Kifo cha Gamal Nkrumah chaibua simanzi

Kifo cha Gamal Nkrumah chaibua simanzi

Parabolic

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2013
Posts
2,908
Reaction score
3,231
617706c7-6fef-45e9-9ae3-c72e6e2fa2e7.jpg

Hassan Ghazaly Aomboleza Kifo cha Gamal Gorkeh Nkrumah: Sauti ya Uandishi wa Habari Iliyoakisi Mshikamano wa Afrika na Daraja la Mawasiliano Kati ya Misri na Ghana

Hassan Ghazaly, mwanzilishi wa mpango wa Afromedia, ameomboleza kifo cha mwandishi wa habari na mwanafikra Gamal Gorkeh Nkrumah, mwana wa kiongozi wa Ghana Kwame Nkrumah na mama yake mzaliwa wa Misri, Fathia Nkrumah. Marehemu amefariki dunia jijini Kairo, akiacha urithi wa maandishi na kujitolea kushughulikia masuala ya bara la Afrika na watu wake.

Ghazaly alisema: “Tunaomboleza kwa huzuni kubwa kifo cha mtu aliyeunganisha utambulisho wa Kiafrika na mtazamo wa kibinadamu, na aliyetumia sehemu kubwa ya maisha yake katika uandishi wa habari katika gazeti la Al-Ahram Weekly, akishughulikia masuala ya kimataifa, siasa za Afrika, masuala ya bara hili na uhusiano wake na ulimwengu.”

Alieleza kuwa marehemu amezaliwa Accra mwaka 1958 na, kwa mujibu wa wasifu uliochapishwa kumhusu, alipata shahada ya uzamivu katika Sayansi ya Siasa kutoka Shule ya Mafunzo ya Mashariki na Afrika (SOAS) jijini London. Alibainisha kuwa safari yake iliunganisha maarifa ya kitaaluma, uandishi wa habari na kujishughulisha na masuala yanayowahusu watu wa Afrika.

Ghazaly alisisitiza kuwa Gamal Nkrumah alikuwa sauti ya fikra na uandishi wa habari iliyojikita katika maadili ya haki, utu wa binadamu, umoja wa Afrika na mshikamano wa kimataifa, ambayo familia yake imethibitisha kuwa alidumisha katika maisha yake yote. Aliongeza: “Tunaamini kuwa thamani ya uzoefu wake inaonekana katika namna alivyotumia maarifa na uchambuzi kufungua mijadala kuhusu hali halisi ya jamii za Afrika na matarajio yake, pamoja na kuhusisha masuala yake na muktadha mpana wa kimataifa.”

Alifafanua kuwa Gamal Nkrumah alibeba jina lenye uzito katika historia ya Afrika, lakini akajenga njia yake mwenyewe kupitia uandishi wa habari, fikra na mazungumzo. Alibainisha kuwa uzoefu wake ulidhihirisha uhuru wa maoni na uwezo wa neno lenye uwajibikaji katika kuhudumia watu, kutetea haki yao ya uhuru na utu, na kuunga mkono haki yao ya kuamua mustakabali wao.

Ghazaly alieleza fahari yake kwa mchango wa marehemu katika kuimarisha mawasiliano ya kibinadamu na kitamaduni kati ya Misri na Ghana, akisema: “Gamal Nkrumah aliunganisha nchi hizi mbili kupitia mizizi na utambulisho wake, huku akibeba maana ya mshikamano iliyohusishwa na uhusiano wa kihistoria kati ya viongozi Kwame Nkrumah na Gamal Abdel Nasser. Alipewa jina la Gamal kwa heshima ya Rais wa Misri, jambo linaloashiria urafiki uliowaunganisha viongozi hao wawili.”

Aliongeza kuwa uzoefu huu unaendana na dhamira ya mpango wa Afromedia ya kukabiliana na mitazamo potofu kuhusu Afrika, kuimarisha maelewano kati ya Misri na nchi nyingine za bara hilo, na kuwawezesha Waafrika kusimulia hadithi zao na kueleza masuala yao kwa sauti zao wenyewe. Alisisitiza kuwa uandishi wa habari ni wajibu wa kiakili na kibinadamu unaohitaji kuelewa miktadha ya kihistoria, kitamaduni na kijamii, pamoja na kutoa nafasi kwa utofauti wa uzoefu na sauti za Waafrika.

