Kauli Hii ya Zitto Wapinzani Wote Waitafakari

Kauli Hii ya Zitto Wapinzani Wote Waitafakari

Ni dhahiri na la maana kujitafakari kuliko kubaki na maneno wananunuliwa!
 
(From Zitto FB wallpage.)

Leo nitawapa mfano wa wanasiasa wenzetu wa upinzani katika nchi ya Venezuela, ambapo Rais Mjamaa mwenzetu, ndugu Nico Maduro, kamaradi, amezuia vyama kushiriki uchaguzi. Wakati wa Rais Chavez vyama vya upinzani na wanasiasa wa upinzani walikuwa wanabanwa kweli na Serikali. Hii tunayofanyiwa na Magufuli ya watu kufungwa na kuachiwa, kupigwa, kuzuia mikutano, kukamata watu wanaomkosoa kwenye mitandao ni cha mtoto.

Mwandishi William Dobson aliandika kitabu mwaka 2012 kiitwacho 'Dictator’s Learning curve: Inside the global battle for democracy'. Katika kitabu hiki alimhoji Meya mmoja wa chama cha upinzani katika mji mmoja masikini kabisa kuhusu siasa tofauti. Meya Carlos Ocariz wa Mji wa Petare alimshinda mgombea aliyekuwa anaungwa mkono na Rais Chavez. Rais Chavez akaamua kukata fedha kwenda kwenye mji huo, akaondoa magari ya takataka na kukata maji.

Meya Ocariz anasema, "sikuanza kulalama na kupiga kelele. NIliamua kufanya tofauti na kutekeleza masuala ya maendeleo yaliyo ndani ya uwezo wangu kwenye mji wangu. Kuhakikisha watu wangu wanapata maji nilitumia magari ya Mji kusambaza maji kwenye nyumba za watu. Nilizuia matumizi makubwa ya ofisi na kupeleka fedha kuzoa taka na kuanza kuwalipa wazazi ili wapeleke watoto shuleni".

Meya Ocariz akaendelea; "Upinzani tunalalamika lalamika tangu mwaka 2000, tunapata nini? Badala yake tuwaonyeshe wananchi tofauti ya siasa zetu na za Kamaradi Chavez. Tutatue matatizo ya watu".

Kwa kimombo anasema; "we must offer true political alternatives to Chavez, solving problems and not just complaining about how we are treated in the system that almost everyone agrees is unfair".

Ndugu wajumbe, sisi tuna maeneo tunaongoza, ama Vijiji, Kata au Manispaa. Sisi pia tumekuwa tukisema kuwa tunataka kufanya siasa tofauti. Je inawezekana tumeshindwa kufanya hivi ndio maana baadhi ya wenzetu wanaondoka na kutuhama? Ninatoa rai kuwa tujitafakari kwa kina sababu za ndani za mawimbi haya ya kisiasa na tupate majawabu ya namna ya kusonga mbele.

My take:
Pamoja na ZZK kutoaminika sana katika siasa zake, lakini falsafa aliyoitamka hapo juu nadhani ndio njia sahihi ya kupambana na uongozi Wa kidikteta pale ambapo Halmashauri zetu zinazoongozwa na wapinzani zinapo nyanyaswa kiuchumi
Yule alipeleka gari la kubeba wagonjwa, tupa kule! Mwingine TV kituo cha mabasi, tupa kule, hao nao eti wanajitolea zamu, weka ndani!
 
Kwa Tz wapinzani hawana vyanzo vya kuwaingizia fedha, wanategemea ruzuku tu kutoka serikalini, na mwenzao ndio anawabana hapo hapo, mfuate anayotaka ili awape pesa. Hizo halmashauri nazo hali kadhalika, kiasi kikubwa ni kutoka serikalini, ubunifu hakuna, watu wanafanya kazi kwa mazoea, sasa watakuwa na uwezo gani wa kuwahudumia wananchi kwa vyanzo tofauti na ruzuku za serikali?
 
Mchawi wa Nchii hii ni CCM unaweza kuwa na lengo zuri lakini wakakukwamisha sababu tu wewe ni mpinzani.
Miaka zaidi ya 50 ya Uhuru watu wanajazana kufata matibabu kwenye Meli ya Wachina.
 
KAMA ZZ KABWE KAYASEMA HAYA, NAMUONA AKIREJEA CHADEMA. NA ATAKUWA KAJIJENGEA HESHIMA ILIYOTUKUKA:

Kiongozi wa chama cha ACT- Wazalendo, Zitto Kabwe ametumia hotuba yake ya ufunguzi wa kikao cha Kamati Kuu kuzungumzia wimbi la kuhama kwa makada wa chama hicho, akihoji iwapo kimeanza kupoteza mwelekeo.

