Kikwete hajaomba kuitwa 'Dr' na Watanzania tuache ushamba!


K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2006
Messages
2,315
Likes
736
Points
280
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2006
2,315 736 280
Kama hajaomba kuitwa Dr au hatumii Dr basi tusilazimishe jina la Dr basi tu ili tumfananishe na wakina Dr Slaa. Dr Slaa anakipaji cha hali ya juu na kasomea PHD yake. Kikwete mwenyewe alimwambia President wa St. Thomas MN kwamba hajafikia kiwango cha kupewa Dr hata ya honorable.

Wikipedia

Recipients of an honorary doctorate may if they wish adopt the title of "doctor". In many countries, including the United Kingdom, Australia, New Zealand, and the United States, it is now a matter of personal preference should an honorary doctor use the formal title of "doctor", regardless of the background circumstances for the award. Written communications where an honorary doctorate has been awarded may include the letters h.c. after the award to indicate the status.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Lengo lake amarch na Dr Slaaaaaaaaaaaaa
 
nickname

nickname

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2009
Messages
524
Likes
66
Points
45
nickname

nickname

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2009
524 66 45
Hata hivyo CCM kuana madokta wa ukweli wenye heshima na unyenyekevu kama Dr.John Pombe Maghufuli ila wanabaniwa.Kwa nini Maghufuli hapewi wizara inayomfaa SIJUI
 
R

Rugemeleza

Verified Member
Joined
Oct 26, 2009
Messages
668
Likes
6
Points
35
R

Rugemeleza

Verified Member
Joined Oct 26, 2009
668 6 35
Kama hajaomba kuitwa Dr au hatumii Dr basi tusilazimishe jina la Dr basi tu ili tumfananishe na wakina Dr Slaa. Dr Slaa anakipaji cha hali ya juu na kasomea PHD yake. Kikwete mwenyewe alimwambia President wa St. Thomas MN kwamba hajafikia kiwango cha kupewa Dr hata ya honorable.

Wikipedia

Recipients of an honorary doctorate may if they wish adopt the title of "doctor". In many countries, including the United Kingdom, Australia, New Zealand, and the United States, it is now a matter of personal preference should an honorary doctor use the formal title of "doctor", regardless of the background circumstances for the award. Written communications where an honorary doctorate has been awarded may include the letters h.c. after the award to indicate the status.
Ndugu yangu ndiye aliyelazimisha kama mbinu ya kampeni ili naye aonekane ana sifa sawa na Dr. Slaa. Ikumbukwe sana kuwa mnamo mwaka 1995 CCM na Mkapa walitumia sana kuwa Mkapa anafaa kuongoza kwani karne ya 21 ni ya sayansi na teknolojia. Unajua kwa sababu gani? Mkapa alikuwa Waziri wa Elimu ya Juu Sayansi na Teknolojia. Hii ilikuwa na lengo la kumfanya aonekane kuwa amebobea katika nyanja hiyo wakati ukweli ni kuwa yeye ni bingwa wa lugha na fasihi ya Kiingereza. Lakini mbinu hiyo ilifanya kile ilichokusidiwa kuwazuga Watanzania wasiojua ukweli wa mambo.
Hivyo Kikwete kutumia cheo cha Udakta ilikuwa ni kuwachanganya wapiga kura na kuwafanya waone kumbe Kikwete na Dr. Slaa wana elimu sawa wakatik kikwete ana shahada moja tu ya uchumi ambayo hata haijasasishwa kwa mafunzo ya mara kwa mara.
 
M

Munghiki

Senior Member
Joined
Oct 10, 2010
Messages
153
Likes
2
Points
35
M

Munghiki

Senior Member
Joined Oct 10, 2010
153 2 35
mkwere ni mkuu wa vilaza wote!
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,368
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,368 280
Inawezekana aliwaambia wale jamaa wa tbc wamwite hivyo manake ndo walianza kumwita hivyo, all in all kupewa honorary ni vizuri but ni ushindi wa mezani, alitaka kujilinganisha na madr wa ukweli akiwepo mkuu wangu Dr Slaa!
 
