Kikwete hana haki ya kutuchagulia Rais ajaye

Kikwete hana haki ya kutuchagulia Rais ajaye

Yaani na hapa akiniacha sidhani kama nitakuja kuteuliwa tena, nitaishia vyeo vya shule tu vya huko zamani



Kama umepiga kufuli sahau, mkuu wa kaya hawezi kukuona hata kidogo.
Rejea kauli yake,

"Ukitaka kula ukubali kuliwa"
 
  • Thanks
Reactions: ram
Aseme hayo katika vikao vyao vya chama na siyo huku nje. Hajui lipi aongee wapi huyu mbaba!
 
Umenichekeshaje asubuhi asubuhi
Mie kufuli sifungui, anipeleke tu hata zile wilaya zilizoko pembezoni

Kama umepiga kufuli sahau, mkuu wa kaya hawezi kukuona hata kidogo.
Rejea kauli yake,

"Ukitaka kula ukubali kuliwa"
 
jk ni moja yamaraisi dhaifu wasio na uwezo wa kuongoza nchi.ni hatari kwa mistukabadhi wa taifa kuwa na rais wanamna hii
 
jk ni moja yamaraisi dhaifu wasio na uwezo wa kuongoza nchi.ni hatari kwa mistukabadhi wa taifa kuwa na rais wanamna hii
hawezi kuwa hata mwenyekiti wa kijiji, ni rais mbovu sijwahi kuona
 
Nakuunga mkono kwa sehemu. Kumbuka kutokana na aliyoyafanya hata Makamba aliwahi kusema ye yote atakayepigiwa debe na Kikwete hawezi kuungwa mkono na wananchi. Infact amefanya mengi ikiwa ni pamoja na kumwambia Prince atangaze kuwa jina la rais ajaye liko mikononi mwake na katu hawezi kutoka kaskazini. Kwa kweli amefanya mengi. Hata kusema fedha ya escrow siyo ya umma wakati leo wote walionufaika wanatakiwa walipe kodi ya 30% siyo jambo dogo. Ni taahira tu atashindwa kuyaona haya. Kuwapandisha vyeo wauaji kama Kamuhanda si jambo dogo ati. Kweli amefanya mengi na kwa sababu hiyo sasa anaweza kuweka bayana lile jina alilolisema Prince.

nadhani hii inakufaa, alijibiwa mpuuzi fulani humu, achilia mbali maneno makali yaliyotumika, wewe zingatia meseji iliyopo
'''''kupitia kwa kikwete tuna vyuo vikuu vingapi vipya? what about UDOM? mpaka mkapa anaondoka madarakani nchi nzima kwa mwaka ilizalisha walimu 800 tu kuanznia grade A mpaka degree. kipindi cha miaka 9 ya JK tunazalisha walimu zaidi ya 2500 kwa mwaka. huoni na hayo? kipindi cha kikwete watanzania wanaopata maji mijini ni 81% na vijijini ni above 50% bado wajinga kama wewe mpo bize kundanganyana! endeleeni kudanganyana. umeme kutoka chini ya 11% tangia uhuru mpaka mkapa alipoishia lakini within 9 years tunakaribia 40% na tena sasa hivi kuunganishiwa umeme huko vijijini ni about 50,000 tu kutoka mamilioni tuliyokuwa tukilipishwa. hivi una akili kweli wewe? nenda kamuunganishie bibi yako kule kijijini umeme acha kuhara huku kwenye mitandao. tuna mashule ya sekondari kila kona (pamoja na kuwa yana changamoto lakini kilichobaki ni kuyaboresha), vituo vya afya kila sehemu, uzalishaji wa madaktari umeongezeka zaidi ya mara 4 kipindi cha Kikwete. halafu mpumbavu kama wewe unaleta uharo hapa. From uhuru to mkapa zilijengwa barabara za lami km 6000 tu nchi nzima kipindi cha kikwete zimejenga barabara mpya zenye urefu karibia mara 2 kwa maana ya km zaidi ya 11,000. halafu mpuuzi kama wewe unaleta makamasi yako humu. waulize watu wa kanda ya ziwa kama wlaikuwa hawapitii nchi jirani mbile kutoka dar kwenda kwao. au wauli sehemu zingine kama walikuwa hawatumii siku 2 kutoka sehemu moja kwenda ingine.'''''''
 
nimemsikia akijaribu kuelezea kuhusu rais ajaye,katika mazungumzo anataka kutuonyesha kwamba yeye ndiye anayetakiwa kutupatia rais wetu mpya tunayetegemea kumpata mwisho wa mwaka huu,kikwete ameharibu sana nchi yetu na kamwe asifikiri watanzania wanaweza kumpa nafasi kama hiyo,awaeleze watanzania alichowafanyia tangu 2005 mpaka hii 2015 kabla hajawaza kuchagua mtu wa kumrithi,ni aibu na fedhaha kuchaguliwa rais na mtu aliyeshindwa urais,pumzika nenda kijijini katulie tuachie nchi turekebishe ulikoharibu:a s embarassed:


kikwete hana uhalali wa kutuchagulia rais ajaye kwakuwa ...mambo mengi yamemshinda na ziadi anatuachia deni la zaidi ya trilioni 30 ..wakati yeye amepokea nchi ikiwa na deni la trilioni 7 tu ..
Ukiondoa udom na maeneo mengine ..hatuoni hiyo trilioni 30 amefanyia nini .......hilo daraja la kigamboni ......nssf walitakiwa kutoa asilimia 60 % ya gharama na wametoa ...na kazi inafanyika ....sasa hivi kazi inaelekea kukwama kwasababu tu ..serikali haijatoa hata senti kwenye mchango wao wa asilimia 40% ya gharama
miradi mingi imekwama ...serikali inanuka madeni .....watumishi wa umma fahari yao imekwisha ...sasa yote haya bado tena atuwekee rais ? Ili aendeleze yapi?
 
Back
Top Bottom