Ghazaly alibainisha kuwa maisha na kazi za marehemu zinatoa mfano unaostahili kutafakariwa na waandishi wa habari vijana, kutokana na umuhimu wa kuunganisha uelewa wa historia na kujishughulisha na masuala ya sasa, huku jamii za Afrika zikichukuliwa kwa maarifa na heshima. Alisisitiza kuwa kudumisha moyo wa mshikamano wa Afrika kunahitaji juhudi endelevu za kujenga kuaminiana, kupanua mazungumzo na kuimarisha ushirikiano kati ya watu.

Kuhusu mipango ya mazishi, Ghazaly alirejelea taarifa iliyochapishwa na MyJoyOnline, ikinukuu chanzo cha kifamilia, kwamba marehemu anatarajiwa kuzikwa nchini Misri leo, Jumamosi, tarehe Oktoba 17, 2026, kwa kufuata taratibu za Kiislamu. Alieleza mshikamano wake na familia ya marehemu na kusisitiza umuhimu wa kuheshimu faragha yao katika kipindi hiki kigumu cha majonzi.

Ghazaly alitoa rambirambi na pole zake za dhati kwa familia ya Nkrumah, Serikali ya Ghana na wananchi wake, pamoja na wafanyakazi wenzake, marafiki na wote waliompenda marehemu nchini Misri na kote Afrika. Alisema: “Tunaungana na familia yake na wananchi wa Ghana katika kuomboleza kifo chake, na tunathamini urithi wa kiakili na kibinadamu aliouacha. Mahusiano kati ya wananchi wa Misri na Ghana yamejengwa juu ya historia ya mshikamano na kuheshimiana. Kifo cha mtu aliyeunganisha utambulisho wa nchi hizi mbili kinawakumbusha vizazi vipya wajibu wao wa kuendelea kujenga madaraja ya mawasiliano kati ya nchi hizo.”

Ghazaly alihitimisha taarifa yake kwa kusema: “Njia bora ya kuheshimu kumbukumbu ya Gamal Nkrumah ni kuendelea kufanya kazi kwa ajili ya vyombo vya habari vya Afrika vyenye uwajibikaji, vinavyolinda utu wa binadamu, kuimarisha mazungumzo na ukaribu, na kuunga mkono haki ya watu wa bara hili kujieleza na kushiriki katika kuunda mustakabali wao. Mwenyezi Mungu amrehemu Gamal Gorkeh Nkrumah, amjaalie makazi mema Peponi, na aijalie familia yake na wote waliompenda subira na utulivu wa moyo.”
 
View attachment 3692660
Hassan Ghazaly Aomboleza Kifo cha Gamal Gorkeh Nkrumah: Sauti ya Uandishi wa Habari Iliyoakisi Mshikamano wa Afrika na Daraja la Mawasiliano Kati ya Misri na Ghana

Hassan Ghazaly, mwanzilishi wa mpango wa Afromedia, ameomboleza kifo cha mwandishi wa habari na mwanafikra Gamal Gorkeh Nkrumah, mwana wa kiongozi wa Ghana Kwame Nkrumah na mama yake mzaliwa wa Misri, Fathia Nkrumah. Marehemu amefariki dunia jijini Kairo, akiacha urithi wa maandishi na kujitolea kushughulikia masuala ya bara la Afrika na watu wake.

Ghazaly alisema: “Tunaomboleza kwa huzuni kubwa kifo cha mtu aliyeunganisha utambulisho wa Kiafrika na mtazamo wa kibinadamu, na aliyetumia sehemu kubwa ya maisha yake katika uandishi wa habari katika gazeti la Al-Ahram Weekly, akishughulikia masuala ya kimataifa, siasa za Afrika, masuala ya bara hili na uhusiano wake na ulimwengu.”

Alieleza kuwa marehemu amezaliwa Accra mwaka 1958 na, kwa mujibu wa wasifu uliochapishwa kumhusu, alipata shahada ya uzamivu katika Sayansi ya Siasa kutoka Shule ya Mafunzo ya Mashariki na Afrika (SOAS) jijini London. Alibainisha kuwa safari yake iliunganisha maarifa ya kitaaluma, uandishi wa habari na kujishughulisha na masuala yanayowahusu watu wa Afrika.

