Kasie
Platinum Member
- Dec 29, 2013
- 22,805
- 43,229
Habari ya jumapili na usiku mnene,
Nimepitia uzi flani humu iko kwa lugha ya kiswahili sasa baadhi ya wachangiaji wakaanza kumuuliza maswali mtoa mada na baadhi ya maswali yakaonekana kumkera mtoa mada na kushindwa kudhibiti hasira ikabidi na yeye aanze kumjibu visivyo ila akabadili lugha kutoka kiswahili wakaanza kujibizana kingereza. Na yule mchangiaji naye hakuwa nyuma aliendeleza kujibu kingereza hadi wakaagana.
Kasie napenda sana kucheka nikajikuta nacheka kila nilivokuwa nasoma majibizano yao.
Halafu nikajiuliza hivi kwanini huwa inatokea watu wakigombana saa zingine huanza kuchanganya maneno ya kiingereza au kuanza kutukana na kutumia lugha ya kiingereza tupu?
Mimi mwenyewe ni mchanga wa hiyo hali ndo maana nikacheka japo sio mara zote, kuna muda nikichukia nagomba kiswahili mwanzo mwisho. Ila kuna muda najikuta nagombana kwa kingereza utasema nimezaliwa London kumbe nimezaliwa Uyui.
Pia nimekumbuka kichaa wangu Tyta tulikuwa kila tukigombana lugha inabadilika hadi yeye anakimbia mwenyewe.
Sijui yukwapi mpiga picha yule maamuzi wa JF miaka ile. Usijekuta amesha rest in peace mie naendelea kumtaja taja hapa. Ila kama yupo na ID ingine aje tuu tuendelee kubishana kiinglish. I love it.
Nani mwingine hii hali humkuta ya kugombana na mtu akajikuta anabadili lugha toka kiswahili hadi kingereza au lugha gani nyingine?
Usiku mwema.
Kasie mambo yote.
Kasie matata.
Nimepitia uzi flani humu iko kwa lugha ya kiswahili sasa baadhi ya wachangiaji wakaanza kumuuliza maswali mtoa mada na baadhi ya maswali yakaonekana kumkera mtoa mada na kushindwa kudhibiti hasira ikabidi na yeye aanze kumjibu visivyo ila akabadili lugha kutoka kiswahili wakaanza kujibizana kingereza. Na yule mchangiaji naye hakuwa nyuma aliendeleza kujibu kingereza hadi wakaagana.
Kasie napenda sana kucheka nikajikuta nacheka kila nilivokuwa nasoma majibizano yao.
Halafu nikajiuliza hivi kwanini huwa inatokea watu wakigombana saa zingine huanza kuchanganya maneno ya kiingereza au kuanza kutukana na kutumia lugha ya kiingereza tupu?
Mimi mwenyewe ni mchanga wa hiyo hali ndo maana nikacheka japo sio mara zote, kuna muda nikichukia nagomba kiswahili mwanzo mwisho. Ila kuna muda najikuta nagombana kwa kingereza utasema nimezaliwa London kumbe nimezaliwa Uyui.
Pia nimekumbuka kichaa wangu Tyta tulikuwa kila tukigombana lugha inabadilika hadi yeye anakimbia mwenyewe.
Sijui yukwapi mpiga picha yule maamuzi wa JF miaka ile. Usijekuta amesha rest in peace mie naendelea kumtaja taja hapa. Ila kama yupo na ID ingine aje tuu tuendelee kubishana kiinglish. I love it.
Nani mwingine hii hali humkuta ya kugombana na mtu akajikuta anabadili lugha toka kiswahili hadi kingereza au lugha gani nyingine?
Usiku mwema.
Kasie mambo yote.
Kasie matata.