T

Thesi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2010
Messages
1,000
Likes
7
Points
135
T

Thesi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2010
1,000 7 135
Mkwere ni Dr wa uchakachuaji
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,423
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,423 280
- Hivi mtu akiwa na PhD, kuitwa Doctor ni lazima aombe kwanza? au kuna something I am missing hapa?

William.
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,513
Likes
205
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,513 205 160
Angekuwa hapendi angeshatoa tamko..hata hivo utawala wake wenyewe ni wa elimu-mashogholo kwa kuwakumbatia watu wenye vyeti vya vyuo visivyo na viwango..Sasa u tell me, nani wa kumfunga paka kengele hapo!
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
- Hivi mtu akiwa na PhD, kuitwa Doctor ni lazima aombe kwanza? au kuna something I am missing hapa?

William.
Kama JK mwenyewe alisema hajafikia kiwango cha kuwa Dr hata wa heshima, wanaomwita Dr ni wale wanaojipendekeza kwake. Kupewa title kunatokana na maendeleo fulani au achievement fulani . Msichana hawezi kuitwa mama kabla hajazaa, mwanaume huwezi kutwa baba kama huna mtoto, Nyerere aliiwa mwalimu kwa sababu alifundishwa, mwizi anaitwa mwizi kwa kuwa ameiba. So ukiangalia hayo unaweza kuona kuwa wanaomwita JK Dr wanajipendekeza.

Tusubiri anapoapishwa kama akijiita Dr JK hapo tunaweza kuanza kumlalamikia, lakini kwa sasa lawama ziwaendee wale wanaomvika kilemba cha ukoka.
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,423
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,423 280
Kama JK mwenyewe alisema hajafikia kiwango cha kuwa Dr hata wa heshima, wanaomwita Dr ni wale wanaojipendekeza kwake. Kupewa title kunatokana na maendeleo fulani au achievement fulani . Msichana hawezi kuitwa mama kabla hajazaa, mwanaume huwezi kutwa baba kama huna mtoto, Nyerere aliiwa mwalimu kwa sababu alifundishwa, mwizi anaitwa mwizi kwa kuwa ameiba. So ukiangalia hayo unaweza kuona kuwa wanaomwita JK Dr wanajipendekeza.

Tusubiri anapoapishwa kama akijiita Dr JK hapo tunaweza kuanza kumlalamikia, lakini kwa sasa lawama ziwaendee wale wanaomvika kilemba cha ukoka.
- Mkuu kwani anayo PhD au hana? Mimi ninafikiri kama anayo kutompa heshima yake ni kukosa ustaarabu, kama tatizo ni policies zake then tu-deal na policies zake, lakini tusianzishe taifa la chuki potofu za kufikia kutoheshimiana kwa sababu tu ya siasa, siasa ni siasa na utu wa mtu na accomplishment zake katika maisha zinabaki pale pale, Dr. Slaa ni Dr. Slaa hata kama sipendi siasa zake lakini ni lazima niheshimu accomplishments zake kimaisha na hasa kama sina,

- Siasa ina mwanzo na mwisho wake katika maisha ya mwanandam tusichanganye ishus!


William.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
- Mkuu kwani anayo PhD au hana? Mimi ninafikiri kama anayo kutompa heshima yake ni kukosa ustaarabu, kama tatizo ni policies zake then tu-deal na policies zake, lakini tusianzishe taifa la chuki potofu za kufikia kutoheshimiana kwa sababu tu ya siasa, siasa ni siasa na utu wa mtu na accomplishment zake katika maisha zinabaki pale pale, Dr. Slaa ni Dr. Slaa hata kama sipendi siasa zake lakini ni lazima niheshimu accomplishments zake kimaisha na hasa kama sina,

- Siasa ina mwanzo na mwisho wake katika maisha ya mwanandam tusichanganye ishus!