Ghazaly alisisitiza kuwa Gamal Nkrumah alikuwa sauti ya fikra na uandishi wa habari iliyojikita katika maadili ya haki, utu wa binadamu, umoja wa Afrika na mshikamano wa kimataifa, ambayo familia yake imethibitisha kuwa alidumisha katika maisha yake yote. Aliongeza: “Tunaamini kuwa thamani ya uzoefu wake inaonekana katika namna alivyotumia maarifa na uchambuzi kufungua mijadala kuhusu hali halisi ya jamii za Afrika na matarajio yake, pamoja na kuhusisha masuala yake na muktadha mpana wa kimataifa.”

Alifafanua kuwa Gamal Nkrumah alibeba jina lenye uzito katika historia ya Afrika, lakini akajenga njia yake mwenyewe kupitia uandishi wa habari, fikra na mazungumzo. Alibainisha kuwa uzoefu wake ulidhihirisha uhuru wa maoni na uwezo wa neno lenye uwajibikaji katika kuhudumia watu, kutetea haki yao ya uhuru na utu, na kuunga mkono haki yao ya kuamua mustakabali wao.

Ghazaly alieleza fahari yake kwa mchango wa marehemu katika kuimarisha mawasiliano ya kibinadamu na kitamaduni kati ya Misri na Ghana, akisema: “Gamal Nkrumah aliunganisha nchi hizi mbili kupitia mizizi na utambulisho wake, huku akibeba maana ya mshikamano iliyohusishwa na uhusiano wa kihistoria kati ya viongozi Kwame Nkrumah na Gamal Abdel Nasser. Alipewa jina la Gamal kwa heshima ya Rais wa Misri, jambo linaloashiria urafiki uliowaunganisha viongozi hao wawili.”

Aliongeza kuwa uzoefu huu unaendana na dhamira ya mpango wa Afromedia ya kukabiliana na mitazamo potofu kuhusu Afrika, kuimarisha maelewano kati ya Misri na nchi nyingine za bara hilo, na kuwawezesha Waafrika kusimulia hadithi zao na kueleza masuala yao kwa sauti zao wenyewe. Alisisitiza kuwa uandishi wa habari ni wajibu wa kiakili na kibinadamu unaohitaji kuelewa miktadha ya kihistoria, kitamaduni na kijamii, pamoja na kutoa nafasi kwa utofauti wa uzoefu na sauti za Waafrika.

Ghazaly alibainisha kuwa maisha na kazi za marehemu zinatoa mfano unaostahili kutafakariwa na waandishi wa habari vijana, kutokana na umuhimu wa kuunganisha uelewa wa historia na kujishughulisha na masuala ya sasa, huku jamii za Afrika zikichukuliwa kwa maarifa na heshima. Alisisitiza kuwa kudumisha moyo wa mshikamano wa Afrika kunahitaji juhudi endelevu za kujenga kuaminiana, kupanua mazungumzo na kuimarisha ushirikiano kati ya watu.

Kuhusu mipango ya mazishi, Ghazaly alirejelea taarifa iliyochapishwa na MyJoyOnline, ikinukuu chanzo cha kifamilia, kwamba marehemu anatarajiwa kuzikwa nchini Misri leo, Jumamosi, tarehe Oktoba 17, 2026, kwa kufuata taratibu za Kiislamu. Alieleza mshikamano wake na familia ya marehemu na kusisitiza umuhimu wa kuheshimu faragha yao katika kipindi hiki kigumu cha majonzi.

Ghazaly alitoa rambirambi na pole zake za dhati kwa familia ya Nkrumah, Serikali ya Ghana na wananchi wake, pamoja na wafanyakazi wenzake, marafiki na wote waliompenda marehemu nchini Misri na kote Afrika. Alisema: “Tunaungana na familia yake na wananchi wa Ghana katika kuomboleza kifo chake, na tunathamini urithi wa kiakili na kibinadamu aliouacha. Mahusiano kati ya wananchi wa Misri na Ghana yamejengwa juu ya historia ya mshikamano na kuheshimiana. Kifo cha mtu aliyeunganisha utambulisho wa nchi hizi mbili kinawakumbusha vizazi vipya wajibu wao wa kuendelea kujenga madaraja ya mawasiliano kati ya nchi hizo.”