Katika hotuba yake leo Jumamosi Desemba 16,2017, Zitto ambaye pia ni mbunge wa Kigoma Mjini amewataka wajumbe wa kamati hiyo kujiuliza maswali magumu, likiwemo la kwa nini hali hiyo inakikumba chama chao.

Makada wa chama hicho waliojiunga na CCM ni Profesa Kitila Mkumbo aliyeachia nafasi ya ushauri wa ACT –Wazalendo baada ya kuteuliwa kuwa Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji na Umwagiliaji.

Wengine ni Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro, Anna Mghwira aliyekuwa mwenyekiti wa chama hicho; wakili Albert Msando, Samson Mwigamba na Edna Sunga.

Katika hotuba hiyo, Zitto amesema hamahama hiyo imezua taharuki kwenye chama hicho na kuacha maswali juu ya kinachoendelea katika siasa za Tanzania.

“Ni lazima tujiulize maswali magumu sisi wenyewe na kuzungumza tukitazamana machoni, je hakuna sababu za ndani sisi wenyewe zinazokimbiza wanachama wetu? Kama zipo ni zipi? Je ni sababu ambazo tunaweza kurekebisha na kukiimarisha chama," amehoji Zitto.

Amesema, "Kama ni sababu zilizo nje ya uwezo wetu tunafanya nini ili kuzikabili, je bado sisi tunaamini katika misingi ya chama kwa mujibu wa Azimio la Tabora? Tulikuwa kundi tu tulioumizwa na vyama tulivyokuwamo na tukaamua kuunda chama kupoza hasira zetu tu na sasa hasira zimeisha hakuna sababu ya chama kuwapo."

Amesema kati ya waanzilishi watatu wa ACT, wawili wamekikimbia na kujiunga na CCM na kwamba, jambo hilo huenda likarutubisha hoja kuwa chama hicho kilikuwa mradi wa chama tawala, kwamba sasa hauna maana tena.
 
Wanafiki mmekutana. Unamnukuu zito lakini unasema haaminiki sana. Yetu macho.
Kama unashindwa kuelewa kwamba kinachozungumziwa hapa ni falsafa aliyoitoa na sio tabia yake ambayo huwa haiaminiki basi huna haja ya kuendelea kuwepo JF maana sio mahali pako (home of GT).
Hata jpm anayo mawazo ambayo kiasi fulani tunayakubali pamoja na kuwa tabia na matendo yake ni machafu. Nyinyi ndio ambao mtu usipo mpenda basi kila wazo atoalo kwako ni baya kama mumchukiavyo Lissu pamoja na kuwapeni shule kila siku.
 
Shida mtaruhusiwa kutatua hayo matatizo ya wananchi sasa?

Unakumbuka kuchangia damu nini mlifanywa?
Unakumbuka mayor wa Kinondoni sijui Dar alipata msaada wa kimazingira kuboresha usafi na mtaro wa maji akatakiwa akachukue vifaa na utaalam ulaya nini alifanyiwa na huo mradi wake?
Unakumbuka miradi mingapi wapinzani wametaka kuifanya kwa gharama zao wanapigwa pini?
Taja mradi mmoja uliokua utekelezwe kwa pesa za wapinzani
 
(From Zitto FB wallpage.)

Leo nitawapa mfano wa wanasiasa wenzetu wa upinzani katika nchi ya Venezuela, ambapo Rais Mjamaa mwenzetu, ndugu Nico Maduro, kamaradi, amezuia vyama kushiriki uchaguzi. Wakati wa Rais Chavez vyama vya upinzani na wanasiasa wa upinzani walikuwa wanabanwa kweli na Serikali. Hii tunayofanyiwa na Magufuli ya watu kufungwa na kuachiwa, kupigwa, kuzuia mikutano, kukamata watu wanaomkosoa kwenye mitandao ni cha mtoto.

Mwandishi William Dobson aliandika kitabu mwaka 2012 kiitwacho 'Dictator’s Learning curve: Inside the global battle for democracy'. Katika kitabu hiki alimhoji Meya mmoja wa chama cha upinzani katika mji mmoja masikini kabisa kuhusu siasa tofauti. Meya Carlos Ocariz wa Mji wa Petare alimshinda mgombea aliyekuwa anaungwa mkono na Rais Chavez. Rais Chavez akaamua kukata fedha kwenda kwenye mji huo, akaondoa magari ya takataka na kukata maji.

