Katika hiki kigezo cha Urais CCM hakifai kabisa

Katika hiki kigezo cha Urais CCM hakifai kabisa

Tanzania kuna unafiki mwingi sana. Kila siku tunaimbiwa serikali haina dini iweje sasa kuwe na huu ubadilishanaji wa madaraka kwa misingi ya dini? Halafu dini sio uislamu na ukiristo tu, kuna dini zaidi ya hizo. Kwa hiyo basi hata dini zingine ziwepo kwenye kubadirishana madaraka.

Hao ndio ccm na sheria zao ambazo siku ambazo hazijajulikana itakuja kuwa mbaya kwa taifa
 
Hawaamini kama rais ni muislamu.

Wamebaki ooh makamu awe mkristo.

Sasa ndo wanaona umuhimu wa kubalance.

Waislamu waliposema magu abalance teuzi zake.

Wagalatia wakaja juu ooh mtu kuteuliwa ni uwezo wake na elimu na siyo kigezo cha dini.

Aaah aah aya majitu bhana!
We ni mwarabu?
 
Bila kupoteza wakti kuna kipengele cha kupokezana kijiti kupitia udini katika nafas ya urais akitoka muislam anakuja mkristo,akitoka mkristo anakuja muislm

kwa upande wangu sioni km inamantiki san[emoji848]

Anaeza akatokea rais mwenye sifa na vigezo sahihi lakini kwakuwa dini ni tofaut na inayotakiwa(hana sifa ktk udini) anakosa vigezo vya kuwania hiyo nafasi kutokana tu mkristo na anaetakiwa afate awe muslim


Ushauri wngu hiki kipengele wakireje tena kukitathmin ipo siku watakuja kuangukia katika midomo ya MAMBA

MUNGU BARIKI TANZANIA [emoji1241][emoji3590]
UMEZALIWA MWAKA GANI...................?
 
Hawaamini kama rais ni muislamu.

Wamebaki ooh makamu awe mkristo.

Sasa ndo wanaona umuhimu wa kubalance.

Waislamu waliposema magu abalance teuzi zake.

Wagalatia wakaja juu ooh mtu kuteuliwa ni uwezo wake na elimu na siyo kigezo cha dini.

Aaah aah aya majitu bhana!
Unawachukua hao unaowaita Wagalatia wote unawaingiza kwenye kapu moja ,halafu unawakebehi....Hawa majitu bwana.

Kuna hao unaowaita Wagalatia hawajishughulishi kabisa na siasa zenu hizo tena ndiyo wengi.
Acha dhihaka na kejeri kwa wenzako jitahidi kutenda mema.
 
Kama ni utaratibu wa CCM waendelee nao na wauweke kwenye katiba Mimi sioni tatizo.

Hata Nigeria wanao alianza Obasanjo akaja Umaru Mussa Yar'Adua akaja Goodluck Jonathan,Sasa hivi yupo Jenerali Buhari.
 
Hakipo kwenye katiba, ombi la mgombea binafsi nalo ni muhimu
Hilo lilikuwa linatokea tu, kama ambavyo vifo vilivyokuwa vinawachukua.
RAIS WA KWANZA ALIFARIKI, WA PILI YUPO.
WA TATU ALIFARIKI, WA NNE YUPO. WA TANO AMEFARIKI………… .
 
Jambo hili lilikuwa na busara huko mwanzoni , likionekana kuweka msawaziko wa udini hasa kwenye nchi changa iliyoanza kujitawala kama yetu yaani msingi wa "check and balance!"

Ukiangalia wenzetu wa Kenya, bado wana matatizo ya udini, tangu nchi yao ipate Uhuru mwaka 1963 haijawahi kutawaliwa/kuongozwa na Rais muislam (japo sio lazima) lakini kwenye nchi yenye mchanganyiko wa dini kuu mbili lazima kigezo hicho kitaleta manung'uniko. Na tayari watu wa ukanda wa pwani hasa maeneo ya Mombasa na Lamu wameshaanza kulalamika hata kudai kuundwa kwa "Mombasa Republic".

Mwl Nyerere aliona mbali na alikuwa na mantiki nzuri kufanya hivyo, sio kwenye dini tu Bali hata ukabila , ukanda na bara na visiwani, kwamba Rais akitokea Bara basi makamu wake Lazima atokee visiwani, na waziri mkuu atoke kanda Fulani tofauti na anayotoka Rais au makamu wake, inaleta picha nzuri kwamba nchi nzima imejumuhishwa kwenye utawala / serikali.