Ghazaly alihitimisha taarifa yake kwa kusema: “Njia bora ya kuheshimu kumbukumbu ya Gamal Nkrumah ni kuendelea kufanya kazi kwa ajili ya vyombo vya habari vya Afrika vyenye uwajibikaji, vinavyolinda utu wa binadamu, kuimarisha mazungumzo na ukaribu, na kuunga mkono haki ya watu wa bara hili kujieleza na kushiriki katika kuunda mustakabali wao. Mwenyezi Mungu amrehemu Gamal Gorkeh Nkrumah, amjaalie makazi mema Peponi, na aijalie familia yake na wote waliompenda subira na utulivu wa moyo.”
R.I.P Gamal 🌹
 
View attachment 3692660
Hassan Ghazaly Aomboleza Kifo cha Gamal Gorkeh Nkrumah: Sauti ya Uandishi wa Habari Iliyoakisi Mshikamano wa Afrika na Daraja la Mawasiliano Kati ya Misri na Ghana

Hassan Ghazaly, mwanzilishi wa mpango wa Afromedia, ameomboleza kifo cha mwandishi wa habari na mwanafikra Gamal Gorkeh Nkrumah, mwana wa kiongozi wa Ghana Kwame Nkrumah na mama yake mzaliwa wa Misri, Fathia Nkrumah. Marehemu amefariki dunia jijini Kairo, akiacha urithi wa maandishi na kujitolea kushughulikia masuala ya bara la Afrika na watu wake.

Ghazaly alisema: “Tunaomboleza kwa huzuni kubwa kifo cha mtu aliyeunganisha utambulisho wa Kiafrika na mtazamo wa kibinadamu, na aliyetumia sehemu kubwa ya maisha yake katika uandishi wa habari katika gazeti la Al-Ahram Weekly, akishughulikia masuala ya kimataifa, siasa za Afrika, masuala ya bara hili na uhusiano wake na ulimwengu.”

Alieleza kuwa marehemu amezaliwa Accra mwaka 1958 na, kwa mujibu wa wasifu uliochapishwa kumhusu, alipata shahada ya uzamivu katika Sayansi ya Siasa kutoka Shule ya Mafunzo ya Mashariki na Afrika (SOAS) jijini London. Alibainisha kuwa safari yake iliunganisha maarifa ya kitaaluma, uandishi wa habari na kujishughulisha na masuala yanayowahusu watu wa Afrika.

Ghazaly alisisitiza kuwa Gamal Nkrumah alikuwa sauti ya fikra na uandishi wa habari iliyojikita katika maadili ya haki, utu wa binadamu, umoja wa Afrika na mshikamano wa kimataifa, ambayo familia yake imethibitisha kuwa alidumisha katika maisha yake yote. Aliongeza: “Tunaamini kuwa thamani ya uzoefu wake inaonekana katika namna alivyotumia maarifa na uchambuzi kufungua mijadala kuhusu hali halisi ya jamii za Afrika na matarajio yake, pamoja na kuhusisha masuala yake na muktadha mpana wa kimataifa.”

Alifafanua kuwa Gamal Nkrumah alibeba jina lenye uzito katika historia ya Afrika, lakini akajenga njia yake mwenyewe kupitia uandishi wa habari, fikra na mazungumzo. Alibainisha kuwa uzoefu wake ulidhihirisha uhuru wa maoni na uwezo wa neno lenye uwajibikaji katika kuhudumia watu, kutetea haki yao ya uhuru na utu, na kuunga mkono haki yao ya kuamua mustakabali wao.

Ghazaly alieleza fahari yake kwa mchango wa marehemu katika kuimarisha mawasiliano ya kibinadamu na kitamaduni kati ya Misri na Ghana, akisema: “Gamal Nkrumah aliunganisha nchi hizi mbili kupitia mizizi na utambulisho wake, huku akibeba maana ya mshikamano iliyohusishwa na uhusiano wa kihistoria kati ya viongozi Kwame Nkrumah na Gamal Abdel Nasser. Alipewa jina la Gamal kwa heshima ya Rais wa Misri, jambo linaloashiria urafiki uliowaunganisha viongozi hao wawili.”

Aliongeza kuwa uzoefu huu unaendana na dhamira ya mpango wa Afromedia ya kukabiliana na mitazamo potofu kuhusu Afrika, kuimarisha maelewano kati ya Misri na nchi nyingine za bara hilo, na kuwawezesha Waafrika kusimulia hadithi zao na kueleza masuala yao kwa sauti zao wenyewe. Alisisitiza kuwa uandishi wa habari ni wajibu wa kiakili na kibinadamu unaohitaji kuelewa miktadha ya kihistoria, kitamaduni na kijamii, pamoja na kutoa nafasi kwa utofauti wa uzoefu na sauti za Waafrika.

