Kimenuka border ya Kasumbaresa. | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kimenuka border ya Kasumbaresa.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kiby, Jul 6, 2012.

  1. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #1
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,852
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Kukosekana kwa utawala wa sheria kunaligharimu sana bara la Africa. Border ya Kasumbaresa kwa sasa imefungwa kwa sababu ya raia wa Kongo kumchoma moto pamoja na track lake dereva mmoja wa Zambia. Dereva huyo akiendesha gari upande wa kungo alikutana na umati uliokuwa ukitoka kuzika na kuuparamia na kusababisha kifo cha watu watatu. Jambo lililopelekea wanakijiji hicho kulichoma moto gari na dereva akiwa amejifungia ndani. Sasa hivi kinachoendelea ni wakongo wamesimama upande wa kwao wakiwa wameshikilia mawe baada ya kupigwa marufuku kuingia upande wa zambia ambako kimsingi ndiko kuliko na biashara yao inayowapatia mlo wa kila siku. Msururu wa matraki pande zote unakaribia kilometa tano kwa urefu.
    My take: Huku kukosekana kwa utawala wa kisheria katika nchi zetu za Africa hatuoni kunatugharimu sana kwa kuzuia maendeleo yetu kama siyo kuyarudisha nyuma?
    .
     
  2. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 3,435
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Poleni, wanadiplomasia waingilie kati, ni suala linalozungumzika!
     
  3. W

    Wisdom youlth Member

    #3
    Jul 6, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa mujibu wa gazeti moja nchini zambia inasemekana kuwa hilo track la zambia kilikua limebeba cement likipeleka cement congo umbali kilometer 20 hivi kukatokea gari aina center na kumuamrisha driver ageuze gari kwa madai ya kupisha msafara wa mazishi bila kubisha driver akageuza gari hapo hapo topic ikabadrika na kumuamuru drive atelemke na kumshambulia na kisha kumchoma moto.....
     
  4. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,054
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Nasikia pia kuwa kule ziwa Nyasa kutanuka kati ya TZ na Malawi.
     
  5. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,044
    Likes Received: 680
    Trophy Points: 280
    Hata mm kuna mtu aliniambia hivyo, ngoja tusikilizie.
     
  6. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #6
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 2,247
    Likes Received: 813
    Trophy Points: 280
    Ahsnate kwa taarifa, poleni kwa usumbufu mnaopata mliopo katika maeneo hayo!
     
  7. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 734
    Trophy Points: 280
    Bila shaka yalikuwa mazishi ya mwana uamusho. Maana hao wenzetu kila kukicha wanatekenywa kumwaga damu tu.
     
  8. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,852
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    .
    Sio wana uamsho mzee, wakongo wote ni watata. Halafu adhabu yao wanakula kwa macho leo maana soko lao lililo upande wa Zambian wanaliona kwa macho ila hawaruhusiwi kutia mguu.
    .
     
Loading...