William.
Mkuu unasema kweli, hata mimi sioni kuwa ni haki kumshambulia JK as a person, hakuna binadamu perfect. Kila mara huwa nasema as a person JK ni mtu poa sana, na ni mtu wa watu. Lakini as a president he is quite different person, katika miaka mitano iliyopita hakuna kitu tangible tunachoweza kusema tumekipata kutoka kwenye Presidency ya JK, ila amejitahidi kuongoza kwa utulivu serikali yenye msukosuko toka day one. When it comes to shule ya JK sikumbuki kusikia ni wapi alisomea elimu ya juu MA, na wapi alisomea PhD. Nafahamu kuwa ana shahada ya uchumi kutoka mlimani. Kwa hiyo ni hakli kabisa kumuita mchumi.

Unajua hii issue ya JK kuitwa Dk imeibuka tu hivi karibuni, ndio maana inaleta viulizo. Kwa kuwa yeye ni kiongozi wa juu wa nchi anatakiwa kuheshiwa na na pia kwa maoni yangu si vizuri kumtumia ku-abuse elimu na taaluma. Inaweza kulinganishwa na afande sele kuitwa afande wakati hata mgambo hajawahi kwenda, au ni sawa na kumuita Profesa maji marefu profesa wakati hata kidato hajaruka. Naona ni kama kumdhalilisha Rais.

Sasa ujinga kama huu ni vizuri ukibaki huko chini usiingizwe kwa president na kwenye presidency. Kama ni kweli JK ameacomplish academically anastahili kuitwa Dr, na ikiwezekana ni vizuri isemwe lazima tuheshimu accomplishment zake kwa kumuita Dr. Otherwise itakuwa utoto na uswahili, kama wa afande sele au Profesa maji marefu.
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,423
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,423 280
Mkuu unasema kweli, hata mimi sioni kuwa ni haki kumshambulia JK as a person, hakuna binadamu perfect. Kila mara huwa nasema as a person JK ni mtu poa sana, na ni mtu wa watu. Lakini as a president he is quite different person, katika miaka mitano iliyopita hakuna kitu tangible tunachoweza kusema tumekipata kutoka kwenye Presidency ya JK, ila amejitahidi kuongoza kwa utulivu serikali yenye msukosuko toka day one. When it comes to shule ya JK sikumbuki kusikia ni wapi alisomea elimu ya juu MA, na wapi alisomea PhD. Nafahamu kuwa ana shahada ya uchumi kutoka mlimani. Kwa hiyo ni hakli kabisa kumuita mchumi.

Unajua hii issue ya JK kuitwa Dk imeibuka tu hivi karibuni, ndio maana inaleta viulizo.
Kwa kuwa yeye ni kiongozi wa juu wa nchi anatakiwa kuheshiwa na na pia kwa maoni yangu si vizuri kumtumia ku-abuse elimu na taaluma. Inaweza kulinganishwa na afande sele kuitwa afande wakati hata mgambo hajawahi kwenda, au ni sawa na kumuita Profesa maji marefu profesa wakati hata kidato hajaruka. Naona ni kama kumdhalilisha Rais.

Sasa ujinga kama huu ni vizuri ukibaki huko chini usiingizwe kwa president na kwenye presidency. Kama ni kweli JK ameacomplish academically anastahili kuitwa Dr, na ikiwezekana ni vizuri isemwe lazima tuheshimu accomplishment zake kwa kumuita Dr. Otherwise itakuwa utoto na uswahili, kama wa afande sele au Profesa maji marefu.
- As a matter of FACT, alipewa PhD akiwa Ankara, Turkey hivi karibuni kwa hiyo anayo, au?

William.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
- As a matter of FACT, alipewa PhD akiwa Ankara, Turkey hivi karibuni kwa hiyo anayo, au?