Ghazaly alibainisha kuwa maisha na kazi za marehemu zinatoa mfano unaostahili kutafakariwa na waandishi wa habari vijana, kutokana na umuhimu wa kuunganisha uelewa wa historia na kujishughulisha na masuala ya sasa, huku jamii za Afrika zikichukuliwa kwa maarifa na heshima. Alisisitiza kuwa kudumisha moyo wa mshikamano wa Afrika kunahitaji juhudi endelevu za kujenga kuaminiana, kupanua mazungumzo na kuimarisha ushirikiano kati ya watu.

Kuhusu mipango ya mazishi, Ghazaly alirejelea taarifa iliyochapishwa na MyJoyOnline, ikinukuu chanzo cha kifamilia, kwamba marehemu anatarajiwa kuzikwa nchini Misri leo, Jumamosi, tarehe Oktoba 17, 2026, kwa kufuata taratibu za Kiislamu. Alieleza mshikamano wake na familia ya marehemu na kusisitiza umuhimu wa kuheshimu faragha yao katika kipindi hiki kigumu cha majonzi.

Ghazaly alitoa rambirambi na pole zake za dhati kwa familia ya Nkrumah, Serikali ya Ghana na wananchi wake, pamoja na wafanyakazi wenzake, marafiki na wote waliompenda marehemu nchini Misri na kote Afrika. Alisema: “Tunaungana na familia yake na wananchi wa Ghana katika kuomboleza kifo chake, na tunathamini urithi wa kiakili na kibinadamu aliouacha. Mahusiano kati ya wananchi wa Misri na Ghana yamejengwa juu ya historia ya mshikamano na kuheshimiana. Kifo cha mtu aliyeunganisha utambulisho wa nchi hizi mbili kinawakumbusha vizazi vipya wajibu wao wa kuendelea kujenga madaraja ya mawasiliano kati ya nchi hizo.”

Ghazaly alihitimisha taarifa yake kwa kusema: “Njia bora ya kuheshimu kumbukumbu ya Gamal Nkrumah ni kuendelea kufanya kazi kwa ajili ya vyombo vya habari vya Afrika vyenye uwajibikaji, vinavyolinda utu wa binadamu, kuimarisha mazungumzo na ukaribu, na kuunga mkono haki ya watu wa bara hili kujieleza na kushiriki katika kuunda mustakabali wao. Mwenyezi Mungu amrehemu Gamal Gorkeh Nkrumah, amjaalie makazi mema Peponi, na aijalie familia yake na wote waliompenda subira na utulivu wa moyo.”
Apumzike kwa amani
 
... amefia Kairo ujombani? Nkrumah tunajua ni wa Accra bwana. Vijana wa siku hizi sijui wamekuwaje kuzisaliti asili zao!
 
View attachment 3692660
Hassan Ghazaly Aomboleza Kifo cha Gamal Gorkeh Nkrumah: Sauti ya Uandishi wa Habari Iliyoakisi Mshikamano wa Afrika na Daraja la Mawasiliano Kati ya Misri na Ghana

Hassan Ghazaly, mwanzilishi wa mpango wa Afromedia, ameomboleza kifo cha mwandishi wa habari na mwanafikra Gamal Gorkeh Nkrumah, mwana wa kiongozi wa Ghana Kwame Nkrumah na mama yake mzaliwa wa Misri, Fathia Nkrumah. Marehemu amefariki dunia jijini Kairo, akiacha urithi wa maandishi na kujitolea kushughulikia masuala ya bara la Afrika na watu wake.

Ghazaly alisema: “Tunaomboleza kwa huzuni kubwa kifo cha mtu aliyeunganisha utambulisho wa Kiafrika na mtazamo wa kibinadamu, na aliyetumia sehemu kubwa ya maisha yake katika uandishi wa habari katika gazeti la Al-Ahram Weekly, akishughulikia masuala ya kimataifa, siasa za Afrika, masuala ya bara hili na uhusiano wake na ulimwengu.”

Alieleza kuwa marehemu amezaliwa Accra mwaka 1958 na, kwa mujibu wa wasifu uliochapishwa kumhusu, alipata shahada ya uzamivu katika Sayansi ya Siasa kutoka Shule ya Mafunzo ya Mashariki na Afrika (SOAS) jijini London. Alibainisha kuwa safari yake iliunganisha maarifa ya kitaaluma, uandishi wa habari na kujishughulisha na masuala yanayowahusu watu wa Afrika.

