Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kenya Army Demistfied

Discussion in 'Kenyan News and Politics' started by kayundi2, Jul 29, 2011.

  1. k

    kayundi2 JF-Expert Member

    #1
    Jul 29, 2011
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. The Quonquerer

    The Quonquerer JF-Expert Member

    #2
    Jul 29, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 781
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mbona Al Shabab inawasumbua kila siku. Hiyo tulifanya tukiwa national service...JKT! Jeshi lenu sawa na JKT ya Tanzania!
     
  3. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #3
    Jul 29, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,967
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Acha unazi usio na maana: jeshi linapimwa kwa vifaa, training na mazingira wanayoishi wanajeshi. Utakuta kuna uhusiano mkubwa kati ya nguvu za jeshi na uchumi wa nchi- angalau katika mifano michache ya udikteta ambapo kiongozi yuko radhi nchi nzima ife njaa ili jeshi tu lipate kila kitu (kama ilivyokuwa Ethiopia ya Mengistu).
    Ukweli : kwa vifaa jeshi la Kenya lina vifaa vya kisasa na mbali mbali zaidi ya jeshi lako (Mna ndege ngapi ya Mig 17 siku hizi?) Maisha ya wanajeshi? Hapa napenda maoni zaidi ya wana JF. Unless wasema kama vita ikizuka uko tayari kupigana kwa uta!
     
  4. Kibona

    Kibona JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 1,018
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Hata Idi Amin alikuwa na vifaa zaidi ya Tanzania lkn matokeo unayafahamu. Halafu hii thread iondolewe maana mjadala unaoelekea kulinganisha jeshi la kenya na Tanzania ni matusi kwa Tanzania. Haiwezekani JWTZ ilinganishwe na jeshi ambalo linasumbuliwa hata na mungiki. Kwa taarifa tu ni kuwa kwa tabia za wakenya zilivyo kama jeshi lao lingekuwa na uwezo wa kiwango hata cha Uganda wangeanzisha vita dhidi ya Tanzania ili kupokonya Mlima kilimanjaro, lkn sasa wanaogopa kupigwa maana wanajua tofauti kati ya JWTZ na jeshi lao.
     
  5. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    wivu.. ni kweli jeshi la kenya lina vifaa vizuri sana.. bajeti yao katika jeshi huwezi kulinganisha na yetu!
     
  6. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,606
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    So what?
     
  7. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 10,031
    Likes Received: 1,362
    Trophy Points: 280
    Jeshi la Kenya pia ni Professional na la muhimu zaidi depoliticized.
     
  8. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #8
    Aug 3, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Katik karne hii tunachtakiwa kukipa Priority ni Polisi na sio Jeshi.
     
  9. Kibona

    Kibona JF-Expert Member

    #9
    Aug 3, 2011
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 1,018
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Wewe ni kishoka nini! kama jeshi la kenya lingekuwa depoliticized kibaki angekuwa rais kipindi hiki?
     
  10. Kibona

    Kibona JF-Expert Member

    #10
    Aug 3, 2011
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 1,018
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Siwezi nikawaonea wivu Kenya kwasababu hakuna walichokifanya ktk masuala ya kijeshi. Efficiency ya jeshi ni mafanikio ktk operation zake. sasa naomba nitajie operation hata tatu ambazo jeshi la kenya limefanya kwa mafanikio.
     
  11. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #11
    Aug 3, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,243
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    WANA NAVY NA AIR FORCE NZURI KUTUZIDI LAKINI SI jESHI LA NCHI KAVU (ARMY). UNAJUA NAVY NA AIR FORCE YANATEGEMEA UBORA WA (MELI -MANOWARI NA NDEGE-KWELI WAMEJAALIWA) ZANA LAKINI ARMY LINATEGEMEA ZAIDI UWINGI NA UMAHIRI WA ASKARI WENYEWE AS PRACTISED.
     