Japo ni kweli jambo hili likizidi sana linaweza kuja kuleta mshikeli au malalamiko huko mbeleni kwa wengine kuona kama haki yao imepokwa kwakuto kupewa mtu/kiongozi wa imani yao, maana mazoea mabaya na wanasema "kawaida ni kama sheria!"

Japo hilo sio takwa la sheria au katiba yetu kwamba lazima Marais wafuate mbadilishano wa dini au kanda.

Pia sio tu kwamba inaweza kuleta malalamiko ya udini lakini hata udhehebu, kwani tangu nchi hii imepata Uhuru wake mwaka 1961 inaongozwa na maraisi kutoka dhehebu moja tu la Roman Catholic, hili pia tuliona likileta malalamiko kwenye uchaguzi wa mwaka 2015 pale mzee Edward Lowassa alipowaambia waumini kanisani kwamba "sasa ni zamu ya walutheri!". Japo hili pia sio jambo la kikatiba lakini tayari linalalamikiwa sana kwa baadhi ya wakristo wa madhehebu ya kiprotestanti wakisema tunaongozwa na mfumo Katoliki.

Sikubaliani na hoja hizo kwa maana katiba yetu haina mwongozo wa dini, dhehebu wala kabila, japo naunga mkono hekima na busara ya kuangalia " check & balance" ili kuondoa malalamiko yasiyo na msingi ambayo yanaweza kuja kuathiri umoja wetu na mshikamano uliojengwa kwa miaka mingi na waasisi wa taifa hili.

Mungu ibariki Tanzania.
 
Jambo hili lilikuwa na busara huko mwanzoni , likionekana kuweka msawaziko wa udini hasa kwenye nchi changa iliyoanza kujitawala kama yetu yaani msingi wa "check and balance!"

Ukiangalia wenzetu wa Kenya, bado wana matatizo ya udini, tangu nchi yao ipate Uhuru mwaka 1963 haijawahi kutawaliwa/kuongozwa na Rais muislam (japo sio lazima) lakini kwenye nchi yenye mchanganyiko wa dini kuu mbili lazima kigezo hicho kitaleta manung'uniko. Na tayari watu wa ukanda wa pwani hasa maeneo ya Mombasa na Lamu wameshaanza kulalamika hata kudai kuundwa kwa "Mombasa Republic".

Mwl Nyerere aliona mbali na alikuwa na mantiki nzuri kufanya hivyo, sio kwenye dini tu Bali hata ukabila , ukanda na bara na visiwani, kwamba Rais akitokea Bara basi makamu wake Lazima atokee visiwani, na waziri mkuu atoke kanda Fulani tofauti na anayotoka Rais au makamu wake, inaleta picha nzuri kwamba nchi nzima imejumuhishwa kwenye utawala / serikali.

Japo ni kweli jambo hili likizidi sana linaweza kuja kuleta mshikeli au malalamiko huko mbeleni kwa wengine kuona kama haki yao imepokwa kwakuto kupewa mtu/kiongozi wa imani yao, maana mazoea mabaya na wanasema "kawaida ni kama sheria!"

Japo hilo sio takwa la sheria au katiba yetu kwamba lazima Marais wafuate mbadilishano wa dini au kanda.

Pia sio tu kwamba inaweza kuleta malalamiko ya udini lakini hata udhehebu, kwani tangu nchi hii imepata Uhuru wake mwaka 1961 inaongozwa na maraisi kutoka dhehebu moja tu la Roman Catholic, hili pia tuliona likileta malalamiko kwenye uchaguzi wa mwaka 2015 pale mzee Edward Lowassa alipowaambia waumini kanisani kwamba "sasa ni zamu ya walutheri!". Japo hili pia sio jambo la kikatiba lakini tayari linalalamikiwa sana kwa baadhi ya wakristo wa madhehebu ya kiprotestanti wakisema tunaongozwa na mfumo Katoliki.

Sikubaliani na hoja hizo kwa maana katiba yetu haina mwongozo wa dini, dhehebu wala kabila, japo naunga mkono hekima na busara ya kuangalia " check & balance" ili kuondoa malalamiko yasiyo na msingi ambayo yanaweza kuja kuathiri umoja wetu na mshikamano uliojengwa kwa miaka mingi na waasisi wa taifa hili.

Mungu ibariki Tanzania.

Umeeleza vizur mkuu
 
Back
Top Bottom