Katika hiki kigezo cha Urais CCM hakifai kabisa

Katika hiki kigezo cha Urais CCM hakifai kabisa

the numb 1

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2020
Posts
1,573
Reaction score
2,944
Bila kupoteza wakati kuna kipengele cha kupokezana kijiti kupitia udini katika nafasi ya Urais akitoka Muislam anakuja Mkristo, akitoka Mkristo anakuja Muislm

Kwa upande wangu sioni kama ina mantiki sana[emoji848]

Anaweza akatokea Rais mwenye sifa na vigezo sahihi lakini kwakuwa dini ni tofauti na inayotakiwa (hana sifa ktk udini) anakosa vigezo vya kuwania hiyo nafasi kutokana tu Mkristo na anaetakiwa afuate awe Muislim

Ushauri wangu hiki kipengele wakirejee tena kukitathmini, ipo siku watakuja kuangukia katika midomo ya mamba.

MUNGU BARIKI TANZANIA [emoji1241][emoji3590]
 
Kipo kwenye katiba au ni utashi tu wa CCM? Kama kipo kwenye katiba maana yake ikitokea mpinzani akashinda uchaguzi wakati aliyekuwa madarakani alikuwa ni wa dini moja na aliyeshinda maana yake hataapishwa au uchaguzi utarudiwa?

Na kama hakipo kwenye katiba basi hakina mantiki na wala tusiumize kichwa, mtu yeyote anaweza kuwa rais.
 
Kipo kwenye katiba au ni utashi tu wa ccm? Kama kipo kwenye katiba maana yake ikitokea mpinzani akashinda uchaguzi wakati aliyekuwa madarakani alikuwa ni wa dini moja na aliyeshinda maana yake hataapishwa au uchaguzi utarudiwa? Na kama hakipo kwenye katiba basi hakina mantiki na wala tusiumize kichwa, mtu yeyote anaweza kuwa rais.

Haipo kwenye katiba ila ni utashi wa ccm waliojiekea wakidhani kubalanc udini(sioni faida ya hichi kipengele)
 
Awamu ijayo tunamtaka Rais Mpagani asiye na dini kama alivyokuwa Mzee Kingunge Ngombale Mwiru. Maana tunako elekea, naona udini utapewa kipaumbele kuliko uwezo/ubora wa mhusika.

Point makini
 
hakipk kwenye katiba yoyote na kwenye document yoyote,but ni lazima.hiyo hoja yako ya kupatikana mtu mwenye sifa akabanwa na hicho kipengele ni mfu huwezi ukakosa mtu mwwnye sifa katika wakristo au waislam wote.
 
hakipk kwenye katiba yoyote na kwenye document yoyote,but ni lazima.hiyo hoja yako ya kupatikana mtu mwenye sifa akabanwa na hicho kipengele ni mfu huwezi ukakosa mtu mwwnye sifa katika wakristo au waislam wote.

Ipo siku wakiangukia pua msije mkalaumj
 
[emoji23][emoji23][emoji23]
Hawaamini kama rais ni muislamu.

Wamebaki ooh makamu awe mkristo.

Sasa ndo wanaona umuhimu wa kubalance.

Waislamu waliposema magu abalance teuzi zake.

Wagalatia wakaja juu ooh mtu kuteuliwa ni uwezo wake na elimu na siyo kigezo cha dini.

Aaah aah aya majitu bhana!
 
Ni kama walipoangukia kwa Jiwe
Bila kupoteza wakti kuna kipengele cha kupokezana kijiti kupitia udini katika nafas ya urais akitoka muislam anakuja mkristo,akitoka mkristo anakuja muislm

kwa upande wangu sioni km inamantiki san[emoji848]

Anaeza akatokea rais mwenye sifa na vigezo sahihi lakini kwakuwa dini ni tofaut na inayotakiwa(hana sifa ktk udini) anakosa vigezo vya kuwania hiyo nafasi kutokana tu mkristo na anaetakiwa afate awe muslim


Ushauri wngu hiki kipengele wakireje tena kukitathmin ipo siku watakuja kuangukia katika midomo ya MAMBA

MUNGU BARIKI TANZANIA [emoji1241][emoji3590]
 
Hawaamini kama rais ni muislamu.

Wamebaki ooh makamu awe mkristo.

Sasa ndo wanaona umuhimu wa kubalance.

Waislamu waliposema magu abalance teuzi zake.

Wagalatia wakaja juu ooh mtu kuteuliwa ni uwezo wake na elimu na siyo kigezo cha dini.

Aaah aah aya majitu bhana!

Kikubwa waangalie mtu mwenye sifa ya uongozi na sio mtu mwenye sifa ya udini ni kipengele dhaifu kisichokuwa na maana
 
Uzuri hicho kitu hakipo kikatiba, ilkuwa busara za mwalimu na wazee wenzake ili kuleta kama msawazo flani ivi kwenye utawala. Japo kimejenga mazoea sasa na mpaka baadhi ya wengine wanahisi ni matakwa ya kikatiba. Hii inabidi ikomeshwe mana huko tunakoelekea hata wenzetu wa dhehebu la wahindu watahitaji raisi atoke kwenye jamii yao,
 
Uzuri hicho kitu hakipo kikatiba, ilkuwa busara za mwalimu na wazee wenzake ili kuleta kama msawazo flani ivi kwenye utawala. Japo kimejenga mazoea sasa na mpaka baadhi ya wengine wanahisi ni matakwa ya kikatiba. Hii inabidi ikomeshwe mana huko tunakoelekea hata wenzetu wa dhehebu la wahindu watahitaji raisi atoke kwenye jamii yao,

[emoji23][emoji23]yeah ni kwel point yako imesimama
 
Awamu ijayo tunamtaka Rais Mpagani asiye na dini kama alivyokuwa Mzee Kingunge Ngombale Mwiru. Maana tunako elekea, naona udini utapewa kipaumbele kuliko uwezo/ubora wa mhusika.
😂😂😂
 
Tanzania kuna unafiki mwingi sana. Kila siku tunaimbiwa serikali haina dini iweje sasa kuwe na huu ubadilishanaji wa madaraka kwa misingi ya dini? Halafu dini sio uislamu na ukiristo tu, kuna dini zaidi ya hizo. Kwa hiyo basi hata dini zingine ziwepo kwenye kubadirishana madaraka.
 
Back
Top Bottom