Kisima kirefu kwa ajili ya kilimo cha umwagiliaji | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kisima kirefu kwa ajili ya kilimo cha umwagiliaji

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by MZALAMO, Apr 8, 2012.

  1. M

    MZALAMO JF-Expert Member

    #1
    Apr 8, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 420
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    Ninampango wa kuanzisha kilimo cha umwagiliaji kwenye eneo la ekari kumi kuanzia 2013. Sehemu nitakayochimba kisima haina umeme nategemea kutumia solar kuvuta maji chini ya ardhi. Mazao ya mbogamboga na matunda ya muda mfupi ndio nategemea kuzalisha. Kama kuna mtu ana uzoefu wa kilimo cha umwagiliaji kwa kutumia visima virefu naomba atupe ufanisi na vikwazo katika hiki kilimo.
     
  2. queenkami

    queenkami JF-Expert Member

    #2
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,340
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    tusubiri wataalam tusikie michango yao.
     
  3. fmlyimo

    fmlyimo Senior Member

    #3
    Jun 1, 2013
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 197
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wataalamu tunaomba michango yenu kuhusu hii mada. Kilimo cha kutegemea mvua kimepitwa na wakati.
     
  4. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2013
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,045
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Nasubiri kwa hamu
     
  5. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #5
    Jun 1, 2013
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,610
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Mkuu inaelekea una uvumilivu kupindukia, tokea 8/4/2012 mpaka leo bado unasubiria tu!!
     
  6. fmlyimo

    fmlyimo Senior Member

    #6
    Jun 1, 2013
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 197
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Have patience with all things, but chiefly have patience with yourself.- Saint Francis de Sales
     
  7. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2013
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,610
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Mkuu nimekubali, maana umegonga penyewe!!!
     
  8. t

    tpmazembe JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2013
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 2,475
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    tatizo ni kwamba umeme wa sola utaweza kuendesha pump? lakini kuchimba sio tatizo
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2013
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,925
    Likes Received: 1,982
    Trophy Points: 280
    Da nilijua kisima kile kinacholindwa pale kijitonyama opp. simba kapakatwa pub
     
  10. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #10
    Jun 4, 2013
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,456
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Umeme wa solar unaweza sana kuendesha pump ya maji (submersible pump).
    Kuna pump za DC (direct current) ambazo zinatumia solar power.
    Kwa maelezo zaidi waone Davis & Shirtliff wao wana pump zote za solar na za umeme wa kawaida.
     
  11. kasopa

    kasopa JF-Expert Member

    #11
    Jun 4, 2013
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Israeli unaweza kutuwekea anuani pepe za haojamaa kama unazo tukaona beizake kabla yakwenda huko mana wengi hapa wapo nje ya jiji
    Ubarikiwe Mkuu

     
  12. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #12
    Jun 4, 2013
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Umeme wa Solar unaweza kuendesha pump, tena zipo sokoni lakini gharama yake kubwa kidogo, halafu uwezo sio mkubwa sana hivyo utahitaji kupanga kuwe na storage; yaani, maji yanasukumwa polepole ndani ya tanki na utakapo yahitaji yawepo ya kutosha.
     
  13. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #13
    Jun 4, 2013
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,456
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
Loading...