Kijana wenu hapa naomba ushauri.Nifanye nini?

Kijana wenu hapa naomba ushauri.Nifanye nini?

Pilocarpine

Member
Joined
Jan 28, 2018
Posts
27
Reaction score
27
Poleni na majukumu wanabodi.

Naomba kushauriwa nifanye nini kwenye hii situation inayonikabili ili niweze kurudi kwenye mstari.
Mimi ni kijana ninayesoma chuo,n a nilibahatika kupata mkopo,ijapokuwa kwenye ada naongeza kiasi fulani cha fedha.Mwaka jana nilijiingiza kwenye biashara hizi za market networking bila ya kujua kiundani kuwa nilikuwa naenda kupoteza fedha na muda.Nilikuwa natumia fedha zangu za kujikimu,kwa kutarajia nitapata faida,mambo yalikuwa ndivyo sivyo na nilivyotarajia.
Baada ya kupata hasara hiyo nilianza kutumia hadi hela ya ada ambayo nilikuwa napewa ili niweze kuishi chuoni kwani hela ya kujikimu nilikuwa tayari nimeshaipoteza.
Kuna wanafunzi nilikuwa nawasikia wakisema kuwa michezo ya bahati nasibu inawapa pesa,hasa kwa upande wa kubashiri matokeo ya mpira.nilianza na mimi kujiingiza huko kwenye hiyo michezo kwa kutegemea ningepata fedha ili niweze kurecover,ile niliyoipoteza.nilianza tena kupoteza fedha nyingi kuliko kile ambacho nashinda na hali ikazidi kuwa mbaya zaidi,ila nikawa naamini ipo siku nitashinda na nitamaliza shida zangu,ila hilo halijatimia mpaka leo.nilikuwa hadi natumia hela ya kulipa kodi ili nikabet,ili nitengeneze profit.

Nakiri kabisa kuwa hapa nilipotea(niliangua),ila naamini naweza kunyanyuka nikarudi kupiga shule na nikatimiza ndoto zangu.mwaka huu nimeanza kwa kuclear madeni yote ya mwaka jana kwenye ada na mengineyo.

Inaniwia vigumu sana kuwashirikisha home,kwani kwanza naogopa kupoteza faith,na pia nawapa mzigo ambao hawastaili ambao umetokana na uzembe wangu.
Kwa sasa nimeachana na hayo mambo na nimeweza kujibana na kulipa kodi ambayo nilikuwa nadaiwa na pia ada ya mwaka jana,ila tatizo linakuja kwenye ada ya semister hii nimeshindwa kuipata.

Nilikuwa na wazo la kukopa sehemu laki nne,na niache cheti changu cha o-level kwani sina amana yoyote ya kuweza kukopeshwa kiasi hicho,na nitailipa hiyo hela nusunusu kwenye installments za semister ya pili kwani itakuwa rahisi kidogo ila hili wazo langu halijafanikiwa.
Napenda sana sana nisome nimalize chuo ila tatizo ndo hili tu linalonisumbua.

Wakuu naombeni ushauri nifanye nini ili niweze kubring back my education life kwenye njia bora?


Updates___
Wakuu nimewaeleza nyumbani ila jibu nililopewa sio zuri.
Nimepata sehemu ya kukopa ambayo ni kampuni ila inabidi uache cheti chako cha olevel.

Je kuacha cheti sehemu kama hii ni sahii wakuu?
 
Bora ubet kistaarabu yaani odds 3 kila siku tia mzigo wa maana , ha ha ha you know[emoji2] [emoji2]
 
Kwanza nikupe pongezi kwa kujitambua mkuu. Pili, kila kitu kinatokea kwa kusudi, naamini kabisa umejifunza mengi kwa kupitia kwenye hii hali.

