Kipi ni hatari kati ya bangi na Tumbaku

Kipi ni hatari kati ya bangi na Tumbaku

DR HAYA LAND

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2017
Posts
32,368
Reaction score
83,381
NAANDIKA owomkyalo KIPI NI HATARI KATI YA BANGI NA TUMBAKU ?

31 May kila mwaka dunia huadhimisha siku ya kuacha tumbaku! Wataalamu wa afya hutumia sikuhiyo kuainisha madhara yatokanayo na tumbaku!
Mbayazaidi nikwamba hata wasio tumia tumbaku ni wahanga wa madhara hayo!

Kwa mf. 32 % ya saratani zote ktk taasisi ya saratani na hospital ya taifa Muhimbili hutokana na tumbaku.

Ni 14 % tu ya watanzania wanao tumia tumbaku lakini 24.9 % huvutishwa moshi wa tumbaku bila kutaka wakiwa ktk shughuri zao 7,000,000 hupoteza maisha kila mwaka wengiwao wakitokea ktk nchi masikini.

Je, Mh.Rais bangi unazitolea uvivu tena kwa mkazo kwamba ikibidi kijiji kizima kikamatwe tangu mzee mpaka mtoto waka ifyeke, Vipi kuhusu kuteketeza na mashamba ya tumbaku sanjali na kukifunga kiwanda cha sigara Dsm?

Tbs ni mashahidi tosha kwamba nicotin iliyomo ktk sigara inatosha kuua nguvukazi ya taifaletu!

Tusithamini pesa za damu ya watotowetu na kukumbatia vitu hatarishi huku tukijifanya wakali kwa shamba la bangi ambayo inaweza kuliwa kama mboga! huko Jamaica.

Take time to think is the sorce of power
 
Huu uzi ni mzuri na wenye maana ila watu hawataki kusikia hii. Wanataka mazungumzo ya kisiasa za kivyama na matamko ndo utaona michango
 
Hawavuti sasa ndio maana hawachangii
 
Tumekariri maisha mkuu.....baadhi ya wazungu wakikataa kitu....nasi tunashupalia, hatufanyi tafiti. Ingekuwa busara tumbaku na bangi vipigwe marufuku kwa nguvu sawa. Vyote vina madhara sana.
 
Hakuna kilicho bora Kati ya hivyo tajwa, vina madhara makubwa Kwa afya ya Mtumiaji
 
Vyote ni hatari kwa watumiaj chief hakuna hafadhal mfano bangi in short term effects na long term effects kwa kuanzia na short term effects bangi pia bangi iyo iyo ina mental&physical effects

1.altered sense of time
2.changes in mood
3.impaired body movement(shida kweny kujongea)
4.difficulty with thinking and problem-solving(kusindwa kufikiri na kufanya maamuzi sahihi wakati sahihi)
5.mpaired memory

Long term effects
Bang ina affect brain development ndo maan hakun mvuta bang ambay anakuw anaongea vitu potential hasa kweny big mada za kimaisha

Physical effects
1.Breathing problems(matatzo ya upumuaji)
2.increased heart rate(kuongezeka kwa mapigo ya moyo kuliko kawaida yake) nadhan utaona jinsi bangi nayo ilivyo very dangerous.Kwa kumalizia madhara ya sigara yanaonekana makubwa kwa sababu sigara imeruhusiwa kisheria huku bangi imekatazwa so siku wakirususu bangi kisheria utaaona jins bang nayo ilivyo bad#No bangi no sigara
 
NAANDIKA owomkyalo KIPI NI HATARI KATI YA BANGI NA TUMBAKU ??
31 May kila mwaka dunia huadhimisha siku ya kuacha tumbaku! Wataalamu wa afya hutumia sikuhiyo kuainisha madhara yatokanayo na tumbaku!
Mbayazaidi nikwamba hata wasio tumia tumbaku ni wahanga wa madhara hayo!
Kwa mf. 32 % ya saratani zote ktk taasisi ya saratani na hospital ya taifa Muhimbili hutokana na tumbaku.
Ni 14 % tu ya watanzania wanao tumia tumbaku lakini 24.9 % huvutishwa moshi wa tumbaku bila kutaka wakiwa ktk shughurizao
7,000,000 hupoteza maisha kila mwaka wengiwao wakitokea ktk nchi masikini.
Je, Mh.Rais bangi unazitolea uvivu tena kwa mkazo kwamba ikibidi kijiji kizima kikamatwe tangu mzee mpaka mtoto waka ifyeke, Vipi kuhusu kuteketeza na mashamba ya tumbaku sanjali na kukifunga kiwanda cha sigara Dsm??
Tbs ni mashahidi tosha kwamba nicotin iliyomo ktk sigara inatosha kuua nguvukazi ya taifaletu!
Tusithamini pesa za damu ya watotowetu na kukumbatia vitu hatarishi huku tukijifanya wakali kwa shamba la bangi ambayo inaweza kuliwa kama mboga! huko Jamaica.

Take time to think is the sorce of power
Marijuana marijuana, Ganja, Bhangi.
It cures
- Asthma
-glaucoma
-cancer

cigarret smoking causes

- asthma
- Cancer
-Stomach ulcers
- blood vessels diseases
 
Kuna haja ya watafiti wetu kuja na majibu yakwanini
Sigara ni halali alafu Bangi ni haramu.
Watupe faida na hasara ya vyote viwili,kipi ni tiba na kipi ni sumu.

Je ni kweli kuwa muda wa kuhalalisha zao za Bangi bado haujafika?
 
Itakua sigara, baada ya kupona baba aliniambia ni bora nivute bangi ila siyo sigara kabla sijachukua ushauri wake kuna mbavu ikivuta bangi inalazimisha watu wamf.i.r.e.

Bado napima.
 
sigara ina madhara makubwa sana kuliko bangi,
mfuta sigara akikosa sigara hata kama ni usiku wa saa nane ataamka kuitafuta hiyo sigara anapopajua yeye,
bangi hathari zake sana sana ni mentally na kama una kichwa cha chicken ndo itakusumbua sana
 
Tokea dunia ianze hajawahi kufa mtu kwa sababu ya kuvuta bangi,ingia hata google usachi takwimu za idadi ya watu waliokufa sababu ya kuvuta bangi,yaan mtu akavuta then bangi aliyovuta ikampa ugonjwa ambao ukaja kumuuaa HAKUNA hiyo kitu,tumbaku on the contrary inauwa watu deile sababu ya kansa na kuharibika mapafu.
 
Back
Top Bottom