Ghazaly alisisitiza kuwa Gamal Nkrumah alikuwa sauti ya fikra na uandishi wa habari iliyojikita katika maadili ya haki, utu wa binadamu, umoja wa Afrika na mshikamano wa kimataifa, ambayo familia yake imethibitisha kuwa alidumisha katika maisha yake yote. Aliongeza: “Tunaamini kuwa thamani ya uzoefu wake inaonekana katika namna alivyotumia maarifa na uchambuzi kufungua mijadala kuhusu hali halisi ya jamii za Afrika na matarajio yake, pamoja na kuhusisha masuala yake na muktadha mpana wa kimataifa.”

Alifafanua kuwa Gamal Nkrumah alibeba jina lenye uzito katika historia ya Afrika, lakini akajenga njia yake mwenyewe kupitia uandishi wa habari, fikra na mazungumzo. Alibainisha kuwa uzoefu wake ulidhihirisha uhuru wa maoni na uwezo wa neno lenye uwajibikaji katika kuhudumia watu, kutetea haki yao ya uhuru na utu, na kuunga mkono haki yao ya kuamua mustakabali wao.

Ghazaly alieleza fahari yake kwa mchango wa marehemu katika kuimarisha mawasiliano ya kibinadamu na kitamaduni kati ya Misri na Ghana, akisema: “Gamal Nkrumah aliunganisha nchi hizi mbili kupitia mizizi na utambulisho wake, huku akibeba maana ya mshikamano iliyohusishwa na uhusiano wa kihistoria kati ya viongozi Kwame Nkrumah na Gamal Abdel Nasser. Alipewa jina la Gamal kwa heshima ya Rais wa Misri, jambo linaloashiria urafiki uliowaunganisha viongozi hao wawili.”

Aliongeza kuwa uzoefu huu unaendana na dhamira ya mpango wa Afromedia ya kukabiliana na mitazamo potofu kuhusu Afrika, kuimarisha maelewano kati ya Misri na nchi nyingine za bara hilo, na kuwawezesha Waafrika kusimulia hadithi zao na kueleza masuala yao kwa sauti zao wenyewe. Alisisitiza kuwa uandishi wa habari ni wajibu wa kiakili na kibinadamu unaohitaji kuelewa miktadha ya kihistoria, kitamaduni na kijamii, pamoja na kutoa nafasi kwa utofauti wa uzoefu na sauti za Waafrika.

Ghazaly alibainisha kuwa maisha na kazi za marehemu zinatoa mfano unaostahili kutafakariwa na waandishi wa habari vijana, kutokana na umuhimu wa kuunganisha uelewa wa historia na kujishughulisha na masuala ya sasa, huku jamii za Afrika zikichukuliwa kwa maarifa na heshima. Alisisitiza kuwa kudumisha moyo wa mshikamano wa Afrika kunahitaji juhudi endelevu za kujenga kuaminiana, kupanua mazungumzo na kuimarisha ushirikiano kati ya watu.

Kuhusu mipango ya mazishi, Ghazaly alirejelea taarifa iliyochapishwa na MyJoyOnline, ikinukuu chanzo cha kifamilia, kwamba marehemu anatarajiwa kuzikwa nchini Misri leo, Jumamosi, tarehe Oktoba 17, 2026, kwa kufuata taratibu za Kiislamu. Alieleza mshikamano wake na familia ya marehemu na kusisitiza umuhimu wa kuheshimu faragha yao katika kipindi hiki kigumu cha majonzi.

Ghazaly alitoa rambirambi na pole zake za dhati kwa familia ya Nkrumah, Serikali ya Ghana na wananchi wake, pamoja na wafanyakazi wenzake, marafiki na wote waliompenda marehemu nchini Misri na kote Afrika. Alisema: “Tunaungana na familia yake na wananchi wa Ghana katika kuomboleza kifo chake, na tunathamini urithi wa kiakili na kibinadamu aliouacha. Mahusiano kati ya wananchi wa Misri na Ghana yamejengwa juu ya historia ya mshikamano na kuheshimiana. Kifo cha mtu aliyeunganisha utambulisho wa nchi hizi mbili kinawakumbusha vizazi vipya wajibu wao wa kuendelea kujenga madaraja ya mawasiliano kati ya nchi hizo.”

