Zak Malang
JF-Expert Member
- Dec 30, 2008
- 5,404
- 242
Kigogo wa Polisi akwapua bil.2/-
Na Mwandishi Wetu
WIKI mbili baada ya gazeti hili kuandika habari za wizi wa mabati katika eneo la Changombe uliohusisha polisi, kuna habari kuwa Jeshi hilo sasa linamshikilia kigogo wake ambaye anatuhumiwa kwa mauaji na wizi wa takriban Sh bilioni mbili.
Ingawa Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Ilala, Faustine Shilogile, amekanusha kuwapo kwa taarifa hizo katika vituo vyake, chanzo chetu kimethibitisha kukamatwa kwa Inspekta Msaidizi wa Polisi (jina linahifadhiwa) kwa tuhuma hizo.
Tuhuma hizo zilizofunguliwa jalada namba BUG/IR/4723/2010, katika kituo cha Polisi Buguruni, ni za tukio la wizi na mauaji yaliyotokea Mei 26 mwaka huu katika kampuni ya usafirishaji ya Tawaqal iliyoko Buguruni karibu na kituo cha Polisi, ambapo iliibiwa Sh bilioni 1.9.
Inadaiwa kuwa watu wasiojulikana, wakiwa na askari huyo, walivamia ofisi hizo usiku wa kuamkia Mei 26 na kupambana na mlinzi wa kimasai na kumuua eneo la tukio na kufaulu kuondoka na kiasi hicho cha fedha.
Habari zingine kutoka kituo cha Polisi Buguruni, zilidai kuwa raia mwingine maarufu kwa jina la Masai anashikiliwa pia kuhusiana na tukio hilo, baada ya kubainika kuwa ndiye aliyeamriwa na Inspekta huyo kulinda wakati wizi ukifanyika.
Huyu ndiye aliyeanika habari hizi baada ya kusikia kwamba fedha zilizoibwa ni nyingi na yeye alipewa mgawo wa Sh milioni 15 tu ndipo akahisi kupunjwa akaanika mpango wote, chanzo chetu kilisema.
Kiliongeza kuwa baada ya kutokea tukio hilo, Inspekta huyo alinunua gari dogo ambalo aina yake haikuweza kufahamika mara moja, na hivi sasa amehamishiwa kituo cha Polisi cha Selander Bridge.
Akizungumza na gazeti hili, Dar es Salaam jana, mmoja wa maofisa wa Tawaqal ambaye aliomba jina lake lihifadhiwe kwa sababu za kiusalama, alidai kuwa pamoja na kutokea kwa tukio hilo, polisi wamekuwa wakisuasua kulifuatilia kwa kina.
Tukio lilitokea Mei 26, kati ya saa tisa na kumi usiku. Mlinzi wetu Nelson Lameck, aliuawa katika tukio hilo na wizi wa fedha na mali nyingine nyingi ulifanyika.
Polisi walikuja kama mara mbili au tatu mwanzoni na kuuliza hili na lile, lakini baadaye waliacha kuja hadi sasa hatujui kinachoendelea, alisema ofisa huyo.
Akizungumzia kiasi cha fedha kilichoibwa, ofisa huyo alisema wavamizi waliiba fedha nyingi zilizokuwa zimehifadhiwa katika ofisi ndani ya karakana hiyo ya Tawaqal, lakini alishindwa kutaja kiasi kwa madai kuwa Mtunza Fedha anayejua kiasi hicho jana hakuwa ofisini.
Alisema pamoja na fedha, pia wavamizi waliiba kompyuta ndogo moja, skrini ya kamera maalumu za usalama na nyaraka mbalimbali.
Chanzo: Habari Leo
My take: Inashangaza kwa gazeti hilo la serikali kuja na habari kama hii kuhusu ujambazi/ufisadi wa polisi wao. Hii ni kwa sababu tukio hilo halihusishi vigogo wa ufisadi wanaoifadhili CCM.
Nimeelezwa na mtu wa kuaminika ndani ya idara hiyo ya polisi kwamba Habari Leo walikuwa wamelipata lile tukio la Mengi kuhusu polisi kutaka kumbambikia mtoto wake madawa ya kulevya lakini gazeti hilo halikutaka kufuatilia habari hiyo kwa vile mtuhumiwa ni kigogo mmoja wa ufisadi anayechangia kampeni za CCM!
