kuhusu malaria


M

Milton Mponda

Member
Joined
Apr 5, 2011
Messages
7
Points
0
Age
39
M

Milton Mponda

Member
Joined Apr 5, 2011
7 0
Habari wanajamii
mi nataka nifahamu kitu kinachosababisha malaria kuwa sugu na tiba yake ni nini.Vilevile kama kuna mtu
anafahamu madawa ya mitishamba ambayo yanatibu kweli malaria sugu na si usanii wa mjini hapa.Malaria yangu imekuwa haiishi ninapotumia dawa sasa sijui ndo usugu wenyewe au nini hasa.
please help me!
 
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2012
Messages
3,601
Points
1,195
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2012
3,601 1,195
Milton Mponda,

Ungepitia baadhi ya thread kuhusu Malaria, katika moja ya thread(Malaria,kila mwezi, ni zaidi ya miaka 20 sasa naomba tiba) Dr. Riwa alijaribu kuelezea vizuri, pitia hiyo na ukiwa na maswali ndiyo urudi mkuu
 
Last edited by a moderator:
Miwatamu

Miwatamu

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2012
Messages
1,451
Points
1,170
Miwatamu

Miwatamu

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2012
1,451 1,170
Inaelekea humalizi dozi, labda kama wewe ni mzee wa laga ukishaiona basi na dozi inasahaulika. pole.
 
Mrimi

Mrimi

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2011
Messages
1,698
Points
1,250
Mrimi

Mrimi

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2011
1,698 1,250
Milton Mponda,

Ungepitia baadhi ya thread kuhusu Malaria, katika moja ya thread(Malaria,kila mwezi, ni zaidi ya miaka 20 sasa naomba tiba) Dr. Riwa alijaribu kuelezea vizuri, pitia hiyo na ukiwa na maswali ndiyo urudi mkuu
Mkuu nahisi hujamwelewa huyu jamaa yetu. Yeye anahitaji dawa za mitishamba,so ushauri wa dr riwa huenda usimsaidie(rejea uzi wake mwingine aliopost wa tatizo hili hili)!

Anyway,ninavyoona hapa,sasa watu wamishaanza kucheza na malaria,maana siku hizi kila mtu anajua kuitibu.Halafu mwisho wa siku akishindwa kupona ananza kulalamikia dawa.Kiukweli bado tuna safari ndefu kufika. Lakini sio mbaya,mi namtakia jamaa kila la kheri huko aendako.
 
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2012
Messages
3,601
Points
1,195
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2012
3,601 1,195
Mkuu Mrimi, ahsante kunikumbusha hilo...anyway huko si taaluma yangu lakini natambua wapo wataalamu wengi katika forummf MziziMkavu n.k

Nadhani kuna shida fulani hasa katika utambuzi wa uginjwa(Diagnosis) wa Malaria..yaani kwa wengine Malaria ni
-Kuwa na homa au
-Kujisikia kuchoka au
-Viungo kuuma na kwa wengine
-Kujisikia vibaya.

na matokeo yake mtu huamua kwenda duka la dawa(pharmacy) kununua dawa Bila kupima(kuwa na uhakika), kisha linakuja tatizo lingine la matumizi ya dawa..

All in all, kutopona kwa ugonjwa kunaweza kusababishwa na

-Ugonjwa unaodhaniwa(Diagnosis) si sahihi.
-Kutopewa dawa/ dozi sahihi ingawaje ugonjwa umetambulika.
-Kutokuwa makini na matumizi mazuri ya dawa( kutotumia dawa kwa wakati, kutomaliza dozi hasa mara baada ya mgonjwa kupata unafuu)
-Madawa kutofanya kazi mwilini kwa sababu ya kuzoeleka( Resistance).

Muhimu, kufanya vipimo kujua hasa tatizo liko wapi na si kujaribisha dawa kila wakati.
 
Last edited by a moderator:
R

Ray2012

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
225
Points
195
R

Ray2012

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2012
225 195
A poison in small doses is a drug, but a drug in big dose is a great poison! angalia!
 
S

Silicon Valley

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2012
Messages
769
Points
500
S

Silicon Valley

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2012
769 500
Tunaaomba msaada karibu ushauri wote mliotoa hapo tunao ufahamu huo na bado maralia ni tatizo.
 
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2012
Messages
3,601
Points
1,195
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2012
3,601 1,195
Tunaaomba msaada karibu ushauri wote mliotoa hapo tunao ufahamu huo na bado maralia ni tatizo.
Mkuu Silicon Valley, si kwamba lazima kije kitu(ushauri) mpya...je, ule unaoufahamu umeufanyia kazi jinsi inavyotakiwa?
 
Last edited by a moderator:

Forum statistics

Threads 1,295,830
Members 498,409
Posts 31,224,656
Top