William.
Mkuu PhD hawapewi, wanaitafuta, you sweat for it. Unatakiwa kuandika paper na ku-idefend intelligently, academicaly and scholary, not politically. A PhD is not a political award. Forget about the honorary crap which a number of universities use leaders who they honor these degrees to boost their public image. You can not call that PhD.

If you bring these kind of Doctors even among MA graduates you can see a very huge gap. So to answer your question, i would not call it a Phd,
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,423
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,423 280
Mkuu PhD hawapewi, wanaitafuta, you sweat for it. Unatakiwa kuandika paper na ku-idefend intelligently, academicaly and scholary, not politically. A PhD is not a political award. Forget about the honorary crap which a number of universities use leaders who they honor these degrees to boost their public image. You can not call that PhD.

If you bring these kind of Doctors even among MA graduates you can see a very huge gap. So to answer your question, i would not call it a Phd,
- Mkuu Mwalimu alikuwa Doctor na hakufanya paper mahali popote, Dr. Salim pia na wengineo wengi sana, anyways Demokraisa inaruhusu mwananchi kufanya anachotaka, ikiwa ni pamoja na uamuzi wako wa kukataa PhD ya kupewa, mimi ninamheshimu yoyote yule aliyenayo kama ya kupewa au ya kuisomea, mradi sio ya feki tu.

- Mambo mengine kwenye maisha ni it is what it is!

William.
 
Ngisibara

Ngisibara

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2009
Messages
2,255
Likes
567
Points
280
Ngisibara

Ngisibara

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2009
2,255 567 280
Mkuu unasema kweli, hata mimi sioni kuwa ni haki kumshambulia JK as a person, hakuna binadamu perfect. Kila mara huwa nasema as a person JK ni mtu poa sana, na ni mtu wa watu. Lakini as a president he is quite different person, katika miaka mitano iliyopita hakuna kitu tangible tunachoweza kusema tumekipata kutoka kwenye Presidency ya JK, ila amejitahidi kuongoza kwa utulivu serikali yenye msukosuko toka day one. When it comes to shule ya JK sikumbuki kusikia ni wapi alisomea elimu ya juu MA, na wapi alisomea PhD. Nafahamu kuwa ana shahada ya uchumi kutoka mlimani. Kwa hiyo ni hakli kabisa kumuita mchumi.

Unajua hii issue ya JK kuitwa Dk imeibuka tu hivi karibuni, ndio maana inaleta viulizo. Kwa kuwa yeye ni kiongozi wa juu wa nchi anatakiwa kuheshiwa na na pia kwa maoni yangu si vizuri kumtumia ku-abuse elimu na taaluma. Inaweza kulinganishwa na afande sele kuitwa afande wakati hata mgambo hajawahi kwenda, au ni sawa na kumuita Profesa maji marefu profesa wakati hata kidato hajaruka. Naona ni kama kumdhalilisha Rais.

Sasa ujinga kama huu ni vizuri ukibaki huko chini usiingizwe kwa president na kwenye presidency. Kama ni kweli JK ameacomplish academically anastahili kuitwa Dr, na ikiwezekana ni vizuri isemwe lazima tuheshimu accomplishment zake kwa kumuita Dr. Otherwise itakuwa utoto na uswahili, kama wa afande sele au Profesa maji marefu.

Mkuu fuatilia vizuri maisha ya Afande sele.....Huyo aliwahi kuwa mjeshi kabisa wa kambini
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
- Mkuu Mwalimu alikuwa Doctor na hakufanya paper mahali popote, Dr. Salim pia na wengineo wengi sana, anyways Demokraisa inaruhusu mwananchi kufanya anachotaka, ikiwa ni pamoja na uamuzi wako wa kukataa PhD ya kupewa, mimi ninamheshimu yoyote yule aliyenayo kama ya kupewa au ya kuisomea, mradi sio ya feki tu.

- Mambo mengine kwenye maisha ni it is what it is!