Shame upon you Habari Leo!
Na Mwandishi Wetu
WIKI mbili baada ya gazeti hili kuandika habari za wizi wa mabati katika eneo la Changombe uliohusisha polisi, kuna habari kuwa Jeshi hilo sasa linamshikilia kigogo wake ambaye anatuhumiwa kwa mauaji na wizi wa takriban Sh bilioni mbili.
Ingawa Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Ilala, Faustine Shilogile, amekanusha kuwapo kwa taarifa hizo katika vituo vyake, chanzo chetu kimethibitisha kukamatwa kwa Inspekta Msaidizi wa Polisi (jina linahifadhiwa) kwa tuhuma hizo.
Tuhuma hizo zilizofunguliwa jalada namba BUG/IR/4723/2010, katika kituo cha Polisi Buguruni, ni za tukio la wizi na mauaji yaliyotokea Mei 26 mwaka huu katika kampuni ya usafirishaji ya Tawaqal iliyoko Buguruni karibu na kituo cha Polisi, ambapo iliibiwa Sh bilioni 1.9.
Inadaiwa kuwa watu wasiojulikana, wakiwa na askari huyo, walivamia ofisi hizo usiku wa kuamkia Mei 26 na kupambana na mlinzi wa kimasai na kumuua eneo la tukio na kufaulu kuondoka na kiasi hicho cha fedha.
Habari zingine kutoka kituo cha Polisi Buguruni, zilidai kuwa raia mwingine maarufu kwa jina la Masai anashikiliwa pia kuhusiana na tukio hilo, baada ya kubainika kuwa ndiye aliyeamriwa na Inspekta huyo kulinda wakati wizi ukifanyika.
Huyu ndiye aliyeanika habari hizi baada ya kusikia kwamba fedha zilizoibwa ni nyingi na yeye alipewa mgawo wa Sh milioni 15 tu ndipo akahisi kupunjwa akaanika mpango wote, chanzo chetu kilisema.
Kiliongeza kuwa baada ya kutokea tukio hilo, Inspekta huyo alinunua gari dogo ambalo aina yake haikuweza kufahamika mara moja, na hivi sasa amehamishiwa kituo cha Polisi cha Selander Bridge.
Akizungumza na gazeti hili, Dar es Salaam jana, mmoja wa maofisa wa Tawaqal ambaye aliomba jina lake lihifadhiwe kwa sababu za kiusalama, alidai kuwa pamoja na kutokea kwa tukio hilo, polisi wamekuwa wakisuasua kulifuatilia kwa kina.
Tukio lilitokea Mei 26, kati ya saa tisa na kumi usiku. Mlinzi wetu Nelson Lameck, aliuawa katika tukio hilo na wizi wa fedha na mali nyingine nyingi ulifanyika.
Polisi walikuja kama mara mbili au tatu mwanzoni na kuuliza hili na lile, lakini baadaye waliacha kuja hadi sasa hatujui kinachoendelea, alisema ofisa huyo.
Akizungumzia kiasi cha fedha kilichoibwa, ofisa huyo alisema wavamizi waliiba fedha nyingi zilizokuwa zimehifadhiwa katika ofisi ndani ya karakana hiyo ya Tawaqal, lakini alishindwa kutaja kiasi kwa madai kuwa Mtunza Fedha anayejua kiasi hicho jana hakuwa ofisini.
Alisema pamoja na fedha, pia wavamizi waliiba kompyuta ndogo moja, skrini ya kamera maalumu za usalama na nyaraka mbalimbali.
Chanzo: Habari Leo
My take: Inashangaza kwa gazeti hilo la serikali kuja na habari kama hii kuhusu ujambazi/ufisadi wa polisi wao. Hii ni kwa sababu tukio hilo halihusishi vigogo wa ufisadi wanaoifadhili CCM.
Nimeelezwa na mtu wa kuaminika ndani ya idara hiyo ya polisi kwamba Habari Leo walikuwa wamelipata lile tukio la Mengi kuhusu polisi kutaka kumbambikia mtoto wake madawa ya kulevya lakini gazeti hilo halikutaka kufuatilia habari hiyo kwa vile mtuhumiwa ni kigogo mmoja wa ufisadi anayechangia kampeni za CCM!
Shame upon you Habari Leo!