Kisutu alikataliwa Hakimu!

Kisutu alikataliwa Hakimu!

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Posts
6,140
Reaction score
18,007
Sababu hasa ya dana dana za jana za kufuta mashtaka na kuyafungua tena dhidi ya Mkurugenzi wa Usalama wa CHADEMA sasa zi wazi. Chanzo cha kuaminika kinasema kuwa kiukweli dana dana za jana zilifanywa ili kumuondoa Mheshimiwa Hakimu Mkazi,Emilius Mchauru.

Chanzo hicho kimedai kuwa 'Wazee' wa Usalama walitumwa 'kuchungulia' uamuzi wa Mheshimiwa Mchauru na kuona kuwa Mheshimiwa huyo alijiandaa kusoma uamuzi wake ambao ungewapa dhamana washtakiwa wote:Alfred Muganyizi Lwakatare na Ludovick Joseph Rwezaura kwa kutumia kesi maarufu ya jinai ya Daudi Pete dhidi ya Jamhuri( Mahakama ya Rufani ilijulikana kama Mwanasheria Mkuu wa Serikali dhidi ya Daudi Pete).

Katika kesi hiyo,Daudi Pete alishtakiwa Mahakama ya Wilaya kwa ujambazi ambapo alinyimwa dhamana kwa kutumia kifungu cha 148(5)(e) cha Sheria ya Mwenendo wa Makosa ya Jinai,1985 kilichokuwa kinakataza dhamana kwa makosa ya ujambazi. Baadaye,Daudi Pete alikata rufaa Mahakama Kuu kupinga kunyimwa dhamana. Mahakama Kuu iliyoketi chini ya Hayati Jaji Mwalusanya ilimpa dhamana Daudi Pete na kutamka kuwa kifungu hicho kiko kinyume na Katika kwakuwa kinapingana na Ibara ya 15(2) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,1977.

Ikumbukwe kuwa tangu Jumatatu,Mawakili wa Serikali walisema kuwa mashataka ya ugaidi hayana dhamana.Hii ni kwakuwa kifungu cha 49 cha Sheria ya Kuzuia Ugaidi,2002 kinakataza dhamana kwa makosa yahusuyo ugaidi. Kifungu hiki cha 49 cha Sheria hii kimerekebisha kifungu cha 148 cha Sheria ya Mwenendo wa Makosa ya Jinai,1985 kilichozungumzwa katika kesi ya Daudi Pete.

Mwanasheria Mkuu wa Serikali alipinga uamuzi huo wa Mahakama Kuu na kukata rufaa Mahakama ya Rufani. Hapo,jopo likiundwa na Hayati Jaji Mkuu wa zamani Francis Nyalali,Jaji Lewis Makame na Jaji (baadaye Jaji Mkuu mstaafu) Agustino Ramadhani,lilikubalina na maamuzi ya Jaji Mwalusanya na hivyo Serikali kupigwa mweleka. Tangu hapo,Mahakama ya Rufani ilitamka na kuamuru kuwa dhamana zitatolewa kimahakama hata kama sheria itakuwa inakataza.

Hivyobasi,jana washtakiwa wangeachiwa kwa dhamana kama si Mkurugenzi wa Mashtaka kufuta na kuanzisha upya kesi ya akina Lwakatare. Kufuta kuna maana kuwa kesi hiyo imeanza upya ingawa mashtaka yote ni yale yale na Mahakama ni ile ile. Amebadilishwa Hakimu tu.Sasa ni Mheshimiwa Hakimu Mkazi Aloyce Mtekama.

Chanzo hicho kutoka kwa DPP kinadai kuwa tangu Jumatatu,Hakimu Mchauru aliwaudhi 'wakubwa' kwa kuwataka washtakiwa kukubali au kukana mashtaka dhidi yao. Kesi iliyofutwa ni Nambari 37 ya 2013 na mpya ni Nambari 6 ya mwaka 2013. Haihitaji weledi sana wa kisheria kujua hapa pia kuna kichekesho. Iweje iliyofutwa iwe 37 halafu mpya iwe 6? Ipi ilianza?

