Kodi ya majengo Dsm kila mmoja na tozo yake!

Kodi ya majengo Dsm kila mmoja na tozo yake!

Kauli ya Waziri wa fedha kwenye hotuba yake ya bajeti inawahusu watu gani aliposema nyumba za kawaida zitakuwa 10000 na ghorofa 50000, binafsi nilidhani ndiyo standard kwa nchi nzima
Mkuu ulivyo dhani ni kama mimi....

Mimi nyumba haina dhamani hata ya 20 mil lakini wanechukua sh 5,5000...yani hata una kiwanja umesimamusha Choo cha chumba kimoja jiandaw na 50000 hapo kwa Tabora...
Kodi ya majengo katika hotuba ya waziri wa fedha na haya yaliyopo siya elewi kabisa
 
Mkuu ulivyo dhani ni kama mimi....

Mimi nyumba haina dhamani hata ya 20 mil lakini wanechukua sh 5,5000...yani hata una kiwanja umesimamusha Choo cha chumba kimoja jiandaw na 50000 hapo kwa Tabora...
Kodi ya majengo katika hotuba ya waziri wa fedha na haya yaliyopo siya elewi kabisa
Property tax kwa majengo ambayo yamefanyiwa tathmini au yenye kiwango cha thamani yanatakiwa yalipiwe 0.15% ya thamani. Thamani hiyo inakonyeshwa kwenye demand note.
 
Dar es salaam ndo sehemu pekee hapa Tanzania ambayo kila mtu anatozwa kodi kulingana na utashi wa afisa kodi wa TRA. Hakuna standard ya kutoza kodi ambayo inatoa usawa kwa walipaji.

Si ajabu ukawa na ghorofa ya 800m mbezi au Masaki ukalipa 50,000 kama maelekezo ya bunge yaliyo na mwenzio akawa na nyumba ya kawaida Bunju akalipa 300,000 yaani hakuna usawa kabisa.

Nafikiri ifike mahali kodi ilipwe kulingana Na maelekezo ya bunge ili kuondoa ubaguzi. Sisi wananchi tuko tayari kulipa kodi ila kuwe na usawa na bila ubaguzi au kufahamiana.

Natambua hata rais angependa kuona wananchi tunaishi maisha mazuri maana ndiyo ndoto yake. Tunaomba TRA wazingatie USAWA NA KUONDOA KUFAHAMIANA!
Siyo Dar peke yake bali nchi nzima TRA walikuwa wanajiandikia tu,mwenye kibanda kidogo anaandikiwa 30,000 wakati mwenye nyumba kubwa anaandikiwa 20,000
 
Mie huku kwetu Rocky City nilitozwa 20,000/=. Ila yule dada wa TRA alivyopokea fomu yangu hata sikumuona kuisoma zaidi alipokea akaiweka pembeni akaniambia "nipatie elfu ishirini" ile natoa kwenye kwenye ka wallet ndani ya pochi kubwa nikasikia "naomba uharakishe tafadhali"
 
Miaka ya nyuma mwamko haukuwa mkubwa.vipi wanatoza ya Mwaka ulioisha julai tu au wanajumlisha na miaka ya nyuma?
Wao wamelenga kutoza kwa kuanzia mwaka jana, hivyo kama una receipt ya mwaka jana unalipa ya mwaka huu 2016/17 lakini kama huna receipt ya mwaka jana basi wanakata miaka miwili. Kwa maneno mengine miaka ya nyuma "wamepotezea"
 
Mbona hawaeleweki hao jamaa, tatizo utaratibu ni mbovu sana aiseeh watueleweshe tupate kujua sio mambo ya kukisia
 
Wao wamelenga kutoza kwa kuanzia mwaka jana, hivyo kama una receipt ya mwaka jana unalipa ya mwaka huu 2016/17 lakini kama huna receipt ya mwaka jana basi wanakata miaka miwili. Kwa maneno mengine miaka ya nyuma "wamepotezea"

Wao wamelenga kutoza kwa kuanzia mwaka jana, hivyo kama una receipt ya mwaka jana unalipa ya mwaka huu 2016/17 lakini kama huna receipt ya mwaka jana basi wanakata miaka miwili. Kwa maneno mengine miaka ya nyuma "wamepotezea"
Mwaka huu ni 2017/18 Mkuu wangu
 
Nina wasiwasi mkubwa na ukusanyaji, ukadiriwaji na utozaji wa kodi hii. Napata hisia hizi fedha zaweza kuwa zinakusanywa bila data maalum.
 
Back
Top Bottom