Niliwah kuleta Uzi humu na nikasema mwamnyeto, Edmund john , n.k hawafai kubaki Yanga sc, nikaishia kutukanwa na kuitwa mjinga.
Leo nitawasanua Tena , max nzengeli,anacheza nafasi isiyokua yake kiuhalisia ,sio Central midfielder, nor box to box , ni no 10 yanga wanapaswa kutafuta viungo asilia wawili wa Kati ..duke abuya ana energy lakini ufanisi wake wa pasi ni butu na maamuzi yake mengi uwanjan ni amateur level hafai hata kukaa benchi Yanga .
Yanga inahitaji namba Tisa mwingine mkali , iwafukuze dube na depu, wote ni useless!!...Yanga wanahitaji natural winger walau mmoja , Kisha mfukuze buba jameeh, Lakini Shadrack Boka pia sio material ya Yanga sc, ni mchezaji wa kawaida mwenye mbio bila ufundi mguuni , .
Mwamnyeto nimemsema mara nyingi , huyu ameshuka uwezo na hafai kuanza Wala kukaa benchi Yanga ni vile tu mpira wa bongo umekua wa mazoea sana.
Pacome awekwe kwenye mipango ya kuuzwa sababu uwezo wake ni duni na haonyeshi kama atarudi katika kiwango chake ,na hili linaweza kufanyika dirisha dogo mwakani ikiwa hatoonyesha improvement mwanzoni mwa msimu ujao ..
Mwisho Koch msomali Hana technical awareness kiwango cha ku manage timu kubwa kama Yanga ..huyu hafai hata kua sehemu ya washauri .
Mwisho kabisa kiburi cha viongozi wa Yanga ndio anguko la Yanga
Adiossss
Wachezaji wa Yanga Walioachwa 2026/27: Pacome Zouzoua Aondolewa Kwenye Mfumo wa Usajili wa Yanga wa 2026/27
### Yaliyomo Kwenye Makala
*
Iliyoangaziwa: Yanga imeamua nini kuhusu Pacome Zouzoua?
* Historia Fupi ya Pacome Zouzoua
* Msimu wake ulikuwa vipi?
* Kwa nini Yanga imemwondoa Pacome Zouzoua kwenye mfumo wa usajili?
* Kwa nini Maamuzi Haya Yanaonekana ya Kiprofeshno?
* Athari kwa Kikosi cha Yanga
* Athari kwa Pacome Mwenyewe
* Yanga inatafuta nini katika ingizo jipya?
* Athari kwa Ligi Kuu ya NBC
* Maoni ya Wachambuzi
* Taarifa ya Klabu
* Nini Kinafuata?
* Je, Desisheni Hii Ilikuwa Sahihi?
* Maswali Yanayoulizwa Mara kwa Mara (FAQ)
## Pacome Zouzoua Aondolewa Kwenye Mfumo wa Usajili wa Kimataifa wa Yanga kwa Msimu wa 2026/27
Mabingwa wa Wananchi (Yanga SC) wamepokea taarifa muhimu kuelekea maandalizi ya msimu wa 2026/27 baada ya klabu kuthibitisha kuwa Pacome Zouzoua ameondolewa kwenye mfumo wa usajili wa wachezaji wa kimataifa. Maamuzi hayo hayana lengo la kuvunja mkataba wa mchezaji huyo, bali ni kuipa klabu fursa ya kumsajili mchezaji mwingine wa kigeni atakayesaidia kuongeza ushindani ndani ya kikosi.
Yanga imeweka wazi kuwa Pacome ataendelea kuwa mchezaji wa klabu hiyo. Zaidi ya hayo, atalipwa stahiki zake zote kama kawaida wakati akiendelea na matibabu na mchakato wa kurejea uwanjani baada ya kupona majeraha yake.
Hatua hiyo imeibua mjadala mkubwa miongoni mwa mashabiki wa soka nchini Tanzania. Baadhi wanaiona kama desisheni ya kimkakati, huku wengine wakiamini ingeweza kusubiriwa hadi mchezaji huyo atakapopona.
Iliyoangaziwa:
Pacome Zouzoua ameondolewa kwenye mfumo wa usajili wa kimataifa wa Yanga kwa msimu wa 2026/27 ili kupisha usajili wa mchezaji mpya wa kigeni. Hata hivyo, klabu imethibitisha kuwa ataendelea kubaki kuwa mchezaji wa Yanga na atalipwa haki zake zote wakati akiendelea kujiuguza majeraha yake.
### Yanga imeamua nini kuhusu Pacome Zouzoua?
Kulingana na taarifa iliyotolewa na klabu, Pacome hatahesabiwa miongoni mwa wachezaji wa kimataifa waliosajiliwa kwa ajili ya msimu mpya. Badala yake, nafasi hiyo itatumika kumleta mchezaji mwingine kutoka nje ya Tanzania.
Hata hivyo, mambo ya msingi ya kuzingatia ni pamoja na:
* Mkataba wa Pacome haujavunjwa.