Kwa kuwa umeonyesha jitihada na juhudi za kujirekebisha na umepambana kukabili baadhi ya mambo kama ada, baadhi ya madeni na kodi, nakushauri uende kuwaeleza nyumbani ukweli wote, kumbuka kweli itakuweka huru. Kukopa kwa riba utaendelea kujiongezea matatizo badala ya kupunguza mikasa iliyopo.

Watakuwa wakali na huenda wasikuelewe lakini hawatakua na jinsi zaidi ya kukusaidia, nafikiri kukusaidia itakua ni uchaguzi bora kwao kuliko kukuona ukiharibikiwa zaidi. Fanya kama mwana mpotevu wa kwenye Biblia takatifu.

Barikiwa sana
 
kuna member aliweka 'thread' kuwa anaingiza milioni7 kwa mwezi...natumaini amesikia kilio chako

wale forex na Mkuu Ontario na wengineo,'tunaochuma' hela za network marketing dogo kakosea wapi.?
 
Poleni na majukumu wanabodi.

Naomba kushauriwa nifanye nini kwenye hii situation inayonikabili ili niweze kurudi kwenye mstari.
Mimi ni kijana ninayesoma chuo,n a nilibahatika kupata mkopo,ijapokuwa kwenye ada naongeza kiasi fulani cha fedha.Mwaka jana nilijiingiza kwenye biashara hizi za market networking bila ya kujua kiundani kuwa nilikuwa naenda kupoteza fedha na muda.Nilikuwa natumia fedha zangu za kujikimu,kwa kutarajia nitapata faida,mambo yalikuwa ndivyo sivyo na nilivyotarajia.
Baada ya kupata hasara hiyo nilianza kutumia hadi hela ya ada ambayo nilikuwa napewa ili niweze kuishi chuoni kwani hela ya kujikimu nilikuwa tayari nimeshaipoteza.
Kuna wanafunzi nilikuwa nawasikia wakisema kuwa michezo ya bahati nasibu inawapa pesa,hasa kwa upande wa kubashiri matokeo ya mpira.nilianza na mimi kujiingiza huko kwenye hiyo michezo kwa kutegemea ningepata fedha ili niweze kurecover,ile niliyoipoteza.nilianza tena kupoteza fedha nyingi kuliko kile ambacho nashinda na hali ikazidi kuwa mbaya zaidi,ila nikawa naamini ipo siku nitashinda na nitamaliza shida zangu,ila hilo halijatimia mpaka leo.nilikuwa hadi natumia hela ya kulipa kodi ili nikabet,ili nitengeneze profit.

Nakiri kabisa kuwa hapa nilipotea(niliangua),ila naamini naweza kunyanyuka nikarudi kupiga shule na nikatimiza ndoto zangu.mwaka huu nimeanza kwa kuclear madeni yote ya mwaka jana kwenye ada na mengineyo.

Inaniwia vigumu sana kuwashirikisha home,kwani kwanza naogopa kupoteza faith,na pia nawapa mzigo ambao hawastaili ambao umetokana na uzembe wangu.
Kwa sasa nimeachana na hayo mambo na nimeweza kujibana na kulipa kodi ambayo nilikuwa nadaiwa na pia ada ya mwaka jana,ila tatizo linakuja kwenye ada ya semister hii nimeshindwa kuipata.

Nilikuwa na wazo la kukopa sehemu laki nne,na niache cheti changu cha o-level kwani sina amana yoyote ya kuweza kukopeshwa kiasi hicho,na nitailipa hiyo hela nusunusu kwenye installments za semister ya pili kwani itakuwa rahisi kidogo ila hili wazo langu halijafanikiwa.
Napenda sana sana nisome nimalize chuo ila tatizo ndo hili tu linalonisumbua.

Wakuu naombeni ushauri nifanye nini ili niweze kubring back my education life kwenye njia bora?
Acha kuchanganya mambo!!
 
Poleni na majukumu wanabodi.