Ghazaly alihitimisha taarifa yake kwa kusema: “Njia bora ya kuheshimu kumbukumbu ya Gamal Nkrumah ni kuendelea kufanya kazi kwa ajili ya vyombo vya habari vya Afrika vyenye uwajibikaji, vinavyolinda utu wa binadamu, kuimarisha mazungumzo na ukaribu, na kuunga mkono haki ya watu wa bara hili kujieleza na kushiriki katika kuunda mustakabali wao. Mwenyezi Mungu amrehemu Gamal Gorkeh Nkrumah, amjaalie makazi mema Peponi, na aijalie familia yake na wote waliompenda subira na utulivu wa moyo.”

Mitihani ya baba yao Kwame Nkrumah rais wa kwanza wa taifa huru la Ghana kupinduliwa na jeshi kisha familia yote kwenda kuishi uhamishoni kwa wajomba nchini Egypt kwa hisani ya rais Gamal Abdel Nasser Hussein wa Egypt.

Kabla ya kungolewa kupitia mapinduzi, Kwame Nkrumah aligeuka kuwa dikteta uchwara, mtu wa magutu kutia watu kizuizini, uchumi kuporomoka, ...


Samia ndani ya Exclusive Mahojiano maalum Akisimulia Walivyondoka Ikulu Wakiwa Wamejifunga mashuka


View: https://m.youtube.com/watch?v=atXPN4qF5A0
Katika mahojiano haya ya kipekee na ya nadra, @SandraBabuBoateng anakaa chini na Samia Nkrumah, binti wa rais wa kwanza wa Ghana baba wa taifa Kwame Nkrumah, kwa mazungumzo ya nadra na yenye kufichua mambo mengi.

Samia Nkrumah anafunguka kuhusu usiyo yafahamu siku za mwanzo baba yake kupata madaraka ya juu ya uongozi, mapinduzi ya 1966 yaliyomuondoa, miaka yake uhamishoni, na urithi aliouacha.

Samia anasimulia hadithi za kibinafsi, ukweli usioelezeka, na maarifa ya kushangaza kuhusu maisha ya Kwame Nkrumah, maono yake juu ya bara Afrika, na uongozi wake unamaanisha nini kwa kizazi cha leo.

Samia awakumbuka Nyerere, Nasser, Lumumba n.k pia Miji mikuu iliyokuwa ikiongozwa na marais wana mapinduzi ya Guinea Conakry, Dar es Salaam, Accra, Lagos, Cairo


SIMULIZI ZA MKIU WA USALAMA WA KWAME NKRUMAH
HEAD OF KWAME NRUMAH SECURITY


View: https://m.youtube.com/watch?v=wzfB_LparwU
 
TOKA MAKTABA :

9 June 2026

Jinsi Nkrumah Alivyopinduliwa | Video Adimu sanamu na picha za Nkrumah zadhihakiwa, raia washangilia mapinduzi ....

Mnamo tarehe 24 Februari 1966, jeshi na polisi wa Ghana walianzisha mapinduzi yaliyomwondoa Rais Kwame Nkrumah madarakani alipokuwa kwenye misheni ya kidiplomasia barani Asia.

View: https://m.youtube.com/watch?v=XlJ6P28XeLU

Operesheni hiyo, inayojulikana kama "Operesheni Cold Chop," ilifanywa kwa upinzani mdogo na kukomesha utawala wa chama kimoja wa Nkrumah uliokuwa ukizidi kuwa wa chama dola kilichohodhi mamlaka yote.

Utawala mpya, unaojulikana kama Baraza la Ukombozi la Kitaifa, ulisimamisha katiba, ukavunja bunge, na kupiga marufuku chama tawala cha Convention People's Party.

Nkrumah, ambaye alibaki uhamishoni, alilaani mapinduzi hayo kama njama ya kibeberu, huku wapinzani wake wakisherehekea kile walichokiona kama kurejeshwa kwa uhuru wa kisiasa.


On 24 February 1966, Ghana's military and police launched a coup that removed President Kwame Nkrumah from power while he was on a diplomatic mission to Asia. The operation, known as "Operation Cold Chop," was carried out with little resistance and brought an end to Nkrumah's increasingly centralised one-party rule.The new regime, known as the National Liberation Council, suspended the constitution, dissolved parliament, and banned the ruling Convention People's Party. Nkrumah, who remained in exile, denounced the coup as an imperialist plot, while his opponents celebrated what they saw as the restoration of political freedom.
 
Back
Top Bottom