William.
Mkuu nakubaliana na wewe kwa hilo, that is the way of life. Na demokrasia inaturuhusu kufanya hivyo. Hata hivyo wote uliowataja nawaheshimu na wanaheshimiwa, hata kama majina yao yasingekuwa na hizo title bado nawaheshimu sana.
 
W

wakunyatanyata

Member
Joined
Jul 9, 2010
Messages
6
Likes
0
Points
0
W

wakunyatanyata

Member
Joined Jul 9, 2010
6 0 0
Mkuu unasema kweli, hata mimi sioni kuwa ni haki kumshambulia JK as a person, hakuna binadamu perfect. Kila mara huwa nasema as a person JK ni mtu poa sana, na ni mtu wa watu. Lakini as a president he is quite different person, katika miaka mitano iliyopita hakuna kitu tangible tunachoweza kusema tumekipata kutoka kwenye Presidency ya JK, ila amejitahidi kuongoza kwa utulivu serikali yenye msukosuko toka day one. When it comes to shule ya JK sikumbuki kusikia ni wapi alisomea elimu ya juu MA, na wapi alisomea PhD. Nafahamu kuwa ana shahada ya uchumi kutoka mlimani. Kwa hiyo ni hakli kabisa kumuita mchumi.
Unajua hii issue ya JK kuitwa Dk imeibuka tu hivi karibuni, ndio maana inaleta viulizo. Kwa kuwa yeye ni kiongozi wa juu wa nchi anatakiwa kuheshiwa na na pia kwa maoni yangu si vizuri kumtumia ku-abuse elimu na taaluma. Inaweza kulinganishwa na afande sele kuitwa afande wakati hata mgambo hajawahi kwenda, au ni sawa na kumuita Profesa maji marefu profesa wakati hata kidato hajaruka. Naona ni kama kumdhalilisha Rais.

Sasa ujinga kama huu ni vizuri ukibaki huko chini usiingizwe kwa president na kwenye presidency. Kama ni kweli JK ameacomplish academically anastahili kuitwa Dr, na ikiwezekana ni vizuri isemwe lazima tuheshimu accomplishment zake kwa kumuita Dr. Otherwise itakuwa utoto na uswahili, kama wa afande sele au Profesa maji marefu.

Point sana.hapo wakubwa mmenena kikubwa
 
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2010
Messages
1,210
Likes
10
Points
135
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined May 15, 2010
1,210 10 135
- As a matter of FACT, alipewa PhD akiwa Ankara, Turkey hivi karibuni kwa hiyo anayo, au?

William.
Siyo kung'ang'ania tu kuwa kapewa. Soma maelezo ya TCU hapa chini uchambue na utuambie uhalali ya degree hiyo na chuo hicho kilichotoa degree hiyo. Anaweza akawa amepewa kitu fake

TCU warns against "diploma mills"

Posted by admin in News on 08 10th, 2010 | no responses

The Tanzania Commission for Universities has warned prospective students and awardees of honorary degrees in East Africa against being duped by rampaging degree -mill institutions that are currently masquerading in the region dishing out fake degrees.
Prof. Mayunga Nkunya, TCU Executive Secretary said in a statement, "TCU has noted with great concern that in recent years, there has been a proliferation of honorary degree awards being conferred to a number of highly respected dignitaries around Africa. It is not surprising to find that over the last decade a good number of VIPs have been awarded such degrees by institutions whose credibility is (questionable)."
TCU's mandate is to audit quality, monitor quality assurance, of universities, regulate, validate and equate degrees, diploma and certificate awards conferred by Tanzanian and foreign institutions.
Prof. Nkunya said some of these fake institutions have gone ahead to reap off the supposed beneficiaries of their degrees by asking them to "contribute" thousands of dollars toward "development of the universities", allegedly to support the institution. TCU clarified that honorary degrees are titular and therefore cannot be used to secure employment and therefore nobody should pay for pay any fee for them.
 

Forum statistics

Threads 1,238,950
Members 476,289
Posts 29,337,676