Kiswahili kuwa lugha rasmi ya mawasiliano UDSM


M

mzungukichaa

Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
60
Likes
10
Points
15
M

mzungukichaa

Member
Joined Nov 8, 2010
60 10 15
Juni 16, mwaka huu Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akiwa bungeni alisema Serikali inatarajia kuanza kutumia Kiswahili katika mikutano yote ya kimataifa itakayowakilishwa na viongozi wake baada ya kutuma wataalamu watakaokitafsiri kwa watumiaji wa lugha nyingine duniani.

Katika kuunga mkono juhudi hizo, Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM) kimetangaza kutumia Kiswahili kama lugha rasmi ya mawasiliano chuoni hapo ikiwa ni kuunga mkono kauli hiyo.

Mwenyekiti wa Chama cha Wafanyakazi wa Taasisi za Elimu ya Juu Tanzania (THTU), Tawi la UDSM, Salifius Mligo jana alimpongeza Majaliwa kwa matumizi na kukuza matumizi ya Kiswahili ndani na nje ya nchi.

Alisema katika kutekeleza agizo hilo, UDSM kupitia baraza lake lililokutana Machi 30, mwaka jana lilipitisha makubalino ya kutumia lugha ya Kiswahili kuwa lugha ya mawasiliano chuoni hapo.

Akizungumzia faida ya kujifunza lugha ya Kiswahili kama taaluma, Profesa Aldin Mutembei alisema inaongeza wigo wa ajira kutokana na kupanuka kwa matumizi ya yake katika nchi nyingi.

Alisema uamuzi wa kutumia lugha hiyo katika mikutano ya ndani na nje ya nchi utalitangaza Taifa.

Taratibu Minyororo ya kitumwa inaanza kulegea.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,731
Likes
64,586
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,731 64,586 280
Sema tu ni kwasababu fulani lugha haipandi!
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,526
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,526 280
Good move!

Nimewahi kuhudhuria mkutano wa Watanzania , wakizungumza masuala ya maendeleo ya Watanzania lakini eti kwa Kiingereza. I was dissappointed !
 
M

mzungukichaa

Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
60
Likes
10
Points
15
M

mzungukichaa

Member
Joined Nov 8, 2010
60 10 15
Good move!

Nimewahi kuhudhuria mkutano wa Watanzania , wakizungumza masuala ya maendeleo ya Watanzania lakini eti kwa Kiingereza. I was dissappointed !
Ndo tabia tumejengewa na mkoloni, kujidharau na kuona chako si kitu. Matokeo yake tumekuwa malimbukeni. Kibaya zaidi hata hicho kiingereza hatukijui...ovyo kabisa.
 
M

mzeelapa

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
1,049
Likes
82
Points
145
M

mzeelapa

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
1,049 82 145
Chuo Kikuu cha Sokoine kifuate, maana huko ndiko wataalam wengi wa kilimo na mifugo wanakopikwa na kwa kuzingatia pia Watanzania wengi ni wakulima na wafugaji.

Serikali iweke utaratibu wa pembejeo zote za kilimo maelezo yaandikwe kwa Kiswahili ili hawa wataalamu waweze kusaidia wakulima matumizi sahihi.

Ufaulu utaongezeka kwani wanafunzi wengi wanashindwa kujieleza kwa Kiswahili kwenye mitihani ingawa wanaelewa kilichoulizwa.
 
platozoom

platozoom

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
7,655
Likes
2,870
Points
280
platozoom

platozoom

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
7,655 2,870 280
Good move!

Nimewahi kuhudhuria mkutano wa Watanzania , wakizungumza masuala ya maendeleo ya Watanzania lakini eti kwa Kiingereza. I was dissappointed !
Kweli umekuwa disapointedi mpaka umetia kingereza!!
 
D

Descartes

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2013
Messages
2,769
Likes
1,166
Points
280
D

Descartes

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2013
2,769 1,166 280
Mamuzi ya "kimzuka" hushangaza sana...
 
Invisble275

Invisble275

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2014
Messages
982
Likes
1,039
Points
180
Invisble275

Invisble275

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2014
982 1,039 180
Good move!

Nimewahi kuhudhuria mkutano wa Watanzania , wakizungumza masuala ya maendeleo ya Watanzania lakini eti kwa Kiingereza. I was dissappointed !
There is no good move wala good news hapo mkuu. Zaidi nikujiangamiza tu. Kwanza hatujajiandaa, tumekurupuka tu. Vitu kama hivi huhitaji maandalizi. Unajua tunahitaji vitu vingi ili hili suala liwezekane. Labda kama haitakuwa ya kufundishia. Kwa ulimwengu huu wa sayansi na technolojia unaongelea kuwa na lugha yako? kwa mfano termilogies za udakitari na ICT zitawafanya mshindwe tu. Mataifa yaliyo endelea yana embrace lugha zao kama lugha za mawasiliano vyuoni na mashuleni kwa sababu nyingi tu. Wanauwezo wa kuzalisha/kutengeneza vitu vyao ambavyo operational manuals zinakuwa na maelezo ya lugha zao. Je, sisi tunaotegemea ku import kila kitu hasa electonic equipment tunapo embrace kiswahili ni kweli tutaweza? Wanasiasa wetu na viongozi wetu wanakurupuka tu hata bila kufanya tafiti na kujilizisha faida na harasa za kuachana na lugha inayotumika kwa sasa. Wasomi wetu nao wamekuwa watu wa ndio Bwana mkubwa. Kila anachosema kiongozi wa siasa badala ya kumshauri kitaalamu ili ajue faida na hasara wao wanakupuka tu nao kusupport so long Bwana Mkubwa kishasema. Tutakuwa taifa la hovyo duniani kwani hakuna chochote tutakachoanzisha kikazaa matunda chanya.
 
