Kozi nzuri kwa kuajiriwa na kujiajiri

Kozi nzuri kwa kuajiriwa na kujiajiri

KASEHUYE

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2014
Posts
299
Reaction score
60
Kwa Dunia ya sasa hasa hapa kwetu (Tanzania), ni courses zipi ambazo Mtu akisoma zinamuweka katika nafasi nzuri ya kuajiriwa au kujiajiri.

Ahsante, karibuni...
 
Me nadhan Account, Banking, Risk management, Health, na Education. Vyote hivyo kama uta fanya vyema lakn
 
Architecture,building economics,Civil engineering, electrical engineering,mechanical engineering kila siku ujenzi unafanyka kupitia hizo kozi unao uwezo w kuajiriwa / kujiajr ,na chemical n processing engineering,agriculture engineering na kozi zote za afya
 
Kwa bongo wanasema watu wa Science Wanahitajika lakini mimi ninavyoona

ACCOUNTING
ECONOMICS
FINANCE

Hivi vitu ni ndiyo Kipaombele Angalia Matangazo ya Kazi kila siku unaweza kukuta Yote yanahitaji hao watu!

Kweli kabisa lakini pia courses hizo zina watu wengi sana
 
Kama ni suala la kuajiriwa au kujiajiri tu.. course unayoipenda na unayoiweza ndio usome.

Ukiwa mzuri kwenye kozi unayosoma ajira hutakosa hakika
 
Kasomee upishi unapika zako maandazi, vitumbua na ubuyu unavipanga barabarani unavizia watoto wa shule.... Miezi 6 umeangusha mjengo
 
Architecture,building economics,Civil engineering, electrical engineering,mechanical engineering kila siku ujenzi unafanyka kupitia hizo kozi unao uwezo w kuajiriwa / kujiajr ,na chemical n processing engineering,agriculture engineering na kozi zote za afya
Umesahau na land management and valuation, iko vizuri pia.

wataalamu wa mambo wanasema kuwa ARDHI UNIV. ndicho chuo chenye course nyingi zenye uwezekano mkubwa wa kupata ajira kwa hapa Tanzania na hata nje ya mipaka yetu vile vile..
 
Ukianza na kuajiriwa tu hilo tatizo, waza kujiajiri ndugu, watu tupo mitaani kwasababu tuliwaza tusome nini ili tuajiriwe ama tujiajiri? kimbilio la wengi likawa UALIMU lakini nao hali ishaanza kuwa ngumu. Mi naonelea uwaze kusoma kitu ambacho kitakufanya uweze kujiajiri, vitu kama elimu ya biashara, ujasiriamali na ufugaji vitakutoa kimaisha. Sikuhizi kuna ufugaji wa KWARE WA MAYAI naona watu wanapiga hela, kwahiyo vitu kama hivyo ni vizuri kufanya kwa kujiajiri.
 
Ukianza na kuajiriwa tu hilo tatizo, waza kujiajiri ndugu, watu tupo mitaani kwasababu tuliwaza tusome nini ili tuajiriwe ama tujiajiri? kimbilio la wengi likawa UALIMU lakini nao hali ishaanza kuwa ngumu. Mi naonelea uwaze kusoma kitu ambacho kitakufanya uweze kujiajiri, vitu kama elimu ya biashara, ujasiriamali na ufugaji vitakutoa kimaisha. Sikuhizi kuna ufugaji wa KWARE WA MAYAI naona watu wanapiga hela, kwahiyo vitu kama hivyo ni vizuri kufanya kwa kujiajiri.

Nimekuelewa sana Boss
 
Sokoine University Of Agriculture, ndio kuna kozi nyingi za ujasaliamali hasa kwenye kilimo, mfano aquaculture, animal science, food science and technology, agronomy, horticulture, agribusiness hizi ni baadhi ya kozi znazoendesha maisha kwa kujiajiri au kuajiliwa nafasi nje nje
 
Course yoyote unayosoma chuoni ukiitumia vyema na akili ya kujiongeza itakusaidia kujiajiri mwenyewe katika kada uliyosomea na hata sio lazima kada uliyosomea.
Mfano, Wapo wengi wamesoma accounting lakini ni wamiliki wakubwa wa phamarcy ambayo unadhani mfamasia ndo angewekeza ktk hii kada.
Ishu ya kujiajiri mwenyewe inatokana na mazingira uliyokuwepo nikizungumzia fulsa zilizopo eneo husika, mawazo tofauti utakayopokea kutoka kwa wadau mbalimbali.
Ndugu avoid ku narrow ua thinking capacity.
 
Kozi za Ardhi University,SUA
 
Back
Top Bottom