  12. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #12
    Aug 3, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,243
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hapa kenya kuna battalions mbili za uk kwaajili ya kutoa mafunzo na misaada kwa jeshi la hapa kenya, tz wamejaa wachina
     
  13. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #13
    Aug 3, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 10,031
    Likes Received: 1,362
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Kaka give credit where credit is due.Kibaki amepata urais kutoka upinzani baada ya kumshinda baba Moi,Jeshi hawamwekea kauzibe. Hata uchaguzi uliopita jeshi kwa kiwango kikubwa walikuwa neutral,Polisi ndio walotumiwa kutuliza vurugu hata kupelekea mkuu wa jeshi la polisi kufishwa the Hague kujibu tuhuma za uvunjifu wa haki za binadamu. Hapa, wakuu wetu wapo on record kwa kusema hawawezi kutambua ushindi wa upinzani iwapo watashinda. Mambo ya ajabu kweli enzi za multi party politics.
     
  14. k

    kayundi2 JF-Expert Member

    #14
    Aug 4, 2011
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    And when they are in barracks
    [video=youtube_share;B4fHUxo21nk]http://youtu.be/B4fHUxo21nk[/video]
     
  15. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #15
    Aug 4, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,596
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Mkenya wa kawaida anayeishi Gologocho ananufaikaje na bajeti kubwa ya jeshi la nchi yake.......does it add the food on table?
     
  16. k

    kajembe JF-Expert Member

    #16
    Aug 4, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 716
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Hawana kitu kenya maneno tu, M7 aliwadhibiti kisiwa cha Migingo wao si matajiri kuliko Uganda mbona walifyata Mkia!wangejaribu wangeona cha Mtema kuni.
     
  17. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #17
    Aug 4, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,226
    Trophy Points: 280
    Guyz, acheni kubishana! Kama we mkenya..solve tatizo la njaa kwanza! Jeshi kitu gani! Amani kwanza! Tanzania tunacho waweza Kenya ni kuwa tupo wengi! I swear, Kenya ni vigumu sana kuwapiga watanzania kivita! Kuwa na vifaa sio kitu..hata idi amin alikuwa na jeshi kubwa na vifaa vizuri kuliko hata watanzania! Tukiongea ki ukweli bila kutetea upande wowote na kwa kutumia logic... Tutakubali kuwa kuwa na Vifaa vingi haimaanishi unaweza kujiahami..
     
  18. V

    Vonix JF-Expert Member

    #18
    Aug 4, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 1,494
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Thread hii imekaa kimshazali sana hata kuichangia,lakini acha niseme hivi vifaa peke yake havipigani vita,na kwa hilo Idd Amini alituzi kwa mbali,kwanza alikuwa na ndege za kirusi Mig 21 an vifaru aina ya T72 kama sitakosea sisi pia tulikuwa na Mig 21 tawi la mwanza chache sana na kwa matatizo ya kiufundi hazikuruka kwa uchache ndege zilizoko ngerengere F6 ziliruka,kilichofanyika ni kupata kifaa cha kutungulia ndege tena kinachofuata moshi'' stella''hicho ndicho kilichosaidia ndege nyingi za Amini kuangushwa.Na wewe mchangiaji unaezungumzia ndege aina ya Mig17 hiyo si ya kuisifia ni ya kizamani tu kama hizo hapo juu.kitakachoshinda hapa ni moyo wa ujasiri wa jeshi la nchi kavu ambalo naamini kwa africa mashariki na kati hakuna wakutufikia.
     
  19. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #19
    Aug 5, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 11,169
    Likes Received: 2,309
    Trophy Points: 280
    kulinganisha kenya na tanzania ni sawa na USA na Israeli! Sisi hata askari magereza nchi kavu huwawezi.majeshi yote ya tz vita vya ardhini wameandaliwa vizuri.
     
  20. Kibona

    Kibona JF-Expert Member

    #20
    Aug 5, 2011
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 1,018
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Unamaanisha nini unaposema lilikuwa neutral? Huoni kuwa hizo ni politics jeshi linawezaje kuwa neutral wakati nchi inatetereka. nijuavyo ni kuwa jeshi linatakiwa kulinda usalama wa nchi, kwa hiyo kama si politics halikutakiwa kuwa neutral lilitakiwa lidhibiti watu wote waliokuwa wanahatarisha amani ya kenya kama vile kuanzia polisi, kivuitu na kibaki mwenyewe walioamua kupika matokeo. Katika hilo la politics jeshi la kenya ni sawa na JWTZ
     
Loading...