' Hakimu Mchauru ameonekana hafai. Hakimu Mtemana atakuwa na kazi ngumu sana.Lazima awe makini na kesi hii inayogusa maslahi ya wakubwa.' kilimaliza chanzo hicho

VUTA-NKUVUTE aka Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam
 
Dhamira ya dhati ya kumkomboa mtanzania tunayo wote ni jukumu la wote walio watumishi popote kuhakikisha dhana ya NGUVU YA UMMA,, inatafanyiwa kazi ````NO ONE CAN GO BACK AND CHANGE A BAD BENNING,,BUT WE CAN START AND CREATE A SUCCEFUL ENDING''
 
...wao wana dola ,sisi tuna Mungu,,pamoja kwa umoja mpaka kieleweke...
 
watashindana lakini hawatashinda. wao wana hela na mahakimu sisi tuna Mungu. mia
 
mwenziwe rwekabarila alishia kulala kitandani mpaka leo Kikwete ,Mkewe na wanawe wanakula kuku kwa mrija yeye hana uhakika mkewe na wanawe watakula nini sasa Hakimu Mtemana tunamshauri afanye kazi yake kwa haki kama alivyofunzwa na uzoefu alioupata vinginevyo yeye na familia yake watahukumiwa na kizazi hiki na vizazi vijavyo pia
 
Picha jingine hilo linakuja lakini mwisho wa siku tutajua rangi zao wote..anyway anayejua wasifu wa Aloyce Mtekama atuonjeshe angalau tuweze ku predict nini kinakuja mbele ya kizungumkuti hiki
 
Some tust their money into Swiss banks and others in their political power and connections But we will always trust the power of the Lord our God
 
Na hiyo itakwisha salama hata kama wakipindisha sheria, watuhumiwa watashinda tu, labda kama wangekuwa wamesuka kama ile ya kina Babu Seya.
 
[FONT=trebuchet
ms]Sababu hasa ya dana dana za jana za kufuta mashtaka na
kuyafungua tena dhidi ya Mkurugenzi wa Usalama wa CHADEMA sasa zi wazi.
Chanzo cha kuaminika kinasema kuwa kiukweli dana dana za jana zilifanywa
ili kumuondoa Mheshimiwa Hakimu Mkazi,Emilius Mchauru.

Chanzo hicho kimedai kuwa 'Wazee' wa Usalama walitumwa 'kuchungulia'
uamuzi wa Mheshimiwa Mchauru na kuona kuwa Mheshimiwa huyo alijiandaa
kusoma uamuzi wake ambao ungewapa dhamana washtakiwa wote:Alfred
Muganyizi Lwakatare na Ludovick Joseph Rwezaura kwa kutumia kesi maarufu
ya jinai ya Daudi Pete dhidi ya Jamhuri( Mahakama ya
Rufani ilijulikana kama Mwanasheria Mkuu wa Serikali dhidi ya
Daudi Pete
).

Katika kesi hiyo,Daudi Pete alishtakiwa Mahakama ya Wilaya kwa ujambazi
ambapo alinyimwa dhamana kwa kutumia kifungu cha 148(5)(e) cha Sheria ya
Mwenendo wa Makosa ya Jinai,1985 kilichokuwa kinakataza dhamana kwa
makosa ya ujambazi. Baadaye,Daudi Pete alikata rufaa Mahakama Kuu
kupinga kunyimwa dhamana. Mahakama Kuu iliyoketi chini ya Hayati Jaji
Mwalusanya ilimpa dhamana Daudi Pete na kutamka kuwa kifungu hicho kiko
kinyume na Katika kwakuwa kinapingana na Ibara ya 15(2) ya Katiba ya
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,1977.

Ikumbukwe kuwa tangu Jumatatu,Mawakili wa Serikali walisema kuwa
mashataka ya ugaidi hayana dhamana.Hii ni kwakuwa kifungu cha 49 cha
Sheria ya Kuzuia Ugaidi,2002 kinakataza dhamana kwa makosa yahusuyo
ugaidi. Kifungu hiki cha 49 cha Sheria hii kimerekebisha kifungu cha 148
cha Sheria ya Mwenendo wa Makosa ya Jinai,1985 kilichozungumzwa katika
kesi ya Daudi Pete.

