Kikwete anaweza kama Kabila?

GAMBLER

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2009
Messages
303
Likes
0
Points
0

GAMBLER

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2009
303 0 0
1262764475_kabila.jpg

Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, Joseph Kabila
Kinshasa:
Rais Joseph Kabila wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, amewafukuza kazi watumishi zaidi wa umma nchini humokatika juhudi zake za kupambana na rushwa, usimamizi mbaya wa matumizi ya fedha katika idara mbalimba nchini humo ikiweno forodha na idara ya utozaji kodi.

Rais Kabila amewafukuza kazi wafanyakazi 119 huku wengine zaidi ya 2,500 kulazimishwa kustaafu.
Mwaka uliopita Rais Kabila aliwafukuza kazi ama kuwastaafisha watumishi wa umma wapatao 1,300 na majaji wapatao 100.
Rais huyo wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo amekuwa akipambana kuinua uchumi wa nchi hiyo na kupunguza madeni ya nje.
Rais Kabila anahitaji mapato zaidi kutoka katika miradi ya madini ambayo ndiyo uti wa mgongo wa taifa
 

Boramaisha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
820
Likes
2
Points
0

Boramaisha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
820 2 0
1262764475_kabila.jpg

Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, Joseph Kabila
Kinshasa:
Rais Joseph Kabila wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, amewafukuza kazi watumishi zaidi wa umma nchini humokatika juhudi zake za kupambana na rushwa, usimamizi mbaya wa matumizi ya fedha katika idara mbalimba nchini humo ikiweno forodha na idara ya utozaji kodi.

Rais Kabila amewafukuza kazi wafanyakazi 119 huku wengine zaidi ya 2,500 kulazimishwa kustaafu.
Mwaka uliopita Rais Kabila aliwafukuza kazi ama kuwastaafisha watumishi wa umma wapatao 1,300 na majaji wapatao 100.
Rais huyo wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo amekuwa akipambana kuinua uchumi wa nchi hiyo na kupunguza madeni ya nje.
Rais Kabila anahitaji mapato zaidi kutoka katika miradi ya madini ambayo ndiyo uti wa mgongo wa taifa
Thumbs up for the young man!

Huyu kijana kakulia Tanzania, kasoma Tanzania amerithi fikra za uongozi thabiti alizowahi kuziona Tanzania kwa hiyo anaelewa wajibu wake kama Rais wa nchi na wajibu wake kwa wananchi wa nchi anayoiongoza. Hana inda wala ikidi katika kuiga na kufuata nyayo za viongozi thabiti aliowahi kuwaona!
 

Sajenti

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
3,673
Likes
30
Points
0

Sajenti

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
3,673 30 0
Ni somo zuri sana kwa JK. Kijana aliyekulia na kusoma Tanzania anadiriki kufanya maamuzi magumu. JK akiambiwa kuwa anashindwa kufanya maamuzi magumu watu wanapiga kelele. Njii hii bila kuwatimua kazi na kuwafunga baadhi ya watumishi na watendaji serikalini huu ujinga ujinga utaendela. Big Up Kabila..
 

Boramaisha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
820
Likes
2
Points
0

Boramaisha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
820 2 0
Ni somo zuri sana kwa JK. Kijana aliyekulia na kusoma Tanzania anadiriki kufanya maamuzi magumu. JK akiambiwa kuwa anashindwa kufanya maamuzi magumu watu wanapiga kelele. Njii hii bila kuwatimua kazi na kuwafunga baadhi ya watumishi na watendaji serikalini huu ujinga ujinga utaendela. Big Up Kabila..
Nasikia hata Kagame pale Rwanda anafanya kazi nzuri ya kufanya maamuzi magumu! Hakuna kesi inayodumu miezi pale Rwanda. Mzembe yeyote ndani ya Serikali hutimuliwa haraka mradi taarifa zimfikie mkuu wa nchi na zithibitishwe kwa kasi ile ile kama ni za kweli ama uongo. Watu hawaachiwi wakapewa muda wa kuvurga ushahidi!
 

tovuti

Senior Member
Joined
Oct 29, 2009
Messages
160
Likes
0
Points
0

tovuti

Senior Member
Joined Oct 29, 2009
160 0 0
Big up Kabila! tunataka na rais wetu aige mfano wako, anadai yeye hana mamlaka ya kuwabana mafisadi...usanii mtupu
 

Sajenti

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
3,673
Likes
30
Points
0

Sajenti

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
3,673 30 0
Big up Kabila! tunataka na rais wetu aige mfano wako, anadai yeye hana mamlaka ya kuwabana mafisadi...usanii mtupu
.. Na yeye ni mkora tu that's why anashindwa kuwabana na hao wakora wengine anajua watatoa siri....
 

Tongue blister

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2009
Messages
361
Likes
0
Points
0

Tongue blister

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2009
361 0 0
Anaweza kwa wafanya kazi wa chini kama hao wa TRA na walimu !!! Ila sidhani kwa wala Rushwa na mafisadi kama anaweza !!

Hali ya uchumi Tanzania imekuwa mbaya mbaya sana.. Jana nilikuwa najaribu kuzungumza na jamaa zangu kuhusu mambo ya kawaida yanayo tuzunguka..

Kwa sasa imeonekana hata biashara ya ukahaba kwa vibinti vidogo vya miaka 16 na 17 imeongezeka sana kutokana na hali ya kipato kuwa ndogo kwa wananchi.!!


