Kikwete to Launch Nelson Mandela University-Arusha campus | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kikwete to Launch Nelson Mandela University-Arusha campus

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jackbauer, Oct 27, 2012.

  1. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,889
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Arusha — PRESIDENT Jakaya Kikwete is expected to officially inaugurate the Arusha campus of the Nelson Mandela African Institutes of Science and Technology in Tengeru (NM-AIST), Meru District in Arusha region next week.
    A statement from NM-AIST says the launching ceremony would be held at the campus grounds on Friday and is also to be graced by the University Chancellor Dr Mohammed Gharib Bilal.
    Arusha will be hosting two campuses in the Nelson Mandela Institutes of Science and Technology that are being established in several countries in African Continent.
    The first Tanzanian-hosted campus, which President Kikwete will inaugurate is built at Tengeru while a second and much larger NM-AIST campus and technology city is expected to be established in Karangai area, near Mbuguni also in Meru district.
    The construction of the first Nelson Mandela African Institute of Science Technology campus of Tengeru, built at the cost of 40 billion/- in August 2010 and was completed in September 2011 when it started enrolling pioneer trainees.
    Vice Chancellor Prof Burton Mwamila said the NM-AIST had selected 92 initial students from Tanzania, Ghana, Rwanda, Uganda and Ethiopia who reported for the maiden academic late last year.
    The Arusha-based University is part of the African Institute of Science and Technology (AIST)-a higher-learning system concept developed by the Nelson Mandela Institute (NMI) aimed at bringing the highest level of technical learning facilities to Africa.
    AIST represents a global effort to foster Sub-Saharan Africa's economic growth through promotion of excellence in science and engineering. The ultimate vision of NMI is to develop four AIST campuses across Sub-Sahara Africa one each in the North, South, East (Arusha) and West Africa.
    AIST would draw on the decentralized model that has been successfully implemented by IIT-Bombay in India. Core disciplines in science and engineering would be delivered by all of the main campuses at the undergraduate and postgraduate levels.

    Marc Nkwame, 27 October 2012
     
  2. peri

    peri JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,588
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    big up jk, historia nyingine nzuri umeacha ktk uongozi wako.
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,889
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    historia ya kufungua chuo au?
     
  4. N

    Nzagamba Yapi Senior Member

    #4
    Oct 27, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 169
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa nini mandela?kuna vyuo vingapi south africa vyenye jina la nyerere?kama cyo kujikomba ni nini?tuna watu wangapi ambao tulipaswa kuwaenzi waliofanya makubwa hapa tanzania?

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  5. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,411
    Likes Received: 698
    Trophy Points: 280
    Hata Nyerere mwenyewe would not have objected for that honour to be bestowed to the African icon!!
     
  6. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,889
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    hiki chuo kinahusu teknolojia kwa wanafunzi wa kiafrika,labda nchi nyingi za kiafrika hazijatambua umuhimu wa nyerere kama ilivyokuwa kwa mandela.pia nadhani idea ya kuanzisha chuo hiki ilikuja miaka hii ambayo nyerere alishafariki na pia yawezekana kati ya watu waliopendekeza idea ya kuwa na chuo kama hiki ni mandela.mimi nadhani tujivunie kwa arusha kuwa mojawapo ya campus za chuo hiki hapa afrika.

    maswali ya kujiuliza ni kwa vipi mtanzania atafaidika kwa uwepo wa chuo hiki?
     
  7. HUGO CHAVES

    HUGO CHAVES JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,751
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Its time now we need nyerere university as honour in tanzania
     
  8. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    wow am so proud of my home town....tena tengeru that's where i come from...yei yeiiii.....BIG UP A-TOWN
     
  9. peri

    peri JF-Expert Member

    #9
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,588
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mkuu kuna chuo kikuu kitajengwa Mara kwa jina la nyerere, ni moja ya ahadi za JK katiaka kampeni za urais 2010.
    Kitakuwa cho cha kilimo na teknolojia.
    Tusubiri tuone.
     
  10. peri

    peri JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,588
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Seerkali yake ndio imekijenga, hiyo ni historia kubwa ya kujivunia.
     
  11. F

    FJM JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,090
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Hii ni inititive ya Mzee Mandela na ameanzisha vyuo kama hivyo sehemu kadhaa barani Africa. Tunaweza kusema kilichofanya Tanzania ikachaguliwa kuwa miongoni mwa hizo nchi chache ni kutokana na mchango wake barani Afrika hasa ukanda wa kusini wa Afrika.
     
  12. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,889
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    kwa hiyo katika kampeni za ccm 2015 mojawapo ya mafanikio ni kujenga chuo cha nelson mandela?
     
  13. HUGO CHAVES

    HUGO CHAVES JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,751
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    MKuu tanzania ilipewa upendeleo tu chuo kiwe hapa kingeweza kujengwa hata afica kusini au sehemu yeyote africa ,na ukumbuke ni chuo pekee africa chenye kozi hizo ,wapo waliotoa hela za ujenzi
     
  14. peri

    peri JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,588
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mkuu navyojua mimi serekali imechangia fedha nyingi ktk huo ujenzi, sio wafdhili pekee waliojenga.
    Ingia kwenye website yao utaona.
     
  15. peri

    peri JF-Expert Member

    #15
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,588
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hiyo ni moja ya mambo serkali yake iliyo yafanya.
    Sijui kama watatumia ktk kampeni au la manake mimi ssijui mipango yao.
     
  16. HUGO CHAVES

    HUGO CHAVES JF-Expert Member

    #16
    Oct 27, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,751
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
     
  17. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #17
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,889
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    serikali yake imefanya?kivipi?
     
  18. Gogo la choo

    Gogo la choo JF-Expert Member

    #18
    Oct 27, 2012
    Joined: Oct 8, 2012
    Messages: 716
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mkuu vitakuwepo sema mimi na wewe hatujui tu..maana wenzetu wanavyuo vikuu vya kata..kuna watu watakuletea details soon hapa hapa JF..stay tune
     
Loading...