Mwanasheria Mkuu wa Serikali alipinga uamuzi huo wa Mahakama Kuu na
kukata rufaa Mahakama ya Rufani. Hapo,jopo likiundwa na Hayati Jaji Mkuu
wa zamani Francis Nyalali,Jaji Lewis Makame na Jaji (baadaye Jaji Mkuu
mstaafu) Agustino Ramadhani,lilikubalina na maamuzi ya Jaji Mwalusanya
na hivyo Serikali kupigwa mweleka. Tangu hapo,Mahakama ya Rufani
ilitamka na kuamuru kuwa dhamana zitatolewa kimahakama hata kama sheria
itakuwa inakataza.

Hivyobasi,jana washtakiwa wangeachiwa kwa dhamana kama si Mkurugenzi wa
Mashtaka kufuta na kuanzisha upya kesi ya akina Lwakatare. Kufuta kuna
maana kuwa kesi hiyo imeanza upya ingawa mashtaka yote ni yale yale na
Mahakama ni ile ile. Amebadilishwa Hakimu tu.Sasa ni Mheshimiwa Hakimu
Mkazi Aloyce Mtekama.

Chanzo hicho kutoka kwa DPP kinadai kuwa tangu Jumatatu,Hakimu Mchauru
aliwaudhi 'wakubwa' kwa kuwataka washtakiwa kukubali au kukana mashtaka
dhidi yao. Kesi iliyofutwa ni Nambari 37 ya 2013 na mpya ni Nambari 6 ya
mwaka 2013. Haihitaji weledi sana wa kisheria kujua hapa pia kuna
kichekesho. Iweje iliyofutwa iwe 37 halafu mpya iwe 6? Ipi ilianza?

' Hakimu Mchauru ameonekana hafai. Hakimu Mtemana atakuwa na kazi ngumu
sana.Lazima awe makini na kesi hii inayogusa maslahi ya wakubwa.'
kilimaliza chanzo hicho


VUTA-NKUVUTE
aka Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam
[/FONT]

kwa mujibu wa mwananchi la leo kesi mpya ni PI No 6 wakati ile ya awali ni CC No 37.
 
Sababu hasa ya dana dana za jana za kufuta mashtaka na kuyafungua tena dhidi ya Mkurugenzi wa Usalama wa CHADEMA sasa zi wazi. Chanzo cha kuaminika kinasema kuwa kiukweli dana dana za jana zilifanywa ili kumuondoa Mheshimiwa Hakimu Mkazi,Emilius Mchauru.

Chanzo hicho kimedai kuwa 'Wazee' wa Usalama walitumwa 'kuchungulia' uamuzi wa Mheshimiwa Mchauru na kuona kuwa Mheshimiwa huyo alijiandaa kusoma uamuzi wake ambao ungewapa dhamana washtakiwa wote:Alfred Muganyizi Lwakatare na Ludovick Joseph Rwezaura kwa kutumia kesi maarufu ya jinai ya Daudi Pete dhidi ya Jamhuri( Mahakama ya Rufani ilijulikana kama Mwanasheria Mkuu wa Serikali dhidi ya Daudi Pete).

Katika kesi hiyo,Daudi Pete alishtakiwa Mahakama ya Wilaya kwa ujambazi ambapo alinyimwa dhamana kwa kutumia kifungu cha 148(5)(e) cha Sheria ya Mwenendo wa Makosa ya Jinai,1985 kilichokuwa kinakataza dhamana kwa makosa ya ujambazi. Baadaye,Daudi Pete alikata rufaa Mahakama Kuu kupinga kunyimwa dhamana. Mahakama Kuu iliyoketi chini ya Hayati Jaji Mwalusanya ilimpa dhamana Daudi Pete na kutamka kuwa kifungu hicho kiko kinyume na Katika kwakuwa kinapingana na Ibara ya 15(2) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,1977.