Hii ni dalili tosha kabisa kwamba tunaelekea mahala kubaya sana ...No point of return hata iwe je kwa sasa !!!
 

Amanikwenu

Senior Member
Joined
Dec 1, 2009
Messages
187
Likes
2
Points
0

Amanikwenu

Senior Member
Joined Dec 1, 2009
187 2 0
Anaweza kwa wafanya kazi wa chini kama hao wa TRA na walimu !!! Ila sidhani kwa wala Rushwa na mafisadi kama anaweza !!

Hali ya uchumi Tanzania imekuwa mbaya mbaya sana.. Jana nilikuwa najaribu kuzungumza na jamaa zangu kuhusu mambo ya kawaida yanayo tuzunguka..

Kwa sasa imeonekana hata biashara ya ukahaba kwa vibinti vidogo vya miaka 16 na 17 imeongezeka sana kutokana na hali ya kipato kuwa ndogo kwa wananchi.!!

Hii ni dalili tosha kabisa kwamba tunaelekea mahala kubaya sana There is no point of return hata iwe je kwa sasa !!!
Na chama kinachotuongoza ndiyo hicho. Mungu apishe mbali.
 

Che Guevara

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2009
Messages
1,179
Likes
26
Points
145

Che Guevara

JF-Expert Member
Joined May 22, 2009
1,179 26 145
Rais wetu hawezi full stop
FirstLady1, Kikwete anaweza kuwafukuza watumishi wa umma (na hata wanasiasa kutegemea na madaraka husika)...

Ila tatizo ni kuwa anaweza tu kuwafukuza wale ambao si wanamtandao, na ambao si marafiki au wapambe wa Lowassa au Rostam.
Wapambe & marafiki wa watuhumiwa wa Ufisadi Lowassa na Rostam hawawezi kuguswa na Kikwete.

Hata siku ukisikia cabinet reshuffle kabla ya Uchaguzi, lengo halitakuwa kuboresha utendaji, bali itakuwa ni mafisadi kujipanga kung'ang'ania madaraka zaidi na zaidi.
Ingekuwa anaangalia utendaji, watu kama Shukuru Kawambwa, Sofia Simba, Masha, Ngeleja, Hawa Ghasia, Hussein Mwinyi, Nchimbi wasingekuwa mawaziri. Makamba (Katibu Mkuu CCM) naye siyo.

The most important qualification ya kuteuliwa na JK ni USHKAJI...

Baya zaidi ni katika uchaguzi wa Chipukizi wa CCM. Watoto wadogo miaka 10 hadi 13 wanafundishwa kuhonga na kuhongwa (na viongozi wa UVCCM walikuwa wakisimamia uchaguzi huo, huku wakiwa na maelekezo ya kuwachagua watoto wa vigogo).

Kama kufukuza wasiofaa, JK labda aanze kujifukuza mwenyewe (asigombee)...
 

Recta

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2006
Messages
854
Likes
3
Points
35

Recta

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2006
854 3 35
JK anaouwezo wa kumfukuza yeyote anaetaka kumfukuza. Ila anachokosa ni nia tu.

Mamlaka aliyonayo yanampa uwezo wa kufanya maamuzi magumu. Inawezekana anahofia kufanya maamuzi magumu halafu akakosea.
 

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,103
Likes
4,450
Points
280

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,103 4,450 280
Hivi kwa miaka minnne hii hamjamchoka tu kumsema JK! hata kuuliza kuwa anaweza? jamani ebu tuangalie upande mwingine.

unafahamu robot wewe??
 

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,387
Likes
5,759
Points
280

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,387 5,759 280
Dakika za majeruhi na awamu ya mwisho atakuwa mbogo sana.....stay tuned....lazima awaadabishe,awabadilikie na mahakamani pia!!!!
 

Mag3

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
9,646
Likes
7,358
Points
280

Mag3

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
9,646 7,358 280
Dakika za majeruhi na awamu ya mwisho atakuwa mbogo sana.....stay tuned....lazima awaadabishe,awabadilikie na mahakamani pia!!!!
Huu ni utani wa mwaka !

  • Eti tu stay tuned kwani atakuwa mbogo sana - toka lini ukapanda sukuma wiki ukavuna dengu ?
  • Believe this and you can believe anything - remember kasi mpya, ari mpya na nguvu mpya ?
  • Sikutegemea kuwa hata JF inaweza kuathirika kiasi hiki - hiyo asilimia 70% itatufikisha pabaya.
Watu wengine Bwana !
 

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,582
Likes
1,937
Points
280

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,582 1,937 280
Hivi kwa miaka minnne hii hamjamchoka tu kumsema JK! hata kuuliza kuwa anaweza? jamani ebu tuangalie upande mwingine.

unafahamu robot wewe??
Haa Haaa umenifurahisha sana mkuu.Naifahamu. Juzi nikiwa Ubungo ilipoa ishara ya gari kuanza kuondoka nusura niingonge ya mbele yangu maana kumbe trafik alikuwa yuko pale aaongoza jinsi ilivyokuwa inampendeza.
Kuna mwalimu wangu mwingine alijaribu kunifundisha nadharia ya kuandika program za Robot maana hakuwa hata na moja ya kutuonyesha mfano. Alipoona kazi imekuwa mbaya akarudi Holland alikofanya Phd. Sijamuona tena
 

Forum statistics

Threads 1,191,688
Members 451,730
Posts 27,717,611