Kauli ya serikali kuhusu mgomo wa madaktari

Kauli ya serikali kuhusu mgomo wa madaktari

Anajitetea katika mambo waliyo yakamilisha na anawataka warudi katika meza ya majadiliano.

Waliyotekelezewa ni;

Kima cha chini cha mshahara ni 950,000/=

Kuwaondoa mganga mkuu, katibu mkuu wa wizara na mawaziri

Kuwapatia Green Card

Kuwaongezea allowance pale wanapoitwa toka 10,000 hadi 50,000 to 100,000 kulingana na daktari husika.

Postmatum toka 50,000 hadi 100,000.

Ila swala la kubiresha vitendea kazi na mishahara hapo hawana fedha na kama madaktari hawatakubali Serikali itaenda mahakamani


Madai ya madaktari ni haya


Hardship allowance kwa wanaofanya katika mazingia magumu eg vijijini

Risk allowance kwa wanaofanya kazi ngumu eg wanaofanya operation, wanaofanya

Call allowance kwa wanaoitwa usiku au kwenye emergence kwa nini wasilipwe kwa per diem au half per diem

Mishahara kwa stardand zinazotolewa wanaolipwa sasa ni scale ya 2005

Hakuna vifaa vya kufanyia kazi wagongwa wanalala chini watawahudimiaje na inachangia magonjwa ya kuambukizana. Eg kitanda kimoja wagonjwa 4
 
Kuwatisha sio suruhisho, suruhisho ni kuwatatulia matatizo yao basiii
 
Madaktari gomeni. Serikali hii ni yakipuuzi hawawezi makubaliano ya mezani
 
hawajakaangwa,waziri anatoa taarifa ya serikali kuhusu jinsi ilivyoshughulikia madai ya madaktari.mambo yaliyotatuliwa na ambayo bado yanafanyiwa kazi.
 
Jamaa wameamua wakalimalizie mahakamani...daah hii ndo TANZANIA,upuuz m2pu
 
hardship allowance wameshaanza kulipwa tangu february na wameshapewa/katiwa bima ya afya
 
meza ya majadiliano kati yao na serikali haijafikia muafaka kwa hiyo suala hilo linaenda mahakama ya kazi
 
Tatizo tumesikia taarifa ya serikali ambayo ni upande mmoja tu, ingekuwa vizuri kupata taarifa kamili ya madaktari pia ili tuone uwiano wa malumbano haya yanayotuathiri sisi zaidi. Ila kwa kifupi serikali imekiri kuwa mgogoro kati ya Serikali na madaktari haujafikiwa muafaka, na wamekubaliana wakasuluhishwe Mahakamani (Mahakama ya Kazi). Waziri wa Afya amekiri kuwa, wapo tayari kutekeleza yale yote yatakayoamuriwa na Mahakama pindi madai yao yatakapo sikilizwa na kutolewa hukumu.
 
muafaka haujafikiwa kwa sababu madaktari kwa wanataka mshahara wa tsh millioni tatu na nusu na serikali haiwezi kulipa kiwango hicho.
 
Leta hapa habari iliyokamilika

Alikuwa na haraka ya kuanzisha mada;
•Serikali imesema inathamini fani ya madaktari na huwa inatoa mikopo kwa 100% kwa wanafunzi wa fani hiyo.
•Serikali imesema itakubaliana na maamuzi yatakayotolewa na mahakama kuu(kazi)hivyo madaktari wameonbwa na Serikali wasitishe mgomo kwa sasa kusubiri maamuzi
•Serikali imesema imewastukia madaktari wamekuwa wakifanya vikao kwa kuwashawishi wenzao wa mikoani wawaunge mkono katika mgomo huo na mikoa walioitaja Serikali ni Moshi/Dodoma/Mwanza na kwa Dsm mkuu wa mkoa alinyima vikao kufanyika ndani ya mkoa huu.

My Take;
Serikali kukimbilia au kutegemea huruma ya mahakama ni UDHAIFU mwingine wa Serikali kufanya kazi kwa kutumia mahakama?
 
sikuona dai la postmatum katika madai ya madaktari, hii nadhani ni hadaa wakijua walipwaji wa hiyo allowance ni wachache
 
muafaka haujafikiwa kwa sababu madaktari kwa wanataka mshahara wa tsh millioni tatu na nusu na serikali haiwezi kulipa kiwango hicho.

Siyo dai hili tu, ni madai matano kati ya kumi serikali haijaweza kuyatatua. Ni vizuri kuainisha madai yote kuliko kuweka dai moja tu ambalo linaweza kuwapotezea image nzuri madaktari.
 
duuh sijui tunaelekea wapi, kwenye kikao chao jana wamedai waziri mkuu ni muongo
 
Watanzania Inabidi waelezwe kama Kwenye Hizo Hospitali Kuna Madawa / Vitendea Kazi / Majengo yanayolingana na Huduma wanazotoa madaktari!! Sio Watu wanalipwa mshahara ambao wao wameita mikubwa huku kukiwa Hakuna Hata Vitendea Kazi Huyo daktari atafanyaje Kazi? Hii ni sawa na kuwadhulumu wananchi!!
 
Anajitetea katika mambo waliyo yakamilisha na anawataka warudi katika meza ya majadiliano.

Waliyotekelezewa ni;

Kima cha chini cha mshahara ni 950,000/=

Kuwaondoa mganga mkuu, katibu mkuu wa wizara na mawaziri

Kuwapatia Green Card

Kuwaongezea allowance pale wanapoitwa toka 10,000 hadi 50,000 to 100,000 kulingana na daktari husika.

Postmatum toka 50,000 hadi 100,000.

Ila swala la kubiresha vitendea kazi na mishahara hapo hawana fedha na kama madaktari hawatakubali Serikali itaenda mahakamani

Hapo kwenye nyekundi kama hospitali husika haina fedha unafikiri itawaita madaktari walioko "off" kuja kuokoa maisha ya mlalahoi? Mimi nafikiri njia pekee ya kuondokana na hili tatizo ni madaktri na waajiriwa wengine wa serikali walipwe mshahara wao unaojumuisha stahili zote "consolidated figure"
 
Back
Top Bottom