Ikumbukwe kuwa tangu Jumatatu,Mawakili wa Serikali walisema kuwa mashataka ya ugaidi hayana dhamana.Hii ni kwakuwa kifungu cha 49 cha Sheria ya Kuzuia Ugaidi,2002 kinakataza dhamana kwa makosa yahusuyo ugaidi. Kifungu hiki cha 49 cha Sheria hii kimerekebisha kifungu cha 148 cha Sheria ya Mwenendo wa Makosa ya Jinai,1985 kilichozungumzwa katika kesi ya Daudi Pete.

Mwanasheria Mkuu wa Serikali alipinga uamuzi huo wa Mahakama Kuu na kukata rufaa Mahakama ya Rufani. Hapo,jopo likiundwa na Hayati Jaji Mkuu wa zamani Francis Nyalali,Jaji Lewis Makame na Jaji (baadaye Jaji Mkuu mstaafu) Agustino Ramadhani,lilikubalina na maamuzi ya Jaji Mwalusanya na hivyo Serikali kupigwa mweleka. Tangu hapo,Mahakama ya Rufani ilitamka na kuamuru kuwa dhamana zitatolewa kimahakama hata kama sheria itakuwa inakataza.

Hivyobasi,jana washtakiwa wangeachiwa kwa dhamana kama si Mkurugenzi wa Mashtaka kufuta na kuanzisha upya kesi ya akina Lwakatare. Kufuta kuna maana kuwa kesi hiyo imeanza upya ingawa mashtaka yote ni yale yale na Mahakama ni ile ile. Amebadilishwa Hakimu tu.Sasa ni Mheshimiwa Hakimu Mkazi Aloyce Mtekama.


Chanzo hicho kutoka kwa DPP kinadai kuwa tangu Jumatatu,Hakimu Mchauru aliwaudhi 'wakubwa' kwa kuwataka washtakiwa kukubali au kukana mashtaka dhidi yao. Kesi iliyofutwa ni Nambari 37 ya 2013 na mpya ni Nambari 6 ya mwaka 2013. Haihitaji weledi sana wa kisheria kujua hapa pia kuna kichekesho. Iweje iliyofutwa iwe 37 halafu mpya iwe 6? Ipi ilianza?

' Hakimu Mchauru ameonekana hafai. Hakimu Mtemana atakuwa na kazi ngumu sana.Lazima awe makini na kesi hii inayogusa maslahi ya wakubwa.' kilimaliza chanzo hicho

VUTA-NKUVUTE aka Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam

Hapo kwenye red: Lakini ikifika high Court upande wa utetezi utatoa hoja hiyo (precedent) ya kesi ya Daudi Pete halafu akina Lwakatare. polisi wanataka danadana tu hapa kama showcase kwa umma kuhusu 'ugaidi' wa Chadema, si kingine. Ni kutimiza matakwa ya some rogue politicians wa CCM who are controlling TISS.
 
Bila shaka tusubiri kesi hii ikifutwa na then kuanzishwa upya kama mara tano hivi nyingine!
 
Chadema kimejaa wanasheria waliobobea katika sheri naamini haki itatendeka tu ila kama lengo nikumpoteza L kama babu seya bs Inshallah
 
Tatizo kubwa kwa sasa Tanzania ni ombwe la uongozi tangu mwaka 2005 mpaka sasa, nchi ipo idle. Hakuna Kiongozi aliye vizuri huko serikalini wote wanafanana upeo wao na matende yao
 
Mahakimu wote waisusie hii kesi ili CCM wateue mahakimu wao wanaowataka!
 
CCM wanaonesha udhaifu mkubwa haujapata shuhudiwa tangu kuanzishwa. Can any smart person expect what they do? very silly ideas, so wakikamilisha mpango huo itakuwa cdm chama cha kigaidi? wow how stupid they are! I wish wangekuwa wanatafuta ushauri japo kwa watu makini hapa JF ili wasidharaulike kama hv. Nape tunakusubiri na propaganda zako hahaha
 
Some tust their money into Swiss banks and others in their political power and connections But we will always trust the power of the Lord our God

Hivi Meltdown ya huko CYPRUS haigusi akauntiza wazee wa vijisenti ?
na huko Uswiss MUNGU saidia kinuke pia kama cyprus.
 
Back
Top Bottom