* Ataendelea kuwa sehemu ya familia ya Yanga.
* Atalipwa mshahara wake na marupurupu mengine yote.
* Ataendelea na matibabu chini ya usimamizi wa klabu.
Hatua hii inaonyesha kuwa Yanga imejaribu kubalansi maslahi ya timu na yale ya mchezaji.
### Historia Fupi ya Pacome Zouzoua
Pacome Zouzoua ni kiungo mshambuliaji kutoka Ivory Coast anayejulikana kwa uwezo wake mkubwa wa kutengeneza nafasi na kucheza katikati ya mistari ya ulinzi ya mpinzani. Akiwa na uwezo wa kutoa pasi za mwisho, kumiliki mpira, na kufunga mabao muhimu, alijijengea jina kubwa kabla ya kujiunga na Yanga. Ndani ya kikosi cha Wananchi, alionyesha ubora wake katika mechi kadhaa za ligi na mashindano ya kimataifa.
### Msimu wake ulikuwa vipi?
Kabla ya kupata majeraha, Pacome alikuwa miongoni mwa wachezaji waliotarajiwa kuongeza ubunifu katika eneo la ushambuliaji. Alisaidia timu kwa:
* Kutengeneza nafasi za mabao.
* Kuunganisha safu ya kiungo na ushambuliaji.
* Kuongeza ubora wa pasi za mwisho.
* Kuleta ushindani mkubwa kikosini.
Hata hivyo, majeraha yalimzuia kuendelea kutoa mchango kwa kiwango kilichotarajiwa.
### Kwa nini Yanga imemwondoa Pacome Zouzoua kwenye mfumo wa usajili?
Sababu kuu inaonekana ni kutaka kuweka kikosi chenye ushindani mkubwa kwa ajili ya msimu mpya. Katika mashindano ya ndani na ya kimataifa, nafasi za wachezaji wa kigeni zina umuhimu mkubwa.
Ikiwa mchezaji mmoja hana uwezo wa kucheza kwa kipindi kirefu kutokana na majeraha, klabu inaweza kuamua kutumia nafasi hiyo kwa mchezaji mwingine aliye tayari kucheza mara moja. Kwa kufanya hivi, Yanga inalenga:
* Kuongeza ushindani.
* Imarisha kikosi.
* Kujiandaa na mashindano mengi.
* Kupunguza pengo linalosababishwa na majeraha.
### Kwa nini Maamuzi Haya Yanaonekana ya Kiprofeshno?
Katika soka la kisasa, klabu nyingi hufanya maamuzi kama haya. Lengo si kumwacha mchezaji aondoke, bali ni kuhakikisha timu inabaki kuwa imara. Yanga imeonyesha kuwa:
* Inamheshimu mchezaji.
* Inatimiza wajibu wake wa kimkataba.
* Inalinda maslahi ya timu.
* Inajiandaa kushindana katika kila mashindano.
### Athari kwa Kikosi cha Yanga
Kama usajili mpya utakuwa wa kiwango cha juu, ushindani utaongezeka. Kocha atakuwa na chaguzi nyingi zaidi. Zaidi ya hapo:
* Ubunifu utaongezeka.
* Ushindani wa ndani utapamba moto.
* Kikosi kitakuwa na kina (depth) kinachojitosheleza.
### Athari kwa Pacome Mwenyewe
Licha ya kuondolewa kwenye mfumo wa usajili wa kimataifa, bado ana nafasi ya kurejea baada ya kupona. Akiweza kurudi kwenye kiwango chake, klabu inaweza kupanga taratibu za kumrejesha katika mipango ya baadaye kulingana na kanuni za usajili zinazohusika. Kwa sasa, jambo la msingi kwake ni kupona kikamilifu.
### Yanga inatafuta nini katika ingizo jipya?
Mashabiki wengi wanajiuliza ni mchezaji wa aina gani anayetarajiwa. Inawezekana benchi la ufundi linahitaji:
* Kiungo mshambuliaji.
* Winger mwenye kasi.
* Mfungaji wa mabao.
* Mchezaji mwenye uzoefu wa Ligi ya Mabingwa Afrika (CAF).
Usajili huo unaweza kubadilisha muonekano wa kikosi.
### Athari kwa Ligi Kuu ya NBC
Yanga ikiongeza mchezaji mwingine wa kiwango cha juu, ushindani wa ligi unaweza kuongezeka zaidi. Klabu zingine pia zitalazimika kuongeza ubora wa vikosi vyao ili kuenda sambamba na kasi hiyo. Hiyo inaweza kuongeza hamasa ya ligi kwa mashabiki na wadhamini.
### Maoni ya Wachambuzi
Wachambuzi wengi wa soka wanaona maamuzi ya aina hii kama sehemu ya mipango ya kikosi. Hoja zao ni pamoja na:
* Timu haiwezi kupoteza nafasi ya mchezaji wa kigeni ikiwa hawezi kucheza kwa muda mrefu.
