Kilimo gani kinalipa kwa mvua za Vuli?


Doltyne

Doltyne

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
443
Likes
11
Points
35
Doltyne

Doltyne

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
443 11 35
Habari za leo wana jamvi,
Mamlaka ya Hali ya Hewa imetoa tamko/ kama sio tangazo la kuwepo kwa mvua nyingi sana kwa kipindi hichi cha Vuli kinachokuja, nadhani ni Oct - Dec flani hivi... Sasa Nina Shamba Dogo tu lenye Heka Tatu, lipo katika eneo lenye muinuko kidogo ila sio mkali kabisa, Sijawahi kulima hapo, aliyekuwa analima sana ni Mama Mzazi, Pana Ardhi nzuri tu, kwa kumbukumbu zangu ameshalima Mananasi, Mahindi, Mihogo nk... Sasa mimi nataka kufuata nyayo zake, nauliza kwa mwenye utaalam na eneo au mvua hizi... Kilimo gani kitafaa kwa mvua hizi za muda mchache? Shamba lipo Dar Es Salaam, Kati kati ya Mbezi ya kimara na Bunju, eneo linaitwa Kibesa, Ni mbele kidogo ya Mpiji Mahohe...

Haya Ndugu, tuitikie wito wa Kilimo kwanza huu... NB: Nina Plan ya hapo baadae kufuga Sato kwa biashara... mwenye info zaidi anaweza kunijuza pia...

Natanguliza shukrani zangu za dhati kabisa kwa wote.

Maa Salaam.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,412
Likes
38,586
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,412 38,586 280
una kipaji cha kuchapia
 
F

filonos

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2011
Messages
651
Likes
70
Points
45
F

filonos

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2011
651 70 45
kwa Ardhi hiyo ya kimara mbezi Bunju kilimo cha vuri wala hakikufai yani haita kulipa kama una uwezo chimba Kisima ili umwagilie tuu hata huo Ufugaji Wa Samaki unao utaka kama hauna kisima hautaweza kwani maji yote yatakauka baada ya mda
 
N

Ndakilawe

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
4,411
Likes
1,870
Points
280
N

Ndakilawe

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2011
4,411 1,870 280
Hicho hicho kilimo GARI ni kizuri sana,...!
 
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2011
Messages
2,471
Likes
1,224
Points
280
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2011
2,471 1,224 280
Muhogo ni miongoni mwa mazao yenye kustahimili ukame naamini kwa mvua za vuli itakua ni mahala pake vinginevyo uendelee kuatafuta ushauri lakini sishauri upande mahindi maharage na jamii nzima ya mazao yafananayo na hayo.
 
munyambugha.

munyambugha.

Senior Member
Joined
Dec 25, 2015
Messages
104
Likes
46
Points
45
munyambugha.

munyambugha.

Senior Member
Joined Dec 25, 2015
104 46 45
Lima kunde za muda mfupi zina stahimili sana ukame..
 
Evarm

Evarm

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2010
Messages
1,553
Likes
234
Points
160
Evarm

Evarm

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2010
1,553 234 160
Habari za leo wana jamvi,
Mamlaka ya Hali ya Hewa imetoa tamko/ kama sio tangazo la kuwepo kwa mvua nyingi sana kwa kipindi hichi cha Vuli kinachokuja, nadhani ni Oct - Dec flani hivi... Sasa Nina Shamba Dogo tu lenye Heka Tatu, lipo katika eneo lenye muinuko kidogo ila sio mkali kabisa, Sijawahi kulima hapo, aliyekuwa analima sana ni Mama Mzazi, Pana Ardhi nzuri tu, kwa kumbukumbu zangu ameshalima Mananasi, Mahindi, Mihogo nk... Sasa mimi nataka kufuata nyayo zake, nauliza kwa mwenye utaalam na eneo au mvua hizi... Kilimo gani kitafaa kwa mvua hizi za muda mchache? Shamba lipo Dar Es Salaam, Kati kati ya Mbezi ya kimara na Bunju, eneo linaitwa Kibesa, Ni mbele kidogo ya Mpiji Mahohe...

Haya Ndugu, tuitikie wito wa Kilimo kwanza huu... NB: Nina Plan ya hapo baadae kufuga Sato kwa biashara... mwenye info zaidi anaweza kunijuza pia...

Natanguliza shukrani zangu za dhati kabisa kwa wote.

Maa Salaam.
Nakushauri lima mihogo, ikishashika tu ardhini una uhakika wa kuvuna mwakani na kuuza sana.
 

Forum statistics

Threads 1,237,581
Members 475,562
Posts 29,293,912