Naomba kushauriwa nifanye nini kwenye hii situation inayonikabili ili niweze kurudi kwenye mstari.
Mimi ni kijana ninayesoma chuo,n a nilibahatika kupata mkopo,ijapokuwa kwenye ada naongeza kiasi fulani cha fedha.Mwaka jana nilijiingiza kwenye biashara hizi za market networking bila ya kujua kiundani kuwa nilikuwa naenda kupoteza fedha na muda.Nilikuwa natumia fedha zangu za kujikimu,kwa kutarajia nitapata faida,mambo yalikuwa ndivyo sivyo na nilivyotarajia.
Baada ya kupata hasara hiyo nilianza kutumia hadi hela ya ada ambayo nilikuwa napewa ili niweze kuishi chuoni kwani hela ya kujikimu nilikuwa tayari nimeshaipoteza.
Kuna wanafunzi nilikuwa nawasikia wakisema kuwa michezo ya bahati nasibu inawapa pesa,hasa kwa upande wa kubashiri matokeo ya mpira.nilianza na mimi kujiingiza huko kwenye hiyo michezo kwa kutegemea ningepata fedha ili niweze kurecover,ile niliyoipoteza.nilianza tena kupoteza fedha nyingi kuliko kile ambacho nashinda na hali ikazidi kuwa mbaya zaidi,ila nikawa naamini ipo siku nitashinda na nitamaliza shida zangu,ila hilo halijatimia mpaka leo.nilikuwa hadi natumia hela ya kulipa kodi ili nikabet,ili nitengeneze profit.

Nakiri kabisa kuwa hapa nilipotea(niliangua),ila naamini naweza kunyanyuka nikarudi kupiga shule na nikatimiza ndoto zangu.mwaka huu nimeanza kwa kuclear madeni yote ya mwaka jana kwenye ada na mengineyo.

Inaniwia vigumu sana kuwashirikisha home,kwani kwanza naogopa kupoteza faith,na pia nawapa mzigo ambao hawastaili ambao umetokana na uzembe wangu.
Kwa sasa nimeachana na hayo mambo na nimeweza kujibana na kulipa kodi ambayo nilikuwa nadaiwa na pia ada ya mwaka jana,ila tatizo linakuja kwenye ada ya semister hii nimeshindwa kuipata.

Nilikuwa na wazo la kukopa sehemu laki nne,na niache cheti changu cha o-level kwani sina amana yoyote ya kuweza kukopeshwa kiasi hicho,na nitailipa hiyo hela nusunusu kwenye installments za semister ya pili kwani itakuwa rahisi kidogo ila hili wazo langu halijafanikiwa.
Napenda sana sana nisome nimalize chuo ila tatizo ndo hili tu linalonisumbua.

Wakuu naombeni ushauri nifanye nini ili niweze kubring back my education life kwenye njia bora?


Nenda home na uwaeleze ukweli wote, ukiwa kweli unaonesha kujutia kilichotokea, watakasirika na kusikitika sana lakini hakutakuwa na jinsi mwishowe watakusaidia na hapo litakuwa somo kwako na kwao wao
 
Wacha cheti ili nidhamu ya kukikomboa ije
2. Soma vizuri na kuelewa mkataba kabla ya kusaini.
 
ha ha ha networking market unatengeneza hela za bure na nying ukiwa umekaa tu kikubwa unaingiza watu na unapata kamishina yako, ha ha ha brother pole

Atakuja kuwa mshauri mzuri sana kwa yeyote yule atakae taka kuingia kwenye biahara za namna hii
 
Kwenda kulialia tena maskani ni uzwazwa kwa mtoto wa kiume!
Acha gamba, daka mkwanja, piga shule!! Hongera kwa changamoto,..
 
Ulikosea kuber kwa kushauriwa eti unaweza piga pesa ya fasta.
Wenyewe tuna msemo wete Stake what you afford to loose.
Sasa ninyi mnabetia hela ya ada au pango!
Sikushauri siku nyingine ucheze michezo ya bahati nasibu ambayo huna ufahamu nayo.
 
Back
Top Bottom