Meya Ocariz anasema, "sikuanza kulalama na kupiga kelele. NIliamua kufanya tofauti na kutekeleza masuala ya maendeleo yaliyo ndani ya uwezo wangu kwenye mji wangu. Kuhakikisha watu wangu wanapata maji nilitumia magari ya Mji kusambaza maji kwenye nyumba za watu. Nilizuia matumizi makubwa ya ofisi na kupeleka fedha kuzoa taka na kuanza kuwalipa wazazi ili wapeleke watoto shuleni".

Meya Ocariz akaendelea; "Upinzani tunalalamika lalamika tangu mwaka 2000, tunapata nini? Badala yake tuwaonyeshe wananchi tofauti ya siasa zetu na za Kamaradi Chavez. Tutatue matatizo ya watu".

Kwa kimombo anasema; "we must offer true political alternatives to Chavez, solving problems and not just complaining about how we are treated in the system that almost everyone agrees is unfair".

Ndugu wajumbe, sisi tuna maeneo tunaongoza, ama Vijiji, Kata au Manispaa. Sisi pia tumekuwa tukisema kuwa tunataka kufanya siasa tofauti. Je inawezekana tumeshindwa kufanya hivi ndio maana baadhi ya wenzetu wanaondoka na kutuhama? Ninatoa rai kuwa tujitafakari kwa kina sababu za ndani za mawimbi haya ya kisiasa na tupate majawabu ya namna ya kusonga mbele.

My take:
Pamoja na ZZK kutoaminika sana katika siasa zake, lakini falsafa aliyoitamka hapo juu nadhani ndio njia sahihi ya kupambana na uongozi Wa kidikteta pale ambapo Halmashauri zetu zinazoongozwa na wapinzani zinapo nyanyaswa kiuchumi
kumbe tupo chini ya dikteta Magufuli eeeh
 
Shida mtaruhusiwa kutatua hayo matatizo ya wananchi sasa?

Unakumbuka kuchangia damu nini mlifanywa?
Unakumbuka mayor wa Kinondoni sijui Dar alipata msaada wa kimazingira kuboresha usafi na mtaro wa maji akatakiwa akachukue vifaa na utaalam ulaya nini alifanyiwa na huo mradi wake?
Unakumbuka miradi mingapi wapinzani wametaka kuifanya kwa gharama zao wanapigwa pini?
Bila polisi ccm ni wepesi kuliko pamba na kwenye hili ni lazima watumie jeshi kuzuia hii plan B .
 
Shida mtaruhusiwa kutatua hayo matatizo ya wananchi sasa?

Unakumbuka kuchangia damu nini mlifanywa?
Unakumbuka mayor wa Kinondoni sijui Dar alipata msaada wa kimazingira kuboresha usafi na mtaro wa maji akatakiwa akachukue vifaa na utaalam ulaya nini alifanyiwa na huo mradi wake?
Unakumbuka miradi mingapi wapinzani wametaka kuifanya kwa gharama zao wanapigwa pini?

ule haukuwa uchangiaji damu bali ilikuwa siasa, zito hakueleza siasa hapo
 
Inawezekana hata alichokiandika Zitto hauku kielewa.
Bado tuna tatizo, jamii haielewi hata hiki kidogo alichoandika Zitto ambacho ni bora zaidi kwa sasa.
Shida mtaruhusiwa kutatua hayo matatizo ya wananchi sasa?

Unakumbuka kuchangia damu nini mlifanywa?
Unakumbuka mayor wa Kinondoni sijui Dar alipata msaada wa kimazingira kuboresha usafi na mtaro wa maji akatakiwa akachukue vifaa na utaalam ulaya nini alifanyiwa na huo mradi wake?
Unakumbuka miradi mingapi wapinzani wametaka kuifanya kwa gharama zao wanapigwa pini?
 
Hivi ukiambiwa uandike hata mambo matatu tu ambayo unaona Zitto alikuwa ndumilakuwili unaweza!?

Undumilakuwili wa Zitto huko wapi?
Zitto ni mmoja wa Wanasiasa wa aina yake hapa Nchini Tatizo la Zitto na Wanasiasa wengi wa Nchi hii nikutokuaminiki na Undumila kuwili Lakini zitto akiamua kutulia ni mtu mhimu sana
 
(From Zitto FB wallpage.)

Leo nitawapa mfano wa wanasiasa wenzetu wa upinzani katika nchi ya Venezuela, ambapo Rais Mjamaa mwenzetu, ndugu Nico Maduro, kamaradi, amezuia vyama kushiriki uchaguzi. Wakati wa Rais Chavez vyama vya upinzani na wanasiasa wa upinzani walikuwa wanabanwa kweli na Serikali. Hii tunayofanyiwa na Magufuli ya watu kufungwa na kuachiwa, kupigwa, kuzuia mikutano, kukamata watu wanaomkosoa kwenye mitandao ni cha mtoto.