* Kumlipa Pacome stahiki zake kunaonyesha heshima kwa mkataba wake.
* Usajili mpya unaweza kuongeza ushindani.
Hata hivyo, baadhi wanaamini kuwa Pacome bado angeweza kuwa na mchango mkubwa baada ya kupona kwake.
### Taarifa ya Klabu
Kulingana na taarifa rasmi ya Yanga:
Pacome ameondolewa kwenye mfumo wa usajili wa kimataifa ili kupisha usajili mpya, lakini ataendelea kubaki kuwa mchezaji wa klabu na atalipwa stahiki zake zote wakati akiendelea na matibabu.
Taarifa hiyo imepunguza wasiwasi kuhusu hatima ya mchezaji huyo.
### Nini Kinafuata?
Sasa macho yote yapo kwenye dirisha la usajili. Mashabiki wanasubiri kuona:
* Ni nani atasajiliwa?
* Atacheza nafasi gani?
* Ataongeza ubora kwa kiasi gani?
* Pacome atarejea lini?
Majibu ya maswali haya yataanza kujitokeza wakati maandalizi ya msimu yakikiendelea.
### Je, Desisheni Hii Ilikuwa Sahihi?
Kutoka kwenye mtazamo wa kiushindani, maamuzi haya yana mantiki. Yanga inahitaji kuwa na kikosi kilichokamilika kinachoweza kushindana katika ligi, Kombe la FA, na mashindano ya CAF.
Kwa upande mwingine, kuendelea kumlipa Pacome kunaonyesha kuwa klabu imeheshimu mkataba wake na ustawi wa mchezaji. Kwa hiyo, hatua hiyo inaweza kuonekana kama njia ya kubalansi mahitaji ya sasa ya timu na haki za mchezaji.
### Maswali Yanayoulizwa Mara kwa Mara (FAQ)
1.
Kwa nini Pacome ameondolewa kwenye mfumo wa usajili?
Kupisha usajili wa mchezaji mpya wa kimataifa.
2.
Je, Pacome ameachwa na Yanga?
Hapana. Ataendelea kuwa mchezaji wa Yanga.
3.
Je, ataendelea kulipwa mshahara?
Ndiyo. Klabu imethibitisha kuwa atalipwa stahiki zake zote.
4.
Je, ana majeraha yoyote?
Ndiyo. Inaendelea kujiuguza majeraha yake.
5.
Je, anaweza kurejea kucheza?
Ndiyo, akipona na taratibu za usajili zikimruhusu.
6.
Ni nani atachukua nafasi yake?
Hadi sasa, Yanga haijamtangaza rasmi mchezaji atakayesajiliwa kupitia nafasi hiyo.
7.
Je, hatua hii ni ya kawaida katika mpira wa miguu?
Ndiyo. Klabu nyingi hufanya maamuzi kama haya pale mchezaji anapokuwa nje kwa muda mrefu kutokana na majeraha.
### Hitimisho
Desisheni ya Yanga kumwondoa Pacome Zouzoua kwenye soko la usajili wa kimataifa inaakisi mkakati wa kuimarisha kikosi bila kuvunja wajibu wake kwa mchezaji. Kwa kuendelea kumlipa stahiki zake huku ikipata fursa ya kumsajili mchezaji mwingine wa kigeni, klabu imelenga kulinda ushindani wa timu na kuheshimu mikataba.
Kilichobaki sasa ni kusubiri na kuona ni nani atasajiliwa na jinsi atakavyosaidia Yanga kufikia malengo yake katika msimu wa 2026/27.
### Habari Zingine Zinazoweza Kukungazia:
*
Mohamed Mussa Yanga SC: Beki Mpya Asaini Mkataba wa Miaka Miwili
*
Yanga Yaingia Kambani 2026/27: Mzize na Dickson Job Warejea Mazoezini
*
Kaizer Chiefs: Yamilikisha Rasmi Usajili wa Adolf Mlasingwa Bitegeko Kutoka Azam FC kwa Mkataba wa Miaka Miwili
*
Peter Shalulile Yanga: Asaini Mkataba wa Miaka Miwili Kutoka Sundowns
*
Tetesi za Usajili Simba 2026/2027: Waliosajiliwa, Wanaotargetiwa na Walioongeza Mikataba
*
Usajili wa Yanga 2026/27: Yanga Yakamilisha Usajili wa Mshambuliaji Yves Koutiama Kutoka Police Kenya
*
Tetesi za Usajili Simba SC 2026/27: Bakari Msimu Asaini Mkataba wa Miaka Mitatu
*
Wachezaji wa Yanga SC 2026/27 Wajitambulisha: YANGA SC Yamtambulisha Rasmi Chuga Boy (Juma Issa Abushiri)
*
Sababu Kuu Zilizozuia Simba SC Kumsajili Feisal Salum "Fei Toto"
*
Tetesi za Usajili Simba SC 2026/2027: Moussa "Pinpin" Camara Atajwa Kujiunga na Klabu ya Ligue 2 Ufaransa
Cc:
Shadeeya