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
5,875
Likes
484
Points
180
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
5,875 484 180
Nitamuhamishia mwanangu Makerere au JKU! Siwezi kuzika kichwa changu kwenye mchanga mithili ya mbuni.
 
Felix Aweda

Felix Aweda

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2012
Messages
512
Likes
110
Points
60
Felix Aweda

Felix Aweda

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2012
512 110 60
Faida sana kwa wale wa Broken English kina Kilazaa. Hata Mimi sasa nitaenda abroad.
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,526
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,526 280
Ni lugha ya mikutano yaani mikutano ya Wafanyakazi, Haimaanishi kuwa ni lugha ya kufundishia. Jifunzeni kuelewa mada
 
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
5,889
Likes
4,773
Points
280
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
5,889 4,773 280
Juni 16, mwaka huu Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akiwa bungeni alisema Serikali inatarajia kuanza kutumia Kiswahili katika mikutano yote ya kimataifa itakayowakilishwa na viongozi wake baada ya kutuma wataalamu watakaokitafsiri kwa watumiaji wa lugha nyingine duniani.

Katika kuunga mkono juhudi hizo, Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM) kimetangaza kutumia Kiswahili kama lugha rasmi ya mawasiliano chuoni hapo ikiwa ni kuunga mkono kauli hiyo.

Mwenyekiti wa Chama cha Wafanyakazi wa Taasisi za Elimu ya Juu Tanzania (THTU), Tawi la UDSM, Salifius Mligo jana alimpongeza Majaliwa kwa matumizi na kukuza matumizi ya Kiswahili ndani na nje ya nchi.

Alisema katika kutekeleza agizo hilo, UDSM kupitia baraza lake lililokutana Machi 30, mwaka jana lilipitisha makubalino ya kutumia lugha ya Kiswahili kuwa lugha ya mawasiliano chuoni hapo.

Akizungumzia faida ya kujifunza lugha ya Kiswahili kama taaluma, Profesa Aldin Mutembei alisema inaongeza wigo wa ajira kutokana na kupanuka kwa matumizi ya yake katika nchi nyingi.

Alisema uamuzi wa kutumia lugha hiyo katika mikutano ya ndani na nje ya nchi utalitangaza Taifa.

Taratibu Minyororo ya kitumwa inaanza kulegea.
Ni kuua elimu,
 
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
8,209
Likes
4,348
Points
280
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
8,209 4,348 280
Ni lugha ya mikutano yaani mikutano ya Wafanyakazi, Haimaanishi kuwa ni lugha ya kufundishia. Jifunzeni kuelewa mada
Mkuu vijana wa Tanzania hawana akili ya kuelewa mambo! Wakishaona kichwa cha habari huwa wanakimbilia kwenye hitimisho! Aibuuuuu! Kumbuka upimaji wa virus ulivyopotoshwa!!
 
Mwabhleja

Mwabhleja

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2016
Messages
1,049
Likes
1,475
Points
280
Age
30
Mwabhleja

Mwabhleja

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2016
1,049 1,475 280
Sema tu ni kwasababu fulani lugha haipandi!
Siku graduate watakapoingia kwenye chumba cha usaili na kukumbana na ung'eng'e ndipo watagundua kwamba kumbe walikuwa wanapishana na gari la mshahara chuoni. Pamoja na haja ya kuutukuza utaifa wetu kwa lugha ya kiswahili lakini ukweli unabaki kwamba dunia ya leo tayari kuna lugha zilizoteka soko hivyo tufanye juhudi za kuenzi kiswahili kwa njia pana na siyo nyembamba. Kumbuka mchina alilazimika kuandika kiingereza...MADE IN CHINA bila kupenda.

Pia, kuna harufu ya unafiki juu yetu wenyewe maana kuna kila dalili kwamba wanafunzi wanaokwenda chuo kikuu mwaka huu hususani wanaokwenda kusomea lugha ya Kiswahili hawana nafasi kubwa ya kupewa mkopo hivyo huwezi kukuza lugha kwa kuongea tu mawasiliano ya kawaida tu maana hayo hata Manzese tumezoea. Lugha inahitaji utafiti, kuandikwa na kushupaliwa kupitia sanaa na taaluma
 
K

Kishada04

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2016
Messages
955
Likes
339
Points
80
K

Kishada04

JF-Expert Member
Joined May 1, 2016
955 339 80
Kiswahili kitatumika mawasiliano tu au nakufundishia pia?
 

Forum statistics

Threads 1,235,758
Members 474,742
Posts 29,234,325