Mwandishi William Dobson aliandika kitabu mwaka 2012 kiitwacho 'Dictator’s Learning curve: Inside the global battle for democracy'. Katika kitabu hiki alimhoji Meya mmoja wa chama cha upinzani katika mji mmoja masikini kabisa kuhusu siasa tofauti. Meya Carlos Ocariz wa Mji wa Petare alimshinda mgombea aliyekuwa anaungwa mkono na Rais Chavez. Rais Chavez akaamua kukata fedha kwenda kwenye mji huo, akaondoa magari ya takataka na kukata maji.

Meya Ocariz anasema, "sikuanza kulalama na kupiga kelele. NIliamua kufanya tofauti na kutekeleza masuala ya maendeleo yaliyo ndani ya uwezo wangu kwenye mji wangu. Kuhakikisha watu wangu wanapata maji nilitumia magari ya Mji kusambaza maji kwenye nyumba za watu. Nilizuia matumizi makubwa ya ofisi na kupeleka fedha kuzoa taka na kuanza kuwalipa wazazi ili wapeleke watoto shuleni".

Meya Ocariz akaendelea; "Upinzani tunalalamika lalamika tangu mwaka 2000, tunapata nini? Badala yake tuwaonyeshe wananchi tofauti ya siasa zetu na za Kamaradi Chavez. Tutatue matatizo ya watu".

Kwa kimombo anasema; "we must offer true political alternatives to Chavez, solving problems and not just complaining about how we are treated in the system that almost everyone agrees is unfair".

Ndugu wajumbe, sisi tuna maeneo tunaongoza, ama Vijiji, Kata au Manispaa. Sisi pia tumekuwa tukisema kuwa tunataka kufanya siasa tofauti. Je inawezekana tumeshindwa kufanya hivi ndio maana baadhi ya wenzetu wanaondoka na kutuhama? Ninatoa rai kuwa tujitafakari kwa kina sababu za ndani za mawimbi haya ya kisiasa na tupate majawabu ya namna ya kusonga mbele.

My take:
Pamoja na ZZK kutoaminika sana katika siasa zake, lakini falsafa aliyoitamka hapo juu nadhani ndio njia sahihi ya kupambana na uongozi Wa kidikteta pale ambapo Halmashauri zetu zinazoongozwa na wapinzani zinapo nyanyaswa kiuchumi
Anayo kumbukumbu kuwa kina boniface walikumbana na msukosuko wa hatari pale walipoenda kukagua mradi uliotekelezwa kwenye eneo wanaloliongoza?

Zitto ni maji taka yanayojipigia upatu kuwa yanafaa kwa kunywewa.
 
Zitto ni sawa na Mange, kumtilia maanani ni kujipotosha tu....hafai kwa umma hata kidogo na si mtu wa kumfuatilia. Mwacheni tu ajifurahishe, akikuwa kiakili huenda atabadilika.
Tafadhali sana mkuu...

kumfananisha mange kimambi na hao vibaraka wa guma na bashite ni kumshushia hadhi yake ya kimataifa na kumwaibisha...

ni dhambi kubwa sana kufananishwa na mnafiki kama zitto kabwe.
 
hii ni kweli kabisa.

ninaishi eneo ambalo tulichagua upinzani - mbunge, diwani na m/kiti mtaa.

kiukweli kuna mambo ambayo viongozi hawa wanaweza kuyafanya yakaonekana hata serekali kuu iki mute!

lakini sijaona effort yoyote - hakuna hata attempt ya ku mobilise wananchi wenye willingness ya kuchangia au kushiriki shughuli za maendeleo.

very sad!
Sio kwa serikali hii ya sasa inayotoa pesa kununua viongozi wa upinzani.

Niambie ni maendeleo yepi utaleta katika halimashauri ya wilaya bila idhini ya mkurugenzi wa maendeleo wa wilaya ambaye ni.presidential appointee?

Iwe maji umeme barabara na hata kuzoa takataka bado kuna dawasco tanesco na mkurugenzi wa maendwleo wa wilaya wanapewa maelekwzo toka juu kukukwamisha.

Zitto anaota ndoto za venezuela ilhali anaishi tanzania....ajaribu aone motto wake.

Anyway...kibaraka na msaliti wa upinzani ni rafiki wa mtawala.
 
Back
Top Bottom