Kihoja cha de-dollarization, Urusi katika mkwamo na maburungutu ya Rupee za India

Kihoja cha de-dollarization, Urusi katika mkwamo na maburungutu ya Rupee za India

Akanunulie masala chai na pilau vinukie bila kusahau embe na nanasi.
Anunue pia hizi huenda zitamsaidia kurekebisha vifaa vyake vya kivita vinavyochakazwa kila uchao 😅
 

Attachments

  • IMG_20230910_173902_339.jpg
    IMG_20230910_173902_339.jpg
    1.1 MB · Views: 1
Anaweza kukopesha hata nchi Kama zetu ambazo zinanunua Sana vitu.
India ni miongoni mwa mataifa makubwa ambayo yameendelea kiviwanda na teknologia, bado Urusi anaweza kununua vitu vingi toka India.
... India, kama yalivyo mataifa mengi duniani, wanapendelea kuuza nje kwa dola au euro kuliko rupee yao.

Local currency inabaki for local transactions but for foreign business preference ni dola/euro.
 
Nchi hizo zitakazomwagiwa Rupia zitakuwa hazina kwingine kwa kununua hayo mafuta?
... tena zikanunue from middle men badala ya from the actual producers with a lot of risks including sanctions. Labda biashara za magendo but hakuna entity serious including governments zinaweza kufanya hivyo.
 
Rupee nyingi zaidi ziko katika benki za India na zinakuwa vigumu kutolewa kupelekwa nchi nyingine kwa sababu India ina sheria ngumu za kuhamisha mitaji kutoka nchini kwake, pia wafanyabiashara na makampuni kwingine duniani hawataki kujiingiza katika migogoro ya vikwazo vya West.
Halafu pia mataifa mengi kama sio karibia yote yanayonunua mafuta safi India wanalipa kwa dollars, Hata sisi Tanzania wafanyabiashara wetu wanalipa kwa dollars na itakuwa vigumu sana kukubali kuanza kutumia Tshs au Rupee katika hiyo biashara.
Tz na India Wana makubaliano ya kuuziana kwa sarafu zao
 
Inabidi India aanze biashara ya kujumua vitu mbalimbali kwa dola na kumuuzia Mrusi kwa rubo. Ndege, vipuri, software, nk.
 
Katika hiyo biashara Urusi anapoke fedha ya India ama anapokea fedha yake mwenyewe? Urusi alitangaza anauza mafuta yake kwa pesa yake ya Ruble.
Haipo hivyo. Urusi iliwatangazia nchi za Ulaya kuwa zikihitaji mafuta na gas yake basi zitatakiwa kulipa kwa Ruble, ila India, China na washirika wengine watalipa kwa sarafu za nchi zao.
Sasa jiulize kuhusu trade deficit iliyopo kati ya Russia na India ikiwa india hufanya manunuzi/importation ya US$ 49 billion kutoka Russia na Russia hutumia only US$3 kununua bidhaa kutoka India. Hapo utaona kati ya hizo rupee zenye thamani ya US$ 49 billion Russia ana uwezo wa kutumia only US$ 3, nyingine zote zinabaki kama Magarasa kwa ajili ya kuwashia moto
 
Huyu kaikurupua hii habari huko Quora ndipo alipoipata.
 
Kiuhalisia ni India ndiyo inapaswa kununa Mafuta ya Urusi kwa Ruble za Kirusi.
 
Back
Top Bottom