soma!!!!! Wewe ni nani lakini huelewi!!!? Wamekupa nini hawa!? "Usijisikie vibaya kwa kutojua, jisikie vibaya kwa kutoelewa!!"

Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums

Msiwe mnasifia kwenye hamna! Mtu atoe pesa zake kwa mahitaji ya uma hapa Africa nani alikudanganya?hzo pesa hata kama atachimba visima na kujenga madarasa kwa pesa zake kuna siku atahitaji kuzirudisha,hakuna tajili hapa duniani anaeingia hasara eti kwa sababu ya masikini,hua wanatumia lasilimali watu kupata faida
 
Back
Top Bottom